พาด็อตคอมไปออกสังคมที่งานเกษตรแฟร์
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 3 February 2007, 09:58PM

เช้านี้  พาด็อตคอมไปออกสังคมที่งานเกษตรแฟร์

ฟังจากคุณพชรว่ามีบางแก้วมาประกวดไม่มากนัก

ก็เลยลากด็อตคอมลงสนามทั้งรองเท้าแตะ   ไปช่วยสร้างบรรยากาศ

แม้จะมีบางแก้วมาประกวดไม่มาก  แต่ต้องชมว่าเป็นการประกวดที่ให้ความรู้ผู้ชมไปด้วย

หลังจากวิ่งรอบสนามให้กรรมการดูแล้ว  บางแก้วจะถูกจับไปวางบนโต๊ะทีละตัว  ให้กรรมการพิจารณา  กรรมการมี 3 ท่าน  ใช้คะแนนเอกฉันท์ตัดสิน  โดยมีหมอนิสิตบรรยายให้ความรู้ผู้ชมผ่านลำโพงบนโต๊ะ

ตอบ: พาด็อตคอมไปออกสังคมที่งานเกษตรแฟร์
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 3 February 2007, 10:07PM

รุ่น 12- 24 เดือน  เพศผู้ มี 2 ตัว  นอกจากด็อตคอมแล้ว  ยังมีน้ำทองจากคอกเพชรศรีเงิน  พิษณุโลก

ที่เห็นเฉพาะหัวคนและหางหมาในรูปบน  คือ ดาบศักดิ์  และ น้ำทอง สีขาว-น้ำตาล

ผลปรากฏว่า   ด็อตคอมได้ที่ 2 ของรุ่น   ได้ถ้วยและอาหาร/ของใช้สุนัขมามากมาย  คุ้มค่าสมัคร 300 บาท

นอกจากนี้  บางแก้วตัวอื่นที่จำได้ก็มี ไมโล  แตงโม  ผ้าไหม  ฯลฯ

แต่แบตหมดเสียก่อน  เลยไม่มีรูปมาให้ดู

ใครถ่ายไว้บ้าง  เอามาให้ดูด้วยนะ

ตอบ: พาด็อตคอมไปออกสังคมที่งานเกษตรแฟร์
โดย รสิกา อังกูร - Sunday, 4 February 2007, 08:34AM

ขอแสดงความยินดีกับดอทคอมนะคะ อีกไม่นานตำแหน่ง TH.CH. ก็ต้องเป็นของดอทคอมแน่ๆ

บ้านฮานามิ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Monday, 5 February 2007, 08:45AM

รายงานผลการประกวดบางแก้วแบบย่อๆเพราะระหว่างงานประกวดมีภาระกิจอื่นๆที่ต้องประสาน

เพศเมีย จำอายุไม่ได้ รางวัลชนะเลิศ คอกภาพร พี่ตุ๊ช่วยรายงานด้วย

เพศผู้                       รางวัลชนะเลิศ คอกเพ็ชรศรีเงิน ชื่อน้ำทองBest of Breed          รางวัลชนะเลิศ คอกเพ็ชรศรีเงิน ชื่อน้ำทองของดาบตำรวจศักดิ์วิชิต ศรีเงิน เลขา ฯสมาคม ฯพิษณุโลก

ถ้วยพระราชทานเจ้าฟ้าหญิงจุฬาลงกรณ์วไลลักษณ์

Best in Show สุนัขไทยถ้วยพระราชทาน สุนัขหลังอาน ของคุณสมศักดิ์ กันทณะ (ถ้าสะกดผิดของอภัยด้วย)

โดย Dotcom \M/ - Tuesday, 6 February 2007, 04:42PM

ขอบคุณคุณรสิกา   งานนี้เขาไม่ได้แข่งแบบเก็บคะแนน c.c

บางคนเรียกงานแบบนี้ว่า  งานวัด

แต่คิดว่า งานแบบนี้ที่มีการให้ความรู้กับผู้เลี้ยงและผู้ชม   น่าจะมีประโยชน์ไม่น้อย    สมควรที่งานระดับอินเตอร์จะได้เอาไปประยุกต์ใช้บ้าง

กำลังเที่ยวขอรูปด็อตคอมมาโชว์อยู่    ยังไม่ได้เลย

เอารูปอะราชิที่ได้ถ้วยในงานเดียวกันเมื่อ 2 ปีก่อน  ไปดูก่อนละกัน

จาก http://www.vet.ku.ac.th/activities/act_48/dogshow_48/index_3.html

โดย Dotcom \M/ - Tuesday, 6 February 2007, 04:39PM

เอารูปเก่าด็อตคอมมาให้ดูว่า  พอจะมีส่วนเหมือนอะราชิไหม กัดฟัน
โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Wednesday, 7 February 2007, 06:00PM

พอดีวันนั้นผมรีบกลับก่อนที่จะเริ่มมีการประกวด แต่ก็ได้ไปเดินดูการประกวดรูปถ่ายสุนัข ใน 66 รูป มีรูปบางแก้วอยู่ถึง 7 รูป น่าจะเป็นพันธุ์ที่มีรูปถ่ายมากที่สุดสำหรับงานประกวดครั้งนี้(เจ้าของสุนัขพันธุ์อื่นคงไม่ว่ากันนะครับที่ขอคุยซะหน่อย) โดยเฉพาะมาจาก ครอบครัวลิ้มทองกุล ถึง 5 รูป(คุ้นๆนามสกุลนี้จัง) และแต่ล่ะรูปชื่อเจ้าของที่ส่งรูปก็ไม่ซ้ำกันเลย เดาว่าน่าจะมีเลี้ยงไว้ที่บ้านอย่างน้อย 3-4 ตัว ส่วนอีก 2 รูปมาจาก คุณณัฐนาถ ชุนหงษ์ และคุณโสภินัฎ เข็มวิชัย ซึ่งผมก็ไม่แน่ใจว่ามีคนไหนเป็นสมาชิกของชุมชนคนรักบางแก้วบ้างหรือเปล่า(ถ้ามีก็ช่วยเอารูปมาให้คนที่ยังไม่ได้ดูได้ดูกันหน่อยสิครับ) เสียดายผมไม่มีอุปกรณ์ที่จะช่วยถ่ายรูปมาให้ดูกัน ภาพก็น่ารักดีทุกรูปเลยพร้อมกับคำบรรยายรูปขำๆ แต่เสียดายไม่ได้รางวัลที่ 1 แต่ได้มาโชว์รูป ผมก็ว่าได้เป็นการมาโปรโมทสำหรับบางแก้วแล้วครับที่สำคัญขอย้ำ "เป็นพันธุ์ที่มีรูปถ่ายมากที่สุด"(สำหรับงานนี้)  เห็นด้วย

โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 15 February 2007, 05:01AM

เมื่อวาน  มีโอกาสพาด็อตคอมไปเอ็กเรย์ข้อสะโพกที่โรงพยาบาลสัตว์เกษตร   เลยแวะไปขอรูปมา  ต้องขอขอบคุณฝ่ายประชาสัมพันธ์  คณะสัตวแพทย์ ม.ก ที่ได้เอื้อเฟื้อรูป มา ณ ที่นี้

ดูได้ที่  http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=2486

โดย wanchai lumpu - Sunday, 25 February 2007, 01:29PM

เจ้าด๊อดคอมดูสง่าดีครับเป็นลูกหลานใครเหรอครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew