แนะนำตัว สมาชิกใหม่ครับ
โดย พายัพ คชพลายุกต์ - Wednesday, 28 February 2007, 11:01PM

ติดตามชุมชน คนรบางแก้วมาก็พอสมควรแล้ว ให้ความรู้ได้ดีมากๆ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบอะไรแบบไทยๆ ตั้งแต่ปลากัด ไก่ชน หมาไทย โดยเฉพาะบางแก้ว ตัวนี้เป็นบางแก้วตัวแรกในชีวิต ตอนเป็นเด็กอยากได้แต่ไม่มีปัญญา เดี่ยวนี้สมอยากแล้ว รักมันมาก
ตอบ: แนะนำตัว สมาชิกใหม่ครับ
โดย SANMAI NG - Wednesday, 28 February 2007, 11:35PM

สวัสดีครับ  ซันมัยยินดีต้อนรับจ้า แล้วชื่ออะไรกันบ้างครับ  ตัวที่สีขาวดำนี่ใหญ่น่าดูเลย นิสัยเป็นไงบ้างครับ  ซันมัยเรียบร้อยใจดีกับคนที่บ้าน แต่ดุเจรงๆกับคนแปลกหน้า ซันมัยเป็นพี่ใหญ่ในทีมครับ สุขุมนุ่มดุครับ

ร้อยสายเป็นน้องรองครับ ดุน้อยกว่าพี่ซันมัยหน่อยนึงครับ (เป็นหมาไทยข้างถนน(ลูกเสี้ยวบางแก้วด้วยครับ))

ฮามอนน้องเล็กค่ะ เล็กสุด ดื้อสุด และดุที่สุดในทีมค่ะ

รวมเป็นทีมของผม อิอิ  ช่างคิด

โดย วราภรณ์ สิทธินันทวัฒน์ - Thursday, 1 March 2007, 12:10AM

สวัสดีด้วยคนค่ะ เป็นสมาชิกใหม่เหมือนกัน เฝ้าอ่านศึกษาข้อมูลอยู่สักพักแล้วเลยตัดสินใจ
ขอร่วมขบวนการรักบางแก้วด้วยคนนะคะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่มีประโยชน์มากมายในนี้ค่ะ

นี่รูปลูกชาย อายุ 2 เดือน 3 วัน ชื่อนายขนมต้มค่ะ

โดย SANMAI NG - Thursday, 1 March 2007, 12:19AM
  โอ้ ว้าววว หนมต้มนี่น่ารักน่าอุ้มเจรงๆ
โดย wanchai lumpu - Thursday, 1 March 2007, 12:27AM
  ผมก็มีความคิดคล้ายๆพี่ครับชอบอะไรที่เป็นไทยๆตอนนี้ผมก็กำลังจะมีเจ้าเพื่อนเที่ยวตัวแรกครับ
โดย พายัพ คชพลายุกต์ - Thursday, 1 March 2007, 11:30PM

คุณวัณชัย ลำพู ดีใจครับที่มีคนไทยที่มีความคิดคล้ายกัน ช่วยอนุรักษ์ความเป็นไทยนะครับ ของไทยๆมีดีเยอะมาก มีเพื่อนบางแก้วหรือพันธ์ไทยเมื่อไหร่ช่วยส่รูปมาให้ชมหน่อยนะครับ

โดย พายัพ คชพลายุกต์ - Thursday, 1 March 2007, 11:16PM
  ชื่อเหมือนบิดานักมวยไทยเลยครับ สวยมาก สวยแบบไทยๆ อายุเท่าไหร่แล้วครับ ท่าทางคงชนน่าดู
โดย พายัพ คชพลายุกต์ - Thursday, 1 March 2007, 11:24PM

สวัสดีครับชันมัย ร้อยสาย ฮามอน ดูเป็นครอบครัวที่อบอุ่นมากๆเลยครับ อิจฉาจริงๆเลย ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 1 March 2007, 08:38AM

หล่อเจรงๆ  ชื่ออารายน้า  โพสรูปอีกเยอะๆ นะค้า  ยักคิ้ว

โดย พายัพ คชพลายุกต์ - Thursday, 1 March 2007, 11:34PM
  หล่อจริงๆเลย คนหรือหมาครับ ถ้าหมาชื่อหนุ่ม แล้วจะส่งรูปมาให้ดูอีกครับ คุณจิตรใส ก็ช่วยส่งรูปให้ดูด้วยนะครับ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Friday, 2 March 2007, 12:44AM

ที่ชมว่าหล่อน่ะชื่อ....เจ้าหนุ่มจ้า  ยักคิ้ว

นี่เลยจ้ะ  ลูกชายสุดหล่อของอิชั้นตอนหนึ่งขวบพอดิบพอดี

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Friday, 2 March 2007, 12:53AM

บัดนี้เธอย่างเข้าสู่ปีที่หก  แต่ เอ!! ความหล่อก็ยังพอมีให้เห็น อิอิ

ดุสมเป็นบางแก้วเช่นกันจ้า   รอยลโฉมน้องหนุ่มนะจ๊ะ

แล้วที่นั่งอยู่ข้างซ้ายมีนามว่าอารายละคะ  จาใช่หลังอานมั๊ยน้า

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะคุณพายัพ คุณพ่อซันมัย คุณวันชัย คุณแม่ข้าวตัง และทุกๆ คน

นายหนุ่มท่าทางจะตัวใหญ่เอาการใช่ไหมคะ อยากเห็นรูปตอนเค้ายืนจัง คงหล่อน่าดู

ข้าวตังก็เป็นหนุ่มใหญ่ที่หล่อเหลาเอาการ ต้องได้รับการดูแลอย่างดีตลอดมาแหง

ส่วนซันมัยและทีมนี่น่ารักมากๆ ค่ะ ชอบตรงที่เค้าอยู่ร่วมกันได้อย่างไม่มีปัญหา
เอาไว้ถ้าเจอปัญหาทะเลาะเบาะแว้งกับตัวเองแล้วคงได้ปรึกษาคุณพ่อซันมัยแน่นอนค่ะ
(แต่้าไม่มีปัญหาก็จะดีเป็นที่สู็ดดดดดดด)
เพราะพรุ่งนี้กำลังจะไปสู่ขอแม่มะขามให้มาอยู่เป็นคู่กับขนมต้ม ที่กำแพงเพชรโน่นค่ะ
แล้วจะเอารูปมาฝากนะคะ

ส่วนขนมต้มก็ชนไม่เสียชาติบางแก้วเลยค่ะ ตอนนี้กำลังมันเขี้ยวกัดแทะทุกอย่างที่ขวางหน้า
โชคดีนะเนี่ยที่ทำใจกันไว้ทั้งบ้านแล้ว ก็ค่อยๆ ฝึกค่อยๆ สอนกันไปค่ะ
โดย พายัพ คชพลายุกต์ - Friday, 2 March 2007, 10:58AM
  คุณวราภรณ์ ครับ ตัวข้างช้ายเป็นหมาไทยจรจัดในหมู่บ้านครับ ตอนเอาหนุ่มมาเลี้ยง เค้าผ่านมาก็กระโดดปีนกำแพงมาเล่นกับหนุ่ม เห็นเค้ามีความสุขทั้งคู่ ก็เลยรับเป็นสมาชิกในบ้านเลย  ไปใหนก็ไปด้วยกันตลอด ตั้งชื่อว่าแดงตามตัวครับ ฉลาด น่ารัก  และรักคนในบ้านมาก
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Saturday, 3 March 2007, 12:26AM

หนุ่ม กะ แดง น่ารักทั้งคู่จริงๆ ด้วยจ้า ยักคิ้ว

อย่าลืมมาโพสรูปเยอะน้า  ขออนุญาตตามเก็บจ้า

โดย พายัพ คชพลายุกต์ - Thursday, 1 March 2007, 11:11PM

ขอบคุณเพื่อนๆ ครับที่ให้ความสนใจ เจ้าตัวนี้ชื่อหนุ่ม ตอนนี้อายุเกือบสามขวบ นิสัยก็ดุตามประสาบางแก้ว แต่ดุเฉพาะคนแปลกหน้าครับ โดยเฉพาะในบ้าน นอกบ้านไม่มีปัญหาอะไร ได้มาตอนเป็นลุกหมาของชาวบ้านบางระกำ พิษณุโลก ตอนไปราชการ ฝากตัวด้วยนะครับ เพื่อนๆมีคำแนะนำวิธีการเลี้ยงก็โปรดเอื้อเฟื้อด้วยครับ ภาพนี้ตอนพาไปเที่ยวน้ำตกนางรอง นครนายก

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Friday, 2 March 2007, 08:06AM

ทั้งคนและหมา หล่อเข้ม มากๆๆๆๆๆๆๆๆ

ว่าแต่ว่าสนใจหนังสือหมาบางแก้วและหนังสือไก่ชน หรือเปล่า ? แจกฟรีไม่มีเงื่อนไข พอมีแบ่งปันกันในหมู่เฮา

สนใจก็กรุณาฝากชื่อหลังไมค์ ใน Message ได้นะครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew