ตอบ: งานบุญ "ขึ้นบ้านใหม่" ของคุณนิวัตและพี่นัท ค่ะ
โดย ไตรสิทธิ์ . - Wednesday, 10 January 2007, 08:18AM

เรื่องชื่อไม่สำคัญครับ

ขอบคุณคุณแจนที่มาแจ้งข่าวงานขึ้นบ้านใหม่

ขอบคุณคุณนิวัตที่โทรมาเชิญชวนด้วยตนเอง

เสียดายที่ป้าชัช คุณพชรและอีกหลายคนมาไม่ได้  และบางท่านติดต่อไม่ได้

ได้คุยกับคุณนิวัตว่า คราวหน้า คงต้องให้คุณพชรจัดงานขึ้นบ้านใหม่เป็นการแก้ตัวบ้าง

และน่าจะพูดคุยกันในเรื่องเกี่ยวกับชมรมคนรักบางแก้วกันสักหน่อย

มีหลายเรื่องที่น่าจะหารือกัน  เช่น

เรื่องเสื้อชมรมฯและ DVD Dog Whisperer ที่หลายคนอยากได้และถามถึง

เรื่องหนังสือ Bangkaew Diary ที่สมาชิกคณะปฏิบัติริเริ่มขึ้นมา  ก็น่าจะคุยกันดูว่าจะช่วยกันทำให้สำเร็จได้อย่างไรบ้าง

เรื่องเว็บชมรมฯที่ทำไว้ชั่วคราวอยู่ที่ http://club.bangkaew.com/  ก็น่าจะมาคุยกันดูว่า  จะหาใครมาทำให้เป็นเรื่องเป็นราวกว่านี้ไหม 
(ในความคิดส่วนตัว  อยากให้ชมรมฯมีโดเมนเนมที่เป็นของชมรมฯโดยอิสระ    อย่างที่เคยบอกไปในเว็บอื่นแล้วว่าเว็บชมรมต่างๆควรหลีกเลี่ยงการอยู่ภายใต้เว็บส่วนตัวของใครคนใดคนหนึ่ง   เพราะชมรมเป็นของสมาชิกทุกคน)

หรือเรื่องอื่นๆที่คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์   ลองเสนอกันดูนะครับ

คุณพชร พร้อมเมื่อไหร่  ลองนัดมาได้เลย  แต่อย่าให้ถึงกับข้ามปีอีกนะ ง่วง

ตอบ: งานบุญ "ขึ้นบ้านใหม่" ของคุณนิวัตและพี่นัท ค่ะ
โดย เพื่อน . - Wednesday, 10 January 2007, 09:39AM
  ขอแสดงความยินดี กับคุณนิวัติ และอีแก่ ด้วยครับ อาหารอร่อยมาก กินกันพุงกางเลย ชอบๆ เมื่อไหร่ขึ้นบ้านใหม่อีกหลัง บอกมาเลยครับ จะตามไปกินจ้า
โดย เพื่อน . - Wednesday, 10 January 2007, 09:43AM

ใครก็ได้ช่วยเฉลยหน่อยเถอะครับ ว่ายายนี่เป็นใคร ทำไมถึงเหมือนตุ่มไปตั้งไว้ริมท่าน้ำจังเลย
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 10 January 2007, 10:34AM

ต้องขอโทษพี่นิวัติกับพี่นัทด้วยนะครับที่ผมไปไม่ได้  ก็ขอแสดงความยินดีปีใหม่  การขึ้นบ้านใหม่และการช่วยเหลือทุกๆอย่างด้วยนะครับ

ส่วนที่เสี่ยเพื่อนเราถามว่า"ยายนี่เป็นใคร" คำเสี่ยเค้านะครับเจ๊น้องโอ๊คมะเกี่ยว

คำตอบคือ  ถ้าผมจำไม่พลาด  ผมว่าเคยเจอที่งานประกวดบางแก้วอะครับเห็นว่าเป็นเจ้าของ TH.CH.LUM-NUA  อะครับเสี่ย  ถ้าเสี่ยบังเอิญสนใจเดี๋ยวเจอเจ๊เขางวดหน้าจะขอเบอร์...มาให้นะครับ

โดย ป้าชัช swine - Wednesday, 10 January 2007, 12:09PM
  ขอแสดงความยินดีกับคุณนิวัตและน้องนัทด้วย ที่มีบ้านเป็นของตนเองเย้วววว และขออวยพรให้เป็นบ้านที่เปี่ยมสุขของทั้งคน หมาและแมว นะจ๊ะ
โดย จรัญ กาลตนากูล - Wednesday, 10 January 2007, 01:27PM

เธอเป็นใคร  มาจากไหนไม่สำคัญ ?  

"ถ้าเสี่ยบังเอิญสนใจเดี๋ยวเจอเจ๊เขางวดหน้าจะขอเบอร์...มาให้นะครับ"

เสี่ยโอ๊ค รบกวนขอเผื่อผมด้วยครับ แต่ผมขอแค่สามตัวสุดท้ายเท่านั้นครับ 

โดย nim ละโว้บางแก้ว - Wednesday, 10 January 2007, 03:01PM
  ขอแสดงความยินดีกับคุณนิวัตและคุณนัทด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขกับบ้านหลังใหม่นะคะ ...สับสน ละโว้บางแก้ว
โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Wednesday, 10 January 2007, 06:23PM
  ยินดีกับการขึ้นบ้านใหม่ด้วยนะครับพี่นิวัต และคุณนัท (พี่เพื่อนเรียกชื่อ...ซะ อายุมากเลย มั่ยเอา_ไม่พูด) ได้เห็นภาพบรรยากาศแล้วเสียดายไม่ได้ไป(กรึ๊บ)ด้วย ไม่เป็นไรถ้ามีโอกาสจะไปขอนั่งแถวมุมๆ(เหล้า)ของบ้านซะหน่อย ขอให้สุขสมหวังทุกประการนะคร้าบ ยิ้ม
โดย jitti r - Wednesday, 10 January 2007, 10:19PM

ยินดีด้วย นิวัติ บ้านอันเป็นวิมานที่อบอุ่น สำหรับคนที่มีจิตใจที่ดีงาม ย่อมมีผลที่ดีสำหรับชีวิตเสมอ ในปีใหม่นี้ขอให้นิวัติ มีความสุขสมหวังตลอดไป ....
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Wednesday, 10 January 2007, 12:32PM

คุณเพื่อนบางแก้ว ผมว่าถ้าไม่รู้จัก ยายคนนี้  เราก็ไม่ควรจะไปลบหลู่ เค้านะครับ เพราะได้ข่าวว่าแฟนยายคนนี้ สูง ชลูด ตูบปอด ยอดขุนพล พลาดพลั้งไปอาจจะถูกเต๊ะได้แน่นอน

ขอเตือนไว้ เพราะความหวังดี เคยจำคำเตือนใจได้ว่า

She = who must be obey

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew