อาการดีใจของบางแก้ว
โดย kuntong n - Friday, 5 January 2007, 07:54AM

ตอนเย็นกลับจากทำงานอาการดีใจของบางแก้วของพี่ๆแสดงอาการอย่างไร่บ้าง

เจ้าขันทองของผมแสดงออกด้วยการคาบทุกอย่างที่อยู่ตรงหน้าตอนนั้น  รองเท้า แปรง  หมอน

ยิ้มแล้วการคาบของนี้  เขาบ่งบอกถึงอะไหร่ ที่บ้านมีปอมอีกตัวก็เป็นเหมือนกันยักคิ้ว

ตอบ: อาการดีใจของบางแก้ว
โดย muli chiro - Friday, 5 January 2007, 01:43PM

เจ้าชีโร่จะชอบหาวดังๆๆ ส่วนนางลี่จะวิ่งกริ๊ดๆๆมารับแบบรู้ว่าแหล่งอาหารมาแล้ว ส่วนพวกแก้งค์ฟันน้ำนมจะกระดิกหางแรงๆ วิ่งมาหาพร้อมกระโดดและร้องกรี๊ดๆๆ

โดย p.t. ระนอง - Friday, 5 January 2007, 02:09PM

ของผมดีใจแบบนี้ครับพี่ khuntong n ชอบยืนสองขาอิอิสงสัยจะนึกว่าเดินแบบคนก็ได้มั้ง 
โดย wanchanok bunyarattaphan - Friday, 5 January 2007, 02:35PM
  ช่ายคับ มานยืนมาแบบรูปปลากรอบข้างบนเรย
โดย ชาญ แสงฉันท์ - Friday, 5 January 2007, 03:11PM

ของที่บ้านกาแฟร้องงี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆ จะเข้ามาหาที่รถ แต่ไม่ได้ เดี๋ยวคอหัก เลยต้องขังไว้ก่อนก็ร้องๆๆ จะออกมาหา พอเจอตัวก็เอา 2 ขาหน้าเกาะ

กระโดดึ๋งๆๆ ดีใจค่ะ

โดย Adam Usoff - Friday, 5 January 2007, 07:29PM

ของผมน้ะ ถ้ามาถึงแหม.....เลียเราสุดใจขาดดิ้นเลย  เอาแบบชนิดที่ว่าเสื้อผ้าผมนี่แบบว่าเนียนเอามาใส่ซ้ำอีกทีไม่ได้เลย  ยิ่งยีนส์น้ะอดเลย - -"

โดย wanchanok bunyarattaphan - Friday, 5 January 2007, 02:05PM
  ของผมเจอหน้ามันจะหอนก่อนตั้งแต่อยู่ในรถ แล้ววิ่งกลับเข้าบ้าน (แฟนวิ่งไปเปิดประตูบ้านแล้วขังไว้ก่อน เพื่อเปิดรั้วบ้าน ไม่งั้นหลุดออกไปข้างนอก แย่เลย) พอเราเดินเข้าบ้านเท่านั้นแหละ งี๊ดง๊าด ลุกขึ้นยืน เดินสองขามาหา ยื่นขามาหาพุงเรา แล้วทาบไว้ เกลือกหน้ากับพุง บางทีคึกหนัก โดดถีบสองตีนซะเลย แตคาบของเนี่ยไม่รู้คับ แล้วมันคาบไว้เฉยๆ หรือคาบมาให้อ่ะ
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Saturday, 6 January 2007, 11:13PM
  ของผมทุกตัว จะจับเข้ากรงก่อน เอารถเข้า กลัวทับเค้า โดยเฉพาะเจ้ามังคุด ชอบเกาะสองที่หน้ารถเลย
แล้วเอารถเข้าบ้าน จึงจะปล่อยออกมา ทุกตัวจะยืนเรียงลำดับ(จัดกันเอาเอง)ผมต้องนั่งยองๆลง เพื่อให้เค้าเอาขาหน้ามากอดเราที่ไหล่ แล้วเอาจมูกมาจูบผมที่แก้ม เป็นอันเสร็จพิธี จนครบทุกตัว หลังจากนั้นตัวใครตัวมัน บางตัวก็จะให้วิ่งไล่จับด้วย บางตัวก็นอนข้างๆ แล้วแต่อาการ ส่วนใหญ่จะยกขาขอของกิน อิอิ
โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 7 January 2007, 08:22AM

ของผมทุกตัว จะกั้นไว้ก่อน เอารถเข้า

ปิงปองจะคลางงี๊ดๆ

โบจะแกว่งหางร้องหงิงๆ

ด็อตคอมจะหาของใส่ปากคาบมาโชว์ 

รองเท้าแปะที่มันทำลายแล้ว  ยังมีประโยชน์  อย่าทิ้ง   ให้มันไว้ใช้คาบโชว์ได้

รูปสั่นหน่อย  เพราะมันดีใจ  จนไม่อยู่นิ่ง

โดย จรัญ กาลตนากูล - Sunday, 7 January 2007, 06:02PM

ผมเองเวลาเข้าบ้าน ถ้าไปนานๆบางครั้งมันจะฉี่ราดซะงั้น แต่ส่วนใหญ่มันจะวิ่งเข้ามาแล้วยืนสองขา อีกสองขาเกาะที่หน้าอกแล้วเอาขาหน้าขวาสะกิดๆ "ขอตังส์ ขอตังส์" ไอ้เว.....

โดย p.t. ระนอง - Sunday, 7 January 2007, 07:29PM

ของผมจะแย่งกันวิ่งตามเข้าบ้านแบบโกลาหลแบบนี้ครับ
โดย paman _ - Monday, 8 January 2007, 11:18AM

ของผมจะโดดเกาะรั้วก่อน  พอไขกุญแจประตูรั้วก็จะวิ่งเข้ากรงเอง

พอเอารถเข้าเสร็จ เปิดประตูกรงได้เท่านั้นหล่ะครับ เละทั้งตัว

ทั้งสองตัวจะกระโดดเกาะขา กอดเอว งับแขน ต้องเล่นกับเค้าสักพักจนกว่าเค้าจะพอใจครับ

โดย yod sun junior - Monday, 8 January 2007, 11:16PM

ตอนเย็น พอเห็นเราเข้าบ้าน เค้าจะทำหูลู่ ตาหยี ส่งเสียง แล้วพยายามจะแย่งคาบของที่เค้าคิดว่าคาบได้ ตอนแรกไม่ให้ ตอนหลังเค้าอยากคาบเลยให้เค้าคาบ พอถึงประตูแล้วเหวี่ยง ถ้าไม่มีของก็พยายามยืน 2 ขาตะปบที่ตัวคนแล้วก็งับ ๆ เลีย ๆ ก็ลูบหัว

เค้าต้องให้พาออกไปเที่ยวข้างนอก ถ้าไม่ไป ก็จะมาป้วนเปี้ยน กัดของ กัดรองเท้า ทึ้ง ...เค้าจะคอยรอ หยุดให้ใส่โซ่ กรณีเดินไกล ถ้าไปแถววัด ไม่ต้องใส่อะไรทั้งนั้น สนุก พาไปเล่นริมตลิ่ง แช่น้ำ ไม่ว่ายน้ำ เจอเพื่อน ๆ หมา วิ่งไล่กัน อาทิตย์อัสดงจึงพาเข้าบ้าน ม่ายงั้นก็โต๋เต๋..   ถ้าเราดึงดันจะกลับเค้าจะตามเรามาเอง..

ที่บ้านไม่มีกรง อยู่ด้วยกันกับคนค่ะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew