อาจจะต้องห่างหาย
โดย ผมยาว . - Wednesday, 22 November 2006, 09:23AM

ถึงเพื่อนๆทุกคนครับ...ตัวตลก

...เนื่องจากผมได้หมด job ที่ทำงานกับ ปตท.แล้ว ในวันที่ 26 นี้ ทำให้หลังจากนี้ไปผมอาจจะต้องห่างหายไป ยังไม่รู้ว่าจะนานแค่ไหนครับ ที่ต้องโพสลงกระทู้ ก็เพราะผมเอง รู้สึกผูกพันกับหลายท่านในเวบนี้อย่างบอกไม่ถูก ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าใครๆจะคิดยังไงกะผมบ้าง กับการกล่าวคำ ที่เหมือนเป็นการร่ำลานี้ แต่ตัวผมเองรู้สึกหวิวๆ แปลกๆ ครับ เหมือนว่าจะไม่ได้คุยกะเพื่อนที่นั่งลอ้มวง ดื่มเหล้า และโม้เรื่องหมาๆ ของแต่ละคนให้เราได้หัวเราะ และยิ้มออกมา สำหรับผม ตอนนี้ยิ้มไม่ออกจ้า เพราะกำลังจะกลายเป็นคนตกงาน ที่ผมได้พูดคุยกับทุกท่าน ก็อาศัย pc ที่บริษัทนี่ละครับ ใช่ว่าผมจะไม่มีปัญญาเข้าร้าน internet เลย แต่คงจะนานๆ ครั้ง ที่จะมาเจอเพื่อนๆ ยังจำได้ว่าคนแรกที่ตอบกระทู้ของผม คือพี่บอย 22 และก็ ปิงปอง ระยะหลังที่โทรคุยกันบ่อย ก็มี เจ้าบอลน้องรัก พี่สมเกียรติ และหลายท่านที่พูดคุยกัน ผ่านห้อง แชตรูมที่ไม่ได้เอ่ยชื่อก็อย่าน้อยใจนะครับ ต้องขอโทษคุณกา ที่ผมขอตำราต่างๆ เรื่องน้องหมาที่คุณกาจัดส่งให้ แล้วให้โอนเงิน ซึ่งปลายเดือนนี้น่าจะเป็นเงินเดือนก้อนสุดท้ายที่ผมได้รับ ไม่รู้ว่าจะกี่มากน้อย หลังหักค่าใช้จ่ายแล้ว ถ้าเหลือเงินในปริมาณที่พอเพียง ผมจะรีบจัดการให้ แต่ถ้าไม่ได้ หากผมได้งานใหม่จะรีบทำตามสัญญาทันทีจ้า ทั้งนี้ทั้งนั้น อยากรบกวนพี่ๆ ท่านใดที่อยู่ใกล้ๆ กำแพงเพชร มีงานอะไรมาแนะนำกันบ้างก็จะยินดีครับ และเบอร์โทรก็ยังใช้เบอร์เดิมอยู่ ใครอยากคุยดว้ยก็โทรได้ตลอดเลยจ้า

ตอบ: อาจจะต้องห่างหาย
โดย ชาญ แสงฉันท์ - Wednesday, 22 November 2006, 09:36AM
  อ้าว จะไป แล้ว เหรอ ค่ะ ว่าจะ เอาไว้ปรึกษาเรื่อง กาแฟ ซะ หน่อย เห็น ลูกชาย ตัวเท่าๆๆ กันเลย คุณผมยาว  เจ้าบ๊วยอะ  กี่เดือน ค่ะ   ขนเค้า เงาดีจัง
โดย phan _kong - Wednesday, 22 November 2006, 09:55AM
  แม้ไม่เคยได้คุยด้อย  แค่ผมก็ติดตามอ่านกระทู้ตลอด  นับว่าอัธยาศัยดีคนหนึ่ง   ขอให้ได้งานใหม่ใวๆนะครับ  
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 22 November 2006, 10:11AM

คิดเช่นเดียวกับคุณ phan _kong  ครับ   ข้าวตังขอเป็นกำลังใจให้ได้งานใหม่โดยเร็ว

ถ้ามีโอกาสก็แวะเข้ามาเยี่ยมเยียนกันบ้าง   โชคดีนะครับ   ตัวตลก

โดย ผมยาว . - Wednesday, 22 November 2006, 10:55AM

ตอบ กาแฟ ตอนถ่ายรูปบ๊วย อายุ 42 วันจ้า และให้สมพรปากทุกคนที่เป็นกำลังใจให้ผม จ้า หงึ...ๆ ซึ้ง....

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Wednesday, 22 November 2006, 11:02AM

ถึงห่างกัน แต่ใจยังใกล้ชิด ขอให้ได้งานใหม่ไวๆ และใกล้บ้านด้วยจะได้มีเวลาให้กับเจ้าบ๊วย.......................เห็นพี่กา ฯเค้าตอบแล้วนี่ว่าเรื่องเงินไม่สำคัญ..........................สบายใจได้ ถ้าเรายังไม่พร้อมก็คงไม่ต้อง.................

โดย จรัญ กาลตนากูล - Wednesday, 22 November 2006, 11:32AM

อ้าว ผมยาว เหตุไฉน จะกลายเป็นผมสั้นไปได้ มาหลอกมาหลอนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ  แล้วก็ตัดช่องน้อยแต่พอตัวหนีไปก๊งเหล้าคนเดียวซะเฉยเลย....เฮ้อ ขอให้โชคดี มีงานใหม่ทำ เร็วๆ

ถ้าว่างก็ลองแวะร้านเน็ต มาทักทายกันบ้าง เสียดายที่น้องอัธยาศัยดีคนหนึ่งต้องจากพวกเราไปด้วยเหตุจำเป็น แต่หวังว่าคงแค่ชั่วคราว....ไม่ใช่ค้างหลายคืน   ไปร์ทจะรอน้องบ๊วยเค็มอยู่ที่นี่แหละก๊าบบบบบบบ...ไม่เจอก็ไม่กลับ...

โดย บอล ระนอง - Wednesday, 22 November 2006, 12:44PM

ระนองยินดีต้อนรับเสมอครับ  ผมไม่อยากให้พี่ผมยาวหมดอาลัยชีวิต ผมคิดว่าจากที่พี่กับผมได้คุยกันบ่อยๆ ผมเชื่อว่าพี่ผมยาวเป็นคนเก่งมีความสามารถ ผมคิดว่าฟ้าหลังฝนจะต้องดีแน่นอน แต่ถ้าพี่ผมยาวอยากทำงานราชการละก็เดือนกุมภาพันธ์ปีหน้า มีเปิดสอบราชทัณฑ์ที่ส่วนกลางผมคิดว่าพี่ผมยาวน่าจะลองดูนะครับ ไม่ค่อยได้เข้ามาในเว็ปไม่เป็นไรแต่อย่าเปลี่ยนเบอร์โทรก็แล้วกันนะครับ ไม่งั้นโกรธจริงๆด้วย  ขอให้พี่ผมยาวได้งานที่ใหม่ไวๆ ด้วยเถอะ สาธุ.........
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Wednesday, 22 November 2006, 01:21PM

อ้าว พี่กำลังต้องการคนงานเลย เจ้าผมยาว สนป่ะ อิอิ (เลี้ยงเจ้าโกโก้ มังคุด แตงโมน่ะ)

ล้อเล่นน่ะ ขอให้ได้งานใหม่เร็วๆน่ะ เงินเยอะ จะได้ขุนเจ้าบ๊วยมัน เดี๋ยวไม่มีแรงชกกะคนอื่น

ยังไงก็โทรมาคุยกันได้น่ะ

โดย oak _bangkaew - Wednesday, 22 November 2006, 02:30PM
  ขอให้ได้งานเร็วๆนะครับ  ผมว่ายังไงก็ไม่มีใครลืมพี่ผมยาวแน่นอนครับ
โดย ผมยาว . - Wednesday, 22 November 2006, 02:31PM

โอ เช ทุกคนจ้า

โดย เล็ก คิม - Wednesday, 22 November 2006, 10:04AM

ขอให้ได้งานเร็วๆน่ะค่ะ พ่อน้องบ๊วยเอาใจช่วยค่ะ

โดย mr.boy 22 - Wednesday, 22 November 2006, 05:02PM

ได้งัย ทำให้อยากแล้วก้อจากไป ถึงอย่างไรก้อขอให้ได้งานเร็วๆ นะคับ และอย่าลืมโทรมาหากันบ้าง

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew