ตอบ: ฮานามิ รีเมมเบอร์ อิอิ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Friday, 10 November 2006, 10:48PM

มิเสียแรงที่มาปูเสื่อรอฟังเรื่องราวดีๆ ของนู๋ฮานามิ ยักคิ้ว

ได้ความรู้เกี่ยวกับการเก็บคะแนน  แต่ก็ยังดูสุนัขประกวดม๊ะเป็นอยู่ดี

พอไปยืนข้างสนาม  แฮนด์เล่อร์จูงสุนัขออกมาก็ไม่สามารถทราบได้ว่าไผเป็นไผ   ช่างคิด

รุ่นไหนเป็นรุ่นไหน     คุณเหน่งพอจะให้ความกระจ่างได้มั๊ยคะ 

โดย เพื่อน . - Friday, 10 November 2006, 11:22PM

หุหุ เราเป็นลุงนัน แห่งบ้านโชกุน....แก่โพดเลยอ่ะ

โดย oak _bangkaew - Friday, 10 November 2006, 11:48PM

เฮ้ย! รู้ป่าวปู่ข้าชื่อไร  ชื่อ ปู่นัน บ้านโชกุนนะโว้ย ขอร้องอย่าลองของ เดียวปั๊ดเหนี่ยวเลย

โดย oak _bangkaew - Sunday, 12 November 2006, 02:26PM

เอ...มันใช่ตัวเดียวกะตัวข้างบนป่าวหว่า  สงสัยจริงช่างคิด
โดย oak _bangkaew - Monday, 13 November 2006, 02:57PM

ประกาศ  ประกาศ ตามหา ตา -ยาย ไม่รู้หายไปไหน  พวกหนูเริ่มโตแล้วนะเดียวก็ออกเรือนซะเลยนิ อิอิ

โดย เพื่อน . - Monday, 13 November 2006, 08:06PM
  พวกหนูเป็น เด่ะๆ อยู่นะ หนูยังไม่ออกเรือนหรอกจ้า รอหนูโตก่อนเดี๋ยวพ่อหาสามีให้ค่ะ
โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Tuesday, 14 November 2006, 11:19AM

คุณเหน่งค่ะ น้องเบิร์นและครอบครัวขอแสดงความยินดีกับฮานามิด้วยคะ น้องเบิร์นกับคุณพ่อคุณแม่หายไปนาน กลับมาก็ได้รับทราบข่าวดีของฮานามิเพื่อนร่วมแก๊ง (อดีต 4 เดือน) ดีใจด้วยนะคะ (ถ้ามีรูปของฮานามิปัจจุบัน ช่วยลงให้ดูอีกนะคะ อยากเห็น)

แล้ว ... ถ้าอ่านกระทู้แล้วเค้าใจไม่ผิด คือ คุณเหน่งและคุณต๋อยกำลังจะมีสมาชิกเพิ่มขึ้นมาในครอบครัวอีกคนนึงใช่หรือเปล่าค่ะ ถ้าใช่ก็ขอแสดงความยินดีด้วยอย่างยิ่งคะ

โดย oak _bangkaew - Wednesday, 15 November 2006, 02:22PM

ไม่เอาพวกหนูจะหาแฟนเอง ให้พ่อหามาหน้าตาเหมือนปู่นัน  หนูรับไม่ได้ค่า
โดย พรรณ์ ธิดา - Wednesday, 15 November 2006, 08:19PM

ขอแจม..หน่อยเด้อ..

เห็นด้วยเหมือนกับคุณ oak เลย ดูสิขนาดเจ้าลูก 4 ขา ฮ่องเต้ เค้ายังเลียน

แบบหน้าตาเจ้าเลห์..เจ้า (คิดเอง)...เหมือนพ่อเค้าเลย....ย

โดย รสิกา อังกูร - Friday, 17 November 2006, 11:16AM

ตอบคุณนิทัสมัยค่ะ

ขอบคุณค่ะ และก็เข้าใจถูกต้องแล้ เรากำลังมีสมาชิกใหม่เพิ่มขึ้นมาค่ะ แต่มีพรรคพวกแซวว่า มาเป็นคอกรึเปล่า แล้วเป็นขวน้ำตาล หรือขาว เทา หรือขาวดำ ก็รอลุ้นอยู่เหมือนกัน ..แล้วน้องคู่แฝด (ขออภัย..จำชื่อไม่ได้ค่ะ) เป็นอย่างไรบ้างคะ ส่งรูปมาให้ดูบ้างนะคะ สงสัยโตเป็นหนุ่ม เป็นสาวกันหมดแล้วมั้ง ว่าง ๆ ไปรวมตัวกันที่บ้านโชกุนหน่อยดีมั้ยคะ...เจ้าภาพ เอ้ย..เจ้าของบ้านว่าไงจ๊ะ

โดย รสิกา อังกูร - Friday, 17 November 2006, 11:23AM
  พี่เห็นด้วยก้บน้องโอ๊ค..กลัวว่าถ้าปู่นันหาแฟนให้เดี๋ยวหลาน ๆ พี่จะออกมาหน้าเหมือนแก..คุณตา กะคุณยายคงกลุ้มใจแย่เลย..อยากไปหาหลานจะแย่ แต่ตอนนี้สังขารไม่ไห้จ้ะ..หลาน ๆ เป็นไงบ้างเรื่องสุขสบายคงไม่ต้องพูดถึง เพราะบ้านโชกุนเค้าดูแลชั้น 1 (ตอนนี้ย้ายมาอยู่ชั้น 1) จริง ๆ ..กึ๊ดเติงหาขนาดเจ้า...
โดย รสิกา อังกูร - Friday, 17 November 2006, 11:30AM
  ตอบคุณจิตรใสค่ะ  เวลาที่อยู่ข้างสนาม ถ้าสุนัขตัวที่เราไม่รู้จัก ก็ตอบไม่ได้เหมือนกันว่าไผเป็นไผค่ะ แต่สิ่งหนึ่งที่ทำคือ เดินไปถามแฮนเลอร์เลย ว่า ตัวนี้ชื่ออะไร อายุเท่าไร ลูกใครคะ หรืออยู่ที่ไหนคะ ..แค่นี้เราก็ได้เพื่อนเพิ่มแล้วค่ะ..พอสนามต่อไปเจอกันอีกก็จะจำกันได้แล้วล่ะค่ะ.. ถ้าคุณจิตรใสว่าง ๆ ไปแวะพูดคุยกันได้ค่ะ ที่โต๊ะกรูมมิ่งในสนามประกวดของบ้านโชกุนสมาชิกเยอะแยะ เครือข่ายเพียบ อาหารการกินอุดมสมบูรณ์ แต่ระวังตัวเองหน่อยนะคะ คือว่า หัวหน้ากลุ่ม (ลุงนัน) แกพูดจาเสียงดัง ตรงไปตรงมา อาจไปสะกิดตาปลาคนอื่นได้ ตัวใครตัวมันค่ะ...แซวเล่นนะคะลุงนัน..

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew