** แนะนำสมาชิกใหม่อีก 1 ตัวครับ **
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Sunday, 19 November 2006, 05:06PM

โดยไปรับมาจากคุณปิ่นครับ ชื่อ กุ๊งกิ๊ง อีกตัวที่หน้าเหมือนซันมัยชื่อ แรมโบ้ กุ๊งกิ๊ง จะมาเป็นสมาชิกใหม่ในบ้านครับตัวที่มีมาร์คหน้าสวยๆ โพสต์ดีครับ ด้านซ้ายของจอภาพครับ เอามาเป็นแฟนเจ้ามังคุด พอมาถึงแนะนำกันสบาย พอซักพักมังคุดดมก้นน้องนานไปหน่อย สาวเจ้าก็เลยหันมางับให้ที่หน้าร้องเสียงหลงไป แล้วโกโก้จะเข้ามาเล่นกับน้องกุ๊งกิ๊งมั่ง เจ้ามังคุดเลยกันท่า ไม่ยอมขู่จะเอาเรื่องทำนองที่ว่า ป้อให้เป็นแควนตู๋เฟ้ย ห้ามยุ่ง โกโก้เลยเดินฉากหนีไปไม่อยากมีเรื่อง เดินไปหาแควนเก่า แตงโมไง 55555

ตอบ: ** แนะนำสมาชิกใหม่อีก 1 ตัวครับ **
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Sunday, 19 November 2006, 05:04PM

ให้ดูกันจะๆๆๆๆ

นู่ชื่อ กุ๊งกิ๊ง ค่ะป้อให้นู๋เป็นแควนกับปี่มังคุด แต่ปี่ตัวโตๆๆๆๆๆ

ตอบ: ** แนะนำสมาชิกใหม่อีก 1 ตัวครับ **
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Sunday, 19 November 2006, 05:08PM

ป๋มชื่อ แรมโบ้ ป้อตั้งให้ชั่วคราว เพราะตอนไปรับมาป้อหาเห็บให้แรงเยอะ ดิ้นซะ ป้อบ่นใหญ่เลย เนี้ยเดี๋ยวญาติป้อก็จะมารับป๋มไปอยู่ด้วยใจดีด้วยกร๊าบบบบบบบ

โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 19 November 2006, 07:22PM

ยินดีด้วยครับ   ดีใจที่ชุมชนฯเรามีพ่อพระบางแก้วคนใหม่อีกคนที่พร้อมจะช่วยดูแลบางแก้วที่เจ้าของเลี้ยงไม่ไหว

แต่ก็เป็นอดห่วงไม่ได้ว่า  ที่เห็นคุณสมเกียรติมุ่งมั่นจะหาแฟนให้ลูก   เกิดมีหลานออกมาไม่ได้อย่างที่หวังจะทำอย่างไร ช่างคิด

เรื่องเพาะพันธุ์หมาบ้านไม่ว่าจะเพื่อขายหรือเพื่อแจกจ่าย    ทางชมรมคนรักบางแก้วเคยคุยกันว่าหมาบ้านพึงหลีกเลี่ยง    เพราะผู้เพาะพันธุ์จะต้องมีความรู้ความเข้าใจในเรื่องการเพาะพันธุ์    และต้องรู้ประวัติพ่อพันธุ์แม่พันธุ์เป็นอย่างดี     เพราะว่าบางแก้วเรายังไม่นิ่ง   อาจได้ลูกสุนัขที่มีลักษณะไม่พึงประสงค์ออกมาทั้งทางด้านโครงสร้างหรือจิตประสาทได้   ไม่ง่ายเหมือนเพาะพันธุ์โกลเด้น  ชิสุห์

อยากให้ไปอ่านกระทู้เก่าๆที่ลิงค์ข้างล่างนี้

จรรยาบรรณในการเพาะพันธุ์และการจำหน่ายจ่ายแจกสุนัขบางแก้ว
โครงการรณรงค์ทำหมันสุนัขบางแก้ว
โครงการบ้านอุปถัมภ์เพื่อสุนัขบางแก้ว

http://club.bangkaew.com/

โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Sunday, 19 November 2006, 08:38PM
  ตอบคุณไตรสิทธิ์ เรื่องการเพาะพันธุ์นั้น ผมว่าศึกษาอย่างละเอียดก่อนจะทำการใดๆ เพราะอุธาหรณ์ในเวปนี้ก็มีให้เห็นเยอะ คงไม่เกิดกับผมหรอก ถ้าเกิด ผมจะรับผิดชอบในสิ่งนั้นๆเอง โดยจะไม่มีการทิ้งน้องหมาอย่างเด็ดขาด สบายใจได้ครับ ส่วนเรื่องการการดูสายพันธุ์นั้น มุมมองในการนำมาผสมนั้น มองคนละมุมกับครอกที่ผสมขายกันน่ะครับ กว่าจะโตผมคงพัฒนาลูกๆผมให้ดีขึ้นได้ครับ ถ้าไม่ได้อย่างที่หวังก็ไม่น่าจะผสมหรอก ผมได้อ่านที่คุณไตรสิทธิ์แจ้งมาก่อนหน้านั้นแล้ว ยังไงก็ขอบคุณในความหวังดีน่ะครับ
โดย phan _kong - Sunday, 19 November 2006, 07:21PM
  หหวัดดีกุ๊งกิ้ง กะแรมโบ้  หนูยังไม่มีชื่อเลย  รอพ่อ ชาย สมุย มาตั้งให้งับ
โดย phan _kong - Sunday, 19 November 2006, 07:24PM

หปีนกันลิ้นห้อยเลยยยย

โดย phan _kong - Sunday, 19 November 2006, 09:09PM
  โยงใหม่ลองโยงรูปใหม่นะครับฝากให้  พ่อ ชาย สมุย
โดย phan _kong - Sunday, 19 November 2006, 09:11PM
  โยงอ้าย  โยงกันลิ้นห้อยเลย
โดย SANMAI NG - Monday, 20 November 2006, 11:06AM
     สวัสดีน้องใหม่จ้า  กุ้งกิ๋งนี่สงสัยจะเป็นเจ้าสาวแสนสวยแฮะ อิอิมารร้าย 
โดย may may @ ^ _ ^ @ - Monday, 20 November 2006, 12:38PM

ดีค้าบน้องกุ๊งกิ๊ง น่ารักเจงๆเยย ปี้ปอเปี๋ยะแอบอิจฉาน้องมังคุดเจงๆเยยย
โดย บอล ระนอง - Monday, 20 November 2006, 01:10PM

ขอหมั้นน้อง กุ๊งกิ๊ง ไว้ก่อนนะครับ ส่วนสินสอดเดี๋ยวพ่อผมติดสินบนพ่อสม เกียรติเองนะครับ อิอิอิ...พ่อผมบอกว่าผ่านฉลุย
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Monday, 20 November 2006, 06:23PM
  อ่ะ เจ้ากั๊ม จะหลอกเด็กหรอ เดี๋ยวโดน สงสัยต้องเก็บสินสอดแพงๆแหละ อิอิ
โดย ผมยาว . - Tuesday, 21 November 2006, 12:15PM
  เจ้าบ๊วยจะเอี่ยวดว้ยได้ป่าววววว  อิอิ..อิอิ
โดย p.t. ระนอง - Tuesday, 21 November 2006, 08:50PM

ถ้ารอใหวอะนะขอน้องน้ำเพชรตามไปแจมด้วยคนดิ อิอิ ตอนนี้ยังไม่โตแต่ป้อบอกไม่ต้องห่วงกะอัดให้โตทันวันแต่ง..อิอิอิ..(ป๋มต้องทำด้ายยย...อะ อะอาอ๋าแหงกกๆๆๆ) 

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew