สวัสดีปีใหม่...ร่วมใ จสร้างกุศล
โดย carnivore ...The Alpha Wolf - Tuesday, 28 December 2004, 11:49AM

สวัสดีปีใหม่ค่ะ ขอให้ทุกท่าน มีสุขภาพแข็งแรง มีจิตใจเข้มแข็ง แต่มีเมตตา ทำให้อารมณ์ผ่องใส สมองโล่งโปร่งสบาย คิดแต่ในสิ่งที่ดีมีประโยชน์ ซึ่งจะนำพาให้ตนเองและครอบครัว ให้ประสบความสำเร็จในสิ่งที่มุ่งหวังตั้งใจในชีวิต จนร่ำรวยมั่งคั่ง พอที่จะแบ่งปันช่วยเหลือผู้อื่นที่ลำบากยากไร้ ได้ตามสมควร.....ตลอดไป เทอญ
ตอบ: สวัสดีปีใหม่...ร่วมใ จสร้างกุศล
โดย carnivore ...The Alpha Wolf - Tuesday, 28 December 2004, 12:19PM

ขอเชิญชวน ให้มาร่วมกันสร้างบุญกุศล ช่วยเหลือบรรดาผู้ประสบภัยจากมหันตภัยคลื่นยักษ์ โดย

**นำเสื้อผ้า สิ่งของ เครื่องใช้ อุปกรณ์ยังชีพ ฯลฯ นำส่งยังศูนย์รับบริจาค ที่มีอยู่หลายแห่ง เช่นที่  

สำนักงานปลัดสำนักนายกฯ  , กรมประชาสัมพันธ์ , สถานีโทรทัศน์ช่อง11  ,  ช่อง9 อสมท. และตามจุดรับบริจาคตามห้างสรรพสินค้าใหญ่ๆ

หรือ

**โอนเงิน เข้าบัญชี บริจาคตามจิตศรัทธาได้ ที่หมายเลขบัญชี ดังต่อไปนี้ค่ะ

ธนาคารออมสิน สาขาทำเนียบรัฐบาล ประเภทเผื่อเรียก ชื่อบัญชีกองทุนช่วยเหลือผู้ประสบสาธารณภัย สำนักนายกรัฐมนตรี เลขที่บัญชี 00-0025-20-014972-3

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาสำนักรัชโยธิน ชื่อบัญชี ไอทีวีเพื่อผู้ประสบภัย บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 111-3-053-88-3

ธนาคารทหารไทย สาขา : สนามเป้า ชื่อบัญชี : ททบ.5 ช่วยเหลือภัยพิบัติภาคใต้ บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี : 021-2-55113-9

ธนาคารกสิกรไทย สาขาสำนักราษฎร์บูรณะ ชื่อบัญชี น้ำใจไทยช่วยผู้ประสบภัยใต้ บัญชี ออมทรัพย์เลขที่ 745-2-39155-9

ธนาคารกรุงไทย บัญชีออมทรัพย์ บัญชี ช่วยเหลือผู้ประสบภัย บัญชี ออมทรัพย์เลขที่ 000-0-01049-9

**ขอให้มีความสุขความเจริญ และอิ่มอกอิ่มใจในผลบุญกุศลโดยถ้วนหน้ากัน ทุกท่านค่ะ

ตอบ: สวัสดีปีใหม่...ร่วมใ จสร้างกุศล
โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Wednesday, 29 December 2004, 10:20PM
  สวัสดีปีใหม่ครับป้าวิ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงอยู่เป็นหัวเรือช่วยเหลือบรรดาน้องหมาบางตัวที่ด้อยโอกาสไปนานครับ เห็นข่าวคลื่นยักษ์(Tsunami)ถล่มภาคใต้แล้วเห็นใจเพื่อนคนไทยรวมถึงชาวต่างชาติที่ต้องประสบเคราะห์กรรมครั้งนี้จริงๆ ต้องเรียกว่าเป็นกรรมจริงๆ เพราะโอกาสที่จะเกิดนั้นมีน้อย แต่ถ้ารัฐบาลเรายอมเชื่อเพื่อไม่ให้ตั้งอยู่บนฐานของความประมาท เหตุการณ์ครั้งนี้อาจไม่มีผู้เสียชีวิตมากขนาดนี้ แต่มันก็เกิดขึ้นแล้วเราคงต้องมองที่คนเป็นที่ยังได้รับความเดือดร้อนอยู่ ผมก็ขอสนับสนุนความคิดของป้าวิด้วยเต็มที่ และก็เชื่อว่าสมาชิกและคนไทยทุกๆ ท่านคงเห็นเช่นกัน ผมก็ได้ร่วมบริจาคไปแล้ว แม้มันอาจจะไม่มากอะไรแต่ถ้าหลายๆ คนร่วมกัน มันก็จะมากขึ้นมาเอง ผมขอคำปรึกษาจากป้าวิต่ออีกสักหน่อยครับมีคนรู้จักเขาอยากจะได้หมาเยอรมันเชพเพอดเพราะที่เลี้ยงไว้ถูกวางยาไป4ตัว เหลือรอด1ตัว เพราะมันไม่กิน เขาอยากจะได้หมาไปเพิ่มจะเป็นตัวโตแล้วก็ได้เพศเมีย เพื่อใช้เฝ้าของ(เป็นกิจการเกี่ยวกับมันสำปะหลัง) ที่ป้าวิมีบ้างไหมครับ หรือจะแนะนำที่ไหนได้บ้าง และอีกอย่างจะมีวิธีสอนไม่ให้กินของคนแปลกหน้าได้อย่างไร หรือถ้ากินแล้วหมาจะบอกเราอย่างไร(มีเพื่อนบอกว่าหมาที่บ้านโดนยาหลายครั้งแต่จะกลับมาเจ้าของให้ช่วยได้ทัน) ราคาอยู่ที่เท่าไรครับ ถ้ายังไงผมรบกวนขอเบอร์โทรป้าวิเผื่อจะได้โทรติดต่อไปอีกทีครับ ขอบคุณมาก 
โดย carnivore ...The Alpha Wolf - Sunday, 2 January 2005, 09:45AM

ขอบคุณค่ะคุณสราวุธ 

หาข้อมูลเกี่ยวกับเยอรมันเชพเพอด  ได้ที่ลิ้งค์นี้

http://www.pantown.com/group.php?id=322

และ เข้าไปถามปัญหาต่างๆได้ใน กระดานข่าวชาวเชพเพอด ค่ะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew