ตอบ: ชวนกันคิดชวนกันคุย
โดย ป้าชัช swine - Tuesday, 16 January 2007, 08:56AM
  ร้านแต่งได้สวยจริง ๆ จ๊ะ ดูสะอาด สงบ ร่มเย็น และอาหารน่าจะอร่อยด้วย ช่วยบอกด้วยว่าจะไปถึงสวนอาหารนี้ได้อย่างไร จะได้ไปเยี่ยมไปยามกันบ้างเน้อ แล้วปีใหม่ มดแดง กะน้ำแข็งอยู่ที่บ้านนี้ด้วยหรือเปล่าจ๊ะ
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 17 January 2007, 03:23PM
  สวัสดีครับพี่คมกฤต  ผมว่าร้านนี้คุ้นๆนะครับพี่คมกฤตอยู่เส้นกาญจนาภิเษกฝั่งมุ่งหน้าบางบัวทองหรือเปล่าครับ  ร้านสวยมากครับ  ไว้เดี๋ยวเก็บตังแปปจะไปอุดหนุนนะครับ
โดย Pisist Buranatanyarat - Wednesday, 17 January 2007, 05:26PM
  ผมไม่เคยเป็นสมาชิกของชมรมคนรักบางแก้ว  จะขอสมัครจะรังเกียจไหมครับ ถ้าไม่รังเกียจผมจะต้องดำเนินการอย่างไรบ้าง คุณสมบัติของสมาชิกจะต้องเป็นอย่างไร
โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Wednesday, 17 January 2007, 05:51PM
  ยินดีครับคุณ Pisist คุณสมบัติของสมาชิกก็คือ เป็นคนรักสัตว์โดยเฉพาะบางแก้ว ผมเข้าใจว่าตอนนี้ คุณ Pisist ก็เป็นสมาชิกอยู่แล้วนะครับ (ถ้าผมเข้าใจผิดก็ต้องให้ท่านอื่น หรือ อ.ไตรสิทธิ์ช่วยมาเพิ่มเติม) ถ้ากำหนดเวลาที่แน่นอนออกมาแล้วก็เชิญไปพบปะพูดคุยกันได้ ผมเองก็จะพยายามไปให้ได้เหมือนกัน ถ้าได้เจอเจ้าปีใหม่ของพี่คมกฤตผมว่าหลายคนที่ไม่เคยเจอมาก่อนจะต้องทึ่ง!กับความน่ารักของเจ้าปีใหม่ ช่วงนี้ก็ติดตามข่าวจากในเวปไปก่อน ยังมีข้อมูลต่างๆให้อ่านอีกเยอะ เผื่อจะมีคำถามไปคุยกันหลายๆเรื่อง ขอสนับสนุนความเห็นของ ป้าชัช คุณoak ครับ ที่ว่าร้านบ้านใจรัก แต่งร้านได้สวยจริงๆ
โดย จรัญ กาลตนากูล - Wednesday, 17 January 2007, 05:52PM

คุณ Pisits คงเป็นสมาชิกเรียบร้อยแล้วครับ ตามที่คุณสราวุธเข้าใจ เพราะการเข้ามาตอบกระทู้ได้ต้องสมัครสมาชิกก่อน  ยินดีต้อนรับครับ มีอะไรเสนอแนะก็แจ้งในกระทู้นี้ได้ครับ

โดย Pisist Buranatanyarat - Wednesday, 17 January 2007, 06:21PM

ผมดีใจมากที่คุณสราวุธ และคุณจรัล ได้ตอบรับให้ผมเป็นสมาชิกแล้ว ขอขอบคุณมาด้วยความจริงใจ และถือเป็นเกียรติอย่างสูง   มีสิ่งใดที่จะกรุณาชี้แนะแก่ผมในฐานะสมาชิกใหม่ ผมยินดีน้อมรับด้วยความเต็มใจครับ

โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Wednesday, 17 January 2007, 07:21PM
  คุณ pisist ก็กล่าวมาซะตัวเกือบลอยเลย คงจะไม่ใช่เฉพาะผมหรือคุณจรัญพียงเท่านั้นหรอกครับที่ยินดีต้อนรับคุณ pisist ผมว่าทุกๆคนทั้งสมาชิกเก่าและใหม่ รวมถึงผู้ที่มีใจรักบางแก้วที่อ่านอยู่ก็คงยินดีเช่นกัน ตอนนี้ชุมชนของเรากว้างขวางขึ้นเยอะครับ และยังอยากให้มีสมาชิก และผู้ติดตามอ่านมากขึ้นเรื่อยๆไปอีก บางแก้วได้มีข้อมูลให้กับผู้คนได้รู้มากขึ้นนอกเหนือไปจากความดุที่เป็นความเชื่อแต่เดิมเพียงอย่างเดียว แล้วคงได้มีโอกาสพบปะกันบ้างในกิจกรรมของชุมชนที่จะมีต่อไปในอนาคตนะครับ
โดย Pisist Buranatanyarat - Wednesday, 17 January 2007, 08:35PM

ผมมีความปรารถนาที่จะเข้าร่วมกิจกรรมด้วยความกระตือลือล้น  และคาดว่าคงจะเป็นสถานที่และช่วงระยะเวลา ที่สมาชิกหลายท่านได้เสนอแนะไว้แล้ว    ความกระตือลือล้นของผมเกิดจากการที่ได้เห็น ความมีมนุษย์สัมพันธ์ที่ดี ของคุณสราวุธและคุณจรัญที่ได้แสดงออกถึงความมีไมตรีจิตรและมิตรภาพที่งดงาม

โดย ปีใหม่ มดแดง - Thursday, 18 January 2007, 08:45AM

สวัสดีครับป้าชัช  ป้าวิ คุณพ่อปิงปองคุณพชร คุณโอ๊ค คุณสราวุธ และคุณเพื่อนบางแก้ว คุณน้อยหน่า ปและอีกหลาย ๆ ท่าน สองงานอดิเรกที่รักเป็นอย่างมากคือ เรื่องอาหาร และหมาบางแก้ว จึงเป็นที่มาของร้านอาหารบ้านใจรัก ขอขอบคุณในคำอวยพรและกำลังใจ บ้านหลังนี้เจ้ามดแดง ปีใหม่และน้ำแข็งอยู่เฝ้าตลอด(รูปถ่าย) และตั้งอยู่ที่ถนนกาญจนาภิเษกครับน้องโอ๊ค รายการอาหารเด็ด ๆ ที่ลูกค้าสั่งมาก คือ กวางผัดพริกไทดำ กวางตุ๋น กวางคั่วกลิ้ง ไก่งวงต้มแซบ ปลาเทร้านึ่งซีอิ้ว ปลาซัลมอนผัดเปรี้ยวหวาน และปลาช่อนใจรัก ส่วนรายการอื่น ๆ ก็อร่อยนะครับ ผมได้แนบไฟล์แผนที่ร้านมาด้วยครับ

โดย oak _bangkaew - Thursday, 18 January 2007, 09:03AM
  ผมดูเมนูแล้วสงสัยต้องเก็บตังอีกสักพัก  ถ้ามีโอกาสจะพาครอบครัวไปอุดหนุนครับ
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 18 January 2007, 10:10AM
  หวัดดีพี่คมกฤต เจ้า 3 ตัวเป็นไงบ้างไม่เห็นโพสท์รูปให้ดูเลย

ว่างๆจะไปชิมอาหารที่ร้านจ้า บอกเพื่อนๆไว้แล้ว แต่ที่แน่ๆ 55+พี่จำหนูไม่ได้หรอก(จริงๆนะ) หนูเปลี่ยนไป ..เอ๊ย ..หนูเปลี่ยนไป
โดย เพื่อน . - Thursday, 18 January 2007, 11:46AM
  หวัดดีครับ พี่คมกฤต ยินดีด้วยครับ กับร้านใหม่ที่น่ารัก ผ่านไปผมจะแวะไปขอน้ำทานสักแก้วนะครับ
โดย Wisoot Chiangprathum - Thursday, 18 January 2007, 11:51AM

หวัดดีครับพี่คมกฤต ขอให้กิจการรุ่งเรือง ค้าขายร่ำรวย สุขภาพแข็งแรงครับ ร้านของพี่ตกแต่งสวยมากๆเลย แล้วถ้ามีโอกาสจะแวะไปที่ร้านครับ เจ้าปีใหม่ มดแดง น้ำแข็ง เป็นงัยบ้างครับ
โดย p.t. ระนอง - Thursday, 18 January 2007, 08:15PM
  อยากไปร่วมด้วยใจจริงครับ แต่ติดที่ว่าผมอยู่ไกลไปหน่อย ยังไงแล้วจะขอติดตามข่าวอย่างต่อเนื่องครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 18 January 2007, 10:20PM

ทดลองเล่นจากอินเทอร์เน็ตคาเฟ่  ไนต์พลาซ่า  เชียงใหม่   ความเร็วใช้ได้

ขอโทษที่ตอบป้าชัชช้า  เพราะลางานมาเที่ยวเชียงใหม่  เมื่อคืนเพิ่งแวะไปงานกาชาดที่พิษณุโลกมา

เรื่องไปทานข้าวที่ร้านอาหารคุณคมกฤตนั้น   ถ้าเป็นวันที่ 3 ก.พ  ช่วงเย็นจะสะดวกไหมครับ   จะได้โทรไปนัดคุณนิวัตให้เป็นตัวยืนไว้หน่อย    ส่วนท่านอื่น  ถ้าสะดวก  ก็ขอเชิญไปทานด้วยกันได้เลย  ไม่ว่าจะเป็นสมาชิกเก่าหรือใหม่   และเพื่อไม่ให้เดือดร้อนป้าชัชประธานชมรมหรือคุณคมกฤตเจ้าของร้าน   ก็ช่วยกันจ่ายกันละหน่อย  ดีไหมครับ

ท่านใดสะดวกวันที่ 3 ตามที่ป้าชัชให้เวลามา  ช่วยบอกด้วยครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้  จะโทรคุณนิวัตให้

โดย ปีใหม่ มดแดง - Saturday, 20 January 2007, 08:22AM

โอ๊ค:ผมดูเมนูแล้วสงสัยต้องเก็บตังอีกสักพัก  ถ้ามีโอกาสจะพาครอบครัวไปอุดหนุนครับ

ไม่ต้องกังวลครับ ร้านนี้รสชาติโรงแรมแต่ราคาโรงงาน

น้อยหน่า:ว่างๆจะไปชิมอาหารที่ร้านจ้า บอกเพื่อนๆไว้แล้ว แต่ที่แน่ๆ 55+พี่จำหนูไม่ได้หรอก(จริงๆนะ) หนูเปลี่ยนไป ..เอ๊ย ..หนูเปลี่ยนไป

พี่จำน้องน้อยหน่าได้ เพราะว่าหน้าตาคล้ายกับนีโอแต่ใส่แว่น

เพื่อนบางแก้ว:หวัดดีครับ พี่คมกฤต ยินดีด้วยครับ กับร้านใหม่ที่น่ารัก ผ่านไปผมจะแวะไปขอน้ำทานสักแก้วนะครับ

ยินดีให้แก้ว 1 ใบแต่รินน้ำให้หลาย ๆ ครั้งครับ

วิสูตร:หวัดดีครับพี่คมกฤต ขอให้กิจการรุ่งเรือง ค้าขายร่ำรวย สุขภาพแข็งแรงครับ ร้านของพี่ตกแต่งสวยมากๆเลย แล้วถ้ามีโอกาสจะแวะไปที่ร้านครับ เจ้าปีใหม่ มดแดง น้ำแข็ง เป็นงัยบ้างครับ

ขอบคุณครับคุณวิสูตร ปีใหม่ มดแดง น้ำแข็ง สบายดีครับ เจ้าริชชี่ ยังน่ารักเหมือนเดิมนะครับ

พชร:ที่รองนั่งนั้นทำมาจาก หนังหมาบางแก้วรึไง ? มาคกิ้งสวยดี สมดุลย์ด้วยแต่คงไม่ใช่หนังของปีใหม่นะครับ555555555

ที่รองนั่งทำจากหนังลูกวัวของฟาร์มโชคชัยครับ

โดย ปีใหม่ มดแดง - Saturday, 20 January 2007, 08:27AM

อีกสถานที่หนึ่งที่อยากไปคือ ไปตั้งแคมป์หมาบางแก้วที่ต่างจังหวัด สัก 1 คืน เช่นที่ของคุณชนินทร์ หรือของเพื่อนสมาชิกท่านอื่น ๆ
โดย รสิกา อังกูร - Saturday, 20 January 2007, 09:53AM

บ้านของปีใหม่น่ารักจริง ๆ ด้วย  สงสัยต้องทำหน้าที่ต้อนรับลูกค้ากันจนเหนื่อยแน่เลย ไม่ทราบว่าพี่คมกฤตมีโบนัสให้ลูก ๆ บ้างรึเปล่า  ถ้าได้วันที่แน่นอนวันไหนจะพยายามทำตัวให้ว่างแวะไปเยี่ยมเด็ก ๆ และชมร้านสวย ๆ ด้วยคนนะคะ

ขอให้ขายดี ขายคล่อง กิจการรุ่งเรือง ที่สำคัญเก็บเงินได้ครบนะคะ

จากครอบครัวฮานามิ

โดย ไตรสิทธิ์ . - Saturday, 20 January 2007, 10:31AM

เมื่อวาน  โทรติดต่อคุณนิวัตได้แล้ว

เพิ่งทราบว่า  ท่านตอนนี้บวชเป็นหลวงพี่  บำเพ็ญภาวนาอยู่ที่วัด

จะยังไม่ออกจากร่มกาสาวพัก  จนกว่าประมาณกลางเดือน

ก็เลยขอเวลาท่านไว้เป็นวันเสาร์ที่ 24 ก.พ    ท่านบอกว่าอย่าให้ดึกนัก  ก็ดี

เลยคิดว่า   อาจเจอกันสักเที่ยง   หรือ  บ่ายแก่ๆ  ดีไหมครับ

ฝากคุณพชรช่วยโทรถามป้าชัชด้วย   ท่านอยู่ไกล   เอาเวลาที่ท่านสะดวกเถิด

ฝากรูปไม่ค้ำต้นโพธิ์ที่วัดพระธาตุลำปางหลวงมาให้ดู 

โดย ป้าชัช swine - Saturday, 20 January 2007, 02:53PM

ใครว่างวันที่ 24 กพ. 50 บ้าง ยกมือขึ้น

งานคงเริ่มประมาณ 11.00 น. คุยกันไปกินกันไป จนประมาณ สัก บ่าย 2 โมง พอหนังตาเริ่มหย่อน ใครจะงีบกับปีใหม่ หรือแยกย้ายกันไปงีบที่บ้านก็เชิญ ดีไหมครับ

ใครไปยกมือขึ้นคุณคมกฤตจะได้เตรียมจองโต๊ะไว้ให้

ชวนกันคิดชวนกันคุย 24 กพ. 50 11:00 - 14:00 น.
โดย SANMAI NG - Monday, 22 January 2007, 01:41AM

24 กพ. 50  11:00 - 14:00 น. 

ซันมัยยกมือด้วยจ้า จ้า จ้า

ตอบ: ชวนกันคิดชวนกันคุย 24 กพ. 50 11:00 - 14:00 น.
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Monday, 22 January 2007, 12:10PM

วันเสาร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2550  เวลา 11:00 - 14:00 น. 

ข้าวตังยกมือด้วยจ้า  ยักคิ้ว 

ตอบ: ชวนกันคิดชวนกันคุย 24 กพ. 50 11:00 - 14:00 น.
โดย จรัญ กาลตนากูล - Wednesday, 24 January 2007, 06:07PM

ป้าชัชครับ เปิดตัวบางแก้วมาแล้วก็เป็นปี ผมฝากเรื่องประชุมสมัยสามัญ วิสามัญอะไรก็แล้วแต่ปีละครั้งเหมือนเมื่อครั้งเปิดตัวที่ศาลายา โดยเฉพาะช่วงนี้ที่น้องหมาออกมาลืมตาดูโลกและผู้เลี้ยงมือใหม่จะได้เข้าใจบางแก้วมากขึ้น ตอนนี้รู้สึกว่ามีสมาชิกใหม่เพิ่มขึนเยอะมาก

ส่วนเรื่องอาหารร้านนี้มีอาหารแนะนำ คือ แนะนำให้ไปทานที่อื่น โดยเฉพาะข้าวตัง เพราะ ชื่อข้าวตังจริงๆแล้วมีชื่อเต็มๆว่ากิน "ข้าว(ไม่จ่าย)ตัง"

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 24 January 2007, 10:40PM

อ้าว!! พี่เจ้าไปร์ท  ร้านนี้เค้าไม่มีข้าวตังครับ  มีแต่ปลาแรด ใจรัก อร่อยมั่กๆ

รองลงมาน้ำพริกกุ้งสด  น้ำพริกสะเดาก็สุดยอดจ้า  ถ้าม่ายเชื่อก็ไปลองดู ยิ้ม

โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Thursday, 25 January 2007, 12:28AM
  ใครไปมั่ง ผมไปน่ะ จะเอาปลาทูนึ่งไปทอดให้ทานประมาณ  30 ตัวพอไหม แล้วตามน้ำพริกกะปิรสแซบ กับปานกลาง ตามด้วยปลาเค็มที่ไม่เหม็นคาว อีก 3 ชิ้นใหญ่ อิอิ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew