บรรยากาศ การประกวดสุนัขไทยพันธุ์บางแก้วขึ้นในงาน “กินปลา ชมหมาบางแก้ว เพลิดแพร้วผลิตภัณฑ์”
โดย Yo-jetsada sangjan - Saturday, 10 February 2007, 10:37PM

สมาคมส่งเสริม อนุรักษ์และพัฒนาสุนัขไทยพันธุ์บางแก้วในประเทศไทยร่วมกับอำเภอบางระกำ จัดงาน  มีผู้เข้าชม ประมาณ 200 กว่าคน ถือว่าเป็นการรวมตัวการประกวดสุนัขที่มีสีสัน อีกครั้งหนึ่ง
ตอบ: บรรยากาศ การประกวดสุนัขไทยพันธุ์บางแก้วขึ้นในงาน “กินปลา ชมหมาบางแก้ว เพลิดแพร้วผลิตภัณฑ์”
โดย เพื่อน . - Sunday, 11 February 2007, 10:11AM
  น่าจะลงรูปให้ดู เยอะๆหน่อย นะครับ
ตอบ: บรรยากาศ การประกวดสุนัขไทยพันธุ์บางแก้วขึ้นในงาน “กินปลา ชมหมาบางแก้ว เพลิดแพร้วผลิตภัณฑ์”
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Sunday, 11 February 2007, 06:00PM

เอ้าดูซะ อยากดูนัก (เจ้าคิตตี้) ขอขึ้นชั้นเทียบรุ่นลง 3-6 เดือน

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Sunday, 11 February 2007, 05:43PM

เอาอีก รุ่น 3 - 6 เดือนเพศเมียมีลงประกวดทั้งหมด 10 ตัวครับ
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Sunday, 11 February 2007, 05:46PM

รุ่นนี้ 1-3เดือน เพศผู้ มีจำนวน 9 ตัวครับ บ้านภาพรก้อลงประกวดด้วยนะครับ
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Sunday, 11 February 2007, 05:48PM

เจ้าขุนตาล (บ้านภาพร)
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Sunday, 11 February 2007, 05:50PM

รับรางวัลครับ
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Sunday, 11 February 2007, 05:52PM

เจ้าผ้าไหมก้อไปนะแต่.......
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Sunday, 11 February 2007, 05:55PM

ในรุ่นอื่นๆ ผมไม่ได้ถ่ายมานะครับ มีแต่รุ่นนี้ในบรรยากาศงานฯ รอท่านอื่นมาโพสต์ต่อครับ (พี่จิตติว่าไงครับ)
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Sunday, 11 February 2007, 06:04PM

รุ่นนี้ 1 - 30 วัน เพศผู้ (บ้านภาพร) บรีดเอง...อิอิ
โดย Yo-jetsada sangjan - Sunday, 11 February 2007, 07:11PM

บรรยากาศ คนดูรอบสนาม

โดย Yo-jetsada sangjan - Sunday, 11 February 2007, 07:13PM

ผู้มีเกียรติในวงการบางแก้ว และ ประธานจัดงาน
โดย Yo-jetsada sangjan - Sunday, 11 February 2007, 07:15PM

บรรยากาศก่อนประกวด

โดย Yo-jetsada sangjan - Sunday, 11 February 2007, 07:18PM

ภาพถ่ายการประกวดเพศเมีย 1-3 เดือนเพศเมีย
โดย Yo-jetsada sangjan - Sunday, 11 February 2007, 07:26PM

บางแก้วน่ารัก

โดย Yo-jetsada sangjan - Sunday, 11 February 2007, 07:29PM
  บางแก้ว IQ สูง เจ้าเด่นดวง กับ ลุงประดิษฐ์
โดย รสิกา อังกูร - Sunday, 11 February 2007, 08:12PM

รุ่น 1-30 วัน ของพี่ตุ๊ (บ้านภาพร) น่ารักน่าชังมากเลย..ไม่ทราบว่าไปขอทำใบพันธุ์ประวัติรึยัง แล้วมีรูปถ่ายรึเปล่า เดี๋ยวเป็นแบบ no record เหมือนของบ้านฮานามิที่กำลังจะตามมาเร็ว ๆ นี้นะคะ  เพราะบ้านโชกุนบอกว่าต้องเอารูปถ่ายมาเป็นหลักฐานประกอบการขอใบพันธุ์ประวัติด้วย ตรงนี้สิกลุ้ม..ขอถ่ายย้อนหลังได้มั้ยจ๊ะ..ลุงเพื่อนฯ จะหาภาพเด็ด ๆ ให้ค่ะ

โดย k. niyomluck - Sunday, 11 February 2007, 09:50PM

บางแก้วที่เป็นตัวจำลอง (ที่อยู่บนเวที่) ที่ว่าน่ารักนะมาร์คน้อยไปหน่อยอะ (สีไม่พอดิ) อิอิ ส่วนการประกวดได้แค่ที่ 2 แพ้ลูกกรอกคับ (เราบรีดหมาใหญ่เกินไปเองคับ)

โดย yod sun junior - Monday, 12 February 2007, 10:28PM
  น่ารักจัง บรีดยังงัยคะ มีกี่ตัว ...เอ้ย ...กี่คน สงกะสัย ดีเอ็นเอ เหมือนพ่อพันธุ์ แม่พันธุ์ เด๊ะ เนอะ  อ้าว ตาร้อนผ่าว ๆ นะเนี่ย..อิ อิ..

โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Wednesday, 14 February 2007, 11:38AM
  ท่าทางคุณพ่อตุ๊ จะเห่อน่าดูเลยนะครับ เห็นยิ้มแก้มปริเลย แล้วน้องชื่ออะไรครับ (ต้องเรียกหลานสิ) ยังไงขอให้สุขภาพแข็งแรงกันถ้วนหน้าทั้งครอบครัวนะครับ กัดฟัน
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Wednesday, 14 February 2007, 01:38PM

รุ่นนี้บรีดเองเชียวเห็นได้ข่าวว่าบรีดมาตั้งสิบกว่าปีไม่ใช่หรือ ?

ไม่ทราบว่า จะปล่อยเท่าไร?

สายลพบุรีท่าทางโตขึ้นจะดุเพราะอยู่ใกล้ป่าหวาย ดูแล้วไม่เห็นมารค์กิ้ง ขนก็ไม่มี อย่าโก่งราคานะครับ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Monday, 12 February 2007, 01:08PM

เพิ่งจะรู้ที่มาของชื่อ Tripple A เมื่อคืนนี้ได้ดูหนังเกี่ยวกับสงครามเวียตนาม ในหนังสารคดีบอกว่านักบินอเมริกันกลัวเจ้าปืนต่อสู้อากาศยานของพวกเวียตนามเหนือ (เวียตกง) มาก เจ้าปืนที่ว่ามีชื่อว่า Tripple A  จึงคิดถึงชื่อคุณเอได้ ไม่ทราบว่าถูกต้องหรือเปล่า ?

ส่วนจรวดนำวิถีที่เวียตกงใช้ประสานกับปตอที่ว่านี้ก็คือ แซม

Tele-Guide Rocket

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Monday, 12 February 2007, 02:02PM

คงไม่ใช่หรอกครับพี่พชร ก้อคิดลึกไปได้...อิอิ ผมก้อตั้งไปเรื่อยตามใจที่ชอบอ่ะครับ ไม่มีไรแอบแฝงครับพี่ จริงๆ นะ

โดย นาย ศิริเกียรติ พรหมหิตร - Monday, 12 February 2007, 11:08AM
  อยากทราบผลการประกวดบางแก้ว แต่ละรุ่น ครับ ยังไงเพื่อนๆพี่ๆคนไหนทราบ รบกวนช่วยลงหน่อยนะครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew