ขออนุญาตนำสมาชิกบ้าน p.t.ระนอง มาแนะนำตัวครับ
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 6 January 2007, 06:55PM

ตัวล่าสุดครับชื่อน้องน้ำหวานเพศเมียครับ อายุ53 วัน เป็นไงช่วยติชมด้วยครับ เพื่อเป็นความรู้แด่ท่านผู้เลี้ยงใหม่ๆ ขอบคุณครับ
ตอบ: ขออนุญาตนำสมาชิกบ้าน p.t.ระนอง มาแนะนำตัวครับ
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 6 January 2007, 07:02PM

น้องน้ำหวานอีกภาพ ตอนนี้ซนเป็นที่หนึ่งของบ้านครับ
ตอบ: ขออนุญาตนำสมาชิกบ้าน p.t.ระนอง มาแนะนำตัวครับ
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 6 January 2007, 07:07PM

ดูใบหน้าชัดๆอีกที เหมือนของท่านใดบ้าง
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 6 January 2007, 07:14PM

ตอนนี้หิวน้ำแล้วครับ โพสท่าเยอะไปหน่อยอิอิอิ...
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 6 January 2007, 07:20PM

ลำดับต่อไปเป็นพี่รองครับ ชื่อน้ำเพชร เพศผู้เจ้าของฉายาเสียงร้องมหาโหดต่อแก้วหู (ร้องดังจริงๆร้องแบบอิจฉาตัวอื่น)
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 6 January 2007, 07:25PM

อย่าแปลกใจครับ ที่ตรงนี้ป๋มยึดมาจากป้อป๋มเป็นที่เรียบร้อยแล้วอิอิอิ....
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 6 January 2007, 07:30PM

ถ้ามีใครมาวุ่นวายที่ตรงนี้ป๋มจะกัดฮะ
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 6 January 2007, 07:39PM

ตรงนี้ใช้เป็นที่โพสรูปครับ
โดย phan _kong - Saturday, 6 January 2007, 07:38PM

หากอยู่ในบ้านพื้นลื่นระวังเรืองขาหลังนะครับ เพราะต้องยืนเกร็งขา  เวลายืนพยายามให้เขายืนแบบสบายอย่าเกร็ง

น้ำเพชร  รู้สึกแผงคอเริ่มออกแล้วนะครับ 

น่ารักทั้งคู่เลยครับ

โดย p.t. ระนอง - Saturday, 6 January 2007, 07:42PM

ให้ดูพื้นที่เค้าจะเล่นกันครับ
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 6 January 2007, 07:47PM

พี่ใหญ่อีกตัวชื่อ ยูริครับอายุ 3.5 เดือน
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 6 January 2007, 07:52PM

ตรงนี้หลังจากกินข้าวเรียบร้อยแล้ว ใช้เป็นที่อึครับ ป้อบอกเก็บง่ายดีอิอิอิ...
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Saturday, 6 January 2007, 08:24PM

ได้มายังไง ฝาแฝดกับเจ้ากุ๊งกิ๊งของผมจัง ดูมุมนี้ที่ลงยิ่งเหมือนน่ะ

โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Saturday, 6 January 2007, 08:27PM

ส่วนนี้พี่น้องกะกุ๊งกิ๊ง ชื่อแรมโบ้ ดุทั้งคู่

โดย p.t. ระนอง - Saturday, 6 January 2007, 08:59PM

อิอิเหมือนจริงด้วย พาไปดูที่นอนป้อบอกห้ามเสียงดัง(ใครจะไปเชื่ออิอิ)
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 6 January 2007, 09:11PM

และนี่ ผ.บ.สูงสุดผู้ควบคุมฝูง ชื่อน้องปุ้ยอายุ6.5เดือน
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 6 January 2007, 09:16PM

ถ้าห้ามไม่ฟังเบื่อๆก็จะหลบมานั่งมุมนี้คะ ปล่อยให้ป้อแสดงเองอิอิ เจ้าสามตัวนั่นมันลิงมาเกิดแท้ๆ หนูไม่เอาด้วยนะป้อ
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 6 January 2007, 09:26PM

แต่เวลากลางคืนพวกหนูทั้งหมดต้องมานอนในนี้ หนูไม่ค่อยถูกใจป้อก็แบบนี้แหละ ทั้งๆที่หนูไม่ดื้อนะคะพวกลิงสามตัวนั่นตะหาก แต่ป้อบอกถ้าหนูไม่มานอนเป็นเพื่อนมันละก็สงสัยต้องเป็นป้อแน่ๆที่ต้องนอนเป็นเพื่อนเจ้าลิงทั้งสามแทนอิอิอิ...
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 6 January 2007, 09:36PM

หนูม่ายยู้...ม่ายเกี่ยวเยย...
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 6 January 2007, 09:45PM

อย่าไปเชื่อคะนั่นแหละจอมซนตัวจริงของป้อp.t.เลย โอยยย...เบื่อมั่กๆ

โดย p.t. ระนอง - Sunday, 7 January 2007, 08:12PM

เจ้าลิงทั้งสามคอยดูนะป้อบอกจะขอ DVD ของคุณพี่จรัญมาดูเพื่อจัดการให้อยู่ในระเบียบวินัยเหมือนน้องปุ้ยบ้าง เห็นมั้ยตัวอย่างต้องแบบนี้คะ
โดย ชาญ แสงฉันท์ - Monday, 8 January 2007, 08:49AM

น่ารักค่ะ สีเดียวกับกาแฟ แต่ว่ากาแฟ หน้าเค้าจะสีดำเยอะ
โดย lek & Bimbo - Monday, 8 January 2007, 04:08PM

ฝาแฝดยังมีอีกหนึ่งครับ

Bimbo ตัวผู้ครับ อายุเดือนกว่า ไม่ดุ แต่เป็นยอดนักสู้เพราะที่บ้านมีหมารุ่นพี่อายุ ๒ เดือนเป็นหมาไทยพันธุ์ผสม (ตัวเมีย) ข่มกันไม่ลง เวลาเล่นกันแรงๆ เจาตัวเล็กนี่จะฉกจนตัวโตวิ่งหนีหลายครั้งแล้วครับ แต่มันก็รักกันดี

เจ้า Bimbo ชอบแอบคาบก้อนหินมาแทะ แต่สามารถง้างปากเอาคืนมาได้ เวลาอุ้มหันหน้ามามองกันจะๆ มันจะไม่ค่อยสบตา แต่จะก้มหน้าทำเป็นอายแล้วเลียนิ้วมือ น่ารักมากครับ

อาหารว่างคือกล้วยน้ำว้า หมอนี่จะดื้ออย่างเดียวเวลาขังกรง จะร้องและหอนจนต้องยอมมัน (เพราะเกรงใจเพื่อนบ้าน) ทุกวันนี้ใช้ล่ามด้วยสายจูงในตอนกลางดึกกับตอนกลางวันที่ไม่มีคนอยู่บ้าน แต่พอผมหรือคนในบ้านกลับไปก็จะปล่อยมันวิ่งเล่นตามอัธยาศัย

ปล. ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

.

โดย p.t. ระนอง - Monday, 8 January 2007, 07:47PM

เลี้ยงเหมือนของผมเลยครับน่ารักจังเลย แล้วเป็นลูกตัวใหนครับอยากรู้จักจังครับ

โดย p.t. ระนอง - Monday, 8 January 2007, 09:36PM

ฝากให้คุณชายสมุยดูน้องน้ำเพชรครับ
โดย lek & Bimbo - Monday, 8 January 2007, 09:59PM

สวัสดีครับคุณ P.T. เจ้า Bimbo นี่พ่อเขาชื่อเก้าแสน (คอกเกาะแม้ว)  แม่ชื่อกระแต (คอกยอดเยี่ยม) จากคอก เกาะแม้วฟาร์ม เกิด ๒๗/๑๑/๔๙ ดูตามใบเพ็ดของสมาคมผู้เลี้ยงสุนัขไทยพันธุ์บางแก้วพิษณุโลก (APB)

แต่ผมไม่ได้ไปซื้อถึงพิษณุโลกหรอกนะครับ ผมไปได้มาจากชุมพรเนื่องจากไปงานแต่งงานที่ จ.นครศรีฯ แล้วขากลับผ่านชุมพร มีเพื่อนของเพื่อนมาเลี้ยงข้าวเย็นแล้วคุยกันบอกว่ามีงานกาชาดที่ชุมพร มีลูกสุนัขขายด้วยเลยแวะเข้าไปดู เห็นแล้วอดใจไม่ไหว อุ้มมาเลยครับ ขึ้นรถตู้มานอนตักผมตลอดทาง (ชุมพร-กรุงเทพฯ ใช้เวลาประมาณ ๖ ชั่วโมง)

แล้วน้องน้ำหวานนี่ลูกใครเอ่ย?

โดย p.t. ระนอง - Tuesday, 9 January 2007, 07:43PM

หวัดดีครับคุณlek ไม่น่าเชื่อเลยครับคุณlek อยู่ถึง กทม.แต่มาพบเจอถูกใจจนต้องนำbimbo กลับไปเป็นสมาชิกของบ้าน น่าจะเป็นโชคดีของbimbo และคงเป็นดวงที่สมพงษ์กันระหว่างคุณlekและbimbo เลี้ยงเค้าให้ดีๆนะครับ  จะมีโชคลาภทรัพย์สินเงินทอง มั่งคั่งมั่งมีเจริญในหน้าที่การงานครับ ผมเคยมีอยู่ตัวหนึ่งชื่อปุย เป็นเพศผู้สีขาว-น้ำตาล ได้มาลักษณะนี้แหละครับ อยู่กับผมได้ประมาณสองปีก็เฮงตลอดครับ ลงทุนทำอะไรก็มีโชคลาภตลอด ที่แน่ๆนะครับผมถูกหวยคนเดียว 9 ครั้ง แฟนถูกอีก 3 ครั้งใน 2 ปี อันนี้เป็นงงมากครับไม่รู้เป็นไปได้ไง ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ธุรกิจที่ผมทำไม่ค่อยจะดีสักเท่าใหร่ แต่พอได้เจ้าปุยมาอยู่ด้วยไม่ทันสามเดือนก็ดีขึ้นทันตาเห็นเลย ผมไม่ใช่คนหัวโบราณนะแต่บางที่มันก็หาคำตอบไม่ได้เช่นกัน ก็คิดว่าดีนะบางทีหมามันส่งก็เป็นได้ตามเค้าว่ากัน มาเข้าเรื่องน้องน้ำหวานครับ น้ำหวานเป็นเพศเมียผมจองไว้ตั้งแต่ยังไม่ได้ผสมพันธุ์ คือว่าได้เห็นแม่พันธุ์ซึ่งเป็นของคนรู้จักที่ระนองชื่อปลายฟ้าเป็นลูกของโจอี้ปู่คือโอเล่ย์ ส่วนพ่อชื่อโอเล่ย์เหมือนกันแต่คนละตัวครับตัวนนี้เป็นลูกของสิบหมื่นเจ้าของซื้อมาเลี้ยงที่ระนอง  สีขาว-เทาทั้งสายพ่อ+แม่ครับ ที่มาของน้ำหวานผมนับเป็นหลานของสิบหมื่นหมาในอดีตที่ผมชอบมากที่สุดตัวหนึ่งครับ ก้เลยหาลูกหลานของสิบหมื่นมาเลี้ยงในที่สุดครับ
โดย lek & Bimbo - Wednesday, 10 January 2007, 01:02AM

ผมจะเลี้ยงอย่างดีครับ ทุกคนในบ้านก็รักมันมาก ที่ผูกไว้เพราะกลัวคนมาอุ้มไป ว่าแต่ว่าเจ้าปุยของคุณ P.T ไปไหนแล้วล่ะครับ ?
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Wednesday, 10 January 2007, 04:37PM

คอกเกาะแม้ว มีตัวชูโรงชื่อเก้าแสน เคยเห็น ที่งานเกษตรหลายปีที่แล้ว แต่ช่วงหลังก็เห็นเริ่มเดินสายประกวดบ้าง ส่วนใหญ่จะลงสนามที่พิษณุโลก เคยได้ที่ 1 ในรุ่น 3 เดือน งานสงกรานต์ ปี2548

ชอบออกงานขายที่ ม.เกษตร และแฟชั่นไอส์แลนด์ ทุกปี

เป็นพ่อค้าส่งและปลีก หมาบางแก้ว

โดย lek & Bimbo - Wednesday, 10 January 2007, 09:43PM

ขอบคุณครับคุณพัชราที่ให้ข้อมูลเรื่องคอกเกาะแม้ว เพราะผมไม่เคยได้ยินชื่อนี้มาก่อน เคยไปพิษณุโลกบ้างเหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่ไปไหว้พระและท่องเที่ยวผ่านไปยังจังหวัดอื่น ที่อุ้มเจ้า Bimbo มานี่ก็เพราะเห็นหน้าตามันหล่อดี ซึ่งครอกนี้มีหน้าเหมือนๆ กันอยู่หกตัว แต่เจ้าตัวนี้มันน่ารักตรงมีไฝเหมือนเจ้าของคอก อิอิ

เห็นพี่เค้าขนสุนัขไปออกร้านแล้วก็น่าเห็นใจนะครับ จากพิษณุโลกไปชุมพรก็ไกลโข แต่ก็ดีครับ ทำให้คนไทยในภูมิภาคต่างๆ ได้เห็นและได้เลี้ยงบางแก้วแท้ๆ กันบ้าง อย่างคนที่ชุมพรที่มาบอกว่ามีสุนัขขาย เขาก็ไม่รู้จักบางแก้วนะครับ บอกแต่ว่าหมาไทยขนปุยๆ ผมได้ยินก็หูผึ่งรีบชวนชาวคณะแวะไปดูทันทีเลยครับ

โดย p.t. ระนอง - Saturday, 13 January 2007, 06:57PM

สวัสดีครับคุณlek&bimbo ต้องขออภัยมณีศรีสมุทร สุดสาครม้านิลมังกร และชีเปลือยด้วยครับที่ตอบช้าไปหน่อย คือว่าเจ้าปุยของผมเนี่ยนะเค้าจากผมไปเมื่อประมาณปี2529 เนื่องจากเจ้าหน้าที่ของวิทยาลัยเทคนิคระนองได้ทำการออกเบือหมาในพื้นที่ไกล้เคียงทั้งหมด ตามคำสั่งของท่านผู้อำนวยการในขณะนั้น ซึ่งเจ้าปุยก็พลาดท่าไปโดนยากับเพื่อนหมาอีกหลายสิบตัวด้วยเช่นกัน นับเป็นความผิดของผมเองที่ปล่อยปุยออกไปถ่ายตามลำพังในทุกๆวันตอนเช้า สุดท้ายปุยก็กลับมาตายที่บ้านด้วยอาการที่ผมไม่สามารถบรรยายได้ในที่นี้เพราะไม่อยากให้สมาชิกที่บ้านมาอ่านเจอ เรื่องของปุยขอจบเพียงแค่นี้นะครับ
โดย p.t. ระนอง - Saturday, 13 January 2007, 07:40PM

พี่กาแฟ ลืมยูริละยังครับอิอิอิ ฝากรูปยูริมาให้ดูอีกครับทดสอบว่าจะโพสได้มั้ย
โดย p.t. ระนอง - Thursday, 18 January 2007, 08:49PM

บางแก้วอายุไม่ถึงสองเดือนวิ่งแบบนี้จะเป็นอะไรมั้ยครับ ปล่อยให้วิ่งเองตอนเย็นๆทุกวัน กลัวโครงสร้างจะมีปัญหารึเปล่า
โดย บอล ระนอง - Saturday, 20 January 2007, 08:31PM

แหะแหะแหะ บอลระนองครับ สมาชิกอีกหนึ่งคนในกลุ่มบางแก้วระนองมีลูกชายชื่อกั๊มครับ
โดย p.t. ระนอง - Thursday, 25 January 2007, 11:09PM
  เอ๊นี่มันภาพโชกุนนี่นาเจ้าบอล แล้วเจ้ากั๊มตัวจริงไปใหนแล้ว...?..?.
โดย p.t. ระนอง - Sunday, 28 January 2007, 09:13PM

อ๋อทราบแล้วกั๊มตัวจริงเสียงจริงกำลังป่วยครับ ถ่ายรูปไม่ใหวเลยขอยืมน้องโชกุนมาแทนเห็นว่าหน้าตาคล้ายกัน ก็ขอแก้ข่าวให้แล้วนะครับ วันนี้เลยลงรูปเก่าๆของเจ้ากั๊มให้ดูกันครับ ตัวจริงเป็นอย่างนี้นี่เอง

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew