รบกวนช่วยติชมด้วยครับ
โดย orawan suudom - Saturday, 3 February 2007, 10:40AM

อายุ 1 เดือน 15 วัน มี 6 ตัวช่วยติชมด้วยครับ ผมเลี้ยงตัวพ่อ แม่โดย ให้กินอาหารยี่ห้อโปรฟอมานผสมกับเนื้อเพ็ดดีกรีกระป๋อง และให้กินแคลเซียมด้วย ระหว่างท้องก็ให้กินบำรุงเลือด ส่วนตัวลูกก็กินอาหารเม็ดผสมนมสุนัข และให้กินนมแม่ด้วยครับ

ตอบ: รบกวนช่วยติชมด้วยครับ
โดย orawan suudom - Saturday, 3 February 2007, 10:41AM

ตัวที่ 2 ครับ
โดย orawan suudom - Saturday, 3 February 2007, 10:42AM

ตัวที่ 3 ครับ
โดย orawan suudom - Saturday, 3 February 2007, 10:42AM

ตัวที่ 4
โดย orawan suudom - Saturday, 3 February 2007, 10:43AM

ตัวที 5
โดย เพื่อน . - Saturday, 3 February 2007, 11:44AM
  ลูกหมาน่ารัก สุขภาพดีทุกตัวเลยครับ
โดย อนุวัฒน์ กุลสอน - Saturday, 3 February 2007, 12:00PM

น่าร๊าก...ก......ก     กันทั้งนั้นเลย  ยังไงอย่าลืมพาเค้าไปทำวัคซีนกันนะครับ  อายุได้ 6 สัปดาห์กันแล้วนิ่  อย่ารอช้า  อันตรายจากโรคภัยไข้เจ็บ มันจ้องมองเราอยู่นะ  

ด้วยความห่วงใยในบางแก้วทุกตัว 

โดย orawan suudom - Saturday, 3 February 2007, 12:16PM

ขอบคุณมากครับ ผมพาเค้าไปฉีดวัคซีนที่รพ.เกษตร แต่คุณหมอบอกว่าต้องอายุ 2 เดือนก่อนถึงจะฉีดได้เพราะมีภูมิต้านทานจากแม่อยู่ครับ ก็เลยถ่ายพยาธิและตรวจสุขภาพก่อนครับอีก 2 อาทิตย์ค่อยพาไปที่รพ.เกษตรครับ แต่ซนมากๆๆๆๆเลย จับไม่ไหว

โดย p.t. ระนอง - Saturday, 3 February 2007, 01:15PM
  หุหุหุ...คลาสสิคที่สุดเลยเจ้าตัวที่สามนี่นะ ยิ่งมองดูนานๆยิ่งอยากได้แต่เจ้าของคงไม่ให้นะสิอิอิอิ...
โดย แม่แตงโม บ้านวัดไตรฯ - Saturday, 3 February 2007, 01:34PM

แล้วตัวที่ 6 หายไปไหนคะ มีตัวผู้กี่ตัว ตัวเมียกี่ตัว แล้วจะเลี้ยงไว้เองทั้งหมดเลยเหรอคะ ตัวไหนเป็นตัวผู้ ตัวไหนเป็นตัวเมียช่วยบอกด้วยนะคะ แต่น่ารักทุกตัวเลย...อยากได้มั่งจัง (ที่เห็นเป็นลูกสาวตอนเด็ก ๆ ตอนนี้จะ 2 ขวบแล้วค่ะ อยากหาเพื่อนให้อยู่เหมือนกัน..แต่ก็กลัวเค้าจะกัดน้อง...ลูกคนเดียวค่อนข้างจะขี้อิจฉา..)
โดย orawan suudom - Saturday, 3 February 2007, 03:19PM

ตัวที่ 1-2 เป็นตัวผู้ นอกนั้นตัวเมียครับ ตัวที่ 6 โพสไม่ได้ไม่รู้ทำไมแต่น่ารักนะ ตาโตตัวอ้วนเลย แต่คงจะแบ่งขายเพราะเลี้ยงทั้ง 8 ตัว(รวมพ่อ-แม่)ไม่ไหวแน่เพราะตอนที่เลี้ยงตัวพ่อ-แม่ค่าอาหารของเค้าก็เดือนละประมาณ 4,000 กว่าบาทแล้ว แต่ถ้าจะซื้อไปเลี้ยงรวมกับสุนัขโตกลัวเค้าจะโดนกัดครับ เราไม่เคยเลี้ยงมาก่อน ต้องเปิดหนังสืออ่านก่อนเลี้ยงด้วย ตอนแรกที่เลี้ยงซื้อมาตัวเดียวแต่เค้าร้อง สงสารก็เลยต้องซื้ออีกตัวเพื่อเป็นเพื่อนกันอายุเท่ากันก็ไม่มีปัญหาอะไร ตัวพ่อ แม่ไม่เคยป่วยเลยนะครับ สุขภาพดีมากๆ พาไปวิ่งออกกำลังกายนอกบ้าน และพาไปเที่ยวทะเลด้วย ไปตรวจสุขภาพบ่อยๆเราเลี้ยงเค้าอย่างดีที่สุด ลูกเค้าก็เลยออกมาแข็งแรง น่ารัก ครับ

โดย น้องฮัช รูปหล่อ - Saturday, 3 February 2007, 07:55PM

ไม่รู้ว่าเจ้าของ เลี้ยงหมดเลยหรือคะ ท่าทางภาระหนักมากนะคะ อยากแบ่งเบาภาระจัง อยากได้ตั้วที่สามจังงะ ทำยังไงดี จะเอาไปไว้เพื่อนน้องฮัช แต่จะให้อยู่บ้านพี่สาวทีมีสนามกว้างขวางนะคะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew