Happy Birthday นู๋หน่อยค้าบบบ วันนี้ครบ 2 เดือน
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Wednesday, 16 February 2005, 10:45AM

ชื่อ บิ๊ก ค้าบแต่ตอนนี้ยังตัวน้อยอยู่ วันนี้ครบ 2 เดือน หนัก 5 โล

ตอบ: Happy Birthday นู๋หน่อยค้าบบบ วันนี้ครบ 2 เดือน
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Wednesday, 16 February 2005, 11:39AM

ทไมหน้าไม่เหมือนชาวบ้านชาวช่องเค้าอ่ะ ช่วยกันดูหน่อยจิ อย่างนี้หน้าเหมือนอราย ตอนนี้กำลังมันเขี้ยว กินทุกอย่างที่ขวางหน้า มะเช้าเก็บอึ๊มีหนังยางติดมาด้วย เฮ้อออออออออออออออ แล้วก้อซน ซ๊น ซน คึกคักตลอด ประเภทกัดหมด เสื้อผ้า รองเท้า อย่างนี้จะดุมะคะ

ตอบ: Happy Birthday นู๋หน่อยค้าบบบ วันนี้ครบ 2 เดือน
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Wednesday, 16 February 2005, 12:57PM

จิ๊กโก๋มะเนี่ย อย่ามาแหยมมมม เหอ เหอ

โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Wednesday, 16 February 2005, 01:04PM

เล่นน้ำ ใส่น้ำเป็นไม่ได้ เค้าว่ากันว่าบางแก้วจะเอาขาจุ่มลงไปในน้ำตอนกิน ปรากฏว่าเธอเอาลงไป 2 ข้างแล้วก้อพุ้ยๆๆๆๆ กระจายยยยยยยยยยยยยย

โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Wednesday, 16 February 2005, 01:08PM

เล่นน้ำเสร็จ สลบเหมือดคาถ้วย
โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Wednesday, 16 February 2005, 04:02PM
  น่ารักมากๆครับ เรื่องขี้เล่น กัดแหลก กินทุกอย่างเนี่ย ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ เคยเจอคลิบหนีบกระดาษที่เป็นลวดอยู่ในอึ๊ด้วย เล่นน้ำก็เหมือนกัน ถ้าจะไม่ให้เขาเล่น ต้องคอยระวังครับ ถ้าเขาเล่นแบบนี้ปุ๊บ ต้องรีบห้ามทันที แต่ห้ามไม่ค่อยได้เท่าหรหรอกครับ เพราะบางแก้วจะขี้ร้อน ชอบเล่นน้ำ ต่อหน้าเราก็จะไม่เล่นหรอก แต่เผลอเมื่อไรก็เปียกม่ะล่อกม่ะแลกทุ๊กที ต้องระวังหน่อยนะครับ ถ้าเห็นเขาเล่นพุ้ยน้ำแล้วนอนทั้งแฉะๆแบบนี้ ตรงท้องเขาอาจเป็นผื่นได้ ถ้าเขาเล่นน้ำแบบนี้แล้ว เช็ดให้แห้งก็จะดีครับ หรืออย่าให้เขานอนแช่น้ำชื้นๆแบบนี้นานๆ ให้นอนที่แห้งๆจะดีกว่าครับ ยังไงพี่เพื่อนบางแก้วมาให้ความรู้กันหน่อยสิครับพี่
โดย เพื่อน . - Wednesday, 16 February 2005, 10:24PM

ข้อแนะนำ ของคุณอาทร ก็ดีมากอยู่แล้วครับ แต่อยากบอกว่าต้องรักเขามากๆ สอนเขาแบบมีเหตุผล ผิดก็ต้องสอนเขา ทำดีก็ต้องชม

ว่าแต่ตรงไหนที่ไม่ต้องการให้เขากัดละก็ ขอแนะนำให้ใช้ยาหม่องทาเลยครับ รองเท้าถ้าไม่อยากให้เขากัด ก็ใช้ยาหม่องทาครับแล้วเอาไปให้เขาแทะ ครั้งเดียวเข็ด พออีกหน่อยเขาได้กลิ่นก็วิ่งหนีหางตั้งเลยครับ

และอยากบอกให้ระวังเรื่องยุงด้วยครับ ตรงบริเวณที่เขานอนจุดยากันยุงให้เขาหน่อย แล้วเอาการบูรโรยทั่วๆบริเวณ จะช่วยได้มากเลยครับ แล้วก็ย่าลืมเรื่องพัดลม ช่วยได้มากเลยครับในยามที่เขาหลับนอน

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew