ตอบ: แด่บางแก้วยอดนักสู้
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 25 January 2007, 02:16PM
  ทิวไผ่มีความรู้สึกนะ ต้องมีนะ เพื่อเจ้าจะได้้่มีหวังอีก 1 ก้าว เจ้าจะได้ผ่าตัด เจ้ายังมีหวัง ตอบสนองนะไผ่นะ

พี่จะรอความคืบหน้าของไผ่ แบบไม่มีวันหยุดราชการ
โดย supakorn subanphong - Thursday, 25 January 2007, 02:36PM
  ขอเป็นกำลังใจให้กับน้องเอและน้องหนิม และขอให้ทิวไผ่หายไวๆ   เจ้าทิวไผ่เป็นพ่อพันธ์คุณภาพอีกตัวหนึ่งในวงการบางแก้ว  ผมเสียดายที่ไม่ได้ลูกเจ้าทิวไผ่มา  คิดไว้ว่าสักวันหนึ่งจะเอาแม่พันธ์ไปผสม  แต่วันนี้เจ้าทิวไผ่โชคร้ายมาเจอชะตากรรมแบบนี้  ผมเชื่อว่าเจ้าทิวจะต้องหายแน่นอน เพราะเจ้าทิวมีน้องเอและน้องหนิมดูแลเอาใจใส่ดูแลอย่างดี และมีความเชื่อว่าน้องเอน้องหนิมจะต้องทำทุกวิถีทางเพื่อให้เจ้าทิวกลับคืนเป็นปกติแน่นอน
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Thursday, 25 January 2007, 03:37PM

ขอขอบคุณพี่ทุกๆ คนที่เป็นห่วงเจ้าทิวไผ่ด้วยความจริงใจครับ

โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Thursday, 25 January 2007, 04:00PM

ผมว่าน่ะ "รักแท้หาได้ยากจากคนเต็มที"

แต่

"รักแท้สามารถหาได้จากหมาพันธุ์บางแก้วครับ"

แล้วผมก็จะหลงรักเจ้าบางแก้วของผมตลอดไป......

โดย มานพ พ่อซูโม่ - Thursday, 25 January 2007, 05:52PM

เจ้า ทิวสู้ๆนะครับ ขอให้ได้รับการผ่าตัดที่สำเร็จลุล่วง แล้วจะเยี่ยมที่บ้านอีกนะครับ

โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Thursday, 25 January 2007, 06:44PM
  ยังว่าจะหาโอกาสไปดูตัวจริงเจ้าทิวไผ่และครอบครัวซะหน่อย แต่มาเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คลาดคิดอย่างนี้เกิดขึ้น ยังไงเอาใจช่วยเจ้าทิวไผ่ สู้..สู้ ยังไงเจ้าของสุดที่รักของเจ้า(เพื่อนเอกับคุณหนิม)ก็อยากให้เจ้าหายดี ให้สมกับเป็นบางแก้วยอดนักสู้ และบางแก้วแห่งเมืองละโว้ ผมก็เป็นอีกคนที่เมื่อก่อนกลัวหมามาก(ตอนเด็กเคยถูกหมาบ้าไล่กัด)แต่ก็มาเปลี่ยนความคิด รู้สึกรักหมามากขึ้นก็จากพวกเจ้าบางแก้วนี่แหละ
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Friday, 26 January 2007, 10:17AM

ขอบคุณเพื่อนวุธ และพี่ๆ ทุกคนคน แต่ตอนนี้เจ้าทิวมันร่าเริงมากๆ หมาตัวอื่นวิ่งผ่านหน้าบ้านมันจะกรรโชกเหมือนตอนปกติ และลูกหมาตัวเล็กๆ เข้าไปหามันๆ จะกัดเล่นด้วยนะ สรุปแล้วใจเจ้าทิวมันยังซ่าส์เหมือนเดิมครับ (รูปเจ้าทิวตอน ๘ เดือนครับ)

โดย แม่แตงโม บ้านวัดไตรฯ - Friday, 26 January 2007, 03:37PM
  พรุ่งนี้ขอให้ได้รับข่าวดี ให้สามารถผ่าตัดรักษาจนทิวไผ่กลับมาเดินได้อีกครั้ง เป็นกำลังใจให้ทิวไผ่ด้วยคนนะ ทิวไผ่..สู้...สู้...

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew