งานกินปลาชมหมาบางแก้ว ณ. อำเภอ บางระกำ จ.พิษณุโลก
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:12PM

เมือวันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2548 มีงาน กินปลาชมหมาบางแก้ว ที่

อำเภอบางระกำ จังหวัด พิษณุโลกดูบรรยากาศในงาน.

ตอบ: งานกินปลาชมหมาบางแก้ว ณ. อำเภอ บางระกำ จ.พิษณุโลก
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:13PM

ต่ออีก
ตอบ: งานกินปลาชมหมาบางแก้ว ณ. อำเภอ บางระกำ จ.พิษณุโลก
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:16PM

นี่เป็นสถานที่กำเหนิด  เจ้า ตำนาน ขาว-เทาชื่อ  โอเล่
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:20PM

ตามด้วยถิ่นที่นำบางแก้วมาจัดการประกวดและนำมาสู่สังคมเมืองมี

ผู้ใหญ่ เทือง คงเจริญ คือผู้นำ( ผู้ที่พายเรือมีรูปบางแก้วในหนังสือของคุณหมอ นิสิตฯ.)

โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:22PM

เรียกนำย่อยก่อนจานแรก

โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:24PM

จาน2ต้องอันนี้
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:31PM

ในงานมีการแข่งจับปลาโดยมีเงื่อนไขดังนี้

1. เป่าแป้งหาเหรียญ

2. กินแตงโม.

3. จับปลาไหลลงอ่างให้ได้2ตัว

4. สุดท้ายจับปลาช่อนให้ได้มากที่สุดจะเป็นผู้ชนะ

โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:32PM

ต่อ1
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:33PM

ต่อ2
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:34PM

ต่อ3
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:36PM

คราวมาเข้างานที่จะประกวดบางแก้ว.ซึ่งจัดโดยชมรมที่บางระกำ.
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:40PM

นี่คือประธานชมรมฯ

คุณ วิทยา  หาญไพบูลย์ ผู้เขียนตำราบางแก้วคนแรก

โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:43PM

ผู้สำคัญอีกท่าน คือ คุณ สมคิด ธนธรรมพิทักษ์ หรือ เฮียแขก

เป็นผู้นำ โอเล่มาประกวดเป็นคนแรก

โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:45PM

ก่อนเริ่มงานประกวดมีการแจกรางวัลให้เด็กที่วาดรูปบางแก้ว.
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:46PM

1
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:47PM

2
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:47PM

4
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:50PM

เริ่มมาที่งานประกวด
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:53PM

การประกวดมีอยู่2ช่วงอายุ คือรุ่นเล็ก กับรุ่นใหญ่แยกเพศ

เริ่มรุ่นเล็ก

โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:55PM

นี่คือ อาจารย์ ทองอินทร์  สร้อยนาก  คนเก่าแก่ในวงการบางแก้ว
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 05:56PM

สรุปผลรุ่นเล็ก
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 06:00PM

มาชมรุ่นใหญ่กันดีกว่า

เริ่มที่ คุณ ชวลิตร กับ เจ้าปีเตอร์.

โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 06:02PM

คุณไพฑูรย์ เจ้าของ รักษ์นำฟาร์ม ผู้มีสโลแกนว่า .

สวยต้องประกวดใช่โอ้อวดอยู่ที่บ้าน

โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 06:05PM

นี่ ดาบฯ  ศักดิ์วิชิต  กับเจ้า พานทอง
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 06:06PM

น้องหนุ่ม กับเจ้าโอ๋เอ๋
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 06:10PM

น้องหมาตัวนี้สวยครับแต่มือจูงยังไม่เป็นหลังงานได้ไปแนะนำเล็กน้อย.
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 06:11PM

เริ่มเดิน
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 06:13PM

ตรวจ
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 06:16PM

โพสท์.
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 06:18PM

สรุปครับ

ที่1 เจ้า โอ๋เอ๋

ที่2 เจ้า พานทอง

ที่3 เจ้า ปีเตอร์.

โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 06:21PM

เหนื่อยครับพี่วิเชียร ขอมอบภาพน้องผู้เข้าชมงานนี้ด้วยรอยยิ้ม
โดย jitti r - Sunday, 27 February 2005, 06:25PM

ภาพสุดท้ายขอมอบให้กับ พี่วิเชียร ป้าวิ  ป้าชัช  น้องเพื่อนบางแก้ว    พี่จอย  พี่ตุ๊   และน้องๆ เพื่อนๆ พีๆ ชาวเว็ปทุกท่าน
โดย ไตรสิทธิ์ . - Monday, 28 February 2005, 05:16AM

ขอบคุณคุณจิตติมากครับ
มีรูปดีๆให้ดูเยอะแยะจนรูปตกขอบขวา  ท่านใดมีปัญหาในการดู  ต้องไปเลือกดูรูปแบบไม่ย่อหน้าที่ช่องด้านบนสุดนะครับ
น้องหนุ่มกับเจ้าโอ๋เอ๋  คอกไหนครับ   เป็นดาวรุ่งดวงใหม่หรือเปล่าครับ
ส่วนผู้ชนะรุ่นหมาเล็กยังเป็นเจ้าเก่าที่งานกาชาดอยู่เหมือนเดิม
เท่าที่ดูมีหมาไม่มากนัก  ไม่ทราบว่าสมาคมที่พิษณุโลกมาร่วมด้วยหรือไม่
จัดในนามใคร   กรรมการเชิญมาจากไหนครับ
โดย jitti r - Monday, 28 February 2005, 09:58AM

พี่วิเชียรครับ

น้องหนุ่มชื่อจริงคือ สุพจน์ ปรางเปรมปรี  คอก โกหนุ่มบางแก้ว พิษณุโลก   เป็นดาวรุ่งอีกคนผมเขียนแนะนำเขาใน คอลัมม์ โฟกัสบางแก้ว นิตยสาร Pet news ฉบับเดือน  กุมภาพันธ์ 2548 นี้เอง.

ส่วนเจ้าโอ๋เอ๋ เป็นบางแก้วอายุ3-4 ปีแล้ว นานๆจะออกสนามที .

หมาเล็กก็เหมือนเดิม การจัดงานก็เป็นชมรมผู้เลี้ยง อ.บางระกำตามรูปที่ผมโพสท์ ชมรมเดียว ประธานชมรม คือ คุณวิทยา หาญไพบูลย์ และ คุณ สมคิด ธนธรรมพิทักษ์ เป็นผู้ตัดสินด้วยมีประกวดสองรุ่น คือเล็ก และรุ่นใหญ่  จำนวนน้องหมาที่เข้าประกวดก็อยู่ในราว 30 ตัว.  ซึ่งได้แนะนำท่านทั้งสองไปว่าปีหน้าควรจะเชิญทุกกลุ่มมาช่วยกันจัดงาน และให้จัดให้ครบทุกรุ่น ซึ่งท่านก็รับปากว่าจะจัดอย่างที่ว่า  งานกินปลาชมหมาบางแก้วจัดปลายมกราคม-ต้นกุมภาพันธ์ ของทุกปี และผมก็รับปากว่าจะช่วยประชาสัมพันธ์ให้ .

โดย ไตรสิทธิ์ . - Tuesday, 1 March 2005, 06:03AM

คุณจิตติ  ตัวนี้สวยมากครับ  ใช่ดินน้ำลมไฟหรือเปล่า   ราคาถึงหมื่นไหม
ผมเจอหนังสือสวนจตุจักรเล่มล่าสุดเดือนมกรา-กุมภา อ่านดูไม่พบบทความของคุณจิตติ  ไม่ทราบว่า  ย้ายไปเขียนอยู่ที่ Pet-News   ยังไงอย่าลืมแนะนำเรื่องจรรยาบรรณด้วยนะครับ
เรื่องการตั้งชมรมผู้เลี้ยงบางแก้วแห่งประเทศไทย  อาจต้องรอให้สมาชิกมีความพร้อมกว่านี้สักหน่อย
วันก่อนเจอคุณนิวัตที่กระทรวงสาธารณสุข   เขาเอาใบเพดดิกรีของหนูจ๋าให้ดู  ออกโดย ชมรมผู้เลี้ยงสุนัขบางแก้วจังหวัดนครสวรรค์แห่งประเทศไทย ไม่ทราบว่าจะเอาไปขอการรับรองจากชมรมไทยบางแก้วหรือสมาคมอนุรักษ์พัฒนาฯได้ไหม
เห็นชื่อ ชมรมผู้เลี้ยงสุนัขบางแก้วจังหวัดนครสวรรค์แห่งประเทศไทย มันใกล้เคียงกับชมรมผู้เลี้ยงบางแก้วแห่งประเทศไทย ที่กำลังคิดจะจัดตั้งกัน  คงต้องทบทวนเรื่องชื่อใหม่   ไม่ทราบว่าที่จังหวัดอื่นๆเขาก็ใช้ชื่อนี้หรือไม่ครับ
โดย jitti r - Sunday, 6 March 2005, 11:57AM

พี่วิเชียรครับขอโทษตอบช้าไปนิดหนึ่งผมจะได้อ่านตอนมาทำงานเท่านั้น ช่วงนี้หยุดนานไปหน่อย เจ้าตัวเล็กนี้ชื่อ ทรายดำ ไม่ได้ขายหรอกครับจะเก็บไว้ทำเขาดำดูเป็นคนละตัวกับ ดินน้ำลมไฟ เจ้าสี่ตัวแยกย้ายกันไปอยู่กับผู้รักบางแก้วหมดแล้วครับ 

ในส่วนของนิตยสาร สวนจตุจักรนั้นก็ยังเขียนอยู่ แต่ไปคนละแนวกับที่เขียนใน pet news  บางช่วงผมก็หยุดเขียนเพราะเหนื่อย ซึ่งการเขียนคอลัมม์ของปลอดผลประโยชน์ใดๆทั้งสิ้น เพราะผมไม่ได้อยู่ภายใต้อานัติของใครทั้งสิ้น มีบางคนเข้าใจผิดหาว่าผมเป็นลูกน้องพี่เล็ก จ.จ ขอแก้ข่าวตรงนี้เลยครับ ผมตกลงกับเจ้าหนังสือแล้วทุกฉบับที่ผมเขียนว่าจะไม่มีการเอาการเขียนถึงและเขียนเชียรใครแล้วไปเรียกร้องผลประโยชน์จากคนนั้นและหนังสือก็ห้ามไปขอโฆษณาเด็ดขาด ถ้าผิดสัญญาผมเลิกเขียนเลย

ส่วนเรื่องชมรมผู้เลี้ยงสุนัขพันธุ์บางแก้วมีหลายที่จริงๆครับ น่าจะตั้งเป็น ชมรมผู้รักสุนัขไทยบางแก้ว ดีกว่าไหมครับ  . ให้ดู มอร์แกน

โดย jitti r - Sunday, 6 March 2005, 12:15PM

ขณะนี้  มอร์แกน  ไปอยู่กับพี่ชายที่ พม่าแล้ว ส่วนที่ผมก็มีลูกชายมอร์แกน อายุ 8-9 เดือน ชื่อ แก่นทอง  ต่อไปตัวนี้จะเป็นหลักสายบรีด คู่กับ  ทรายดำ  และ หินเทา  ดูรูป  แก่นทอง

โดย jitti r - Sunday, 6 March 2005, 12:16PM

แก่นทองอีก
โดย jitti r - Sunday, 6 March 2005, 12:17PM

อีกหนึ่ง
โดย jitti r - Sunday, 6 March 2005, 12:21PM

ดู หินเทา

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew