กลับมาอีกครั้ง......หลังน้ำท่วม
โดย ชูศักดิ์ ปั้นเหน่งเพชร - Wednesday, 22 November 2006, 10:40AM

หลังจากที่โดน...น้ำกระหน่ำอย่างหนัก...มีสภาพเหมือนโดนตัดขาดจากโลกภายนอก....ถนนหนทางถูกน้ำท่วมอย่างหนัก....ไปไหนไม่ได้เลยยยยยย.....ติดเกาะ.......เป็นเดือนกว่าน้ำจะยุบ
ตอบ: กลับมาอีกครั้ง......หลังน้ำท่วม
โดย ชูศักดิ์ ปั้นเหน่งเพชร - Wednesday, 22 November 2006, 10:36AM

สภาพถนน....ทุกเส้นทางในอำเภอผักไห่
ตอบ: กลับมาอีกครั้ง......หลังน้ำท่วม
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Wednesday, 22 November 2006, 10:25AM
  เป็นกำลังใจให้น่ะครับพี่ชูศักดิ์
โดย ชูศักดิ์ ปั้นเหน่งเพชร - Wednesday, 22 November 2006, 10:44AM

ขอบคุณครับ.คุณสมเกียรติ.. นี่สภาพสวนหลังบ้าน....เสียหายไปหลายไร่...ส่วนของชาวบ้านไม่ต้องพูดถึงรวมๆกันแล้ว....เสียหายนับพันไร่
โดย ชูศักดิ์ ปั้นเหน่งเพชร - Wednesday, 22 November 2006, 10:46AM

ถนนนี้....นกกระยางจอง...จ้า
โดย ชูศักดิ์ ปั้นเหน่งเพชร - Wednesday, 22 November 2006, 10:53AM

ยังโชคดี..ที่ในบ้านไม่ท่วมเพราะถมที่ไว้สูง 2 เมตร เจ้าสามตัวนี่เลยไม่เดือดร้อน....แต่ก็ปิ่มๆ เหมือนกัน...ถ้าโคตร...ช้างสารมาอีกลูกคงไม่เหลือแน่ เอ๊ะ......แต่ว่ามานั่งทำอะไร....กันเนี่ย...หรือว่าฝึกเข้าแถว
โดย ชูศักดิ์ ปั้นเหน่งเพชร - Wednesday, 22 November 2006, 10:55AM

นานแล้วนา.....ยังไม่ยอมลุก.....มะลิฃชักจะทนไม่ไหว...แล้ว
โดย ชูศักดิ์ ปั้นเหน่งเพชร - Wednesday, 22 November 2006, 10:57AM

อ้อ.....นั่งรอขนม....จากลูกพี่....นี่เอง....ถึงไม่ยอมลุกไปไหนกัน
โดย ชูศักดิ์ ปั้นเหน่งเพชร - Wednesday, 22 November 2006, 11:01AM

ผมเป็นหมาน่ารักแล้ว...คร้าบ ไม่ดื้อ..กับพี่ๆ เลยคร้าบ...... วันนี้ผมอายุ 3 เดือนกว่าคร้าบบบบบบ
โดย จรัญ กาลตนากูล - Wednesday, 22 November 2006, 11:04AM

นึกว่าหายไปหนายซะนาน ที่แท้ก็ไปติดเกาะอยู่นี่เอง เจ้าสามตัวคงเล่นน้ำ จับปลา กันเพลินละสิ  แล้วตกลงพิสูจน์ได้หรือยังว่าบางแก้วชอบน้ำจริงหรือป่าว สำหรับลูกๆคุณชูศักดิ์แล้วผมว่าคงไม่จริงเพราะถ้าจริงมันคงหนีตามน้ำกันไปหมดแล้ว  สงสัยมันรักพ่อมันมากกว่าน้ำซะแว้ว

ขอให้น้ำลดเร็วๆครับ จะได้ออกจากเกาะซะที น้องหมาจะได้ออกไปช่วยสำรวจความเสียหาย เขาว่า "น้ำท่วมดีกว่าฝนแล้ง" โชคดีครับทั้งคนทั้งหมา

โดย ชูศักดิ์ ปั้นเหน่งเพชร - Wednesday, 22 November 2006, 11:14AM
  ขอบคุณครับ..คุณจรัญ มีวันหนึ่งครับ..ตอนน้ำถนนใหม่ๆ..น้ำใสสะอาด...ผมเอาเจ้าสามตัวใส่ท้ายปิคอัพ..ไปเล่นน้ำด้วย.....มันสนุกมากเลย..วิ่งเล่นกันทั่วทุ่ง....พอเบื่อก็กลับมาหาเจ้าของ....เสียดายวันนั้นไม่ได้ติดกล้องไปด้วย สภาพน้ำโดยทั่วไป...บนถนนน้ำลดหมดแล้วครับ...เหลือแต่ในทุ่ง ในสวนเท่านั้นครับ....ตอนนี้ไปไหนมาไหนได้สะดวกแล้ว..ครับและที่มันไม่หนีตามน้ำเพราะว่า....มันมีรั้วนะครับ....ไม่งั้นมันก็คงไปเหมือนกัน

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew