อาหารเม็ดลูกสุนัข เกรดกลาง ยี่ห้ออะไรดีครับ??
โดย มนตรี จอมพันธ์ - Friday, 2 March 2007, 07:35PM

ตอนนี้ลูกสุนัขของผมอายุเดือนครึ่ง ควรจะให้เค้าทานยี่ห้ออะไรดีครับ

เท่าที่ผมรู้จักมี Gusto  Dog n Joy   Smartheart   BokDog

พี่ๆที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยครับ 

ตอบ: อาหารเม็ดลูกสุนัข เกรดกลาง ยี่ห้ออะไรดีครับ??
โดย yod sun junior - Friday, 2 March 2007, 08:30PM
  ไม่รู้จักเลยค่ะว่าเกรดไหน ใช้ไปเรื่อย ตั้งแต่อูคานูบา ไซไดเอ็ท เพ็ดดีกรี กัสโตก็เคยใช้ แต่ซื้อประจำคืออูคาฯ และไซไดฯ เค้าชอบตับหมู ตับไก่ย่าง ไก่ตุ๋น กะข้าวหอมกล้องมะลิร้อน ๆ จ้า  ชอบมาก ๆ ก็อาหารเหลา (ของฟรี) 5555...
ตอบ: อาหารเม็ดลูกสุนัข เกรดกลาง ยี่ห้ออะไรดีครับ??
โดย oak _bangkaew - Friday, 2 March 2007, 09:24PM
  แนะนำให้หาซื้อเกรด พรี่เมี่ยมครับ  เช่น Dogkin 15 กก.ราคาประมาณ 800 บาท
โดย NANA 007 - Saturday, 3 March 2007, 03:42AM

มัมของน้องกำปั่นชอบให้นู๋ทาน B-dox ผสมกับ Science Diet Puppy Original ผสมกับนมวัว ถ้าวันไหนท้องเสียก็ให้ผสมกับนมแพะสด นู๋ชอบทานนมแพะมากกว่าเพราะมันหอมมากเลยค่ะ จากนั้นนู๋ก็ทานแคลเซียมรสทูน่าที่โปรดทาน และทาน Vi-Sorbin สารเสริมวิตามินเข้มข้น นู๋ถึงได้ตัวโตไงค่ะ แหม แดดกับมัมคงอยากให้นู๋ไปประกวดนางสาวหมาละมั่ง 

Science ราคาจะแพงนะคะ แต่ทานแล้วดีมาก ถ้าโตขึ้นก็จะให้ทานแต่ยี่ห้อนี้อย่างเดียวเพราะไม่ต้องให้แคลเซียมกับอาหารเสริมอย่างอื่นอีกเลย

บีด๊อก ราคาถูก ถุงละประมาณสี่ร้อยบาทแต่Science ราคาประมาณสองพันบาทสามารถหาซื้อได้ตามโรงพยาบาลหมานะคะ

โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Saturday, 3 March 2007, 10:14AM

ให้อาหารที่หมากินดีที่สุดครับ ไม่แน่เสมอไปที่ของแพงแล้วหมาจะชอบกินเพราะหมาที่

บ้านกินแต่ Dog n Joy กับ ยูคา ยี่ห้ออื่นมันไม่กินเลย 

โดย รสิกา อังกูร - Sunday, 4 March 2007, 08:30AM
  ตอนเด็กๆ ฮานามิกินกัสโต้ค่ะ เพราะไปเข้าโรงเรียนที่โรงเรียนให้กินกัสโต้กับทิฟฟานี่(ไม่รู้เขียนถูกหรือเปล่า) พอกลับบ้านคุณแม่เลยให้กินกัสโต้ต่อไม่อยากเปลี่ยนอาหารค่ะ
โดย SANMAI NG - Sunday, 4 March 2007, 10:39PM

ที่บ้านให้กินมาหลายยี่ห้อครับ  เป็นแบบนี้ทุกยี่ห้อที่ซื้อมาให้กินครับโกรธ  ต้องบวกไก่ต้มตับต้มปลาต้มไข่ต้มผักต้ม(แต่มีผักทุกมื้อ)สลับไปมาบดผสมลงไป  ลูกๆที่บ้านถึงจะหม่ำกันครับโกรธ

โดย toetam s - Monday, 5 March 2007, 02:11PM
  เช่นเดียวกับซันมัยเลย ป๋มก็ไม่สนอาหารเม็ดหรอกคับ แม่หาให้เกือบจะสิบยี่ห้อแล้วป๋มก็ไม่หันไปมองเหมือนกัลลล...
โดย บอล ระนอง - Monday, 5 March 2007, 02:32PM
  นี่เลยครับสุดยอดของอาหารหมาศตวรรษนี้รวมคุณค่าต่างๆไว้ด้วยกันหาซื้อง่าย
โดย บอล ระนอง - Monday, 5 March 2007, 02:38PM
  แถมลูกๆก็ชอบกินด้วย
โดย บอล ระนอง - Monday, 5 March 2007, 02:40PM
  ต้องขออภัยที่นำรูปลูกๆที่รักของพี่ๆมาลงนะครับ แหม!ก็เค้าไม่มีรูปลูกชายอะตัวเอง
โดย Dotcom \M/ - Monday, 5 March 2007, 07:20PM

ด็อตคอมก็กินโครงไก่สดดิบเป็นมื้อหลักมาตั้งแต่เด็ก  ไม่เคยเบื่อเลย

สังเกตุดู  ไม่เคยเป็นโรคผิวหนัง   ขนก็ไม่ได้ร่วงมากมายถึงขนาดที่เขาเรียกกันว่าผลัดขน   หางก็ยังเป็นกระบองอยู่   ไม่เป็นหางดาบ   จะลองดูว่า จะผ่านสงกรานต์นี้ได้หรือไม่   ของคุณบอลและท่านอื่น  ไม่รู้เป็นไงบ้าง

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=1338

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew