เพิ่งรู้ว่า มะขามแทะข้าวโพดเป็น
โดย Tanasak P. - Thursday, 1 March 2007, 04:59PM

เห็นมันมองๆ คงอยากกิน เลยให้มะขามไปครึ่งนึง

อาจจะไม่ใช่เรื่องใหม่สำหรับบางท่าน แต่ตื่นเต้นพอควรสำหรับบ้านเรา

ตอบ: เพิ่งรู้ว่า มะขามแทะข้าวโพดเป็น
โดย wanchai lumpu - Thursday, 1 March 2007, 10:46PM
  เห็นแล้วหิวข้าวโพดเลยครับแบ่งบ้างซิมะขาม........อิอิ
ตอบ: เพิ่งรู้ว่า มะขามแทะข้าวโพดเป็น
โดย โชติกา ขุนอาจ - Friday, 2 March 2007, 09:18AM

เจ้าบางแก้วที่บ้านก็ชอบเหมือนกันค่ะ   ผลไม้เนี้ยชอบมากแทบทุกอย่างเลย

ข้าวโผด   มะม่วง  ส้ม   เม็ดมะม่วงเนี้ยไม่เคยได้ทิ้งเลยแทะกันจนแบบไม่ให้เหลือเนื้อ

ติดเลย  ก็ดีนะค่ะเค้ากินได้หลายอย่างดี  กินผลไม้ดีต่อสุขภาพด้วย

โดย สมชาย พระสิงห์ - Friday, 2 March 2007, 04:08PM

เจ้ามะกรูดผมให้กินกล้วยน้ำว้า  มันชอบมาก บี้ด้วยมือให้เละก่อนเพื่อเคี้ยวง่ายกลืนง่าย

เห็นมาจากการงานเกษตรแฟร์เลบลองให้กินดู...

และเป็นการสอนให้นั่ง(รอ) และหวัดดีไปในตัวด้วย

ไอ้เรื่องสอนหวัดดีเนี่ยผมสอนเป็นเดือนกว่าจะทำได้(ตอนนี้ 3 เดือน 25 วัน)..

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Saturday, 3 March 2007, 12:14AM

ท่าทางจะอร่อยมั่กๆ นะครับน้องมะขาม

สำหรับพี่ตังต้องนี่เลยครับ ซาลาเปา MK  อิอิ

โดย NANA 007 - Saturday, 3 March 2007, 02:39AM
  น้องกำปั่นก็ชอบทานนะคะ ไม่ใช่แต่พี่มะขามอย่างเดียว
โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Saturday, 3 March 2007, 10:21AM

เกาเหลาที่บ้านชอบกินราดหน้ามากไม่ตั้งชื่อมันว่าเกาเหลาเลย

น่าจะตั้งชื่อมันว่าราดหนา ฮา ฮ่า

โดย SANMAI NG - Sunday, 4 March 2007, 10:23PM

โอยยยย โอยยยยย  อ่านของที่เพื่อนๆพี่ๆได้หม่ำแล้วซันมัย อิจฉา อิจฉาโกรธ

โดย จรัญ กาลตนากูล - Monday, 5 March 2007, 11:05PM

ตัวเดียวกับมะขามที่กินกอ้นหินหรือป่าวครับ  ตอนนี้หันมาแทะข้าวโพดแทน เรื่องของแปลกๆนี่ เมื่อวันที่ไปบ้านใจรักคุณวันทนีย์ ได้ส่งมะขามหวานมาให้ทานต้องขอบพระคุณด้วยครับ แต่ระหว่างที่ทานมะขามหวานอย่างอร่อยและผมก็ได้คายเม็ดออกมานั้น พ่อซันมัยซึ่งนั่งข้างๆผม ได้หันมามองหน้าผมและได้พูดกับผมว่า ซันมันกินมะขามแล้วคายเม็ดได้ด้วย เท่านั้นแหละมะขามที่ผมทานเปรี้ยวทันที 

ทำมายต้องมาเล่าตอนนี้ด้วยฟะ อย่าบอกนะว่าเห็นผมเป็นลูกชายอีกตัว คนอื่นก็ทานเหมือนผมไม่เห็นไปเล่าบ้าง คราวหน้าถ้าคุณวันทนีย์ส่งมะขามหวานมาอีก ผมขอตัวไม่นั่งข้างพ่อซันมัย เด๋วมะขามหวานจะกลายเป็นมะขามเปียก คงขอกลับไปแกงส้มที่บ้านดีก่า

โดย SANMAI NG - Tuesday, 6 March 2007, 01:43AM
  เอ่ออออคือว่า แกงส้มเนี๊ย พ่อซันมัยก็ชอบหม่ำ  ตัวซันมัยก็ชอบหม่ำด้วยครับ อิอิ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew