โกโก้อายุได้5เดือนแล ้ว
โดย วิรัตน์ วาณิชย์ศรีรัตนา - Wednesday, 2 February 2005, 07:23PM

มารายงานตัวครับ ตอนนี้อายุได้ 5 เดือนแล้ว เปรียบเทียบกับ 2 เดือนครับ สีเปลี่ยนไปด้วย ไม่ทราบว่าจะเป็นสีนี้ตลอดมั้ยครับ หรือว่า จะเปลี่ยนอีก

ตอบ: โกโก้อายุได้5เดือนแล ้ว
โดย วิรัตน์ วาณิชย์ศรีรัตนา - Wednesday, 2 February 2005, 07:24PM

รูปก่อนหน้านี้ 2 เดือนครับสีเป็นนำตาล ตอนนี้เป็นสีเข้มขึ้นมากครับ

โดย วิรัตน์ วาณิชย์ศรีรัตนา - Wednesday, 2 February 2005, 07:26PM

เพื่อนเล่นครับ ชื่อนำตาล เป็นตัวเมียทั้งคู่
โดย วิรัตน์ วาณิชย์ศรีรัตนา - Wednesday, 2 February 2005, 07:28PM

พอกินข้าวเสร็จจะรู้สึกว่ามันอ้วนมากๆ ใจนึงคิดว่าดีแล้วเพราะจะได้โตได้เต็มที่ แต่ก็อ่านเจอเหมือนกันว่าอ้วนมากไม่ดี
ดูจากรูปไม่ค่อยอ้วนเท่าไร แต่ดูของจริงอ้วนกว่ามาก จะเรียกเป็นหมูบางแก้วอยู่แล้ว

โดย เพื่อน . - Wednesday, 2 February 2005, 11:01PM

ผมว่า เลี้ยงให้ดูท้วมนิดนึงดีแล้วครับ อาจเป็นเพราะช่วงนี้เป็นช่วงหลังจากเขาผลัดขนครั้งแรกด้วย เขาก็จะทานอาหารมากซักหน่อย ผมว่าดูดีนะครับ หลายๆท่านมักมีปัญหาเรื่องสุนัขไม่ยอมทานอาหารมากกว่า ผมว่าถ้าเขาทานได้ให้เขาทานเถอะครับ แต่อย่าให้อ้วนจนเป็นหมูก็แล้วกัน ท้วมๆกับอ้วนนี่ต่างกันนะครับ

โดย วิรัตน์ วาณิชย์ศรีรัตนา - Thursday, 3 February 2005, 07:43AM
  ขอบคุณคุณเพื่อนบางแก้วครับ ก็สบายใจที่จะให้กินอาหารหน่อยพอให้ท้วมๆตามที่แนะนำครับ ที่บ้านตอนนี้แม่เค้าเรียกเป็นเจ้าอ้วนแล้ว
เห็นจากสีที่เปลียนไปก็ว่าเป็นการผลัดขนเหมือนกัน แต่ช่วงผลัดขนนี่ดูไม่ออกเลย เห็นขนก็ปกติดีทุกอย่าง เพียงแต่ก่อนหน้านี้จะมีช่วงนึงที่กินเก่งมากๆ กินแล้วกินอีกได้ ตอนนี้ก็ไม่มากเท่านั้นแล้ว (ความตะกละลดลง)
โดย Aey อรทิพา เศรษฐบุตร - Thursday, 3 February 2005, 08:45AM
  คุณเพื่อนบางแก้วคะ... จริงรึเปล่าที่บอกว่าสุนัขหลังผลัดขนจะกินอาหารได้ดีขึ้น เจ้าโรตีของดิฉันตอนนี้ช่วงผลัดขนยังกินไม่ลดละเลย ตอนนี้ให้กิน Hill Science Diet Light (สูตรควบคุม นน.) อาหารยี่ห้อที่สัตวแพทย์บอกว่ารสชาติหมาไม่กิน แต่เจ้าโรตีมันชอบ กินแ้ห้งๆไม่ต้องผสมอะรไเลย ให้กินในสัดส่วนลด นน. ตามคำแนะนำข้างถุง..เธอไม่พอกิน..แล้วเธอก็เครียด วิ่งไล่คนในบ้าน แล้วนี่ผลัดขนหมดแล้วจะกินมากกว่านี้อีกรึ??

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew