ชมรมไทยบางแก้วประเทศ ไทย สาขาเชียงใหม่ จัดประกวดสุนัขบางแก้ วชิงถ้วยพระราชทาน
โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 12 November 2004, 12:14PM

ตอบ: ชมรมไทยบางแก้วประเทศ ไทย สาขาเชียงใหม่ จัดประกวดสุนัขบางแก้ วชิงถ้วยพระราชทาน
โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 12 November 2004, 11:18AM

คุณพินิจ
ผมได้ส่งอีเมล์ไปให้คุณแล้ว
ถ้าต้องการให้กระทู้เด้งไปอยู่หน้า  ๑ 
จะต้องมีการตอบกระทู้หรือให้ข้อมูลเพิ่มเติมอย่างต่อเนื่อง
จะได้ไม่ถูกกระทู้อื่นแซงจนตกอันดับไปอยู่หน้าหลัง
ลองเล่าเรื่องราวต่างๆที่น่าสนใจให้เพื่อนๆฟังดูก็ได้นะครับ
เช่น  แนะนำเกี่ยวกับการเลี้ยงบางแก้วในภาคเหนือ
หรือตามคุณพสุธา  คุณกฤษฎ์ คุณรัฐวิสุทธิ์  มาร่วมตอบกระทู้ก็ได้
ช่วยสมัครสมาชิก  ล็อกอินเข้ามาตอบหน่อยนะครับ
ถ้าใช้ test test แล้ว   อาจไม่รู้ว่าเป็นใคร
ตอบ: ชมรมไทยบางแก้วประเทศ ไทย สาขาเชียงใหม่ จัดประกวดสุนัขบางแก้ วชิงถ้วยพระราชทาน

หวัดดีครับ พอดีผมก็เป็นหนึ่งในสมาชิกของชมรมไทยบางแก้งแห่งประเทศไทย สาขาเชียงใหม่ แต่บ้านอยู่เชียงราย ตอนนี้ผมได้เข้าไป post ลงในกระทู้ ของchiangraitoday.com พอดีเจอพรรคพวกอีกหลาย ๆ คนที่เลี้ยงบางแก้วไว้ ก็จะพยายามเข้าไปชักชวนให้ไปร่วมงานด้วย และจะพยายามติดต่อ ส่งข่าวอย่างต่อเนื่อง

เหลืออีกไม่ถึง เดือน งานประกวดจะเริ่มต้นแล้ว ชาวบางแก้ว ทั้งหลาย อย่าพลาดเดขาด ช่วงที่แข่งขัน หากมีเวลาก็สามารถที่จะแวะเที่ยวที่ต่าง ๆ ได้ ช่วงนั้นอากาศกำลังหนาว ดีมากนะ

โดย สรชน คอกขุนนางไทยบางแก้ว - Tuesday, 23 November 2004, 07:57PM

ไม่ทราบว่า ทางเพื่อน ๆ ที่รักบางแก้ว ที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้ว จะมาร่วมไหมหนอ อยากให้แสดงความเห็นบ้างนะ

โดย ไตรสิทธิ์ . - Tuesday, 23 November 2004, 08:29PM

ผมจะพยายามรวบรวมรายชื่อคอกและที่อยู่ให้มากที่สุดเพื่อที่ผู้จัดงานจะได้ติดต่อได้สะดวก   อาจมีคอกน้องใหม่ไฟแรงที่อยากส่งสุนัขไปร่วมประกวดด้วยก็ได้

ขอเชิญชวนทุกท่านทั้งมือใหม่และมือเก่า  รับเว็บไซต์และอีเมล์ ส่วนตัวภายใต้โดเมน bangkaew.com ไปใช้ฟรี 1 ปี  เป็นการเผยแพร่ชื่อเสียงของบางแก้วสู่สากล

แต่ช่วยร่วมทำบุญบริจาคเงินเข้าโครงการร่วมสานฝันสร้างบ้านพักพิงเพื่อสุนัขบางแก้ว  กันหน่อยนะครับ

ดูรายละเอียดที่ http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=272

โดย สรชน คอกขุนนางไทยบางแก้ว - Saturday, 27 November 2004, 02:42PM

ผมมีความรู้อยู่บ้างเรื่องการทำเว็บนะครับ รายละเอียดเป็นไงบ้าง ครับ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 27 November 2004, 05:37PM

รายละเอียดอยู่ที่ลิงค์ข้างบนแล้วครับ
ช่วยไปอ่านและแสดงความเห็นที่กระทู้นั้นบ้างก็ได้
เดี๋ยวคนจะสงสัยว่า  ทำไมคุณสรชนมาเล่นกระทู้นี้อย่างเดียว
ลองเล่าเรื่องคอกของคุณสรชนให้สมาชิกฟังบ้างก็ได้ว่านึกยังไงมาบรีดสุนัขบางแก้ว
ตอนนี้มีคนสมัครเข้าร่วมงานเยอะหรือยังครับ   ถ้ามีรายละเอียดเรื่องที่พัก การรับส่ง ตลอดจนการดูแลสุนัขระหว่างงาน   อาจทำให้คนอยากจูงหมาไปมากขึ้นก็ได้   ไม่เช่นนั้น  คงต้องขายตรงกับคอกที่รู้จักครับ
ฝากอีเมล์ของคุณรัฐวิสุทธิ์ อดีตเว็บมาสเตอร์ bangkaew.com มาให้อ่านกัน

สวัสดีครับอาจารย์วิเชียร

ผมอยู่ทางนี้สบายดีครับ ส่วนเรื่องสุนัขบางแก้วนั้นตั้งแต่พ่อพรเทพ(สุทธิภรณ์ ฟาร์ม)จากไปผมและเพื่อนก็ไม่มีกำลังใจที่จะทำอะไรเกี่ยวกับสุนัขบางแก้วอีกต่อไป เพราะ ผมและเพื่อนเหมือนกับขาดเสาหลักที่เป็นทั้งที่ปรึกษาและกำลังใจ ถึงแม้ว่าพ่อพรเทพท่านจะเป็นพ่อของเพื่อน แต่ผมก็รักท่าน ผมและเพื่อนคิดกันว่าให้เราสองคนตั้งตัวได้เมื่อไหร่เราจะกลับมาอีกครับ ครับ ตอนนี้ขอตั้งตัวก่อนครับ ส่วนงานที่แม่โจนั้น ผมไม่ค่อยแน่ใจว่าจะไปได้มั้ย ผมดีใจมากนะครับที่อาจารย์วิเชียรนำ bangkaew.com ไปสู่ความยิ่งใหญ่ เพราะถ้าอยู่กับผม ผมเองก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จึงจะทำได้อย่างที่อาจารย์ทำทุกวันนี้นะครับ ยังไงๆผมขอขอบคุณอาจารย์วิเชยรมากนะครับที่สานต่อในก้าวที่ใหญ่อย่างที่ผมฝันไว้ ขอให้อาจารย์มีความสุขมากๆนะครับ

ขอแสดงความเคารพอย่างสูง

รัฐวิสุทธิ์  กล่อมจิตต์

อ่าน ...ข่าวความสูญเสียของผู้บุกเบิกวงการบางแก้ว...

ขอ Post อีกวัน

วันนี้วันที่ 6 เหลืออีก 4 วันก็จะถึงวันประกวดแล้ว เพื่อน ๆ ที่ยังลังเลอยู่ ยังมีเวลาตัดสินใจอีกครับ ส่วนใครที่ตัดสินใจแล้วว่าจะไปร่วมประกวด ก็ขอต้อนรับทุก ๆ ท่านในฐานะสมาชิกชมรมคนหนึ่งครับ ส่วนเรื่องการเดินทาง หรือพิธีการต่าง ๆ สามารถขอรายละเอียดได้ที่พี่ กฤษ หรือ ตามเบอร์โทรที่ให้ไว้ได้ครับ รับรองว่า มาเชียงใหม่ ไม่เสียเที่ยวแน่ ๆ อากาศก็กำลังดี ครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew