หนูชื่อนานาค่ะ สมาชิกใหม่นะคะ
โดย อุทัย ศรีฉายา - Thursday, 15 February 2007, 01:43PM

หนูชื่อนานา เป็นบางแก้วตัวเมืยคะ

อายุไม่น้อยแล้ว เกือบจะห้าปีแล้วคะ

ตอนนี้อยู่ที่บ้านนอกกับ ตา ยาย ไม่ได้อยู่กับคุณพ่อ

อยากรู้จักกับเพื่อนๆทุกคนค่ะ

นานา

ตอบ: หนูชื่อนานาค่ะ สมาชิกใหม่นะคะ
โดย SANMAI NG - Thursday, 15 February 2007, 02:01PM

สวัสดีจ้าพี่นานา  หนูชื่อฮาม่อน โตขึ้นหนูอยากสวยเหมือนพี่นานาจังเล้ยยย

แล้วพี่นานา ใจดีหรือดุค๊ะ อิอิ ม่อนจังดื้อและดุจ้า 

ยินดีที่ได้เห็นรูปพี่นานาแสนสวย สับสน ยักคิ้ว

ตอบ: หนูชื่อนานาค่ะ สมาชิกใหม่นะคะ
โดย น้ำมนต์ วงศ์มินตรา - Thursday, 15 February 2007, 02:02PM

น้องน้ำมนต์ยินดีต้อนรับพี่นานาค่ะ
พี่นานาขนสวยจัง แล้วก็ยิ้มหวานด้วยค่ะ

โดย อุทัย ศรีฉายา - Thursday, 15 February 2007, 02:15PM

ขอบคุณฮาม่อนและก็น้ำมนต์ค่ะ อบอุ่นมากเลย

นานาเรียบร้อยคะ มีดุบ้างบางครั้ง คุณพ่อดุกว่า นานากลัวคุณพ่อ

แต่ถ้าคนอื่นมาบ้านก็เลือกคนที่น่าสงสัย แอบขบเล็กน้อย

คงเหมือนเพื่อนๆทุกคนที่รักเจ้าของ

ฮาม่อนก็กินเยอะๆจะได้น่ารักๆ เราชาวบางแก้วจะได้น่าถูกเลี้ยงไงค่ะ

นานา

โดย อุทัย ศรีฉายา - Thursday, 15 February 2007, 05:29PM

อยากรู้จักเพื่อนๆเยอะๆ  ช่วยตอบหน่อยนะคะ
โดย อุทัย ศรีฉายา - Thursday, 15 February 2007, 05:31PM

อันนี้ ถ่ายกะคุณพ่อคะ
โดย อุทัย ศรีฉายา - Thursday, 15 February 2007, 05:36PM

หนูชอบขนมขบเคี้ยวคะ
โดย อุทัย ศรีฉายา - Thursday, 15 February 2007, 05:38PM

รูปสุดท้ายละ
โดย อุทัย ศรีฉายา - Thursday, 15 February 2007, 05:39PM

สุดท้ายจริงๆละคะ

โดย Kaowpuun JJ - Thursday, 15 February 2007, 06:41PM

หวัดดีจ้า  ชื่อข้าวปุ้นจ้า 

ดูจากรูปจะเห็นว่าข้าวปุ้นเป็น บางแก้ว+โกลเด้นจ้า

แต่ถึงงั้น หม่ามี้ก็รัก หนูนะ

โดย แม่แตงโม บ้านวัดไตรฯ - Thursday, 15 February 2007, 09:54PM

สวัสดีค่ะพี่นานา หนูชื่อแตงโมค่ะ อายุเกือบ 2 ขวบแล้วค่ะ(อีกไม่กี่วันแล้วล่ะ) แตงโมอยากมีขนสวย ๆ เหมือนพี่นานาจังเลยค่ะ พ่อพี่นานา ดูแลพี่นานายังไงคะ (แตงโมอยากสวยมั่งค่ะ)
โดย เพื่อน . - Thursday, 15 February 2007, 10:19PM
  หวัดดี น้องนานา และคุณพ่อครับ ตัวอวบๆ อ้วนๆ ผมชอบครับ
โดย อุทัย ศรีฉายา - Thursday, 15 February 2007, 11:40PM

ขอบคุณทุกความเห็นคะ พี่ๆน้องๆ

ข้าวปุ้นก็น่ารักคะ  มีมามี๊ที่รักข้าวปุ้น นานาก็อิจฉานะ

ข้าวตังก็คมเข้มนะคะ ยินดีที่ได้รู้จักคะ เราก็เป็นสายพันธ์เดียวกันนะคะ

แตงโมก็น่ารักคะ ตาสดใส ตัวก็สีดำสวย เลยคะ นานาตอนเด็กก็ผอมไม่ค่อยกินไร คุณพ่อก็ให้กินอาหารเม็ดและก็อาบน้ำ ดูแลขนให้นานาบ้างคะ ก็คุณพ่อทำให้นานอารมณ์ดี  ก็เลยสุขภาพดีคะ

ส่วนเพื่อนบางแก้ว โทษนะคะไม่รู้ชื่อ หล่อมากคะ ว่างๆคุยกันได้คะ

โดย SANMAI NG - Friday, 16 February 2007, 12:10AM

ซึมเลยคิดว่ามีอาหารอื่นๆแนะนำ ที่แท้ก็อาหารเม็ด

ซันมันเจออาหารเม็ดแล้วเป็นแบบนี้ครับ

นี่คือซันมัย หมายิ้มเก่ง นอนเก่ง

ทีมของผมครับ อิอิ

โดย อุทัย ศรีฉายา - Friday, 16 February 2007, 12:59AM

ก็ตอนนี้ก็ไม่ค่อยได้กินอาหารเม็ดแล้วคะ ก็กินอาหารทั่วไปเลยอ้วน

ซันมัยยิ้มน่ารักนะ

ท่าทางจะไม่เอาอาหารเม็ดเลย

ทีมนี้ท่าทางลุยกันน่าดู

โดย SANMAI NG - Friday, 16 February 2007, 01:32AM

ทีมของผมลุยเละจริงๆครับ 55555

แล้วพี่นานาตอนออกไปถ่ายรูปนี่ไม่ต้องอยู่ในสายจูงเหลอครับ  ยอดมาก สับสน

อิอิ ขอนอกเรื่องหมาครับ   ใช้เลนส์ช่วงไหนครับ   ขอถามไว้ประดับความรู้ครับ

(ผมใช้กล้องกระป๋อง)

โดย อุทัย ศรีฉายา - Friday, 16 February 2007, 01:29AM

คุณพ่อบอกว่า 70-300 mm ค่ะ
โดย SANMAI NG - Friday, 16 February 2007, 01:37AM
  เอฟเท่าไหร่ครับ  บอกยี่ห้อด้วยก็ได้ครับถ้าสะดวก อิอิ
โดย เกาเหลา หมาบางซ่อน - Friday, 16 February 2007, 03:32AM

ถาพออกมาสวยใช้ได้เลย ดีนะเห็นแค่ครึ่งตัว

เพราะ นานา ตัวกลมป้องแน่ๆถ้าเป็นทั้งตัว กัดฟัน

โดย ยศชัย ชัยพรหมมา - Friday, 16 February 2007, 08:55AM

สวัสดีงับ นานา ฟ้ามุ่ยมาทักทายนานาด้วยนะงับ

ฟ้ามุ่ยเป็นบางแก้วสาวน้อยนะงับ กำลัง 1 ปี 3 เดือนอยู่งับ

ฟ้ามุ่ยชอบขนฟูๆ ของนานาจังเลยงับ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 16 February 2007, 10:40AM

สวัสดีครับพี่นานา

ผมเด็กชายนีโอ ยินดีที่รู้จัก รูปพี่นานาสวยมากครับ พ่อของพี่นานาเข้าใจถ่ายดีจัง พี่นานาอยู่จังหวัดไหนครับ

ดูจากรูปพี่นานาเหมือนนีโอมากเลยครับ เรื่องขนและสีขน นายหญิงของนีโอก็มักจะถ่ายนีโอแค่ครึ่งตัวแบบนี้แหละครับ เพราะอีกครึ่งตัวไม่ค่อยหล่อครับ อิอิ

นายหญิงกระซิบมาว่า ว่างๆ เข้ามาแลกเปลี่ยนเทคนิคการถ่ายรูปกันบ้างนะครับ

อยากเห็นรูปพี่นานาอีก..
โดย Chonthida /bee - Friday, 16 February 2007, 10:37AM

นานาถ่ายรูปได้สวยทุกรูปเลยคับ โตขึ้นอั่งเปาอยากขนสวยๆแบบพี่นานาบ้างจังเลยน๊อ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 15 February 2007, 09:28PM

ป๋มชื่อข้าวตัง  เป็นบางแก้วเพศผู้

อายุ 6 ขวบ  ขอเป็นเพื่อนกะน้องนานานะครับ  ยักคิ้ว

น้องนานาน่ารักจัง  ยิ้มเก๋ไก๋เจรงๆ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Friday, 16 February 2007, 11:53AM

นานาถ่ายรูปแล้วสวยมาก น่าจะเป็นนางแบบหมาบางแก้วได้ดีปีหน้า  ผมขอแนะนำให้เอารูปไปประกวดที่คณะเกษตรศาสตร์ ม.เกษตร ก่อนงานเกษตรแฟร์ นะครับ เพราะปีนี้ทาง ม.เกษตร เชิญคุณธีรพงศ์ เหลียวรักวงศ์ และคุณฮันนี่มาเป็นกรรมการตัดสินการประกวดรูปสุนัข

นานา ต้องมีรางวัลติดมือกลับบ้านแน่ๆ

อีกประการหนึ่งอยากทราบว่านานา เป็นลูกเต้าใคร พอจะทราบมั้ย ? มีใบเพ็ดดีกรีหรือเปล่า ? ถ้ามีช่วยถ่ายมาลงด้วย จักขอบคุณ

โดย อุทัย ศรีฉายา - Friday, 16 February 2007, 12:42PM

สวัสดีคะทุกคน โทษด้วยคะ คุณพ่อไม่สบายเลยไม่ได้ออนให้นานา

ขอบคุณทุกคำชมคะ นานาว่าพวกเราก็สวย น่ารักในแบบฉบับเราเช่นกันนะคะ

อย่างฟ้ามุ่ยก็ดูสดใสท่าทางใจดีมากก   สีก็สวยนะสีขาวเทา  สเปกนานา อิอิ

เด็กชายนีโอก็ยิ้มสวยแบบคมเข้มนะ  หน้าตาสีขนคล้ายนานาอย่างที่ว่าแหละ

ส่วนอังเปา ตอนนี้ตัวขนาดนี้เหรอคะ อ้วนน่ารักดี มาร์กที่ตัวคล้ายนานาตอนเด็กคะ

ที่ถามมาเรื่องถ่ายรูป พ่อนานาชอบถ่ายรูปนานาคะ เราจะตื่นแต่เช้าในวันหยุดเพื่อไปที่สวน นานาอยากวิ่งคะ

ก็ไม่ต้องเอาสายมาผูกนานา นานาก็ไม่เถลไถล ไม่กัดใครง่ายๆ

คุณพ่อเค้าใช้กล้องนิคอนคะ แต่ก่อนก็กล้อง D70 เลนส์ก็อย่างที่บอกส่วนใหญ่จะซูมคะ  ใช้F4,F5.6

อะไรงี้ก็โอเค นานาเรียบร้อยอยู่แล้ว คุณพ่อจัดฉากให้นานาก็ทำตามคะ เพรานานาเหนื่อยขี้เกียจวิ่งต่อคะ อิอิ ตอนนี้นานาอยู่กับพ่อของคุณพ่อที่ต่างจังหวัดคะ นานาอยู่อำนาจเจริญคะตอนนี้ ชอบกินข้าวเนียวคะ (เรื่องจริงนะคะ) คุณพ่อมาเจอนานาตอนปีใหม่ที่ผ่านมาคะ ก็ใช้กล้อง  D80 ถ่ายคะ

ใบเพดไม่ได้เอามาคะ ไม่รู้เรียกว่าใบเพดหรือปล่า เป็นใบประวัติส่วนตัวนานาค่ะ (เหมือนใบทะเบียบคนไข้) ไม่รู้ว่าใช่หรือเปล่า??

โดย อุทัย ศรีฉายา - Friday, 16 February 2007, 12:46PM

อยากดูเพื่อนๆอีกเยอะค่ะ ส่งรูปมาแลกกันเยอะๆนะคะ

ว่างๆนานา ร้องคาราโอเกะคะ

โดย อุทัย ศรีฉายา - Friday, 16 February 2007, 12:48PM

นานานอนเล่นคะ

โดย อุทัย ศรีฉายา - Friday, 16 February 2007, 12:50PM

นานากลับการต้องเดินบนความสูงของระเบียงริมน้ำ  น่ากลัวคะ

แต่ตอนนี้สบายมาก !!!

โดย อุทัย ศรีฉายา - Friday, 16 February 2007, 12:51PM

จะว่าไปนานาก็อ้วนเกินไปนะ  ว่ามั้ยค่ะ
โดย Chonthida /bee - Friday, 16 February 2007, 12:53PM

ตอนนี้อั่งเปาตัวโตกว่าในรูปนิดหน่อยคับ ไม่ได้ถ่ายรูปเพิ่มมาราวๆ10วัน ด้วยความว่าเจ้าของอั่งเปาตามถ่ายไม่ทันคับ ซนมาก อยู่นิ่งเฉพาะตอนง่วง,หลับ,กิน เลยละไว้ก่อน เจ้านายอยากให้โตแล้วเป็นผู้ใหญ่ใจดีเหมือนพี่นานาอ่ะคับ เพราะตอนนี้ผมก๊อเริ่มดุแล้วล่ะ วีรกรรมเมื่อคืนเห็นพี่ชายหม่ำข้าว ทั้งที่ตัวเองหม่ำอาหารเม็ดไปแล้วตอนเย็น ก็จะกระโจนไปฟัดกะเค้าซะงั้น แหะๆ ยินดีที่ได้รู้จักค๊าบผม

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 16 February 2007, 03:15PM

นิคอน D80 ! โอ้แม่เจ้า นายหญิงของนีโอยังไม่มีปัญญาเก็บตังค์ซื้อเลย อย่าว่าแต่เอาเลนส์เก่าที่ใช้ร่วมกันเลย แค่ซื้อ body แยกตัวเดียวก็ไม่มีกะตังค์จะซื้อ ถ่ายแสงได้ดี ดูดีจ้า ชอบๆ.. บางภาพถ้าแสงต่ำไปนิดลองใช้โปรแกรมแต่งภาพดึง+เร่งแสงอีกนิดเจ๋งเลย

ถ้ามีรูปนานาก็ขอดูอีกนะ บรรยากาศแถวบ้านนานาอยู่มาก เล่าเรื่องของนานาที่อยู่อำนาจเจริญให้ฟังบ้างสิ ดื้อกับปู่-ย่ามั๊ย ห่างไกลกันขนาดนี้นานาคงคิดถึงพ่อนะ

น่ารักจ๊ะ นานาขนสวยได้ใจมาก
โดย SANMAI NG - Friday, 16 February 2007, 03:12PM

พี่นานาครับ

คุณป้อพี่นานาใช้เลนส์ตัวนี้ใช่ไหมครับ NIKON AF 70-300 mm F4-5.6 G

ขอถามหน่อยครับ ช่วงใช้70-100เป็นไงบ้างครับสำหรับเลนส์ตัวนี้ ผมสนใจอยู่ครับเพราะราคาถูกดี

ตอนนี้ป้อของป๋มเก็บตังค์ซื้อกล้องได้แปดบาทแล้วงับ

โดย จรัญ กาลตนากูล - Friday, 16 February 2007, 03:16PM

ว่ายน้ำมาไกลจะไปจีบสาว ไม่รู้ว่าเจ้านีโอ กะ เจ้าข้าวตังจีบตัดหน้าไปหรือยัง
โดย SANMAI NG - Friday, 16 February 2007, 03:19PM

อิอิ  อิอิ 

โดย จรัญ กาลตนากูล - Friday, 16 February 2007, 03:18PM

เพิ่งจะรู้ว่าจีบสาวบ้านไกล มันยากลำบากจริงๆ พับผ่า เฮ้อ หมดแรงแล้วตู
โดย จรัญ กาลตนากูล - Friday, 16 February 2007, 03:28PM

ป๋มไม่หล่อ แต่เร้าจายยยยย ฝากใจน้อยๆของไปร์ทไปอยู่ใจน้องนานาน้องหมาสวยสักห้องถ้าไม่ได้ใต้ถุนบ้านก็ยังดี  555 หวานแหววเลยเฟ้ย ข้าวตัง คารมเป็นต่อรูปหล่อเป็นรอง แล้วนีโอละ SOS ไปหาเจ้าฮ่องเต้ ป่านนี้หนีออกจากบ้านไปหากิ๊กได้หรือยัง

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 16 February 2007, 03:41PM
  ยังหนีออกจากบ้านไม่ได้ แต่ไปร์ทก็อย่าตัดหน้านะเว้ย.. ตัวนี้พี่จอง... เป็นนางใจดวงใจ (ก็แค่ในใจนะ)
โดย จรัญ กาลตนากูล - Friday, 16 February 2007, 03:43PM
  เฮ่อ โล่งอก ตัดคู่แข่งไปหนึ่ง  ไปร์ทน่ะ เทหน้าตัก รักหมดจายยยย งานนี้มีศึกชิงนาง
โดย SANMAI NG - Friday, 16 February 2007, 03:45PM
  อิอิอิ อิอิอิ อิอิ
โดย อุทัย ศรีฉายา - Friday, 16 February 2007, 03:48PM

ตายแล้วมีแต่หนุ่มๆหล่อๆทั้งนั้นเลย  นานาเลือกไม่ถูก  อิอิ

ตอบความเห็นข้างบนก่อนคะ คุณพ่อฝากมาบอกว่าเรื่องเลนส์ก็ใช้เท่าที่มีงบนั่นแหละคะ เลนส์อะไรก็ได้ 

ขึ้นอยู่กับคนถ่านเป็นสำคัญคะ  อิอิ ไม่ได้ว่านะ ไม่จำเป็นต้องของแพงเสมอไป

เลนส์ 70-100 ค่อนข้างน้อยไปหน่อย สำหรับการซูม  แต่ก็นำมาแต่งโดยโปรแกรมเอาแล้วกันคะ อยากได้ฉากหลังเบลอมากน้อย เดี๋ยวนี้ทำได้ด้วยโปรกรมหมดแล้ว เอางบเป็นหลักนะ

รูปนานาส่วนใหญ่ก็เป็นโคลสอัพ ค่ะ เพราะชอบถ่ายใกล้ๆ อาจจะดูมืดไปหน่อยเพราะคุณพ่อชอบเอามาแต่งให้อันเดอร์นิดนึง ภาพต้นฉบับสว่างกว่าหน่อย

จริงๆภาพที่ดีควรจะเป็นภาพแสดงอารมณ์น่ารักมากกว่านะคะ ใช้กล้องอะไรก็ได้คะ

นานา ตอนนี้อยู่บ้านนอก คิดถึงพ่อเหมือนกัน แต่ก็รักตากะยายมาก ติดเลยคะ ไม่ยอมให้ใครเข้าบ้านง่ายๆ

อยู่บ้านนอกกัดคนที่มาซื้อขนมจีนที่บ้านไปหลายราย เหมือนกัน แต่เดี๋ยวนี้ชินแล้ว

ตอนไปอยู่แรกๆตื่นเต้นมาก จากหมาในเมืองอยู่เจอไรมากมาย วัว ควาย ได้ลุยน้ำ

ที่บ้านไม่ได้ดูแลความสะอาดมากนัก แต่นานาบำรุง รักษาขนโดยคุณพ่อมาก่อน ก็มีเปื้อนบ้านแต่ก็ผลัดขน

ก็เป็นไปตามธรรมชาติคะ  ที่บ้านพื้นที่บริเวณกว้าง วิ่งเล่นสบาย มีคนอยู่ตลอด คิดถึงพ่อก็คิดถึงนะคะ แต่อยู่ที่บ้านนอกสบายกว่า ดีกว่าต้องนอนรอพ่อที่บ้านตัวคนเดียวทั้งวัน คุณพ่อสงสารนะคะ

ถ้าครั้งไหนพ่อกลับไปเยี่ยม ก็จำเสียงรถได้ วิ่งไปรับ ตามไม่ห่างคะ

ตอนกลับก็อ้อนอยากกลับด้วย แต่เร็วๆนี้ก็อยากกลับมาเยี่ยมเพื่อนๆใน กทม บ้างคะ

เพื่อนๆมีความสามารถพิเศษ และก็สิ่งที่กลัวอะไรบ้างคะ  สำหรับนานา.... เอาไว้เฉลยเย็นนี้คะ 

โดย SANMAI NG - Friday, 16 February 2007, 04:12PM

อิอิ ที่ถามถึงช่วง70-100ในความหมายของผมคือช่วงที่ใช้ไงครับว่าได้คุณภาพเป็นอย่างไร เพราะเห็นพ่อพี่นานาใช้70-300(ถ้าใช่NIKON AF 70-300 mm F4-5.6 G)  *ไม่ได้หมายถึงเลนส์ขนาด70-100ครับ* เพราะผมสนใจเลนส์ตัวนี้อยู่  แต่ถ้าไม่ได้ใช้ตัวนี้ก็หมดคำถามครับ อิอิ

ซันมัย ร้อยสาย ไม่มีอะไรพิเศษครับ แต่ม่อนจังนี่ดื้อเป็นพิเศษจ้า

โดย อุทัย ศรีฉายา - Friday, 16 February 2007, 04:22PM

ขอโทษแทนพ่อทีคะ เข้าใจผิด

ก็คุณภาพก็ดีว่าในเรื่องความชัดและถ่ายง่ายกว่าคะ  ความเบลอฉากหลังก็น้อยก็ที่ระยะซูมเยอะคะ

ไม่ร้จะตอบว่าไงดี  ก็ดีคะ

โดย Chonthida /bee - Friday, 16 February 2007, 04:33PM
  น่ารักน่ากอดมั่กๆ แต่คงอุ้มม่ายไหว ขนาดอั่งเปาสองเดือนฝ่าๆยัง5โลก่าแย้ว พี่นานา 5ขวบ จะเท่าไหร่เนี่ย
โดย SANMAI NG - Friday, 16 February 2007, 04:41PM

อิอิ ไม่ถามล่ะ ขอบคุณจ้า  อิอิ

รอเก็บสะสมรูปพี่นานาอยู่จ้า ชอบ ชอบ ชอบ สับสน

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 16 February 2007, 04:15PM
  นายหญิงของนีโอก็งบน้อยอาศัยอุปกรณ์เสริมเอาเป็นส่วนใหญ่ บ้างก็หล่อเกินจริง เว่อร์เกินเหตุ(แสง) .. ดีจังอยู่บ้านนอกมีที่วิ่งเล่น ขนสวยยาวดี ไม่ค่อยได้เจอหมาตัวเมียของเพื่อนๆ ที่ขนยาวแบบนี้

บางทีอุปกรณ์ดีถ้ามีกำลังก็ซื้อไว้ใช้ก็ไม่เสียหลายนะ ถ่ายรูปได้อารมณ์ดี เราเน้นภาพอารมณ์ มากว่าภาพเก็ก(โพสท์ท่ายืนถ่ายแบบหมานายแบบ) นายหญิงเค้าก็ชอบนะ เพราะแกชอบถ่ายภาพแบบนี้ก็เลยไม่เคยถ่ายนีโอเต็มตัวสักที

อ้าว พ่อซันมัยเก็บได้แปดบาทแล้ว ต้องเก็บกี่ปี..ถึงจะครบ อิอิ (ล้อเล่น) ถ้ายังเก็บไม่ได้อาศัยมุมกล้อง+อารมณ์หมา+อุปกรณ์เสริม(โปรแกรมแต่ง) ได้รูปสวยๆ เหมือนกัน

เอาอีก นานา นานา
โดย SANMAI NG - Friday, 16 February 2007, 04:44PM

อ้าว พ่อซันมัยเก็บได้แปดบาทแล้ว ต้องเก็บกี่ปี..ถึงจะครบ อิอิ :พี่นีโอ:

เศร้าเศร้าเศร้า...............................................เศร้าเศร้าเศร้า  :ซันมัย:

โดย อุทัย ศรีฉายา - Friday, 16 February 2007, 04:54PM

นานากลัวฟ้าผ่า ฟ้าร้องที่สุดเลย...  ดังทีไร ก็ต้องเข้าไปแนบชิดเจ้าของทุกครั้ง

เพื่อนๆกลัวไรมั่งคะ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 16 February 2007, 08:36PM

อ้วนเหมือนปิงปองเลย

ไปทำหมันมาใช่ไหม

ต้องระวัง  ให้กินน้อยๆหน่อย

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=1157

โดย อุทัย ศรีฉายา - Friday, 16 February 2007, 09:19PM

นานายังไม่ได้ทำหมันเลยคะ

แต่อ้วนเพราะไม่ค่อยได้ออกกำลังมั้งคะ

และก็กินข้าวเหนียวเลยง่วงทั้งวัน.....อิอิ

โดย Kaowpuun JJ - Friday, 16 February 2007, 09:32PM

ข้าวปุ้นก็ไม่มีอารายพิเศษ  มีพิเศษอยู่อย่างเดียวคือ กินได้ทุกอย่าง มะขาม มะม่วงจิ้มกะปิ มันแกว ขนมโดโซะ กล้วย ชมพู่ สับปะรดกวน ทุเรียน ขนุน เม็ดไข่มุก(ที่อยู่ในชาไข่มุก)ฯลฯ  หม่ามี้ก็เลยชมว่า น้องปุ้นกินไม่รู้จักคำว่าอิ่มอยู่ในสมองเลย อิ อิ

โดย แม่แตงโม บ้านวัดไตรฯ - Friday, 16 February 2007, 10:20PM

แตงโมกลัวพ่อกับแม่ไม่รัก แตงโมก็ชอบกินข้าวเหนียวเหมือนกันค่ะ กินได้เกือบทุกอย่าง..แต่อย่างละคำมั๊ง..ขี้เบื่อจริง ๆ แม่เลยปล่อยให้อดมื้อกินมื้อซะเลย ตอนนี้หนักซัก 17 กก.ได้มั๊ง ยังไม่ได้ลองชั่งดูเลย เวลาออกนอกบ้านปล่อยสายจูงไม่ได้เลย ขนาดมีสายจูงยังวิ่งเข้าใส่ใครต่อใครเลย จะทำยังไงถึงไม่ไล่คน

โดย อุทัย ศรีฉายา - Friday, 16 February 2007, 11:21PM

ข้าวปุ้นกินเก่งอย่างไม่น่าเชื่อ  สุดยอดเลย น่าจะเอามากินโชว์ให้นานาดูนะคะ

ส่วนแตงโมกลัวพ่อแม่ไม่รักเหรอ เหม น่ารักออกอย่างนั้นไม่ต้องกลัวนะคะ

แตงโมโตแล้ว คงต้องใช้สายจูงแล้วละคะ คงเปลี่ยนพฤติกรรมยากที่จะไม่วิ่งเข้าหาคน  คงต้องฝึกตั้งแต่เด็กนะคะ

ขนาดนานาปล่อยได้ถ้าไปที่อื่น แต่ก็ต้องระวังในที่ของตัวเอง จะหวง ก็อาจจะมีดุบ้างคะ

นานาชอบนั่งรถยนต์ไปไหนๆกะพ่อมากเลยคะ ถ้าได้ขึ้นรถก็ไม่ยอมลง ถ้าถูกปล่อยทิ้งไว้ในรถ ก็อย่ามาใกล้รถนะคะ นานาเห่าไม่เลือกเลยคะ

โดย Kaowpuun JJ - Saturday, 17 February 2007, 07:31AM

แล้ววันนี้ (17/02/2007  วันไหว้:ตรุษจิน) ข้าวปุ้นก็ได้รู้แล้วว่า  ข้าวปุ้นกลัวอะไร  ก็เสียงประทัดไงคะ  เคาะประตูเรียกหม่ามี้  ก็ไม่ยอมเปิด 

เพราะหม่ามี้บอกว่า ข้าวปุ้นเป็นตัวจุ้น หม่ามี้จะไหว้เดี๋ยวข้าวปุ้นแอบกินของไหว้ ก็เลยเอาข้าวปุ้นไว้ข้างนอก

ก็หนูกลัวเสียงประทัดอะ หม่ามี้เปิดประตูรับหนูหน่อย  สัญญาว่า หนูจะไม่จุ้นนะ(ถ้าหม่ามี้ไม่เผลอ)

โดย อุทัย ศรีฉายา - Saturday, 17 February 2007, 09:36AM

น่าสงสารข้าวปุ้นนะ แต่ก็นั่นหละ ของไหว้อย่าไปเตะเชียวววว.

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Saturday, 17 February 2007, 12:09PM

นีโอกลัวเสียงฟ้า ไม่กลัวเสียงประทัด ขอน้องนีโอเข้าไปอยู่ในฝันยามพี่นานาหลับกลางวันเพราะข้าวเหนียวด้วยตัวนะครับ

ดอกไม้คู่กับหญิงสาวเปรียบเสมือนตัวและหัวใจพี่นานา รูปนี้น้องนีโอก็เหมือนอยู่กลางตัวแล้วหัวใจของพี่นานา .. อ้วก ... พี่นานาอย่าเพิ่งอ้วกข้าวเหนียวออกมานะครับ .. เสียดายแทน

นีโออยากลองปีนเกลียว พี่นานา ๕ ขวบ นีโอ ๓ ขวบกว่า(นีโอยังเวอร์จิ้นจริงๆ นะครับ)อิอิ

ฝากบอกพ่อด้วยว่า ยังอยากชลโฉมพี่นานาอีกนะครับ

-------------------------

น้องไปร์ท พี่นีโอนำไปก่อนนะ น้องก็ว่ายน้ำข้ามทะเลต่อไป ระวังจะหอบตายก่อนได้แอ้มสาวนะเว้ย อิอิอิ

น้องฮาม่อน ดูไปดูมาน้องมีแววสวยไม่ใช่เล่น พี่นีโอชอบสาวๆ สวยๆ ไว้น้องแตกเนื้อสาวก่อนเหอะเสร็จพี่นีโอแน่ๆ ไม่เสร็จทางกายก็เสร็จพี่นีโอด้วยการแทะโลมไปเรื่อยๆ นี่แหละ
โดย อุทัย ศรีฉายา - Saturday, 17 February 2007, 01:42PM

เหม น้องนีโอแทะโลมเก่งนะ จีบทีเดียวสอง เลยนะคะ

แต่ก็ดีใจนะคะ แต่กลัวเหนื่อยที่ต้องมาวิ่งในใจนานานะคะ

โดย น้ำมนต์ วงศ์มินตรา - Saturday, 17 February 2007, 02:55PM

น้องนีโอนะน้องนีโอ... ไหนน้องนีโอเคยบอกพี่น้ำมนต์ไว้ว่า "อยากจะได้พี่ไว้เชยชม" งัยล่ะ...
ลืมความหลังครั้งเก่าก่อนของเราแล้วเหรอ...
เก่าๆ มันเป็นสนิม... ใหม่กว่าหน้าตาจุ๋มจิ๋ม...

จะอย่างไรก็ตาม... พี่น้ำมนต์ขอให้น้องนีโอสมหวัง... เข้าป้ายได้ก่อนน้องไปร์ทหมาอัจฉริยะนะคะ

สุขสันต์วันตรุษจีนและสวัสดีปีหมูค่ะ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Saturday, 17 February 2007, 04:35PM
  ก็พี่น้ำมนต์อ้วนไม่บันยะบันยังเลยนี่ครับ อย่างน้องนีโอหรือจะสู้แรงไหว ยิ่งช่วงนี้(ใจ)แข็ง(แต่)แรงไม่ค่อยมี ต้องถนอมตัวแล้วให้สาวๆ ที่ไซด์ใกล้เคียงกันหน่อย
โดย น้ำมนต์ วงศ์มินตรา - Saturday, 17 February 2007, 06:24PM

อุ๊ยตาย!... ว้าย!!... กรี๊ด!!!...
น้องนีโอทำยังงี้กับพี่น้ำมนต์ยังไงได้ลงคอ...
คอยดูนะ... พี่น้ำมนต์จะไปกระโดดโคลนให้มันรู้แล้วรู้แร่ดไปเลย...

โดย พายุ วงศ์วายุ - Saturday, 17 February 2007, 06:29PM

โหย!... อา ราย จา คา หนาด น้าน น น น...
พายุทนดูม่ายด๊าย... ทนดูม่ายด้าย...

โดย อุทัย ศรีฉายา - Saturday, 17 February 2007, 07:36PM

ตลกจังเลย ถูกใจ  ขำกลิ้งงงงงงงงง

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Saturday, 17 February 2007, 07:56PM
  พี่นานา กินเหล้ากินเบียร์ตั้งแต่เด็กเลยนะ ระวังจะเสียเด็ก(สาว)ให้นีโอนะครับ เวลาพี่นานาเมาจะโดนปู้ยี้ปู้ยำได้ง่าย ๆ

ให้พ่อเล่าเรื่องของพี่นานาตอนช่วงที่อยู่กับพ่อ มีอะไรที่ทำให้พ่อหนักใจมั๊ย และอายุเท่าไหร่ที่ส่งพี่นานาไปอยู่กับตายายครับ

พี่นานาตอนเล็กๆ น่ารักกว่านีโอเป็นกองเลยครับ อ้อ สวยกว่าสาวแก่แถวนี้ที่มาร้องกรี๊ด ๆ อีกนะจะบอกให้
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Saturday, 17 February 2007, 11:39PM

มาแรงแซงโค้งคร๊าบ   ไม่ได้โม้นะคร๊าบ บ บ บ

เด็กๆ ถอยปาย  จาครายเสียอีก ก็ นีโอ กะ เจ้าไปร์ท ไง  อิอิอิ 

โดย อุทัย ศรีฉายา - Sunday, 18 February 2007, 12:19AM

โทษทีที่ตอบช้านะคะ

นานาอยู่กับพ่อตั้งแต่สองเดือนจนถึงสองปีค่ะ จากนั้นก็ต้องไปอยู่กะตายายชั่วคราว เพราะคุณพ่อไปต่างประเทศประมาณเก้าเดือนคะ

ตอนเด็กๆก็ติดพ่อมากเพราะอยู่สองคน ก็ต้องรอพ่อทั้งวัน คิดถึงมากเลย แต่คุณพ่อก็เล่นด้วยทุกวันคะ หายเครียดกันหมด คุณพ่อสอนให้นานาไม่ฉี่หรืออึในบ้าน สอนสวัสดี ซ้าย ขวาแค่ยกเท้าหน้านะคะ สอนนั่ง สอนหมอบ สอนม้วนกลิ้งซ้ายขวา สอนขึ้นรถไปเที่ยวนอกสถานที่ ไปกินข้าวที่ร้านอาหารกัน สอนให้เป็นางแบบนั่งนิ่งๆ สอนไม่ให้กัดใคร เรียกต้องมา คุณพ่อนานๆดุทีคะ ดุจนนานากลัวจนดูไม่เหมือนบางแก้ว ทั้งๆที่นานาอยากกัดคนแปลกหน้ามาก

มีสองอย่างที่นานาทำให้คุณพ่อหนักใจคะ เรื่องแรกก็กินอาหารยาก เบื่อง่าย คุณพ่อไม่ได้สอนตอนเด็กว่าต้องกินมื้อเดียวตามเวลา คุณพ่อให้แหลกเลย เห็นนานาเบื่อก็หาอย่างอื่นมาเปลี่ยนให้ ทำให้นานาเลือกได้และเบื่อเร็ว เพราะนานาไม่มีคู่แข่งมั้งคะ แต่ถ้าไปบ้านเพื่อนบ้านนานากินของเค้าหมดเลย ของเหลือก็กิน ทำให้คุณพ่อหงุดหงิดเหมือนกันคะ แต่หลังๆนานาก็จะกินอาหารเม็ดของโปรดได้บ้าง คือสมาร์ทฮาร์ท หลังๆไปอยู่กะตายาย ก็กินอาหารธรรมดาคะ ข้าวเหนียวก็กลายมาเป็นของโปรดนานาในท้ายที่สุดค่ะ...

นานาก็กลับมาอยู่กะคุณพ่ออีกปีนึงประมาณปีที่สามกว่า แต่ไม่นานก็มาอยู่กะคุณตากะยาย ปีที่สี่และห้านี่แหละคะ เพราะนานาปรับตัวได้แล้วคะ มีความสุขดีมากคิดถึงคุณพ่อบ้าง แต่ก็มีตาและยายให้หวงคะ..

โดย SANMAI NG - Sunday, 18 February 2007, 12:38AM

อ้าวววว อ้าววววว พี่ตังมาแรงแซงโค้ง ซันมัยก็โดดหลบจ้า สับสน

โดย SANMAI NG - Sunday, 18 February 2007, 01:55AM

น้องฮาม่อน ดูไปดูมาน้องมีแววสวยไม่ใช่เล่น พี่นีโอชอบสาวๆ สวยๆ ไว้น้องแตกเนื้อสาวก่อนเหอะเสร็จพี่นีโอแน่ๆ ไม่เสร็จทางกายก็เสร็จพี่นีโอด้วยการแทะโลมไปเรื่อยๆ นี่แหละ :พี่นีโอ:

อิอิ หนูไม่รู้ หนูยังเด็ก :ม่อนจัง:

อิอิ อิอิ

อิอิ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Sunday, 18 February 2007, 06:00AM
  เดินทางไกลบ่อยจัง

ตอนที่ไปอยู่กับคุณตาคุณยาย พี่นานาก็ ๒ ขวบแล้ว ไม่มีปัญหากับคุณตาคุณยายเหรอ หรือว่าเค้ามีความคุ้นเคยมาแต่เล็กๆแล้ว อยู่กับท่านๆ เลี้ยงพี่นานาแบบไหน ปล่อยอิสระเทิดเทิงทั้งวัน หรือให้อยู่ในบริเวณบ้านแบบไม่ขัง หรือขังกรงปล่อยเป็นเวลา พี่นานาเกรงใจใครมากกว่ากันระหว่างคุณตากับคุณยาย

ปีกว่าๆ ที่พี่นานาไปอยู่อำนาญเจริญคุณพ่อกลับไปหาพี่นานาบ่อยมากแค่ไหน ตัวคุณพ่อก็คงคิดถึงพี่นานาเหมือนกันเน๊อะ

ช่วง ๒ เดือนถึง ๒ ขวบ อยากเห็นความน่ารักของพี่นานา พานั่งรถแต่ตัวน้อยมีเมารถเมาเรือมั๊ย
โดย พายุ วงศ์วายุ - Sunday, 18 February 2007, 10:46AM

น้องนีโอ... เข้ามาขายขนมจีบแต่เช้าเชียวนะ... พี่นานาเค้าไม่ซื้อหรอก...
พี่พายุว่าน้องนีโอมาแทะกระดูกกับพี่พายุดีก่า... มันส์กว่ากันเยอะเลย

โดย จรัญ กาลตนากูล - Monday, 19 February 2007, 10:17AM

เป็นไปตามแผนหลอกล่อนีโอกะข้าวตังให้หลงทาง ส่วนไปร์ทน่ะว่ายน้ำขึ้นเรือล่องใต้ ไปไกวเปลจีบสาวนีโมอยู่ริมชายหาด เสียงคลื่นกระทบฝั่ง แสงแดด หาดทราย สายลม สองเรา (ไปร์ท+นีโม สาวใต้ตาคม) ณ ใต้ต้นมะพร้าว ไปร์ทสอยลูกมันเรียบไม่มีเหลือกลัวมันหล่นโดนกะบาลให้เสียฟิลลิ่งส์ โรแมนติกเป็นบ้าเขียนไปเขียนมาแล้วชักอิจฉาหมา  นี่ไปร์ทเขียนใบสมัครพร้อมแนบใบเพ็ด เซ็นต์รับรองสำเนาถูกต้องเรียบร้อย ยื่นสมัครเป็นลูกเขยแม่ก้าเรียบร้อยโรงเรียนอนุบาลบางแก้ว

ถ้าว่าที่แม่ยายอนุมัติเมื่อไร ไปร์ทเตรียมให้เล่งหงษ์ทำกระดูกทองคำหนัก 99 บาท เป็นสินสอดแลกองเรือขบวนขันหมากพร้อมสรรพ   กระดูกน่ะเล่งหงษ์ทำ ส่วนทองคำไปร์ทไปแถวบ้านหม้อ....ก็มันรักยามจน จะพาหนีรึก็เสียเชิงชาย เลยจำใจต้องต้มแม่ยาย

ให้รู้ซะบ้างว่าบางแก้วอย่างไปร์ทน่ะมันเจ้าเล่ห์ขะไหนหนาด   สำหรับพายุน่ะนอนกอดน้องน้ำมนต์ไปเหอะ น่าหนาวน่ะอุ่นดี แต่เมษานี้คงไฟแล่บ

โดย แม่กล้วยปิ้ง พั้ววงศ์ - Monday, 19 February 2007, 03:02PM

พี่นานา อยู่อำนาจเจริญ แถวไหนครับ คุณยายของกล้วยปิ้ง ก็อยู่ที่อำนาจเจริญเหมือนกัน แม่เคยพา กล้วยปิ้ง ไปเที่ยวด้วยนะ ตั้ง 2 ครั้ง ไม่รู้ว่ามีสาวสวย อยู่แถวบ้านยาย กล้วยปิ้งจะได้ขออยู่ที่บ้านกับคุณยายเลย

ไม่กลับมาแล้ว...บางกอก มีแต่คนหลอกลวง คุณยายของปิ้งอยู่ ลืออำนาจ ฮู้จักบ่เอื้อย. เมษา นี้แม่ปิ้งจะไปส่งคุณยาย พี่นานา อยู่บ้านบ่..สิไปแอ่วนำ

โดย toetam s - Monday, 19 February 2007, 04:32PM

นานาคับ..หวัดดีคับ..ป๋มต่อแต้มคับ..
โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Monday, 19 February 2007, 11:24PM

มาแล้วค่า นีโมมารายงานตัวพี่นานาด้วยคนค่ะ  แหม ๆ พี่นานาเนื้อหอมเชียวนะคะหนุ่ม ๆ มาขายขนมจีบเพียบไปเลย  เลือกดีดีนะค๊า

นีโม เป็นสาวค่ะ  เดือนพค.นี้ก็อายุ 4 ขวบแระค่ะ เป็นสาวใต้ เกิดที่หาดใหญ่  โตที่ปัตตานี  ปัจจุบันอยู่ทีชุมพรเจ้าค่ะ
...นีโมกลัวการอยู่บ้านคนเดียวค่ะ  เลยทำให้เกิดเหตุผลด้านล่างค่ะ
...นีโมชอบขึ้นรถเที่ยวเป็นที่สุด  ไปไหนก็ได้ที่มีพ่อกะแม่อยู่  นีโมเคยไปเที่ยวทางรถไฟด้วยนะคะ  นั่งไปกลับ ชุมพร - กทม. เที่ยวละ 8-9ชม.
หายอยากไปเลยค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักพี่นานาสาวสวยด้วยคนค่ะ

คำเตือน  หนุ่ม ๆ ที่นี่  เจ้าชู้เหลือหลาย  อย่าหลงคารมเป็นเด็ดขาด  เราเป็นสาวเป็นนาง ต้องเล่นตัวแต่พองามนะคะ  ดูอย่างเจ้าไปร์ทสิเล่นมุขว่ายน้ำจีบสาวซ้ำด้วยล่ะ หุหุ  อย่างนี้ไม่รู้แม่ก้าจะพิจารณารับเป็นเขยดีป่าวน๊า 
...จุ๊ จุ๊ เจ้าไปร์ทรู้ป่าว พี่ตังเค้าส่งแม่มาดูตัวนีโมแล้วด้วยน๊า

โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Monday, 19 February 2007, 11:28PM

อ้อ เห็นมีคนอยากเห็นหางพวงโต ๆ ของนีโม  ...อ่ะ จะจัดให้ค๊า
โดย อุทัย ศรีฉายา - Tuesday, 20 February 2007, 12:08AM

นานาต้องขอโทษด้วยคะ ไม่ได้มาตอบเลย

เพื่อนๆเข้ามาเยอะเลย

ตอนนี้นานาก็อยู่อำนาจเจริญค่ะ อำเภอชานุมาน ว่างๆมาเยี่ยมได้ ขอบอกว่าไกลลลลล

นานาชอบนั่งรถค่ะ ชอบไปเที่ยว นั่งตั้งแต่เด็กเลยชิน ตอนไม่เกินเดือนก่อนมาอยู่กะคุณพ่อ นานาก็ไปลำปาง กรุงเทพ ไปกลับ และก็ไปเที่ยว หลายๆจังหวัดคะ ก็ชอบนั่งรถ จะชอบนอนตรงที่วางเท้าของเบาะหลัง

ตอนคุณพ่อออกจากบ้านแต่ก่อนก็อยากไปด้วย ไม่อยากอยู่บ้านคนเดียว หลังๆมาพ่อจะบอกว่า อยู่บ้านนะ เดี๋ยวมา ก็เริ่มชิน รู้หน้าที่คะ แต่ก็เซ็งเล็กน้อย แต่ถ้าเรียกนานาขึ้นแล้ว จะเอานานาลงไม่ได้นะ ดึงยังไงก็ไม่ลงคะ

นานาอยู่กะตายาย ก็ติดยายก่อน หลังๆมาก็ติดคุณตา รอท่านกลับมาจากข้างนอก ก็จะดีใจมากก็จะร้องแบบว่า

โอ้ๆๆๆๆๆ..แบบลากเสียง ไม่รู้ว่าเพื่อนๆเป็นเหมือนกันมั้ย ??

อยากดูรูปเพื่อนเยอะๆคะ สวยๆหล่อๆกันทั้งนั้น ถ้าได้เจอกันจะเป็นยังไงน้า......

โดย อุทัย ศรีฉายา - Tuesday, 20 February 2007, 12:15AM

กล้วยปิ้ง  สีและก็ลำตัว ดูเหมือนนานาเหมือนกันนะ มีรูปเต็มตัวมั้ย (ไม่แน่ สงกรานต์เจอกันนะ)

หวัดดีต่อแต้มคับ  หน้าตาสดใส หูตั้งนะ ท่าทางร่าเริงคะ

ส่วนนีโมหางสวยเป็นพวง อยากมีมั้งจังงงงงงงงงง....

โดย SANMAI NG - Tuesday, 20 February 2007, 09:21PM

สับสน

หนูม่อนอยากมีหางฟูฟ่องพริ้วไสวแบบพี่นีโมจังเล้ยยยย

ว้าววว ว้าวววว ว้าวววววว สับสน ยักคิ้ว

โดย อุทัย ศรีฉายา - Tuesday, 20 February 2007, 10:23PM

คุณน้อยหน่าอยู่ปทุมธานีเหรอครับ นานาเคยอยู่คลองสามค่ะ ตอนนี้มีแต่คุณพ่ออยู่ แวะไปทักทายได้นะคะ

ส่วนหนุ่มยอดเจอกันได้คะ ที่ชานุมานเด้อออออออ

ข้าวปุ้นอยู่กะพี่ซีเหรอ ถ้าเจ้านายหนีไปเที่ยวทีหลังตอนกลับมาก็ให้พี่ซี(ดาน)ใช้หัวโขกเลย

ทีหลังจะได้ไม่ทิ้งเราไว้........จริงมั้ยจ๊ะ

ส่วนหนูม่อนอยากได้หางสวยๆแบบพี่นีโมต้องกินอาหารที่มีประโยชน์ ใช่ม้า พี่นีโม.....

โดย SANMAI NG - Tuesday, 20 February 2007, 10:59PM

ม่อนจังไม่ชอบของดีมีประโยชน์เพราะไม่อาหย่อย(อาหารเม็ด)

ม่อนจังชอบกินแต่ขนมค่ะ  คุณพ่อก็กลุ้มเพราะม่อนจังเฝ้ารอแต่ขนม

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 21 February 2007, 12:12AM

น้องนานาครับ  ชายตามาทางพี่ตังบ้างนะครับ

แม้บ้านพี่อยู่ฝั่งกระนี้ (นนทบุรี)  บ้านน้องอยู่ฝั่งกระโน้น (ชานุมาน)

สักวันคงได้เจอกานแหร่ะ...เด้อออออ  ไกลจริงวุ้ย  มีหวังได้กินแห้วอ่ะ

โดย พายุ วงศ์วายุ - Wednesday, 21 February 2007, 09:20AM

พี่ข้าวตังดอดเข้ามาจีบพี่นานาแต่หัวดึก... เห็นใจพวกหนุ่มน้อยอย่างน้องนีโอกับน้องไปร์ทบ้างสิครับ...
พวกหนุ่มน้อยเค้ายังเป็นเด็กอนุบาล... ต้องเข้านอนแต่หัวค่ำ...

แน่จริงเข้ามาจีบกันตัว-ตัวในเวลาราชการสิครับ... เธ่อ!

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Wednesday, 21 February 2007, 09:50AM

อยู่คลองสามแค่นี้เอง จากบ้านขับรถไป 15 นาทีก็ถึง อีกอย่างนายเค้าก็ไปหาเพื่อนที่คลอง 4 บ่อยๆ หวังว่าในโอกาสต่อไปคงได้เจอพี่นานาบ้าง ถ้าพี่นานารับแขกนะ อิ อิ นายหญิงแกไม่กลัวอยู่แร้น..นขอให้เจ้าของพี่นานาใจกล้าสั่งหมาได้ นายหญิงแกยอมโดนกัดสิเอา

โอกาสหน้าคงได้แลกเปลี่ยนความรู้ในเรื่องที่ชอบ-สนใจเป็นพิเศษ ให้คนตกยุคอย่างนายหญิงแกให้ทันโลกบ้าง

พี่นานาน่ารักมากครับ
โดย preecha saovaing - Tuesday, 20 February 2007, 01:45PM

สวัสดีครับ นานา รุ้ไหมว่า น่ารักมากเลย ขนาดพ่อผมยังชมเลย                        ส่วนตัวผมนั้น พ่อจะเรียกว่า เคน ชิโร ตอนนี้ผมกำลังเป็นหนุ่มเลยแหละ ( 2 ปี 3เดือน)พ่อจะชอบให้ผมเตะบอลทุกวัน แต่ผมไม่ชอบเตะ ผมกัดอย่างเดียว ไม่รุ้ว่าแตกไปกี่ลูกแล้ว เดี๋ยวโอกาสหน้า ผมจะให้พ่อ ชักภาพไว้เยอะๆ จะได้ส่งให้ นานา นะครับ ไม่แน่อาจเจอกันที่ บ้านนอก ก็อาจเป็นได้ เห็น นานา อยู่แถว อำนาจ ใช่ไหมครับ ส่วนตัวผม นั้นอยู่ ณ เมืองศรีเกษครับ หวังว่าคงได้ คุยกัน นะครับ

ยอดชาย นายเคน ชิโร

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Tuesday, 20 February 2007, 03:34PM
  คุณพ่อของพี่นานาก็อยู่ปทุมธานีเหรอจ๊ะ ดีใจจัง บ้านใกล้เรือนเคียงกันนี่เอง เอ ส่วนไหนของปทุมหว่า ...ถ้าจะกระซิบบอกกันได้เลย ส่งมาทางเมล์เว็บบางแก้ว คลิกจดหมายน้อยกลอยใจส่งมาหาคุณน้อยหน่า ของเราก็เปิดในที่แจ้งไม่ได้ กลัวคะกลัว กลัวคนเอาลูกสุนัขบางแก้วมาวางทิ้งหน้าบ้าน อิ อิ

ดีใจแทนนีโอมัน เจ้าไปร์ทอยู่อ่อนนุชก็อ่อนๆ ไปก่อนนะน้อง อิ อิ ของพี่นีโอ แค่คืบเท่านั้น...
โดย yod sun junior - Tuesday, 20 February 2007, 04:00PM
  สะบายดีบ่ เอื้อนานา  บ้านเอื้อยนานา อยู่ใกล้แค่เอื้อม.. หนุ่มยอด ซันฯ จะไปยามเด้อคับผม.. หนุ่มอื่น ..ถอยไปก่อนเด้อ..  หนุ่มยอด ฯ อยู่อุบลฯ ติดน้ำมูล ..แม่ใหญ่คับผม ยอดอยากไปหาเอื้อยนานา สาวส่า สาวลือ บ้านอยู่ฮิมของ..คับผม  มื่อนี้ยังไม่มีรูปให้แยง คอมฯนี้ไม่มีรูปยอดคับ... ถ้ายายกลับมาแล้วจะโพสต์ให้เบิ่งเด้อคับผม..รูปนั้น สำคัญจังได๋ ไปหาเลยดีกั่ว..5555
โดย Kaowpuun JJ - Tuesday, 20 February 2007, 05:36PM

หวัดดีเจ้าคะ พี่นานา

น้องข้าวปุ้นมีเรื่องจะฟ้องพี่นานาแหละ

ก็หม่ามี้กะป๊าอะ ทิ้งให้ปุ้นอยู่กะพี่ซี 2 ตัว

แล้วหม่ามี้กะป๊าก็ไปเที่ยว เพิ่งกลับมาเมื่อวาน

น้องปุ้นโกรธว่าจะไม่ไปต้อนรับแล้วนะ  แต่ไม่รู้ไปกระโดดดีใจที่เจอหม่ามี้ได้ไง(สงสัยจะลืมเก็ก)

โดย Kaowpuun JJ - Tuesday, 20 February 2007, 05:39PM

อันนี้พี่ซี ชื่อเต็ม ๆ ว่า ซีดาน

ข้าวปุ้นชอบแย่งข้าวพี่ซีกินแหละ (พี่ซีใจดีไม่เคยโกรธเลย)

พอข้าวปุ้นไปกินข้าวชามพี่ซี  พี่ซีก็จะเดินมากินของน้องปุ้น

โดย กิ่งกาญจน์ ทองดี - Wednesday, 21 February 2007, 11:25AM

สวัสดีครับพี่นานา

ผมชื่อลีโอครับกับน้องสาวชื่อน้องแป็ปซี่  ผมก็เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่เหมือนกัน  ช่วงนี้ผมไม่ค่อยกินอาหารคุณแม่ก็เป็นห่วงมากแต่ตอนนี้ผมเพิ่งอายุ 2 เดือนเอง  เห็นคุณแม่บอกว่าผมกำลังจะยืดตัว

โดย กิ่งกาญจน์ ทองดี - Wednesday, 21 February 2007, 11:29AM

นี่ผมเองครับน้องลีโอ  อยากโตไวไวจังจะได้แจกขนมจีบให้พี่นานาอีกสักตัว  เห็นพี่ๆเขาจีบกันผมขอมั่ง
โดย กิ่งกาญจน์ ทองดี - Wednesday, 21 February 2007, 11:34AM

น้อยๆหน่อยนะพี่ลีโอ  สวัสดีค่ะพี่นานาหนูชื่อว่าน้องแป็ปซี่ค่ะเป็นน้องชายของพี่ลีโอเอง  เห็นพี่นานาสวยจังโตขึ้นหนูอยากสวยอย่างพี่นานาบ้าง  คุณพ่อของพี่นานาช่วยแนะนำคุณแม่ของหนูที
โดย อุทัย ศรีฉายา - Wednesday, 21 February 2007, 07:53PM

หวัดดีทุกคนคะ

ม่อนจัง  อย่ามัวแต่กินหนมอย่างเดียวนะ เดี๋ยวไม่หล่อนะ จาบอกให้ กินอาหารที่มีปะโยชน์ขนจะได้สวยๆๆๆ

ส่วนพี่ข้าวตังของน้องๆ จะบอกว่าระยะทางไกลแค่ไหนเนี้ย  สำหรับความรัก ไม่มีระยะทางมาเกี่ยวนะคะ

คุณน้าน้อยหน่าคะ เอาไว้นานามาเยี่ยมคุณพ่อที่นี่เมื่อไหร่ จะกริ๊งไปหานะคะ คุณพ่อไม่ใจร้ายสั่งกดหรอกค่ะ(ถ้าไม่จำเป็น  อิอิ)

หวัดดีลีโอกะเป๊บซี่ วัยกะลังซน ชอบเล่นน้ำตอนเด็กๆเหมือนนานาเลย ช่วงนี้เป็นจุดเปลี่ยนสำคญนะคะ อย่าลืมบอกที่บ้านให้บำรุงอาหารให้ดี และก็สอนอะไรต่างๆตอนนี้นะ จะได้จำได้นะคะ

เดี๋ยวนานามาใหม่ ตอนดึกๆค่ะ  บายยยย

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 21 February 2007, 11:13PM

สำหรับความรัก ไม่มีระยะทางมาเกี่ยวนะคะ****  ชื่นจายจังครับ ^__^

ไงก็ขอติดสอยห้อยตามน้าน้อยหน่าไปเยี่ยมเยียนน้องนานาด้วยคนจ้า

พายุคร๊าบ....พี่ตังเนี่ยคารมสู้น้องนีโอกะเจ้าไปร์ทม๊ะได้ดอกครับ

ขืนมาในเวลาราชการมีหวังแห้วเจรงๆ อ่ะจิ  อิอิ อิอิ อิอิ

โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Thursday, 22 February 2007, 01:28AM

เกาลัดพี่เกี๊ยวซ่าครับ (ผมกลายพันธุ์ไปหน่อยนะครับ...กลายเป็นบางกะปิไปแล้ว)
โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Thursday, 22 February 2007, 01:31AM

เกี๊ยวซ่าน้องเกาลัดครับ รูปนี้ถ่ายตอนกำลังผลัดขน ล่าสุดขนฟูกว่านี้แล้ว แต่พ่อแม่ยังไม่ได้ถ่ายให้ผมเลยครับ
โดย SANMAI NG - Thursday, 22 February 2007, 02:16AM

อิอิ ดึกๆแล้วนาจา พี่นานา  แต่ซันมัยไม่ได้มาจีบพี่นานานะครับ  แต่มาเชียร์ทุกตัวที่จีบพี่นานาเล้ยยย  อยากรู้จังใครจะได้หัวใจพี่นานา อิอิ

*แต่ถ้าเกิดมีน้องนะ  บ้านซันมัยขออุปการะค์หนึ่งชีวิตได้ไหม อิอิ* สับสน ยักคิ้ว

โดย กิ่งกาญจน์ ทองดี - Thursday, 22 February 2007, 08:06AM

สวัสดีครับพี่นานาพอดีเมื่อคืนคุณแม่กลับไปเยี่ยมลีโอกะน้องแป็ปซี่ที่บ้านคุณแม่เลยไม่ได้เข้ามาในเว็บเลย  ตอนนี้ลีโอกำลังซนเชียวพอคุณแม่กลับมาบ้านผมดีใจมากชวนน้องวิ่งเล่นกันจนเหนื่อยเลย  และคุณแม่อาบน้ำให้ผมด้วยตัวขาวขนฟูเลยครับ

โดย แม่กล้วยปิ้ง พั้ววงศ์ - Thursday, 22 February 2007, 10:36AM

กล้วยปิ้ง  สีและก็ลำตัว ดูเหมือนนานาเหมือนกันนะ มีรูปเต็มตัวมั้ย (ไม่แน่ สงกรานต์เจอกันนะ)   จัดให้ครับ แต่ไม่มีรูปยืนนะครับ เดี๋ยวเห็นพุง  กล้วยปิ้ง น้ำหนักประมาณ 28-29 โล อายุ 4 ปี กว่าๆ  หล่อล่ำ.. เร้าจายยยย.. นิสัยดี(ตอนอยู่นอกบ้าน) พี่นานา สนใจผมบ้างหรือเปล่าครับ จะได้ยื่นใบสมัครเป็นเขย แข่งกับ เจ้าไปร์ท-น้องนีโอ-พี่ข้าวตัง ครับผม
โดย อุทัย ศรีฉายา - Thursday, 22 February 2007, 05:21PM

ข้าวตัง สุภาพ ดีจังค่ะ น่ารักมากมายๆ

เกาลัดกะเกี๊ยวซ่า หายไปนานเลย ขออัพเดทรูปน่ารักด่วน!!!!!

ซนมัยอยากได้ลูกนานา ต้องรอนะคะ ไม่รู้ว่าจะมีเมื่อไหร่ ถ้ารอไม่ไหว ซันมัยมีเองก็ได้นะคะ (หาแม่ของลูกก่อนนะ)

ลีโออาบน้ำจริงหรือเปล่า เห็นท่าคันยิกๆเลย  อิอิอิอิช่างคิด

ส่วนกล้วยปิ้งก็คล้ายนานานะคะ บึกบึนดีคะ แต่นานาเคยมีแฟนที่แสดงความรักแบบใช้กำลัง นานาไม่ชอบมาก  เค้าก็เลยแห้ววว  ไปเลยคะ กล้วยปิ้งไม่ใช่แบบน้นใช่ม้ยค่ะ

นานา

โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Thursday, 22 February 2007, 09:17PM

ด่วนก็ด่วน..เอ้า...แต่ยังไม่ได้ถ่ายใหม่เลย...เอารูปเก่ามาขายก่อนละกัน..แหะๆ :D โชคดีที่ถ่าย stock ไว้เยอะ แต่ยังไม่ได้โพสต์เลย

รูปนี้เกี๊ยวซ่าตอน 2 เดือน หูเพิ่งตั้งคับป๋ม ยิ้ม

โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Thursday, 22 February 2007, 09:42PM

รูปนี้เกาลัดอายุประมาณ 2 เดือนเหมือนกันคับป๋ม
โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Thursday, 22 February 2007, 09:48PM

ตอน 2 เดือนป๋มยังดูเหมือนบางแก้วอยู่เลยคับ ใครๆ ก็ชมว่าป๋มหล่อมั่กๆ
โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Thursday, 22 February 2007, 09:59PM

เหมือนลูกรักบี้มั้ยคร้าบบบบ ยิ้ม
โดย ธนิศา ไชยภูริพัฒน์ - Thursday, 22 February 2007, 10:28PM

รูปนี้พ่อแม่ป๋มตั้งชื่อว่า "ชิโนบิ" สงสัยดูหนังนินจามากไป แววตาป๋มดูเอาเรื่องตั้งแต่เด็ก แต่ป๋มใจดีนะกั๊บ ยิ้ม
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 23 February 2007, 08:05AM
  เรียนคุณอุทัย

ขออนุญาตนำลูกสาวมาปู้ยี้ปู้ยำหน่อยนะคะ เสร็จแล้วจะส่งคืนทางเมล์
โดย อุทัย ศรีฉายา - Friday, 23 February 2007, 10:49AM

คุณน้อยหน่า เอานานาไปทำไรมา คะ

ปุ้ยี้ปู้ยำแค่ไหนคะ  นานาไม่ว่าหรอกคะ แต่คุณพ่อน่ะ ไม่แน่

เกาลัดกะเกี๊ยวซ่า น่ารักๆดี รูปตอนเด็กๆก็คล้ายๆนานาเลย

โดย อุทัย ศรีฉายา - Friday, 23 February 2007, 10:58AM

นานาเอารูปตอนเด็กๆมาฝาก

ใส่แว่นด้วยนะ เหมือนเพื่อนๆหลายๆคน

โดย กิ่งกาญจน์ ทองดี - Friday, 23 February 2007, 11:02AM

ลีโออาบน้ำแล้วจริงๆนะครับคุณแม่ขอคอนเฟิร์ม

แป็ปซี่ก็ด้วยนะคะ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 23 February 2007, 11:06AM
  โอ้ ..ต้องขอโทษคุณพ่อพี่นานาด้วย งั้นคงไว้โอกาสหน้านะครับ
โดย อุทัย ศรีฉายา - Friday, 23 February 2007, 11:53AM

ไม่เป็นไรค่ะ น้าน้อยหน่า คุณพ่อไม่ว่าคะ

นานาชอบปู้ยี้ปู้ยำ คะ  แบบน่ารักๆนะคะ

ขอรูปยืนยันว่าเป๊บซี่อาบน้ำ   มาดูหน่อยยยยย   ซิค่ะ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 23 February 2007, 03:44PM
  ไว้คราวนี้นีโอจะชวนพี่นานามาโดนปู้ยี้ปู้ยำด้วยน้ำมือของนายหญิงครับ ครั้งนี้ขอผ่านก่อน กลัวคร๊าบ..บ ขนาดพี่นานายังกลัวพ่อพี่นานาเลย แล้วนีโอเป็นหมาคราย..ทำไมจะไม่กลัวล่ะ อิ อิ

พี่นานาน่ารักอยู่แล้ว ถึงไม่โดนปู้ยี้ปู้ยำก็น่ารักแบบ นา นา
โดย wanchai lumpu - Thursday, 1 March 2007, 01:09AM
  พี่นานาสวยจังเลยครับยิ้ม
โดย อุทัย ศรีฉายา - Friday, 2 March 2007, 05:42PM

ขอบคุณค่ะ

น้อง...เอ่อ  ก็สวยคะ ยืนสง่ามาก

นี่เป็นท่าที่ฝึกยืนเหรอคะ นานาไม่เคยทำเลย ทำยากมั้ยคะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew