1 ใน 3 น้องใหม่ ของมิตรภาพ
โดย jitti r - Thursday, 11 January 2007, 02:04AM

ติชมได้นะครับ เริ่มจากความเป็นมา ของน้องใหม่ที่ชื่อ   MOHEKAN  ( โมฮีแกน )

ผมเป็นน้องใหม่ เพศผู้ เกิด 27 พฤศจิกายน 2549 พี่น้องร่วมครอก อีก 2 ตัวเท่านั้นโดยที่ อายุครบ 1 เดือน ก็ถูกทิ้งไว้กับแม่แค่ตัวเดียวเท่านั้น และได้มีโอกาศกินนมยาย สบายอุรา จึงทำให้ตัวใหญ่กว่าลูกหมาที่อายุ มากกว่า 2เดือน  ดูประวัติพ่อแม่ผมนะครับ

ตอบ: 1 ใน 3 น้องใหม่ ของมิตรภาพ
โดย jitti r - Thursday, 11 January 2007, 02:05AM

ตามด้วยประวัติแม่
ตอบ: 1 ใน 3 น้องใหม่ ของมิตรภาพ
โดย jitti r - Thursday, 11 January 2007, 02:06AM

สุดท้ายก็ดูตัวผมนะคร๊าบ.....
โดย Mongkol Dokrak - Thursday, 11 January 2007, 08:30AM

เห็น Mohegan VS Handler ก็รู้ว่าเข้ม.....

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 11 January 2007, 09:48AM

อยากทราบว่าค่าตัว โมฮีแกน เท่าไหร่ ?    ถ้าไม่เกิน 10000 บาทก็ขอจองไว้ก่อน ใครให้ราคาสูงกว่านี้ก็เอาไปเลย

น่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น โมฮ๊อก  MoHawk

โดย jitti r - Friday, 12 January 2007, 12:04AM

Mongkol  โมฮีแกน เพิ่งมาจากอกแม่วันแรกก็ลองโพสท์เลย ต้องบอกว่าเข้มแข็งจริงๆ 

Patchara  ตามที่ท่านพี่ได้ กรุณาตั้งชื่อให้ใหม่ เอาตามท่านพี่ว่าละครับ  ส่วนราคาน้องหมาตัวนี้ เท่าไหร่ก็ไม่ขาย รอ...เรียกชื่อใหม่เลยละกัน ผม โมฮ๊อค

โดย Mongkol Dokrak - Friday, 12 January 2007, 10:31AM

ถ้าใครอยากได้เจ้า mohack จริงๆต้องเอาความดีเข้าขย่ม เฮ่ ๆ ๆ

ถ้าใจแข็งจริงผมกลับไปคงได้ยลโฉมเจ้าMohackที่บ้านนะคร๊าบ......

โดย p.t. ระนอง - Saturday, 13 January 2007, 07:25PM

งามมากเลยครับพี่jitti ผมขอลองโพสรูปของปุ้ยดูนะครับว่าจะโพสได้ใหม
โดย jitti r - Saturday, 13 January 2007, 10:26PM

p.t ระนอง โพสท์ได้แล้วจ้า พรุ่งนี้มีงานประกวดที่ พิษณุโลก จะนำน้องหมาไปช่วยเขา2ตัว คือ โมฮ๊อค และ ฟอเรสท์ ( กั๊มป์ )  ให้ดู ฟอเรสท์ เพศเมีย ตัวเก็บตัวที่2
โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 14 January 2007, 04:14AM

ตอบ: จัดประกวดสุนัขบางแก้ว งานนเรศวรมหาราชและงานกาชาด จังหวัดพิษณุโลก ปี 2550
โดย Pingpong \(-_-)/ - ศุกร์, 12 มกราคม 2007, 10:26AM

วันอาทิตย์นี้  มีธุระ  ไปไม่ได้ครับ

ช่วยถ่ายรูปมาเล่าบรรยากาศของงานให้ฟังบ้าง

แต่กะว่า ปลายเดือนกุมภา  จะพาด็อตคอมไปเที่ยว และดูตัวว่าที่เจ้าสาว(เลี้ยงต้อย)แถวพิษณุโลกหน่อย       ใครมีลูกสาวจะยกให้   บอกมาได้เลย   จะให้ด็อตคอมไปดูตัวว่าชอบไหม  กัดฟัน

แล้วงานประกวดปลายเดือนกุมภาฯยังมีไหม Mr.Kamisato มาเป็นกรรมการตัดสินหริอเปล่า   เผื่อจะเอาด็อตคอมไปให้คุณจิตติช่วยผัดหน้าทาแป้ง  ฟิตซ้อมก่อนลงสนามสักวัน

พี่จิตติครับขอถามหนอ่ยครับ
โดย chamrus tubburi - Monday, 15 January 2007, 06:33PM

พี่จิตติครับพี่พอรู้จัก ก่วยเจ่ง กับ ช๊อบเปอร์ไหมครับ ผมอยากเห็นรูปนะครับพี่พอจะมีให้ผมชมบ้างได้ไหมครับ อยากเห็นจริงๆครับได้ยินชื่อมานานแล้วครับไม่รู้ว่าทุกคนจะลืมไปแล้วหรือยังครับ

ปล.ถ้าไม่เป้นการรบกวนมากนะครับ

ตอบ: พี่จิตติครับขอถามหนอ่ยครับ
โดย jitti r - Tuesday, 16 January 2007, 01:01AM

รู้จักทั้งคู่และครับ แต่ไม่ได้เกี่ยวข้องกันแล้วเลยไม่รู้จะไปหารูปจากใหนให้ชม ก็ขอโทษคุณ chamrus tubburi มานะที่นี้ด้วย ..และไปงานประกวดมา น้องหมา2ตัว เจ้า โมฮ๊อคไม่ติดรางวัล ส่วน ฟอเรสท์ก็ติดรวงวัลที่2 เลยขอถ่ายรูปร่วมสมาชิกชาวเวป ที่มีใจรักบางแก้วอุตส่าห์เดินทางไปชมงานประกวด  ส่วนรูปอื่นๆ ขอเวลาเคลียร์รายละเอียด สักหน่อยแล้วจะโพสท์ให้ชม สำหรับวันนี้ ชมภาพที่บอกมาข้างต้นไปก่อน..
ตอบ: พี่จิตติครับขอถามหนอ่ยครับ
โดย jitti r - Tuesday, 16 January 2007, 01:07AM

ดูฟอเรสท์ชัดๆ
โดย วีรพงศ์ กิตติถนอมวงษ์ - Tuesday, 16 January 2007, 02:40PM

มางานประกวดครั้งนี้ได้พบกับคุณจิตติและคนอื่นๆอีกมากมายและเดี๋ยววันที่ 10 กุมภาพันธ์ ผมจะเดินทางไปให้กำลังใจอีกนะครับ

ตอบ: ขอบคุณมากครับ
โดย chamrus tubburi - Tuesday, 16 January 2007, 04:13PM

ผมยินดีกับฟอเรสท์ด้วยครับ อายุเท่าไรแล้วครับฟอเรสท์เพศไหนครับ และต้องขอขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แล้ววันที่ 27-28-01-2550 นี้ที่เดอะเมอร์งามวงศ์วานไปไหมครับพี่

โดย Pisist Buranatanyarat - Wednesday, 17 January 2007, 09:31PM

ผมขออนุญาตถามคุณ Jitti,r สักนิดเถิดครับ   เพราะผมไม่ทราบสิ่งที่ผมจะถามจริง ๆ คือ เมื่อวันที่ ๒ ธันวาคม 2549  ผมได้เดินทางไปอำเภอวังทอง จังหวัดพิษณุโลก  โดยไปพักที่ Rain Forest Resort 1 คืน โดยมีจุดมุ่งหมายไปซื้อลูกสุนัขบางแก้ว ที่ฟาร์มถิ่นไทยบางแก้ว ของคุณอนุรักษ์ ขันแก้วลดา  ซึ่งผมไม่เคยรู้จักมาก่อน แต่ที่มุ่งไปฟาร์มแห่งนี้ ก็เพราะอ่านจากหนังสือ "แหล่งสัตว์เลี้ยง" ที่ทางฟาร์มลงโฆษณา  ผมได้ซื้อลูกสุนัขบางแก้วจากฟาร์มมา 1 ตัว  ต่อมา วันที่6 มกราคม 2550 ผมได้รับใบพันธุ์ประวัติ(Certified Pedigree) หลังจากที่ทวงถามไปหลายครั้ง  ผมตั้งชื่อลูกสุนัขของผมว่า Cougar ดูในใบพันธุ์ประวัติ พบว่า พ่อชื่อ เพียว แม่ชื่อ สายใหม่  ปู่ชื่อ มอร์แกน ย่าชื่อ ฝ้าย ชื่อ คอก มิตรภาพบางแก้ว    ผมขออนุญาตถามว่า

1. คำว่า "มิตรภาพ" ในหัวข้อนี้ หมายถึง คอกมิตรภาพบางแก้ว ใช่หรือไม่

2. สายใหม่ ซึ่งเป็น แม่ของ Cougar  เป็นตัวเดียวกับ สายใหม่ ซึ่งเป็นยาย ของ โมฮีแกน ของมิตรภาพ ใช่หรือไม่

ผมรบกวนคุณ Jitti,r  สัก 2 คำถามดังกล่าวครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

โดย jitti r - Thursday, 18 January 2007, 12:33AM

คุณ วีรพงศ์ ขอบคุณ สำหรับกำลังใจ และที่เหนือกว่านั้น ขอบคุณที่ให้การสนับสนุนวงการบางแก้ว ช่วยพาหลานๆไปเที่ยวชม ยินดีที่ได้รู้จักแล้วเจอกันในงานกินปลาชมหมาบางแก้ว 10 ก.พ 2550

คุณ chamrus ฟอเรสท์ เพศเมีย อายุ 2 เดือนกว่าๆ เป็นลูกแม่เดียวกับนำลาภที่อยู่ที่ USA.

คุณ pisist 

1. คำว่า มิตรภาพ คือ คอกมิตรภาพบางแก้ว ถูกต้องครับ

2. ถูกต้องครับ สายใหม่คือยายของ โมฮีแกน และเป็น แม่ Cougar ของคุณ และเป็นแม่ของ บีวัน  ออร์แกน มอเตอร์ วายุ วารี กระทิง

ส่วนการขายเนื่องจากช่วงที่ผ่านมาผมไม่มีเวลา เลยจับมือกับคุณ อนุรักษ์ ทำงานเป็นพูล กันครับ ส่วนการที่ไดรับ ใบเพ็ดดีกรีช้า ต้องขออภัย คุณ พิสิทธิ์ ด้วยนะครับ เพราะเผอิญ ว่าทำใบเพ็ดชื่อพ่อผิดมา เลยต้องนำไปแก้ไข  ต้องขออภัยอีกครั้งนะครับ ถ้ามีปัญหาอะไรเกี่ยวกับน้องหมา ก็ยินดีให้คำปรึกษาได้ทุกเรื่อง  โทรถึงผมโดยตรงได้ที่ 081-8889037.  ให้ดูพ่อเขาที่ชื่อ เพียว

โดย jitti r - Thursday, 18 January 2007, 12:35AM

และรูปสายใหม่กับลูกครอกแรก
โดย Pisist Buranatanyarat - Thursday, 18 January 2007, 06:48PM

ขอบคุณ คุณ Jitti,r ที่ได้ให้ความกระจ่างเกี่ยวกับคำถามที่ผมได้ถามไป   และดีใจที่ได้เห็นทั้งพ่อ,แม่ และ พี่ ๆ ของ Cougar  เพียวหล่อน่าดูเลย  พี่ ๆ ของ Cougar แต่ละหน่อ ก็สมาร์ทสมชายชาตรี  ออร์แกนผมเคยจูงเขาเล่น ตอนที่ไปรับ Cougar มา  ผมเคยเห็นรูปของมอรร์เตอร์และชื่นชมเขามานานแล้ว แต่เพิ่งทราบเดี๋ยวนี้เองว่าเป็นสมาชิกของคอกมิตรภาพบางแก้ว  ไม่ทราบว่า บีวัน ไปเพาะกายมาจากที่ไหน หน้าอกถึงได้มโหฬารขนาดนั้น มีช่วงจังหวะว่าง ๆ ผมจะถือโอกาสมาเยี่ยมคอกมิตรภาพบางแก้ว ถ้าเป็นไปได้ก็จะพา Cougar มาเยี่ยมพี่ ๆ เขาด้วย  ผมเป็นน้องใหม่ มีอะไรอีกเยอะแยะเกี่ยวกับบางแก้วที่ผมต้องศึกษา  ถ้าคุณ Jitti,r จะกรุณาแนะนำให้บ้าง ก็ถือเป็นพระคุณยิ่ง  และขอน้อมรับด้วยความยินดีเป็นที่สุด อ้อ ลืมบอกไปว่าผม อยู่ จ.นนทบุรี ครับ

โดย Pisist Buranatanyarat - Sunday, 21 January 2007, 05:53PM

คุณ Jitti r  ครับ ผมขอคำแนะนำเกี่ยวเกี่ยวกับสายจูง  ว่าควรจะใช้สายจูงประเภทใดกับน้องหมาบางแก้ว จึงจะเหมาะสมที่สุดครับ  ขนาดของอายุจะต้องใช้สายจูงที่ต่างกันหรือไม่ครับ

โดย p.t. ระนอง - Monday, 5 March 2007, 08:44PM

สายใยแห่งมิตรภาพ บาเยียหลานมอร์แกน กำลังมาอยู่ระนองแล้วครับ ประมาณ 10 เม.ย.50 กลุ่ม bangkaewhotspring ขอแสดงความยินดีด้วยครับพี่จิตติ

โดย p.t. ระนอง - Monday, 5 March 2007, 09:50PM

ลองทดสอบโพสบาเยียอีกครั้งครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew