ตอบ: บางแก้วเล็กชัก
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 25 January 2007, 10:59PM

อย่าเพิ่งหมดหวังนะคะคุณวันทนีย์  น้องน้ำมนต์ยังสู้เป็นเดือนๆ เลยค่ะ

ปาฏิหาริห์ ต้องมีจริง   สู้ สู้ สู้ นะจ๊ะ  น้องปีใหม๋ ยักคิ้ว

โดย อนุวัฒน์ กุลสอน - Friday, 26 January 2007, 12:12PM
  คุณวันทนีย์  เก่งมากเลยครับ.....มีความรู้ ทางการรักษาพยาบาล  คอยช่วยเหลือเจ้าตัวเล็ก   ผมสิ.....หมอว่าไง  ว่าตาม   ตอนนี้เริ่มเชี่ยวชาญ ทำแผลให้สุนัขแล้วครับ  อยากให้เอารูปถ่าย  มาลงบ้าง  ได้เห็นอาการคืบหน้ากัน
โดย yod sun junior - Saturday, 27 January 2007, 03:54AM

วันนี้ก็นึกถึงคุณอนุวัฒน์ค่ะ แต่งานค่อนข้างยุ่ง ยุ่งกับปีใหม่ก็หลาย รบกวนเพื่อน ๆ 2 คน วานให้เค้ามาช่วยดู ระหว่างตัวเองไม่อยู่

อีกหน่อย คุณอนุวัฒน์ก็จะคล่องค่ะ วันนี้ดิฉันก็ได้ลองดันน้ำเกลือ คิดว่าพรุ่งนี้จะได้ปักเข็มให้ปีใหม่เอง อุปกรณ์ ยา เตรียมพร้อมค่ะ

แต่ฟังอาการของเก้าล้าน เค้าน้ำหนักขึ้น แต่ปีใหม่น้ำหนักลด จากปอดบวม ปอดชื้น ปอดอักเสบ มาถึงท้องเสีย ไปเลย ส่วนเก้าล้านเค้าผ่านมาหลายด่าน อาจเป็นเพราะเค้าเป็นตัวผู้ กินเก่ง น้ำหนักก็ขึ้นเร็ว ปีใหม่ทานอาหารน้อยมาก อาหารที่ชอบ ๆ ก็ทานน้อย แล้วก็ไม่ทานอาหารเม็ด จึงทำให้ภูมิคุ้มกันไม่ค่อยดี

ผลแล็ปของเก้าล้านคิดว่า โอเค ดิฉันทราบเป็นบางอย่าง ไม่ได้เปิดตำราเทียบดู พาปีใหม่ตะเวนรักษาทั่วเมืองอุบลฯ ติดตามข่าวสารตลอด

ก็รู้ชะตากรรม ตั้งแต่วันที่ 21 ม.ค. แล้วละค่ะ หมอบอกหมดปัญญา ในใจดิฉันบอกว่า เพราะคุณรักษาเค้าไม่เป็นนะสิ ถ้าเค้าแอนตี้ไอติคถูกต้อง โอกาสรอดก็สูง เหมือนพี่เพื่อนบางแก้วว่า

คิดว่าเจ้าเก้าล้านเค้าโชคดีกว่าปีใหม่ ที่อยู่ใกล้หมอที่เก่งกว่า ชำนาญกว่า ทรัพยากรดีกว่า คนอยู่ภูธร

คราวหน้าต้องคิดและเอาอย่างพี่เพื่อนบางแก้ว จะได้มีโอกาสรอด

อาหารและยาเหลือเต็มเลย ทั้ง a/d  i/d  nutri-forte  Brand ซุปไก่ใส่วิตามิน นม UHT ยาฉีด ยากินลดไข้ ยากระตุ้นอาหาร ยาฆ่าเชื้อ ถุงมือ ไซริ่ง ผ้ากันเปื้อน

ดูเหมือนลำบากน่ะ แต่มีความสุข สาธุในฃีวิตเราคงจะเจอแบบนี้ ที่ผ่านมาดิฉันก็พอใจเป็นทุนเดิมอยูแล้วละค่ะ

หวังว่าน้องบางแก้ว คุณอนุวัฒน์ จะเจริญรอยตามทวด ๆๆ ร้อตไวเลอร์ของเค้า

สำหรับปีใหม่ ก็ตามน้องยูนิ (เสียเมื่อ 26 กพ. 49)

เดือนนี้และเดือนหน้าเป็นมหกรรมทำบุญให่สุนัขค่ะ ไม่งั้นจะนอนตายตาไม่หลับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew