วี1 น้องใหม่ของฟ้ามุ่ยงับ
โดย ยศชัย ชัยพรหมมา - Wednesday, 21 February 2007, 05:53PM

มาถึงเชียงใหม่แว้วววว... กำลังจะลงรถไฟงับ แต่ผมยังง่วงอยู่เลย

ตอบ: วี1 น้องใหม่ของฟ้ามุ่ยงับ
โดย ยศชัย ชัยพรหมมา - Wednesday, 21 February 2007, 05:56PM

ฟ้ามุ่ยมาต้อนรับน้องงับ

ตอบ: วี1 น้องใหม่ของฟ้ามุ่ยงับ
โดย ยศชัย ชัยพรหมมา - Wednesday, 21 February 2007, 05:58PM

อีกรูปงับ ตอนนี้สนิทสนมกันแล้ว

โดย ยศชัย ชัยพรหมมา - Wednesday, 21 February 2007, 05:59PM

อั่นแน่ พากันไปลุยสวนซะแว้วววว..

โดย ยศชัย ชัยพรหมมา - Wednesday, 21 February 2007, 06:01PM

อีกรูปงับ

โดย ยศชัย ชัยพรหมมา - Wednesday, 21 February 2007, 06:02PM

อีกรูปงับ

โดย ยศชัย ชัยพรหมมา - Wednesday, 21 February 2007, 06:03PM

อีกรูป

โดย ยศชัย ชัยพรหมมา - Wednesday, 21 February 2007, 06:05PM

ป๋มหล่อนะงับ อุอุ

โดย ยศชัย ชัยพรหมมา - Wednesday, 21 February 2007, 06:06PM

อีกรูปงับ

โดย พายุ วงศ์วายุ - Wednesday, 21 February 2007, 08:39PM

สวัสดีครับน้องวี 1... ชื่อ "วี 1" มาจากไหน... แปลว่าอะไรครับ...
โตขึ้นน้องวี 1 คงจะเฉือนพี่พายุขาดกระจุย... พี่พายุคงจะต้องหลบตัวอยู่หลังม่านซะละ...
ไม่กล้าออกมาประชันความหล่อกับน้องวี 1 หรอกครับ

พี่น้ำมนต์ฝากความระลึกถึงมายังน้องฟ้ามุ่ยด้วยครับ

ป.ล. ตอนนี้น้องวี 1 อู้คำเมืองได้ละยังครับ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 21 February 2007, 11:16PM

พี่ข้าวตังมายิ้มต้อนรับน้องวี1 ครับ  ^_^

ขอฝากความระลึกถึงมายังน้องฟ้ามุ่ยด้วยคนนะคร๊าบ

โดย ยศชัย ชัยพรหมมา - Thursday, 22 February 2007, 08:19AM

สวัสดีงับพี่พายุ วี1 เป็นชื่อเดิมงับ จะตั้งชื่อใหม่ก้อกลัวน้องเขาสับสนครับเลยใช้ชื่อเดิมซะเลย

แหม... ส่วนเรื่องความหล่อนะ พี่พายุถ่อมตัวจังเลย ความหล่ออาจจะกินกันไม่ลง

คงต้องไปวัดกันตรงเหลี่ยมอีกทีนะงับ อิอิ..

สวัสดีงับพี่ข้าวตัง แหม...เห็นไปจีบสาวอีสานซะงั้น ยังจะมาบอกว่าคิดถึงฟ้ามุ่ยอีก

ฟ้ามุ่ยงอนแล้วนะ อิอิ...

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Thursday, 22 February 2007, 09:48AM

ดีใจจังได้เห็นหน้าเจ้า V1 แล้วสูงยาวเข่าดี...อิอิ (โตขึ้นอย่าลืมมาหาเจ้าน้ำโจนนะ)

โดย นาย ศิริเกียรติ พรหมหิตร - Thursday, 22 February 2007, 11:43AM

ทองพันชั่ง ยินดีต้อนรับครับ

โดย จรัญ กาลตนากูล - Thursday, 22 February 2007, 01:04PM

สวัสดีเจ้ามุ่ย มีน้องใหม่คงสนุกกันน่าดู เห็นแล้วไปร์ทชักอิจฉา แต่ไปร์ทว่านะไปร์ทขอเป็นหนึ่งเดียวในบ้านดีกว่า เพราะถ้าขืนหาน้องมาอีกตัว ลูกพี่ไปร์ทคงหอบผ้าหอบผ่อนหนีออกจากบ้านไปแน่ แค่ไปร์ทตัวเดียวลูกพี่ก็หมดไปหลายตังส์

นี่เมื่อคืนเห็นซึมๆ ไม่กินข้าว ทำเหมือนหมาไม่มีแรง เหมือนเจ้านีโอของน้าหน่อยเลย แต่ไปร์ทเป็นจริงๆนะ แต่ของเจ้านีโอมันสำออยคิดถึงสาวซะมากกว่า สงสัยเป็นโรคติดต่อทางใจ ลูกพี่เลยพาไปหาหมอแต่ไม่มีไข้ ต้องกินยาเหมือนเคย เซ็งมะก้องดอ้ง 

มุ่ยว่างๆ ชวนน้องหนีมาเที่ยวกรุงเทพฯบ้างดิ เด๋วไปร์ทไปรับที่สุวรรณภูมิ อ้อ คาบเงินพ่อมาเที่ยวสักสองสามหมื่นก็พอ ไปร์ทพาย่ำกรุงยามค่ำคืนเอง

โดย ยศชัย ชัยพรหมมา - Thursday, 22 February 2007, 01:28PM

สวัสดีครับพี่เอ วี1 คิดถึงบ้านน้อยที่แสนอบอุ่นเสมอครับ โตเป็นหนุ่มแล้ว วี1 จะกลับไปให้หยิกหูเล่นอีกนะครับ

สวัสดีครับ ทองพันชั่ง ฟ้ามุ่ยกับ วี1 ก้อยินดีนะครับ ฟ้ามุ่ยไม่ได้มาวิ่งเล่นในเว็ปซะนาน กลับมาอีกทีก้อเป็นสาวแล้ว แถมยังพาน้อง วี1 มาวิ่งเล่นด้วยกันอีก สนุกจังงับ

สวัสดีงับ ลูกพี่ไปร์ท เจ้าเด็ก 2 ตัวนี่มันร้ายจิงๆงับ เด๋วนี้เข้าขากันได้ จับมือกันป่วนผมซะหัวหมุนติ้วๆ  ลูกพี่ไปร์ทซึมเป็นโรคติดต่อทางใจ สงสัยใจลอยไปหาสาวๆสิงับ55+

โดย SANMAI NG - Friday, 23 February 2007, 01:20AM

อิอิ วีหนึ่งเป็นญาติกับมอนจังไหมเอ่ย อิอิ

โดย ยศชัย ชัยพรหมมา - Friday, 23 February 2007, 08:13AM

สวัสดีงับ ซันไม ม่อนจัง เอ... ญาติกันนี่ วี1 ก้อไม่แน่ใจนะงับ  แต่บ้านเดียวกันนี่ วี1 มั่นใจงับ  ม่อนจังท่าทางจะเล่นมันเลยนะงับ โอ้โห...

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 23 February 2007, 08:23AM
  สวัสดีน้องวีหนึ่ง หล่อไม่เบาเลยนะ สงสัยจะได้ทางพ่อได้แม่มาดี

น้องสาว(มอนจัง) ทำม๊าย.....ย หนูถึงได้มอมขนาดนี้ เอาตัวไปไปแช่ในปลักควายมารึงัย เวงกำ พี่นีโอเห็นแล้วจะเป็นลม

ไปร์ท ทำไมไปร์ทไม่กินข้าวละ ทำให้พ่อเค้ากลุ้มนะรู้มั๊ย ค่าดูแลรักษาไปร์ทมันแพงกว่าราคาตัวไปร์ทอีกนะ ระวังพ่อเค้าจะหนีออกจากบ้านจริงๆ หร๊อก ส่วนพี่นีโอ(ถ้าหมายถึงของเจ๊น้อยหน่า)นั้นไม่ได้สำออยเพราะสีหญิงจนหมดแรงหมดหรอกคร๊าบ แต่พี่นีโอหมดแรง(เร็ว)เพราะสภาพร่างกายไม่ฟิตแบบเก่า ตอนนี้นายหญิงเค้าก็หาวิธีชะลอสังขารให้พี่นีโอคงความหล่อรากดินให้ยาวนานมากที่สุด อีกหน่อยก็คงสู้ไปร์ทไม่ได้แล้ว
โดย ยศชัย ชัยพรหมมา - Friday, 23 February 2007, 10:20AM

ขอบคุณงับ พี่นีโอ ที่ชม วี1 อิอิ

โตขึ้น วี1 จะหล่อรากดินให้ได้อย่างพี่นีโอ เลยนะงับ ไม่ได้โม้....(ยืมพี่พายุหน่อยนะงับ ไม่..ได้..โม้...)

โดย nim ละโว้บางแก้ว - Friday, 23 February 2007, 10:29AM

คิดถึงวี 1 จังเลย ...

ขออนุญาตน้องยศไขข้อข้อใจให้กับพี่พายุนะคะ สำหรับชื่อของเจ้าวี 1 นั่นมีที่มาเพราะว่าคอกของมันจะมีตัวที่หน้าตาเหมือนกันอยู่ 2 ตัว ก็เลยตั้งชื่อให้มันว่า วี1กับวี2 ที่เรียกเป็นวี 1 กับ วี 2 เพราะว่าหน้าตามันเหมือนพวกมนุษย์ไฟฟ้าอะคะ ก็เลยเรียกว่าเจ้ามนุษย์ไฟฟ้าวี 1 วี 2 ^_^

ส่วนเจ้าวี 1 นั้นพ่อแม่เป็นคนละตัวกับหนูฮาม่อนจ๊ะ เพราะวี 1 พ่อคือ TH.CH ฮอลลี่ แม่ก็คือ น้ำหอม ส่วนฮาม่อนพ่อก็คือเจ้าทิวไผ่สุดหล่อกับเจ้าชีวาค่ะ

แหมเห็นภาพบนรถไฟแล้วน่าหยิกเจ้าวี 1 จริงๆ บางแก้วอะไรดูขี้อ้อนสุดๆ

นี่เป็นรูปมนุษย์ไฟฟ้าวี 1 ตอนยังเป็นเด็กน้อยอะคะ

โดย ยศชัย ชัยพรหมมา - Friday, 23 February 2007, 10:38AM

สวัสดีครับพี่หนิม ขอบคุณนะครับที่มาช่วยไขปัญหานะครับ

วี1 เป็นหมาขี้อ้อนมากจิงๆครับ ตั้งแต่มาอยู่เชียงใหม่ ไม่เคยต้องได้วิ่งตามเลยครับ  อยู่ในสายตาตลอด ไม่ค่อยออกห่างคนเลยครับ น่ารักมากๆ งับ

โดย SANMAI NG - Friday, 23 February 2007, 02:52PM

เจ้าวี 1 นั้นพ่อแม่เป็นคนละตัวกับหนูฮาม่อนจ๊ะ เพราะวี 1 พ่อคือ TH.CH ฮอลลี่ แม่ก็คือ น้ำหอม ส่วนฮาม่อนพ่อก็คือเจ้าทิวไผ่สุดหล่อกับเจ้าชีวาค่ะ  :Nim:

อิอิ ก็วีหนึ่งเป็นลูกของน้ำหอม  แล้วน้ำหอมเป็นแม่ของทิวไผ่พ่อของมอนจัง  น้ำหอมก็ต้องเป็นย่าของมอนจัง  มอนจังก็ต้องเป็นญาติกับวีหนึ่งไงครับ อิอิ  :SANMAI:

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 23 February 2007, 03:02PM
  มอนจัง ทำไมเป็นแบบนี้ โอ้ย........ห่วงสวยหน่อยนะน้อง
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Friday, 23 February 2007, 03:16PM

น้องยศอย่าให้เจ้าวี ๑ เป็นอย่างม่อนจังนะเดี๋ยวพี่น้อยหน่าแกจะว่าเอาได้...อิอิ (แต่สงสัยม่อนจังจะถูกใจพี่ซันมัยแบบพรางตัวตลอดเวลาอ่ะ) ๕๕๕

โดย SANMAI NG - Friday, 23 February 2007, 04:16PM

อิอิ มอนจังเป็นสัตว์ครึ่งบกครึ่งน้ำไงค่ะ (อ่างบัวน้ำใสกลายเป็นน้ำโกโก้ทุกอ่างแล้ว)

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 23 February 2007, 04:17PM
  โอ้........มันตัวอะไรกันเนี่ย........

เห็นแล้วนำลงกะทะ เป็นฮามอนชุบโคลนทอดกรอบก็ดีนะ อิ อิ

เอาให้เต็มที่เลยน้อง อีกหน่อยโตเป็นสาวก็คงห่วงสวยขึ้นมาเอง เฮ้อ... เห็นเลยเหนื่อยแทนพ่อจัง จับอาบน้ำกันมันส์ไปเลย
โดย ยศชัย ชัยพรหมมา - Friday, 23 February 2007, 05:07PM
  โอ้โห..... ม่อนจังชุบโคลน แล้วอย่างนี้ วี1 จะอดใจไหวไหมงับ พ่อเอ... อิอิ
โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Sunday, 25 February 2007, 10:13PM

กะจะเข้ามาต้อนรับ วี 1  เพราะยังไม่ได้มาทักทายน้องใหม่กันเลย  กลับต้องมาต๊กกะใจกะสภาพฮาม่อน  โห...ซันมัย กะร้อยสายดูน้องยังไงเนี่ย  ต๊าย ตาย  ระวังดินพอกหางม่อนนะลูกนะ  กะเดี๋ยวหางจะไม่สวยเหมือนพี่นีโม 5 5 5

ว่าแล้วก็ให้เป็นห่วงน้องใหม่ วี 1 อีกหน่อยพี่ฟ้ามุ่ย ก็คงพาไปลุยมาไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกมั้ง  ป้อมุ่ย ทำใจไว้อ๊ะยาง ....

โดย ยศชัย ชัยพรหมมา - Monday, 26 February 2007, 08:10AM

สวัสดีครับแม่ก้า ช่วงนี้เด็กๆ ไม่ได้เล่นโคลนหรอกครับ แต่เล่นกันเองสิ เล่นได้ทั้งวัน วิ่งไล่กันรอบบ้านไม่มีเหนื่อย ไม่รู้เอาแรงมาจากไหนนักหนา

แหม... แม่ก้าไป กทม. พานีโมมาด้วย อิจฉาแม่โอ๊ตจัง ได้เจอนีโมด้วย ชอบหางฟูๆ ของนีโมจังเลยครับ

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Monday, 26 February 2007, 11:22AM

แม่โอ๊ตนี่คุยยังกับตัวเองอยู่ที่บ้านละโว้บางแก้วเลยนะ รู้ไปหมดซะทุกซอกทุกมุมภายในบ้านฯ เลยอ่ะ น้องยศว่าป่ะ...อิอิ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 27 February 2007, 08:59AM

อ้าว!!! ม่ายรู้เหรอว่าช้านเนี่ยเจ้าของบ้านตัวจริง

ถามเจ้าชีต้าดูจิ อิอิ คริ คริ อิอิ กัดฟัน

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Tuesday, 27 February 2007, 09:21AM

สงสัยแม่โอ๊ตนี่ต้องโดนฟ้องเรียกค่าลิขสิทธิ์แล้วซะม้าง ยังไม่ได้ขอญาตเอารูปเด็กๆ บ้านผมมาลงได้ไงเนี่ย

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 27 February 2007, 11:33PM

อ๊ะ!!  เป็นเจ้าของบ้านแล้วต้องไปขออนุญาตคราย 

ช่ายป่าวจ๊ะ....คิตตี้    แลบลิ้น

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Saturday, 24 February 2007, 12:22AM

ม่อนจัง หรือ มอมจัง หว่าเนี่ย กัดฟัน

"อิอิ ก็วีหนึ่งเป็นลูกของน้ำหอม  แล้วน้ำหอมเป็นแม่ของทิวไผ่พ่อของมอนจัง 

น้ำหอมก็ต้องเป็นย่าของมอนจัง  มอนจังก็ต้องเป็นญาติกับวีหนึ่งไงครับ อิอิ"  :SANMAI

โหยยยย!! ซันมัย  ลำดับญาติเสียยืดยาว  ที่แท้ วี1 ก็เป็นอาของม่อนจังอ่ะดิ

โดย กิ่งกาญจน์ ทองดี - Friday, 23 February 2007, 03:02PM

หวาดดีฮับวี 1 กับฟ้ามุ่ย  ลีโอเองว่างๆก็เลยเข้ามาเยี่ยมฮับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew