"หนูเป็นสาวแล้วค่ะ"
โดย Dumilk .. - Wednesday, 31 January 2007, 09:40PM

ห่างหายจากการโพสไปเสียนาน  มาคราวนี้ขอเอารูปเจ้าลูกมาอัพเดตหน่อยค่ะ

ตอนนี้อายุ 9 เดือนแล้ว ความดื้อ+ความซน เริ่มจางหายไป แต่ก็ยังคงเหลือลายไว้บ้าง

ส่วนความดุ ยังไม่เห็นแววเลยค่ะ  ถ้ามีใครเข้ามาที่บ้าน จะเริ่มด้วยการเห่าขู่ และเริ่ม

ดมๆ  ทดสอบความเป็นมิตร  จากนั้นก็กระโจนหาเค้า ในอาการที่อยากจะเล่น จะให้เค้า

ลูบหัว จนบางคนบอกว่า "เสียหมาหมด ไม่เห็นดุเลย"  แต่อันนี้โดยส่วนตัว คาดว่า เค้า

ยังไม่ออกลายมากกว่า  เป็นหมาอารมณ์ดี+เจ้าเลห์มากๆค่ะ   ตอนนี้ลัคกี้เป็นสาวแล้ว

เป็นฮีทครั้งแรก  เท่าที่สังเกตุดู อารมณ์เค้าช่วงเป็นฮีทก็ไม่เปลี่ยนสักเท่าไหร่ อาจมี

หงุดหงิดบ้าง บางครั้ง +  ไม่ค่อยจะกินอะไร  นอกนั้นปกติค่ะ

ปล.ป้าชัชค่ะ   เอารุปมาโพสให้ดูแล้วนะจ๊ะ   จะพยายามเอามาโพสลงเรื่อยๆค่ะ

รูปที่ 1  อายุประมาณ เดือนครึ่ง

ตอบ: "หนูเป็นสาวแล้วค่ะ"
โดย Dumilk .. - Wednesday, 31 January 2007, 09:42PM

รูปนี้ตอนประมาณ  3 เดือน
โดย Dumilk .. - Wednesday, 31 January 2007, 09:43PM

รูปนี้ ปัจจุบันค่ะ 9 เดือน
โดย Dumilk .. - Wednesday, 31 January 2007, 09:47PM

Act. 2    ทำเป็นตีหน้าเศร้า....เพราะอยากออกไปเดินเล่น
โดย Dumilk .. - Wednesday, 31 January 2007, 09:45PM

Act.3
โดย ป้าชัช swine - Thursday, 1 February 2007, 09:07AM
  สวยและดวงตาดูมีชีวิตชีวา ท่าทางจะซนเอาเรื่อง ขอบคุณมากค่ะ ที่เอารูปมาลงให้ดู เพราะได้ฟังเรื่องของเค้ามาตั้งแต่ยังเป็นเด็กน้อยเลย แล้วที่ภูเก๊ตมีนมเม็ดให้หนูกินไหมจ๊ะ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 1 February 2007, 09:50AM
  กลับมาอีกทีสวย อึ๋ม น่ารักจังจ้า ยักคิ้ว
โดย Dumilk .. - Thursday, 1 February 2007, 10:23AM

ตอบป้าชัชจ้า....

นมอัดเม็ดเจ้าลูกยังได้กินอยู่ค่ะ  วันก่อนมิ้ลขึ้นกรุงเทพ เลยแวะซื้อจากที่จิตรลดา

มา 6 กล่องค่ะ ตอนแรกอยากจะซื้อตุนไว้แยะๆ แต่กลัวมดมันจะขึ้นซะก่อน

เดี๋ยวหมดแล้วค่อยฝากให้เพื่อนซื้อให้ค่ะ  ตอนนี้รู้แหล่งที่ขายแล้ว

แต่ก็แปลกนะค่ะป้า  ที่ภูเก็ตไม่มีขายเลยจริงๆ  บางทีไปถามที่ร้านเกี่ยวกับสุนัข

เค้ายังไม่รู้กันเลย ว่ามีของสวนจิตรฯ ด้วย

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew