ฮิวโก้อำลาเมืองหลวง
โดย รสิกา อังกูร - Sunday, 28 January 2007, 08:14PM

สวัสดีครับผมชื่อฮิวโก้ ชื่อเล่นว่าจุ่น ครับ  อายุ 3 เดือน พ่อผมชื่อฮ่องเต้ (เป็นพระเอกแห่งบ้านโชกุน) แม่ผมชื่อ ลูกจัน (สาวสวยแห่งบ้านฮานามิ) วันนี้ผมมาทักทายเพื่อน ๆ ในเว็บ เพื่อจะบอกว่าท่านพ่อของผม (พ่อต๋อย) มีภารกิจอันยิ่งใหญ่ให้ผมทำ ผมจึงมีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ..และนี่คือ..เรื่องราวสั้น ๆ และตัวกระผมเองครับ
ตอบ: ฮิวโก้อำลาเมืองหลวง
โดย รสิกา อังกูร - Sunday, 28 January 2007, 08:23PM

ภารกิจที่พ่อต๋อยบัญชามาก็คือ ส่งผมไปปกครองแดนใต้ ผมต้องไปคุมสวนยาง และสวนทุเรียน ของลุง ชื่อว่า อ.ชัยโรจน์ อังกูร อยู่ที่วิทยาลัยเทคนิคหาดใหญ่ครับ ผมอยากจะบอกพ่อว่า..เรื่องเล็กครับ..สำหรับผมพ่อไม่ต้องเป็นห่วง..พ่อกับลุงนันท์บอกผมว่าผมหล่อมาก..โครงสร้างสวย ขาหน้าสวย ฉลาด จิตประสาทดีเยี่ยม เสียแต่ซนไปนิด (เพราะความเป็นแมนน่ะครับพ่อ) ถ้าใครที่อยู่ทางใต้อยากรู้จักผม ลองไปเยี่ยมเยียนกับผมได้นะครับ ผมมีภาพหล่อ ๆ ของตัวเองมาฝากด้วยครับ
โดย รสิกา อังกูร - Sunday, 28 January 2007, 08:29PM

วันพรุ่งนี้ผมจะเดินทางแล้วครับ โดยเครื่องบิน เที่ยวบินที่ TG239 กรุงเทพฯ-หาดใหญ่..พ่อกับแม่ต้องไปส่งผมนะครับ เพราะผมยังไม่เคยเห็นหน้าป้าการ์ ที่จะมารับผมเลย ผมรู้แต่ว่าป้าการ์ เป็นนางพยาบาลที่รัก the dog มากๆ คนหนึ่ง แต่ผมก็ยังไม่ชัวร์ว่าหน้าตาจะเป็นอย่างไร ต้องไปเป็นเพื่อนผมก่อนนะครับ

โดย รสิกา อังกูร - Sunday, 28 January 2007, 08:32PM

ว่าแต่ว่า ย้งยี้ พี่น้องร่วมท้องของผมที่กิน เล่น นอนคุยกันทุกคืน จะเป็นยังไงบ้างน๊า
โดย รสิกา อังกูร - Sunday, 28 January 2007, 08:33PM

เรานอนคุยกันอย่างนี้ทุกคืนจริง ๆ นะครับ
โดย รสิกา อังกูร - Sunday, 28 January 2007, 08:36PM

พ่อครับ พ่อครับ ผมขอกระซิบถามหน่อยย้งยี้รู้เรื่องนี้รึยังครับ แล้ว แม่ลูกจัน กับน้าฮานามิด้วยรู้เรื่องนี้รึเปล่า
โดย รสิกา อังกูร - Sunday, 28 January 2007, 08:38PM

พ่อจ๋า..หนูได้ยินหมดแล้ว พวกเรารู้กันหมดแล้ว พ่อให้ย้งยี้ไปด้วยนะ ฮิวโก้จะได้มีเพื่อนเล่นไง
โดย รสิกา อังกูร - Sunday, 28 January 2007, 08:40PM

พวกเรารู้ว่าไปไม่ได้ และเข้าใจแล้วค่ะ..เพราะฮิวโก้เป็นชายชาติทหารตัวเดียวในบ้านจึงต้องไปทำหน้าที่ของลูกผู้ชาย ถ้าอย่างนั้นคืนนี้พวกเราขอเลี้ยงส่งฮิวโก้หน่อยนะคะพ่อ
โดย รสิกา อังกูร - Sunday, 28 January 2007, 08:45PM

ทุกคนไม่ต้องเป็นห่วงนะครับ ดูอย่างเป็นต่อสิ ยังต้องไปคุมแดนตะวันออกเลย หน้าผมน่ะ เหมือนเด็กใต้ออก..กลมกลืนไม่ต้องเป็นห่วง  ได้ข่าวว่า แม่เหน่งก็จะส่งน้าฮานะ(ฮานามิ) ไปคุมแดนเหนือเหมือนกัน แต่ยังไม่รู้วันไหนเท่านั้น แฮ่ะ แฮ่ะ

โดย รสิกา อังกูร - Sunday, 28 January 2007, 08:51PM

ฮิวโก้หลานรัก..แล้วส่งข่าวคราวถึงกันบ้างนะ ทีนี้ใครจะเป็นเพื่อนเล่นกับน้าฮานะ ล่ะ ขอให้ฮิวโก้มีความสูขกับครอบครัวของลุงต่ำนะจ๊ะ เพราะเด็ก ๆที่นั่น โดยเฉพาะพี่ปูนปั้น กับ พี่ปุกแป้ง และก็ เจ้าฟรุ๊ค คอยต้อนรับอยู่แล้ว อย่าลืมส่งเมล์มาคุยกันบ้างนะ ถ้าส่งไม่เป็นให้ลุงต๋ำส่งให้ก็ได้ น้าอยู่ทางนี้จะคอยให้แม่เหน่งติดตามถามข่าวบ่อยๆ จ้ะ แล้วอย่าไปแอบมีกิ๊กเป็นสาวใต้ล่ะ...ฝากคุณPT ระนอง อยู่ใต้เหมือนกัน อย่าลืมแวะไปเยี่ยมหลานหน่อยนะคะ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Monday, 29 January 2007, 12:30AM

ยงยี้คงคิดถึงฮิวโก้แย่เลยน้า      แต่เพื่อหน้าที่ลูกผู้ชายจ้า

ลุงข้าวตังจารอโบกมือให้ฮิวโก้ตอนเครื่องบินบินผ่านครับ

โดย เพื่อน . - Monday, 29 January 2007, 01:24AM

เห็นหน้าฮิวโก้(เจ้าจุ่น) รู้สึกคิดถึงมันเหมือนกัน แต่เขาก็ไปอยู่ที่ใต้ก็คงมีความสุขไม่น้อย เพราะมีที่กว้างๆให้เขาวิ่งเล่น อากาศก็ดี เขาคงมีความสุขจนลืมเมืองกรุงแน่ๆเลย เจ้าย่งยี้ก็คงเหงาบ้างแต่ก็มีน้าฮานะ กับคุณแม่ลูกจันทร์ ก็คงเหงาสักวันสองวัน

ว่าแต่คุณพ่อคุณแม่เถอะ คงจะคิดถึงจนน้ำตาไหลพรากๆแน่ๆเลย คุณพ่อต๋อยต้องคอบปลอบใจคุณแม่เหน่งให้ดีๆนะครับ หรือว่าคุณแม่เหน่งต้องคอยปลอบใจพ่อต๋อยก็ไม่รู้? สงสัยจัง

โดย p.t. ระนอง - Sunday, 28 January 2007, 08:50PM

แง๊แง๊..แหง๊กๆๆ..คิดถึงฮิวโก้สงสารฮิวโก้จังเลย ขอให้ทำหน้าที่ให้สมศักดิ์ศรีนะฮิวโก้ ยูริขอเลี้ยงส่งด้วยฮับ
โดย yod sun junior - Monday, 29 January 2007, 06:54AM

น่ารักจริง ๆ รู้การ รู้งาน เป็นความสุขของบางแก้วแน่ ๆ ที่จะได้เป็นเจ้าของสวน ฮิ ..ให้รูซะมั่ง ว่าไผ เป็นไผ..นะฮิวโก้สุดหล่อ ล่ำปึ๊ก..

โดย รสิกา อังกูร - Monday, 29 January 2007, 09:10AM

ขอบคุณลุงข้าวตังครับผม  ไม่รู้ว่าผมจะได้โบกมือทักทายกับลุงรึเปล่า เพราะแม่บอกว่าเขาต้องโหลดผมลงใต้ท้องเครื่อง แต่ผมจะรับทราบไว้ครับว่าลุงข้วตังรอส่งผมอยู่

ลุงนันท์ครับ..ผมก็คงคิดถึงลุงนันท์เหมือนกัน..คิดถึงทุกคนทางนี้ แต่แม่บอกว่าทุกปีแม่ต้องไปหาดใหญ่อยู่แล้ว ก็ต้องได้เจอกันทุกปี ลุงนันท์ไม่ต้องเป็นห่วงผมนะครับ พ่อน่ะคง เศร้ามากกว่าแม่แน่เลย เพราะท่าทางพ่อไม่อยากให้ผมไปแล้วล่ะ ผมแอบได้ยินว่าพ่ออยากส่งผมประกวด เพื่อปั้นผมให้เป็นนายแบบมากกว่า

ขอบคุณครับคุณวันทนีย์..ผมจะทำหน้าที่ให้ดีที่สุด เท่าที่ลูกหมาจะทำได้ เพื่อเกียรติยศของชาวบางแก้วสืบไปครับ

โดย รสิกา อังกูร - Monday, 29 January 2007, 09:12AM

ฝากบอกพี่โอ๊ค และน้าต้นด้วยว่า เจ้าจุ่นของพี่โอ๊คและน้าต้นก็คงคิดถึงพี่โอ๊คและน้าต้นเหมือนกัน อย่าลืมเจ้าจุ่นจอมซนตัวนี้นะครับ..

โดย รสิกา อังกูร - Monday, 29 January 2007, 09:15AM
  เช้านี้แม่ทำกับข้าวพิเศษให้ผมกินด้วย และบอกพ่อว่าให้ฮิวโก้กินให้เยอะกว่าตัวอื่นด้วยนะ เพราะต้องเดินทางไกล..แม่ครับ..หาดใหญ่ไกลมากหรอครับ..พ่อเองก็ป้อนกล้วยและ indiet ให้ผมด้วยเมื่อเช้าผมล่ะอิ่มน่าดูเลย..ว่าแต่ผมจะเมาเครื่องบินมั้ยน๊า
โดย oak _bangkaew - Monday, 29 January 2007, 01:33PM

ลาก่อนนะ เจ้าจุ่น (ชื่อเล่น ฮิวโก้) จะไม่ลืมจุ่นเลยว่าจุ่นนั้นซ่าส์เพียงใด  ขอให้โตไวๆน่า

พี่โอ๊ค

โดย oak _bangkaew - Monday, 29 January 2007, 01:36PM

ชาลี : พี่จุ่นไม่ต้องห่วงทางนี้นะเดี๋ยว ชาลีจะคุมบ้านเอง  รับรองพ่อต๋อยกะแม่เหน่ง จาหายเส้าแน่นอน(เพราะ ข้านั้นน่ารักสูดยอด 5555)
โดย เพื่อน . - Monday, 29 January 2007, 02:47PM

และแล้ว นิทานเรื่อง ฮิวโก้ ต้องจากบ้านก็จบลง โดยคุณแม่เหน่งและคุณพ่อต๋อยเกเร ไม่ยอมส่งลูกชายสุดที่รักไปอยู่ทางใต้ คงให้อยู่เป็นอย่างเป็นสุข ณ.ที่วังฮานามิต่อไป

โดย เพื่อน . - Monday, 29 January 2007, 03:31PM
  ไม่ใช่ซินะต้องเป็นนิทานเรื่อง ฮิวโก้พเนจร ดีกว่า
โดย p.t. ระนอง - Monday, 29 January 2007, 08:17PM
  อ๊าว...ตกลงไม่ไปแล้วเหยอ..ดีใจจังเลย ว่าจะไปเยี่ยมชมที่หาดใหญ่แล้วเชียว แต่ถ้าเป็นผมก็คงทำใจไม่ได้เช่นกันครับ
โดย รสิกา อังกูร - Monday, 29 January 2007, 08:44PM

ใช่แล้วครับ...ตกลงพ่อต๋อยกะแม่เหน่งทำใจจำจากผมไม่ไหว ผมน่ะแอบเห็นพ่อต๋อยน้ำตาคลอด้วยล่ะ แต่ไม่อยากจะพูด กลัวจะยิ่งเศร้า..ใจจริงผมน่ะแอบดีใจสุดขีดเหมือนกัน..เสร็จโจร..ไม่ต้องไปเป็นพระเอกชาวสวนแล้วคร้าบบบบ..ขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วง และเป็นกำลังใจให้กับครอบครัวของผมคร้าบ

โดย p.t. ระนอง - Monday, 29 January 2007, 08:51PM

ดีใจด้วยฮับฮิวโก้
โดย รสิกา อังกูร - Monday, 29 January 2007, 09:09PM

ฮิวโก้เลยอดเจอคุณ P.T.ระนองเลย แต่ถ้าวันไหนคุณ P.T.ระนองมากรุงเทพฯ ก็แวะมาหาผมได้นะครับ จะต้อนรับอย่างดีเลยเชิญที่บ้านฮานามิ(เมืองทอง) ครับ

โดย รสิกา อังกูร - Monday, 29 January 2007, 09:19PM

ด.ช.มานะ..รูปชาลีรูปนี้พ่อต๋อยกะแม่เหน่งเคยเห็นแล้ว ขอรูปใหม่หน่อยนะ จะเอาขึ้น desktop

น้องชาลีครับ..ขอบคุณนะครับที่จะช่วยดูแลบ้านแทนพี่  ตอนนี้พี่ว่าเรามาร่วมเป็นแก๊งจอมมารกันดีกว่า เพราะตอนนี้พ่อต๋อยตั้งฉายาให้พี่กะพี่ย้งยี้ว่าเป็นจอมมารดำ-ขาว ถ้าน้องมาอีกตัวก็จะเป็น จอมมารดำ-ขาว-อ้วน พวกเราจะร่วมกันดูแลบ้านแม่เหน่งกะพ่อต๋อยให้สนุกไปเลย..ตอนนี้แม่ชอบชมว่าพวกเราชอบอ่านหนังสือพิมพ์และโบรชัวร์ต่าง ๆ มาก เพราะกระจายเต็มบ้านทุกวันเลย รองเท้าพ่อกะแม่ก็ถูกสำเร็จโทษไปแล้ว 3 คู่ ผ้าขนหนูอีก 3 ผืน ชุดให้น้ำในกรง 2 ชุด และอีกฯลฯ ฝีมือของพวกเราทั้งนั้น สนใจมั้ยล่ะ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Tuesday, 30 January 2007, 11:54AM
  อ่านเจอว่าจะส่งฮิวโก้ไปหาดใหญ่ ยังตกใจว่า พ่อกับแม่จายย้ายกับป๋มจัง ป๋มคิดถึงแย่เยย มาวันนี้ฮิวโก้ไม่ต้องไปแล้ว ดีใจจัง

แหม..คุณเหน่งขา จะสะสมบางแก้วหรือไงจ๊ะ อ่านกระทู้ไปอ่านกระทู้มา เอ๊ะ ทำไมสุนัขบางแก้วบ้านนี้เริ่มเยอะขึ้นๆ 55+

มีชื่อครบจะทุกภาษาแล้วนะจ๊ะ ไทย จีน ฝรั่ง ญี่ปุ่น ตัวต่อไปจะเอาชื่ออะไรดีน้า สเปนก็เก๋นะคุณเหน่ง (พูดจริงๆนะ)

แพ้ท้องมากหรือเปล่า ทราบหรือยังชายหรือหญิง
โดย รสิกา อังกูร - Wednesday, 31 January 2007, 10:29AM

-ตอบคุณน้อยหน่าค่ะ ชื่อสเปนก็น่าสนค่ะ แต่คำสเปนเรียกค่อนข้างยาก และมักจะยาว เลยเอาไว้ก่อน ชุดใหม่ถ้ามีก็อาจใช้เป็นสกุลเงิน เช่น เยน หยวน ดอลล่าร์ ยูโร รูปี จ๊าด ด็อง ประมาณเนี้ยค่ะ

- ลูกชายหรือลูกสาวตอนนี้ยังไม่ทราบผลเลยค่ะ

หมอนัดวันที่ 16 ก.พ. ค่ะ เห็นพ่อเค้าบอกว่าขอเป็นขาวเทา หรือขาวดำบ้างก็จะดี (บ้าบางแก้วมากไปหน่อยน่ะค่ะ) ส่วนอาการแพ้ท้องตอนนี้เกือบหายเป็นปกติแล้วค่ะ  ขอบคุณค่ะ

สำหรับฮิวโก้ พอไม่ต้องไปอยู่ใต้ ก็ทำตัวเป็นจอมมารไปแล้วค่ะ

โดย รสิกา อังกูร - Thursday, 1 February 2007, 10:06PM
  เอามาไว้หน้าแรกให้อาจารย์ชัยโรจน์ดูง่ายๆ เพราะแกแก่แล้วแกหากระทู้ที่หน้าสองไม่เจอ แถมเน็ทที่บ้านแกถ้าลมแรงก็จะเข้าไม่ได้ เห็นแกโทรมาบอกว่าแกเข้าเว็บตั้งแต่ตอนหัวค่ำ จนป่านนี้แกก็ยังเข้าไม่ได้ เห็นใจแกหน่อย
โดย oak _bangkaew - Friday, 2 February 2007, 10:06AM

อาต๋อยกะน้าเหน่งนะ  แกล้งด.ช.มานะ อีกแล้ว เราก็นั่งคิดว่าเจ้าฮิวโก้  มันจาไปคาบระเบิดมาให้นายใหม่เขาไหมน่า  คิดอยู่สักชั่วโมงมีรายงานจากลุงเพื่อนฯ ว่านิยาย ฮิวโก้พเนจร จากหนังไตรภาค  ลดเหลือแค่โฆษณาซะงั้นเนื่องจากผู้อำนวยการสร้างสั่งระงับเป็นการด่วน(อันนี้สงสัยงบไม่พอ 555)  แล้วอย่างนี้ ด.ช.มานะจะเอาค่าตั๋วคืนที่ใครอะครับ 

ส่วนเรื่องชื่อ เบบี้นั่น ด.ช.มานะ ขอให้งดชื่อ จ๊าด โดยเด็ดขาด เนื่องจากเดี๋ยวจะมีคำต่อจาก จ๊าด เป็น จ๊าด... (อันนี้ให้คิดเอง ถ้าคิดไม่ออกขอคำใบ้ที่ลุงเพื่อนฯได้ โดยให้ถามว่า จ๊าด ต่อด้วยอะไรที่ลุงเพื่อนคิดออกตอนนี้มากที่สุด อิอิ) ส่วนรูป ชาลี ด.ช.มานะไม่โพสให้หลอก เดี๋ยวจะหาว่ามานะกลัว อิอิ(จริงๆถ่ายไม่ได้เลยเนื่องจากเป้าหมายเก่งขึ้นเยอะ  ปาปาราซี่อย่างด.ช.มานะเลยได้แต่เหงื่อแตกอย่างเดียว ว่าจะลองงวดหน้าครับ)

ด้วยความห่วงใยจาก ด.ช.มานะ มุทะลุครับ

ป.ล. ด.ช.มานะขอตั้งชื่อรูปข้างล่างว่า ภาพนั่งมองอนาคตครับ

โดย oak _bangkaew - Friday, 2 February 2007, 10:05AM

ขอถามน้าเหน่งครับ อาต๋อยห้ามยุ่งจริงๆนะ

ถามว่าอวัยวะในวงกลมในรูปมันคืออะไรครับ แปลกๆด.ช.มานะไม่เคยพบที่ลูกบางแก้วตัวอื่นครับ  สงสัยจัง อิอิ

โดย oak _bangkaew - Friday, 2 February 2007, 10:14AM

ในเมื่อ ด.ช.มานะ ไม่มีรูปของชาลีมาให้ อาต๋อยกะน้าเหน่งเอาขึ้นที่เดรสทอป มานะเลยขออภัยด้วยการมอบภาพนี่ให้ (มันหาค่าไม่ได้นะครับ)
โดย รสิกา อังกูร - Friday, 2 February 2007, 02:24PM

ด.ช.มานะ....นายแน่มาก  ภาพที่เห็นน่ะมันแสดงให้เห็นว่าคนละชั้นกันน้อง...

โดย จรัญ กาลตนากูล - Friday, 2 February 2007, 02:42PM
  เพิ่งรู้ว่ามี BB บางแก้ว แถมมีเหยียดผิวกันด้วย คงดังไปทั่วโลก ไอ้ในวงกลมน่ะไปร์ทก็มีแต่ที่เห็นมันเดะๆ ของไปร์ทมันอาร์พีจี 
โดย รสิกา อังกูร - Friday, 2 February 2007, 05:10PM

ที่เห็นน่ะ นิ้วของพ่อผมครับ ของผมน่ะ จริง ๆ แล้วประมาณ M79 ที่ถล่มหนังสือพิมพ์นั่นล่ะครับ  ยิ่งกว่า อาร์พีจีอีก ขอบอก..

ขนาดลุงนันท์แกชอบคุยนักคุยหนา แกยังต้องอายเลย  ดช.มานะก็คงไม่ต้องคิดมาวัดsize กันหรอกนะ

โดย จรัญ กาลตนากูล - Friday, 2 February 2007, 05:36PM

เจอแบบนี้ เด๋วไปร์ทว่านะ ต้องมีโทมาฮอค ขีปนาวุธพิสัยใกล้และไกลตามมาแน่ๆ พวก 357 11 38 หลบไปไกล เดือดร้อนเจ๊เบียบแกอีกแน่งานนี้ พูดไปแล้วเสียววอ๊ย

โดย p.t. ระนอง - Friday, 2 February 2007, 08:33PM
  หุหุหุ...คุยกันน่ารักดีครับ อ่านแล้วอารมณ์ดีเลยเข้ามาหัวเราะคลายเครียดครับ อ่านข้อความด่วนทันใจช่วงนี้แล้วรู้สึกไม่ค่อยบายใจ
โดย เพื่อน . - Friday, 2 February 2007, 11:34PM

พวกนี้มันคุยกันเรื่องอารายกันหว่า?

รู้จักปัตตานีไหม? รู้ป่าว ที่อยู่หน้ากระทรวงกลาโหมน่ะ

ไอ้เรามันคนโบราณ แต่อินเทรนนะครับ ยุคนี้เป็นยุคอะไร เป็นยุคพระนเรศวรฟรีเวอร์ รู้ป่าว หุหุ ไม่ได้โม้....หุหุ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew