ยากทราบประวัติของเข็มเพชรครับ คุณ Jitt r
โดย Pisist Buranatanyarat - Saturday, 27 January 2007, 06:44PM

ผมเคยเห็นภาพของสุนัขบางแก้วตัวหนึ่งในอดีต และตอนนี้ผมเข้าไปดูรูปของบางแก้วตัวนี้ใน  Bangkaew gallery อยู่บ่อยครั้งมากบางแก้วตัวนี้อยู่ในหัวใจของผมมาโดยตลอด     ปัจจุบันไม่ทราบว่าหายไปไหน เพราะเวลาที่ผมเคยรู้จักเขาก็ล่วงเลยมาเป็นเวลานานพอสมควร  บางแก้วในหัวใจของผมตัวนี้ชื่อ เข็มเพชร  ขอความกรุณาท่านที่รู้จักเข็มเพชรช่วยเล่าประวัติให้หน่อยเถอะครับ  ผมเชื่อว่าปรมาจารย์บางแก้ว คือ คุณ Jitti r สามารถตอบได้อย่างแน่นอน   ช่วยผมด้วยเถอะครับคุณ jitti r  ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ตอบ: ยากทราบประวัติของเข็มเพชรครับ คุณ Jitt r
โดย p.t. ระนอง - Sunday, 28 January 2007, 12:49PM
  ผมเองก็อยากทราบเช่นกันครับ พี่ๆท่านใดพอบอกได้รบกวนช่วยหน่อยครับ
ตอบ: ยากทราบประวัติของเข็มเพชรครับ คุณ Jitt r
โดย พินิจ พัดบางซื่อ - Tuesday, 30 January 2007, 10:47AM

สวัสดีครับสำหรับผมก็เป็นน้องของพี่จิตติพอที่จะมีรูปของเจ้าเข็มเพรชอยู่ลองดูครับและที่จ. พะเยาก็ยังพอมีคนที่เล่นสายของเจ้าเข็มเพรชอยู่ลองโทรไปดูนะครับ เขาชื่อผู้กองพิมพ์ 08-18831961 08-92655735

ของขวัญวันวาเลนไทด์
โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Wednesday, 14 February 2007, 10:59AM

ผมพึ่งได้รับข้อมูลจากอ.วีระพันธ์ แห่งคอกเกรดแก้วที่กรุณาส่งประวัติเข็มเพชรมาให้ก็เลยเอาให้เพื่อนๆคนรักบางแก้วได้ดูกันเพิ่มเติม ตอนนี้เข็มเพชรอายุ 12 ปีแล้วครับแต่ยังแข็งแรงอยู่
ตอบ: ของขวัญวันวาเลนไทด์
โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Wednesday, 14 February 2007, 11:00AM

ประวัติใบเพ็ดดีกรี ส่วนแรก
โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Wednesday, 14 February 2007, 11:01AM

ส่วนต่อมานะครับ
โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Wednesday, 14 February 2007, 11:25AM

ก็ต้องขอขอบพระคุณ อ.วีระพันธ์ วิชญาปกรณ์ ที่ได้ช่วยส่งข้อมูลมาให้ด้วยนะครับ

พร้อมทั้งได้บอกว่าถ้ามีภาพบางแก้วเก่าๆในอดีตจะส่งมาให้ได้ชมกันอีก และขอเล่า

เรื่อง การไปร่วมพิธีสยามมงคล สามัคคีธรรมนำสันติสุข ที่สนามหลวงมาเมื่อวัน

อาทิตย์ที่เป็นวันสุดท้าย ไม่ทราบว่าท่านใดในพวกเราได้ไปบ้างครับยังไงก็ขอร่วม

อนุโมทนาบุญด้วยกันนะครับ เออ!ไม่รู้ว่าบังเอิญหรืออย่างไรผมได้ยืนอยู่ใกล้ๆกับคุณ

ธรรมสถิตย์ บูรณเขต คนสำคัญในวงการบางแก้ว(ขออภัยนะครับถ้าพิมพ์นามสกุลผิด

พลาด ) ที่ลงมาดูการหล่อ "พระพุทธรวมใจไทยทั้งชาติ" ซึ่งเป็นพระพุทธรูปจัดสร้าง

ขึ้นเพื่อถวายพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและสมเด็จพระราชินี พิธีการต่างๆจึงใหญ่

มาก พี่ไก่(คุณธรรมสถิตย์)ซึ่งที่บ้านก็มีโรงหล่อพระจึงลงมาดูเห็นว่าที่พิษณุโลกจะมี

งานโดยสมเด็จพระเทพฯท่านจะเสด็จไปแต่ผมก็ไม่ได้ถามรายละเอียดอะไรนัก ก็ยัง

เชิญให้เข้ามาดูในเวปบางแก้วถ้ามีเวลา แล้วถ้ามาช่วยแนะนำข้อมูลเกี่ยวกับบางแก้วจะ

ยิ่งดีมากเลย นี่ก็เลยมาเล่าสู่กันฟังกันครับ ขอให้มีความสุขกันในวันแห่งความรัก(บางแก้ว)นะคร้าบ....แก้มแดง

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew