งานบุญ "ขึ้นบ้านใหม่" ของคุณนิวัตและพี่นัท ค่ะ
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 09:00AM

ครือว่า ... ค่อย ๆ ลงไปนะคะ อาจจะใช้เวลาทั้งวัน อิ อิ พอดีงานค่อนข้างเยอะ และแอบ ๆ เล่นกันค่ะ... ได้ลงเพราะทางคุณปิงปอง ได้ขอคุณนิวัตไว้แล้ว...นะเจ้าคะ และถ้าใครอยู่ในรูปก็ขออนุญาตตรงนี้เลยนะคะ...ขอบคุณมากค่ะ...

อ้อ รบกวนเพื่อน ๆ ที่ไป ช่วยกันอธิบายภาพด้วยนะคะ แจนอธิบายไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ ขอบคุณค่ะ

แนะนำตัวเจ้าบ้านก่อน....แม่งานค่ะ

ตอบ: งานบุญ "ขึ้นบ้านใหม่" ของคุณนิวัตและพี่นัท ค่ะ
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 09:01AM

พ่องานค่ะ กับทรงผมทรงใหม่
ตอบ: งานบุญ "ขึ้นบ้านใหม่" ของคุณนิวัตและพี่นัท ค่ะ
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 09:04AM

นี่คือเด็ก ๆ ที่บ้านพี่เขาค่ะ... แจนไปถึงก็เห็นเจ้าพวกนี้ก่อนเลยค่ะ

โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 09:08AM

น่าอร่อยค่ะ ยิ้ม

แต่ทำท่าเหมือนจะเล็งชิ้นเดียวกันเลยนะคะ ยิ้ม

โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 09:13AM

สาว ๆ ค่ะ ยิ้ม

โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 09:19AM

ท่านผู้ใหญ่???
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 09:23AM

นี่คือคนถ่ายรูปของงานค่ะ หุหุ
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 09:27AM

ภาพเดิมชัดมากเห็นรูขุมขนเลยค่ะ... ย่อไปย่อมา เลยไม่ชัดซะงั้น
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 09:48AM

พออิ่มจากอาหารช่วงแรก ก็เริ่มรื้อฟื้นความจำของเด็ก ๆ ค่ะ ยิ้ม
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 09:49AM

โอ๊ยยยยยย

โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 09:50AM

ลิ้นยาวถึงปอดเลย
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 09:51AM

นี่ก็พามาเที่ยว
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 09:51AM

อีกรูปแล้วกัน ค่อยดูธรรมชาติหน่อย
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 09:52AM

นี่สิ หน้าตาธรรมชาติมาก เหนื่อยก็แสดงออกเลยว่าเหนื่อย

(ก็เล่นวิ่งซะบ้าขนาดนั๊น ลูกใครเนี่ย)

โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 09:54AM

แหม๋ รูปนี้น่ารักค่ะ ชอบ
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 09:58AM

มานั่งพักผ่อนทานของหวาน ที่มุมเหล้า
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 09:59AM

แกะค่ะแกะ
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 10:02AM

แช่เท้าไป สบายใจ
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 10:05AM

ยิ้ม สาวน้อยค่ะ

โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 10:06AM

นั่งรอค่ะ รอเสริ์ฟ ยิ้ม
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 10:08AM

นี่ค่ะ ผู้จัดการใหญ่ด้านอาหารหวาน...
โดย จรัญ กาลตนากูล - Tuesday, 9 January 2007, 10:35AM

ฝากอวยพรไปยังครับครัวคุณนิวัติและบ้านใหม่ ด้วยขอให้อยู่แล้วรวยๆๆๆ มีความสุขกับบ้านใหม่ครับ

ถ้าว่างอย่าลืมแวะมาบ้านนี้บ้าง หลายคนคิดถึงครับ

จากเจ้าไปร์ท 5518

โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 10:55AM

น้ำใจเผื่อข้างบ้านค่ะ

โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 11:00AM

สุดท้าย เลยแล้วกันนะคะ คือว่า เดวจะโพส เว้นระยะนาน เพราะเดี๋ยวต้องไปทำงาน  อย่างเอาจริง เอาจังก่อน... หุหุ

ขอให้ครอบครัวของพี่นิวัตและพี่นัท มีแต่ความโชคดี ทำมาค้าขึ้นนะคะ... มีความสุขมาก ๆ นะคะ

แบ่งน้ำใจ สู่นอกบ้าน ของงานบุญวันนี้ค่ะ... ขอบคุณจริง ๆ (ซึ้งน้ำตาไหล 5555)

โดย นิวัต เจริญชล - Tuesday, 9 January 2007, 03:55PM

ขอบคุณ น้องแจน ที่เก็บเอาบรรยากาศมาลงให้นะครับ

ก่อนอื่นคงต้องขอขอบคุณ พี่ๆ ผู้หลักผู้ใหญ่ และเพื่อนๆ น้องๆทุกๆท่าน ที่ไปร่วมสร้างบรรยากาศที่เป็นกันเอง อย่างมากในงาน และทุกๆท่านที่ติดภารกิจ ไม่สามารถไปร่วมได้เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ว่างๆ ถ้าท่านใดผ่านแถวมหาชัย เมืองใหม่ ก็แวะพบปะพูดคุย เยี่ยมเยียนกันได้นะครับ ยินดีต้อนรับทุกๆท่าน

สำหรับท่านที่อยู่ในรูปที่น้องแจน ลงนั้น ก็มี

พี่ๆ จากชมรมไทยบางแก้ว ซึ่งน่าจะคุ้นตากันในสนามประกวด อยู่พอสมควรนะครับ ก็มี
- พี่พงรักษ์ (เลขาฯ ชมรมไทยบางแก้ว และเจ้าของฟาร์ม บางแก้วอินเตอร์),
- พี่ธนนันท์ หรือคุณเพื่อนบางแก้ว กับคุณต้น ของเรา (รองประธานชมรมฯ และเจ้าของฟาร์มบ้านโชกุน ที่คุ้นหูกันดีอยู่แล้วนะครับ),
- และพี่วัฒนา ผู้ฝึกสอนและผู้จูงสุนัขประกวด ให้กับคอกไทบางแก้ว (ล่าสุดลงจูง เจ้ายอด ลงชิงแชมป์ถ้วยใหญ่งานสามพราน ที่ผ่านมาครับ คงจำกันได้)

พี่ เพื่อนๆ ในเวป ที่ได้แวะมาเยี่ยมเยียนกันก็มี
พี่วิเชียร (เจ้าของปิงปอง, โบ และดอตคอม),
พี่ชนินทร์ มาพร้อมกับแฟนและลูกชาย พร้อมกับเจ้าโฟกัส และดีน่า (ที่นำมาจูงโชว์เพื่อนๆ นั้นเป็นเจ้าโฟกัสครับ),
คุณจิตรใส หรือคุณแม่โอ๊ต (เจ้าของ ข้าวตัง ที่จับอาบน้ำไม่ได้มานานปี เพื่อนๆคงนึกออกนะครับ) มาร่วมแสดงความยินดีพร้อมกับแฟน
คุณเหน่ง กะแฟน (เจ้าของฮานามิ ซึ่งตอนนี้ได้ตำแหน่งแชมป์ประเทศไทยไปเรียบร้อยแล้ว)
น้องแจน กะแฟนหนุ่ม (เจ้าของนามแฝง Janyfer และเจ้าแก้ว) ก็มาร่วมงานและถ่ายภาพให้ด้วย
คุณสุริยา และแฟน (เจ้าของนิตรยสารเพ็ดนิวส์) ที่ได้มาทำหน้าที่ช่างภาพ ในงานให้นะครับ

รวมทั้งอีกหลายๆท่านที่ติดภารกิจไม่สามารถมาร่วมงานได้ ทั้ง พี่กาคาบข่าว, ป้าชัช, ป้าวิ, คุณอาทร, คุณวสันต์ และคุณนิทัสมัย, คุณตั้ม ที่ติดภารกิจระดมกำลังสกัด การลอบวางระเบิด ของกรมตำรวจ, คุณโอ๊คและแฟน และอีกหลายๆท่าน ที่อาจจะตกหล่นก็ขออภัยด้วยนะครับ

นอกจากนั้น ก็เป็นกลุ่มพ่อค้าแม่ค้า จากตลาดวงศ์ส่วาง พลาซ่า และแม่ค้า พ่อค้า ตลาดมหาชัย และเพื่อนบ้านและญาติพี่น้องครับ และกลุ่มพนักงานบริษัทฯ ผมเองครับ ก็ขอขอบคุณไว้ในที่นี้เลยด้วยแล้วกัน

ถ้ามีอะไรขาดตกบกพร่องไป ก็ขออภัยด้วยนะครับ เพราะจัดงานกันแบบฉุกละหุกมากเลย...ต่อๆไป คงได้มีโอกาส สังสรรค์แบบนี้อีกบ่อยๆนะครับ ขอบคุณครับ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 9 January 2007, 04:11PM

ว๊ายยยยย....กรี๊ดดดดด สนั่นคร๊าบ บ บ    ตายดีกว่า

อานิวัติคับข้าวตังมาขอแก้ข่าวจ้า

คนข้างกายแม่ป๋มบ่ช่ายพ่อป๋มนะคร๊าบ  หน้าเหมือนกานมากเหรอคร๊าบ อิอิ

พ่อป๋มน่ะตัวหญ่ายกว่านี้เยอะคับ  เจอแล้วจาหนาว อิอิ  กัดฟัน  คนนั้นน่ะลุงป๋มเองคร๊าบ

โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 January 2007, 05:46PM

วันนี้ว่าจะไม่ log in เข้ามาแล้วนะ....

นี่ ลุงนิวัต.... เมาหรือไรคะ.... คุณวิเชียร ที่ไหนกัน เจ้าของปิงปอง, โบ และดอตคอม หน่ะ เขาชื่อ คุณไตรสิทธิ์ค่ะ....พี่

แก้ไขนะคะ

โดย ไตรสิทธิ์ . - Wednesday, 10 January 2007, 08:18AM

เรื่องชื่อไม่สำคัญครับ

ขอบคุณคุณแจนที่มาแจ้งข่าวงานขึ้นบ้านใหม่

ขอบคุณคุณนิวัตที่โทรมาเชิญชวนด้วยตนเอง

เสียดายที่ป้าชัช คุณพชรและอีกหลายคนมาไม่ได้  และบางท่านติดต่อไม่ได้

ได้คุยกับคุณนิวัตว่า คราวหน้า คงต้องให้คุณพชรจัดงานขึ้นบ้านใหม่เป็นการแก้ตัวบ้าง

และน่าจะพูดคุยกันในเรื่องเกี่ยวกับชมรมคนรักบางแก้วกันสักหน่อย

มีหลายเรื่องที่น่าจะหารือกัน  เช่น

เรื่องเสื้อชมรมฯและ DVD Dog Whisperer ที่หลายคนอยากได้และถามถึง

เรื่องหนังสือ Bangkaew Diary ที่สมาชิกคณะปฏิบัติริเริ่มขึ้นมา  ก็น่าจะคุยกันดูว่าจะช่วยกันทำให้สำเร็จได้อย่างไรบ้าง

เรื่องเว็บชมรมฯที่ทำไว้ชั่วคราวอยู่ที่ http://club.bangkaew.com/  ก็น่าจะมาคุยกันดูว่า  จะหาใครมาทำให้เป็นเรื่องเป็นราวกว่านี้ไหม 
(ในความคิดส่วนตัว  อยากให้ชมรมฯมีโดเมนเนมที่เป็นของชมรมฯโดยอิสระ    อย่างที่เคยบอกไปในเว็บอื่นแล้วว่าเว็บชมรมต่างๆควรหลีกเลี่ยงการอยู่ภายใต้เว็บส่วนตัวของใครคนใดคนหนึ่ง   เพราะชมรมเป็นของสมาชิกทุกคน)

หรือเรื่องอื่นๆที่คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์   ลองเสนอกันดูนะครับ

คุณพชร พร้อมเมื่อไหร่  ลองนัดมาได้เลย  แต่อย่าให้ถึงกับข้ามปีอีกนะ ง่วง

โดย เพื่อน . - Wednesday, 10 January 2007, 09:39AM
  ขอแสดงความยินดี กับคุณนิวัติ และอีแก่ ด้วยครับ อาหารอร่อยมาก กินกันพุงกางเลย ชอบๆ เมื่อไหร่ขึ้นบ้านใหม่อีกหลัง บอกมาเลยครับ จะตามไปกินจ้า
โดย เพื่อน . - Wednesday, 10 January 2007, 09:43AM

ใครก็ได้ช่วยเฉลยหน่อยเถอะครับ ว่ายายนี่เป็นใคร ทำไมถึงเหมือนตุ่มไปตั้งไว้ริมท่าน้ำจังเลย
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 10 January 2007, 10:34AM

ต้องขอโทษพี่นิวัติกับพี่นัทด้วยนะครับที่ผมไปไม่ได้  ก็ขอแสดงความยินดีปีใหม่  การขึ้นบ้านใหม่และการช่วยเหลือทุกๆอย่างด้วยนะครับ

ส่วนที่เสี่ยเพื่อนเราถามว่า"ยายนี่เป็นใคร" คำเสี่ยเค้านะครับเจ๊น้องโอ๊คมะเกี่ยว

คำตอบคือ  ถ้าผมจำไม่พลาด  ผมว่าเคยเจอที่งานประกวดบางแก้วอะครับเห็นว่าเป็นเจ้าของ TH.CH.LUM-NUA  อะครับเสี่ย  ถ้าเสี่ยบังเอิญสนใจเดี๋ยวเจอเจ๊เขางวดหน้าจะขอเบอร์...มาให้นะครับ

โดย ป้าชัช swine - Wednesday, 10 January 2007, 12:09PM
  ขอแสดงความยินดีกับคุณนิวัตและน้องนัทด้วย ที่มีบ้านเป็นของตนเองเย้วววว และขออวยพรให้เป็นบ้านที่เปี่ยมสุขของทั้งคน หมาและแมว นะจ๊ะ
โดย จรัญ กาลตนากูล - Wednesday, 10 January 2007, 01:27PM

เธอเป็นใคร  มาจากไหนไม่สำคัญ ?  

"ถ้าเสี่ยบังเอิญสนใจเดี๋ยวเจอเจ๊เขางวดหน้าจะขอเบอร์...มาให้นะครับ"

เสี่ยโอ๊ค รบกวนขอเผื่อผมด้วยครับ แต่ผมขอแค่สามตัวสุดท้ายเท่านั้นครับ 

โดย nim ละโว้บางแก้ว - Wednesday, 10 January 2007, 03:01PM
  ขอแสดงความยินดีกับคุณนิวัตและคุณนัทด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขกับบ้านหลังใหม่นะคะ ...สับสน ละโว้บางแก้ว
โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Wednesday, 10 January 2007, 06:23PM
  ยินดีกับการขึ้นบ้านใหม่ด้วยนะครับพี่นิวัต และคุณนัท (พี่เพื่อนเรียกชื่อ...ซะ อายุมากเลย มั่ยเอา_ไม่พูด) ได้เห็นภาพบรรยากาศแล้วเสียดายไม่ได้ไป(กรึ๊บ)ด้วย ไม่เป็นไรถ้ามีโอกาสจะไปขอนั่งแถวมุมๆ(เหล้า)ของบ้านซะหน่อย ขอให้สุขสมหวังทุกประการนะคร้าบ ยิ้ม
โดย jitti r - Wednesday, 10 January 2007, 10:19PM

ยินดีด้วย นิวัติ บ้านอันเป็นวิมานที่อบอุ่น สำหรับคนที่มีจิตใจที่ดีงาม ย่อมมีผลที่ดีสำหรับชีวิตเสมอ ในปีใหม่นี้ขอให้นิวัติ มีความสุขสมหวังตลอดไป ....
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Wednesday, 10 January 2007, 12:32PM

คุณเพื่อนบางแก้ว ผมว่าถ้าไม่รู้จัก ยายคนนี้  เราก็ไม่ควรจะไปลบหลู่ เค้านะครับ เพราะได้ข่าวว่าแฟนยายคนนี้ สูง ชลูด ตูบปอด ยอดขุนพล พลาดพลั้งไปอาจจะถูกเต๊ะได้แน่นอน

ขอเตือนไว้ เพราะความหวังดี เคยจำคำเตือนใจได้ว่า

She = who must be obey

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Wednesday, 10 January 2007, 12:35PM

คุณนิวัต  ต้องขอโทษที่ไปไม่ได้ทั้ง ๆ ที่สัญญาว่าจะไป อย่างไรก็ตามได้ส่งของ.... ไปฝากแทนคำขอโทษอีกครั้ง ได้รับแล้วยืนยันมาด้วย

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew