ตอบ: งานพบปะสังสรรค์ของชาวบางแก้วที่กระทรวงสาธารณะสุข
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Monday, 28 February 2005, 09:48AM

สังเกตุดูดี ๆ นะครับ จะเห็นว่า ชาวบ้านชาวช่องเค้าถอยห่างแก๊งบางแก้วไปซะไกลลิบเลย หัวเราะ

หวังว่าคงได้เจอกันทุกวันอาทิตย์เป็นอย่างน้อยนะครับ เพราะว่าเจ้าโน่เจอเพื่อน ๆ แล้วสนุกมาก วิ่งเล่นไม่มีเหนื่อย เข้าไปทักทายทั้งคนทั้งเพื่อนบางแก้วด้วยกัน(โดยเฉพาะแก๊ง 4 เดือน) กลับถึงบ้านเจ้าโน่นอนหลับเป็นตายเลยครับ

ตอบ: งานพบปะสังสรรค์ของชาวบางแก้วที่กระทรวงสาธารณะสุข
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 28 February 2005, 12:56PM

ภาพนี้นั่งล้อมวงคุยกัน สังเกตุว่าเจ้านีโน่ยังไม่คุ้น จึงต้องใส่สายจูงไว้ก่อน ซ้ายสุดเป็นหนูจ๋าและเจ้าไมโล แจ๊ครัสเซล ที่เล่นกันมาตั้งแต่พาหนูจ๋ามาถึงแล้วครับ

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 28 February 2005, 12:59PM

หลังๆ เจ้าไผ่บางแก้วใจดี (มากๆ) ก็เริ่มอยากเล่น
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 28 February 2005, 01:02PM

เจ้าไผ่กับขนุน ได้เพื่อนรูปร่างพอฟัดพอเหวี่ยงกัน เป็นอัลเซเชียล ท่าทางใจดี ก็เลยออกมาดังในรูป
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 28 February 2005, 01:07PM

ช่วงนี้เป็นช่วงฟรีสไตล์ สังเกตุว่าเจ้าไผ่ ฮานามิ ขนุน นีโน่ หนูจ๋า และคล็อคเกอร์ วิ่งเล่นกันอย่างสนุกสนาน ส่วนเจ้าของได้แต่นั่งมอง

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 28 February 2005, 01:10PM

เจ้าหนูจ๋าและพุดเดิ้ล ไปชวนอมเริกัน พิตบูล หน้าดุ แต่ใจดีเล่นด้วย
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 28 February 2005, 01:13PM

สุดท้ายก็เป็นอย่างในรูปนี่แหละครับ มีทั้งแจ๊ค ทั้งเจ้าขนุนมาร่วมวงกันนัวเนีย
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 28 February 2005, 01:15PM

ฮานามิ ทักทายกับข้าวปุ้น
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 28 February 2005, 01:16PM

เจ้าหนูจ๋า กับเพื่อนที่ผ่านไปผ่านมา
โดย เอ้ บางแก้ว - Tuesday, 1 March 2005, 09:47AM

อยากเห็นรูปของกล้องแม่โอ๊ตบ้างครับ เอารูปมาอวดกันบ้างครับเพื่อนๆอยากดูมากครับ

โดย ไตรสิทธิ์ . - Tuesday, 1 March 2005, 11:19PM

แม่โอ๊ตแกแวะมาคุยแล้วในกระทู้เดียวกันที่พันทิป
อยากดูลูกของแม่โอ๊ตให้คลิกข้างล่าง  แล้วเดาดูว่าตัวไหน
  ตาโตจะมีการนัดเจอกันทุกวันอาทิตย์รึเปล่าค่ะ  จะได้พาเจ้าวีออสกับวอดก้ามาแนะนำตัว
โดย นิวัต เจริญชล - Thursday, 3 March 2005, 10:54AM

ตอบคุณกรองกาญจน์นะครับ จริงๆแล้วเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเป็นการนัดเจอกันครั้งแรก และหลายๆท่านที่มาที่กระทรวงก็ได้เห็นน้องหมาที่พามา มีความสุขที่ได้มาเล่น หลายๆท่านที่มานั้นก็รับปากว่าถ้าเป็นไปได้จะพยายามมา และก็มีเช่นคุณเอ้ คุณโหน่ง ที่มาเป็นประจำอยู่แล้ว

ถ้าคุณกรองกาญจน์สะดวก ก็อยากให้มาเจอกัน เพราะผมเองก็จะพาเจ้าหนูจ๋าไปทุกๆอาทิตย์ ถ้าอาทิตย์ไหนติดธุระก็จะแจ้งให้ทราบล่วงหน้าครับ คิดว่าอย่างน้อยก็น่าจะเจอหลายๆท่านน่ะครับ เพราะว่าพวกเราก็อยากให้มีสมาชิกเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆน่ะครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew