ขอบคุณหมาบางแก้ว
โดย chanin surasawate - Tuesday, 21 November 2006, 11:29AM

ตั้งแต่หลงรักเจ้าหมาขนฟู  หูตั้ง  หางพวง  ท่าทางสง่างาม เมื่อ7ปีที่แล้วที่พิษณุโลก  ปัจุบันก็เลยมีลูก4ขาทั้งหมด3ตัว  ตัวแรกพี่ใหญ่  เจ้าคิงส์
ตอบ: ขอบคุณหมาบางแก้ว
โดย chanin surasawate - Tuesday, 21 November 2006, 11:35AM

ตัวที่2 พี่รอง  เจ้าโฟกัส
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 21 November 2006, 11:38AM

แล้วตัวสุดท้ายละ พี่ชนินทร์ ทำไมไม่โพสต์

สองตัวแรกก็เด็ดสาราตี่ ขอให้โชว์ตัวบ๊วยด้วยสิ

โดย chanin surasawate - Tuesday, 21 November 2006, 11:38AM

และตัวที่3  น้องเล็ก(แต่ตัวใหญ่มาก)  เจ้าดีน่า
โดย chanin surasawate - Tuesday, 21 November 2006, 11:49AM

ที่ผ่านมามีทั้งสุขทั้งทุกข์ครับแต่ยืนยันว่าสุขมากกว่าแน่นอน  และเจ้า3ตัวนี่แหละครับเป็นแรงจูงใจให้ผม  ว่าจะต้องเลี้ยงเค้าให้ดีที่สำคัญต้องมีที่ให้เค้าวิ่งเล่นออกกำลังปัจจุบันผมมีที่ให้เค้าวิ่งออกกำลังแล้วครับ  2ไร่  1งาน 40ตรว.
โดย ผมยาว . - Tuesday, 21 November 2006, 11:52AM
  โห!!!!!  ทำฟาร์มได้เลยนะครับนั่นน่ะ
โดย chanin surasawate - Tuesday, 21 November 2006, 11:53AM
      นอกจากมีที่วิ่งเล่นแล้วยังมีสระว่ายน้ำด้วยนะครับ
โดย chanin surasawate - Tuesday, 21 November 2006, 11:59AM
     โฟกัสกับดีน่าก็เลยได้ทั้งวิ่งเล่น
โดย chanin surasawate - Tuesday, 21 November 2006, 12:05PM
     และว่ายน้ำด้วย   มีความสุขจังเลย ทั้งคนทั้งหมา    เอทำไมรูปไม่ขึ้นADMINช่วยด้วย
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 21 November 2006, 07:17PM
  คิดถึงเจ้าโฟกัส  หนึ่งในแกงค์หมาสี่เดือนจังเร้ยยย ยักคิ้ว
โดย p.t. ระนอง - Tuesday, 21 November 2006, 07:37PM
  ขอถามท่านที่เคารพทุกๆท่าน ในนี้มีใครเลี้ยงบางแก้วมากสุดกี่ตัวครับ และเจอปัญหาอะไรบ้าง รวมทั้งแนวทางการแก้ไขและมาตรการ 1 2 3 ที่พอเข้าใจได้ง่ายและปติบัติได้(ของผมเลี้ยงไว้ในบริเวณบ้าน ปล่อยไม่ขังคอก กรง) เนื่องจากผมกำลังจะรับน้องหมาเข้ามาอีกสามตัวรวมเป็นสี่ตัว จากเดิมที่มีอยู่ตัวเดียวเพศเมียอายุ 5 เดือน ส่วนที่กำลังจะมาใหม่ยังเป็นลูกสุนัขไม่เกินสองเดือนทั้งเพศผู้และเมีย ขอขอบคุณครับ (ก่อนเคยเลี้ยงพันธุ์ทั่วไปหลายตัวแต่ยังไม่เจอปัญหา)
โดย ไตรสิทธิ์ . - Tuesday, 21 November 2006, 08:11PM

รูปโพสต์ได้แล้วนะครับ

นำรูปโฟกัสกับด็อตคอมที่งานสวนสามพรานปีที่แล้วมาให้ดูอีกครั้งหนึ่ง

โดย chanin surasawate - Tuesday, 21 November 2006, 10:01PM

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคนทั้งเพื่อนใหม่เพื่อนเก่าครับ  อยากบอกว่าไม่ได้หายไปไหนเลยและยืนยันว่าเข้ามาอ่านทุกวันครับเพียงแต่ว่าไม่มีกระทู้ที่ผมสนใจ(ผมชอบประเภทนัดรวมพลคนรักบางแก้วไปเที่ยวโน่นเที่ยวนี่เหมือนสมัยก่อนอ่ะครับ)พูดแล้วก็คิดถึงวันเก่าๆนะครับ   รวมกันไปเที่ยวสุพรรณฯ  ไปบ้านป้าชัช  ไปกระทรวงฯ  ผมชอบมากครับช่วงหลังหลายๆคนไปร่วมพัฒนาบางแก้วกับมืออาชีพโดยหันไปประกวดหมาแบบจริงจัง   บรรยากาศรวมพลเลยหายไปน่าเสียดายมาก  และช่วงหลังๆนี่ผมก็ยุ่งเรื่องทำที่ให้หมาวิ่งเล่นอยู่ก็เลยไม่มีเวลาไปเจอเพื่อนๆที่สนามประกวดเลย  และนี่ครับสระว่ายน้ำของเจ้าตัวแสบทั้ง3ครับ
โดย chanin surasawate - Tuesday, 21 November 2006, 10:05PM

เจ้าโฟกัสก็เพลินไปเลยครับ
โดย SANMAI NG - Tuesday, 21 November 2006, 10:31PM

ป๋มอยากวิ่งที่กว้างๆ แล้วก็อยากว่ายน้ำด้วย อิอิ

*** ขอถามครับ  ถ้าหมาน้อยไม่เคยเล่นน้ำจนโต ลงสระน้ำจะมีอันตรายไหมเอ่ย ***

โดย chanin surasawate - Tuesday, 21 November 2006, 10:41PM

ขอทักทายเพื่อนเก่าหน่อยครับ  สวัสดีครับพี่พชรสบายดีนะครับดูจากความขยันคาบข่าวคงสบายดีมีความสุขตามประสาคนชอบให้นะครับ แล้วตอนนี้พี่มีกี่ตัวแล้วครับ  ที่หมาวิ่งเล่นของผมเป็นที่บ้านนอกครับถูกๆค่ารั้วแพงกว่าค่าที่อีกครับ  อยู่จังหวัดที่มีนักร้องลูกทุ่งเยอะๆอ่ะครับ    และก็สวัสดีครับพี่วิเชียรขออนุญาติเรียกชื่อนี้นะครับมันคุ้นเคยดีครับได้ข่าวว่าจะเอาอีกตัวเหรอครับจริงๆแล้วอยากให้พี่กลับมาFOCUSเรื่องรวมพลฯอีกจริงๆ คนไหนรู้มากจะได้สอนคนรู้น้อย คนไหนมีมากก็แบ่งปันคนมีน้อย  สังคมแบบนี้น่าอยู่จริงๆครับ เจอกันตัวเป็นๆคุยกันปากต่อปากได้ความรู้ดีครับ       ที่ลืมไม่ได้เลยก็คุณจิตรใสผู้มีจิตใจที่ใสสะอาดสมชื่อครับสบายดีนะครับ มีโอกาสต้องนัดเจอแก๊งค์4เดือนสักที  โฟกัส หนูจ๋า  อีโน่  น้องเบิร์น  ตูบน้อย  ฮานามิ ฯลฯ  ถือโอกาสเอารูปโฟกัสตอน4เดือนมาให้คุณจิตรใสดูครับ       อ้อเกือบลืมสวัสดีคุณนิวัตด้วยครับวันก่อนเห็นแว้บๆเข้ามา  คิดถึงครับ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 21 November 2006, 11:19PM

โฟกัส หนูจ๋า  อีโน่  น้องเบิร์น  ตูบน้อย  ฮานามิ ฯลฯ  ถือโอกาสเอารูปโฟกัสตอน 4 เดือนมาให้คุณจิตรใสดูครับ***   ย่อมจำได้อยู่แล้วค่ะ

อยากให้วันคืนเก่าๆ กลับมาพร้อมกับน้องบางแก้วที่โตขึ้นจัง 

สระน้ำกว้างขวางมากๆ เลย  ให้อิจฉาเจ้าคิงส์ โฟกัส และดีน่า  ยิ่งนัก  คุณพ่อช่างสร้างสรร  สักวันคงได้ไปเยี่ยมเยียนนะคะ

โดย ไตรสิทธิ์ . - Wednesday, 22 November 2006, 06:19AM

กำลังคุยกับคุณกาฯหาเจ้าภาพในการรวมพลอยู่ครับ

อย่างน้อย  จะได้มีเจ้าภาพเป็นตัวยืนหนึ่งคน  ไม่สามารถหนีไปไหน กัดฟัน

15:44 - 20/11/06 ปิงปอง emoticon ..เสียดาย เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน งานมงคลของคุณสราวุธ หลายท่านมาไม่ได้ ทราบมาว่าคุณนิวัต ก็ตั้งใจจะมาเช่นกัน แต่เกิดติดขัดกระทันหันเหมือนเช่นอีกหลายท่าน ก็เลยไม่ได้มาเจอกัน อยากให้คุณกาลองช่วยประสานงานอีกสักครั้ง ช่วยหาวันที่คนส่วนใหญ่สะดวก นัดมาเจอกันสักครั้งหนึ่ง อาจถือโอกาสขึ้นบ้านใหม่คุณกาหรือคุณนิวัตก็ได้ หรือ ปรึกษาป้าชัชดูว่า จะเลี้ยงส้มตำไก่ย่างอีกสักครั้ง ดีไหม emoticon    มีอะไรให้ช่วย บอกมาได้เลย อย่างที่บางท่าน เคยบอกไว้ คุยกันผ่านตัวหนังสือ อาจตีความไปคนละอย่างสองอย่าง น่าจะหาโอกาสมาคุยกันโดยตรง มีอะไร ก็จะได้เข้าใจกันมากขึ้น

เห็นสระว่ายน้ำบ้านคุณชนินทร์แล้ว    นึกถึงสมัยก่อนที่แซวคุณโป๋ว่าเมื่อไหร่แกจะเปิดสระว่ายน้ำที่โรงเรียนดำน้ำของแกให้สมาชิกพาน้องหมาไปเที่ยวเล่น   เล่นเอาแกงอนไม่ยอมตอบไปเลย  นี่แหละครับ  ที่เรียกว่า   คุยกันผ่านตัวหนังสือ อาจตีความไปคนละอย่างสองอย่าง น่าจะหาโอกาสมาคุยกันโดยตรง มีอะไร ก็จะได้เข้าใจกันมากขึ้น

ถ้าเป็นแถวสุพรรณฯ  ก็ไม่ไกลนัก   คุณชนินทร์ลองเปิดบ้านให้สมาชิกพาน้องหมาไปเที่ยวเล่น  ดีไหมครับ    อาจได้ไปแวะเยี่ยมเจ้าโชคดีที่สันเขื่อนฟาร์มกันอีกสักครั้ง    อย่างน้อย  ตอนนี้ ก็มีตัวยืนแล้ว 3 ครอบครัว คือ เจ้าภาพ ผม และ คุณจิตรใส  เท่ากับจำนวนผู้ร่วมกิจกรรมครั้งที่ 1 ของชุมชนคนรักบางแก้ว เท่

หรือไม่ก็เปิดสระให้บางแก้วได้ลงไปเล่นน้ำกับคนด้วยได้ไหม

http://www.hightidediving.com/nuke/index.php?newlang=thai

ร้อนจะแย่อยู่แล้ว

http://www.hightidediving.com/cgi-bin/webboard/generate.cgi?content=0010&board=bangkaew
โดยคุณ ความคิดสร้างสรรไม่มีที่สิ้นสุดสำหรับบางแก้วยอดรัก (203.154.102.*) [ วันศุกร์ ที่ 23 พฤษภาคม 2546 เวลา 07:32 น. ] ผู้ตอบคนที่ 38

จาก http://www.bangkaew.com/upload/promote.htm

โดย ไตรสิทธิ์ . - Wednesday, 22 November 2006, 05:58AM

ฝากรูป 3 ครอบครัวที่บุกเบิกกิจกรรมของชุมชนฯให้ดูกัน

จาก 

รายงานการพบปะสังสรรค์ของชุมชนคนรักบางแก้วครั้งที่ ๑

ที่มาครั้งนี้ก็มีครอบครัวของ king
โดยคุณ v (210.86.160.*) [ วันจันทร์ ที่ 1 มีนาคม 2547 เวลา 06:53 น. ] ผู้ตอบคนที่ 1

ครอบครัวของ มดแดงกับปีใหม่
โดยคุณ v (210.86.160.*) [ วันจันทร์ ที่ 1 มีนาคม 2547 เวลา 06:54 น. ] ผู้ตอบคนที่ 2

http://www.bangkaew.com/webboard/view.php?No=235
โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 22 November 2006, 12:42PM

คิดถึงพี่ชนินทร์ เหมือนกันครับ บ้านใหม่น่าอยู่ดีนะครับ ผมก็ย้ายไปอยู่บ้านที่มหาชัย มาได้เกือบปีแล้วครับ....

ฝากความคิดถึง ถึงเจ้าโฟกัส, เจ้าคิงส์ และดีน่าด้วย ตอนนี้ที่บ้านมีเจ้าหนูสวย, เจ้าบัลลังค์ และเจ้าไหมฟ้า 3 ตัวพอดี...อ้อ หนูสวย ฝากความคิดถึงเพื่อนๆ ทุกคนด้วยครับ

ถ้าใครอยู่ใกล้ๆ มหาชัยเมืองใหม่ อยากแวะไปเยี่ยมเยียน พูดคุยกัน ก็ได้นะครับ ยินดีต้นรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ...
โดย ป้าชัช swine - Wednesday, 22 November 2006, 03:42PM

สวัสดีครับคุณชนินทร์ ได้ที่แล้วนะ แหมนึกว่าจะมาอยู่ใกล้ ๆ เรา จะได้ให้ 4 ตัวที่บ้านมาเล่นด้วย อ้อ กำลังมี 5 ตัวแล้วนะ (อังเปา, จินนี่, ลูกตาล, อู่จี้ และปีเตอร์) ตัวสุดท้ายว่าจะพาไปเดินเล่นกะเพื่อน ๆ ที่สวนสามพรานจ๊ะ 

สวัสดี คุณ นิวัต  เห็นคุณณัฐนั่งสบายกะลูกหมาน้อย และมีความสุขอย่างนี้ ป้าก็พลอยสุขใจไปด้วยเด้อ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 21 November 2006, 12:17PM

อยากรู้ว่าที่ดินอยู่แถวไหน จะได้เอาหมาบางแก้วที่บ้านไปปล่อยเพราะเชื่อว่าคุณชนินทร์ต้องดูแลให้ 

บอกหน่อย เผื่อถูกแจคพอตปีหน้าจะได้เอาเงินรางวิลไปซื้อที่ติด ๆกัน เมื่อไม่ว่างจะได้วานให้ช่วยเลี้ยง ไอเดียบรรเจิดละ

ค่ารั้วก็คงเป็นเงินหลายอยู่นะ ค่าที่ดินอีก...........เสี่ยตัวจริงเลยนะนี่ 

โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 21 November 2006, 12:44PM

ยินดีต้อนรับการกลับมา   เมื่อไหร่จะมีตัวที่ 4     อย่าให้แพ้ปิงปองนะ

รูปไม่ขึ้น  คงเพราะใหญ่ไป  ช่วยย่อให้เล็กกว่า 100 kb

โดย SANMAI NG - Tuesday, 21 November 2006, 12:54PM
  ตอนนี้ต่ำกว่า 100kb ก็ไม่ขึ้นจ้า ช่างคิด
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 21 November 2006, 01:23PM

ทดสอบ 

ด็อตคอมกับโฟกัสที่งานสวนสามพรานปีที่แล้ว

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=1351

โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Tuesday, 21 November 2006, 04:21PM
  เอามารวมกับผมไหม ของผม 2ไร่ 8 งานครับ โกโก้ มังคุด แตงโม ร่างกายแข็ง กล้ามขาเป็นมัดๆ  อิอิ
โดย ไตรสิทธิ์ . - Tuesday, 21 November 2006, 05:44PM
  14:00 - 21/11/06 Admin emoticon ..ขออภัย โฟลเดอร์ที่ใช้เก็บรูปบนเว็บเต็มอีกแล้ว คืนนี้ จะเพิ่มให้ ขอให้ใช้วิธีโยงรูปไปก่อน ข้อความยังโพสต์ได้ตามปกติ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 21 November 2006, 12:06PM

คุณชนินทร์  ข้างๆ เจ้าดีน่า (ใส่งาหรือเปล่า ?)   มีกองหนังสือหมาใช่หรือไม่ โปรดตอบ  แล้วที่ตั้ง 2 ไร่นี่สิ อิจฉาตาร้อนผ่าวขึ้นมาทันที เมื่อไหร่เราจะมีที่ดินกว้าง ๆ อย่างนี้ไว้เลี้ยงบางแก้ว ว้า

โดย ผมยาว . - Tuesday, 21 November 2006, 11:47AM
  เจ้าคิง เท่ชะมัดยาด ดูแมนมากเลยจ้า แต่เดี๋ยวอีก 7-8 เดือน เจ้าคิง จะมีคู่แข่งความหล่อ ชื่อ บ๊วย อิอิ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew