ฮานามิ รีเมมเบอร์ อิอิ
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 08:30AM

เริ่มต้นด้วยหน้าตาแบบนี้
ตอบ: ฮานามิ รีเมมเบอร์ อิอิ
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 08:31AM

หุ่นแบบนี้
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 08:32AM

และแบบนี้
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 08:33AM

โตอีกนิดก็เข้าแก็งค์ 4 เดือน
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 08:35AM

เข้าไป ราวี เอ้ย! ทักทาย ทักทายน้องอย่างเป็นมิตร
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 08:36AM

โตขึ้นอีกนิดก็โดนแม่ทิ้ง เอ้ย! แม้วันนี้เป็นไรพูดผิดเรื่อยเลย  โดนแม่ส่งเข้าโรงเรียน
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 08:38AM

การเรียนฮานามิก็ไม่ทำให้แม่ผิดหวัง F หมด เอ้ย! A หมด
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 08:39AM

คุณแม่ไปเยี่ยมก็เป็นยังงี้ ดูเอาครับคิดคำไม่ออก
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 08:43AM

ขี้ออกแล้ว (พูดสำเนียงต่างด้าวนิดๆ) สวยไงครับคุณแม่ อิอิ
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 08:45AM

เมื่อเรียนได้ เหรียญทองแล้วก็ถึงเวลาลองของครับ  ดูเอาครับสภาพตอนอยู่ในงานประกวด เล่นเอาคุณแม่เหงื่อยตก อิอิ
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 08:46AM

และนี่คือผลของการลองของครับ
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 08:47AM

พองานต่อๆมา ฮานามิก็ชัก นอนมา ดังภาพ
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 08:49AM

แล้วนอนไปนอนมามีพี่สาวดำดินออกมาอยู่ด้วย เฉยเลย

โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 08:53AM

แล้วเมื่อคิดว่า ปริญญาตรีเหรียญทองที่ได้มาชักเริ่มไม่เพียงพอต่อการดิ้นรนในปัจจุบัน ก็เลยไปศึกษาต่อที่ IMPACT University
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 08:54AM

กำลังทำวิทยานิพนต์อยู่ดีๆเจอพ่อซะงั้น

โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 09:19AM

เอยใช่เกือบลืมคุณพ่อไปเลย แฮ่ๆโทษทีครับคุณพ่อ น้องลืม อิอิ

คุณพ่อก็ธรรมดาซะที่ไหนเป็น คนไทยคนนึงเชียวนะ ฮึฮึ

โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 09:00AM

แต่มีหน้าที่อันใหญ่หลวงคือ ขับรถพาแม่มาหาฮานามิ ก็ไอคันข้างหลังนี่แหละ

ส่วนไอเลข 3 ตัวที่เห็นถ้าใครแทงถูกก็อย่าลืมแบ่งกันมั่งนะ

โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 09:03AM

แต่แล้วฟ้าดินก็กลั่นแกล้งให้ฮานามิต้องทำใจเมื่อ แม่มีเจ้าพวก ซีรี่ย์ จันทร์ มาหนึ่งกาลามังใบใหญ่
โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 09:18AM

แต่ถึงฟ้าดินกลั่นแกล้ง ฮานามิก็ไม่น้อยใจ ประกาศความเป็นที่หนึ่งของบ้านอีกครั้งด้วยการ จบไทยแลนด์แชมเปี้ยน ด้วยคะแนน 6 C.C.  4 Re C.C. แถมงานสุดท้ายยังได้รางวัล Winner Dog อีกจึงเป็นผลทำให้มีคะแนนจบแชมป์ เท่าอายุของเสี่ยเพื่อนบางแก้วเราเลย (แม่ฮานามิท่านพูดนะครับ เสี่ยน้องแค่ฟังมา อิอิ) นั้นคือ ประมาณ 68 คะแนน(ยังไม่รวมจำนวนสุนัขที่ร่วมแข่งขันครับ)

ป.ล.รูปที่โพสไม่ใช่รูปปัจจุบันที่จบแชมป์นะครับ กำลังรออยู่ครับ ใครมีช่วย นิดนึงครับ

โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 09:17AM

ฝากถึงพ่อแม่ ฮานามิด้วยนะครับ  ยินดีด้วยครับพี่ทั้งที่ฮานามิจบปริญญาโท กับ การมีลูกอิจฉา(ที่แสนดีใจ)มาขอใช้ชีวิตร่วมด้วยครับ

ป.ล.ฝากถึงเสี่ยเพื่อนบางแก้วโดยเฉพาะครับ พี่ต๋อยเข้าทำประตูได้แล้วนะ ครับเสี่ย  แล้วเสี่ยไม่คิดจะเปลี่ยนตำแหน่งมาเป็นกองหน้าทำประตูบ้างหรือครับ ฮึฮึ สงสัยงานรัตนาธิเบศ ไอ้โอ๊คคงไปไม่ได้ซะแว้ว

โดย k. niyomluck - Wednesday, 8 November 2006, 11:26PM

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับสับสน กับพี่ต๋อยและแฟนพี่ด้วยนะครับ ที่เจ้าฮานามิจบ Thailand champ 

โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Wednesday, 8 November 2006, 11:40PM

ขอแสดงความยินดีกับฮานามิและครอบครัวด้วยนะคะ...ยักคิ้ว

โดย รสิกา อังกูร - Thursday, 9 November 2006, 06:56PM

สวัสดีค่ะทุกท่าน..แหม เช็คเรตติ้งได้กระฉูด วันนี้มีเรื่องเล่าที่เป็นประสบการณ์ของหนูล้วน ๆ มาให้ฟังค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่า หนูเป็นหมาจากบ้านนอกที่เดินทางเตร็ดเตร่มาด้วยรถวีออสของแม่ เข้ากรุงหวังจะเป็นหมาบ้านที่จงรักภักดี ทำหน้าที่เป็นการ์ดเฝ้าบ้านให้พ่อกะแม่ พอหนูอายุได้ 4 เดือน พ่อกะแม่ก็พาไปวิ่งเล่นหาเพื่อน และสร้างนิสัยที่เป็นมิตรกับผู้คนให้กับหนูที่กระทรวงสาธารณสุข ตอนนั้นหนูมีเพื่อนเยอะมากเลย เช่น ตูบน้อย หนูจ๋า ไผ่ ขนุน เบิร์น ฯลฯ มีทั้งรุ่นเดียวกัน ซึ่งเราได้ฉายาว่าเป็นแก๊ง 4 เดือน และรุ่นพี่  และแล้วสวรรค์มีตา (เหล่ ๆ ) มีคนมาทักหนูว่าหนูมีแววเป็นดาราจรัสแสงกับเค้าได้เหมือนกันนะเนี่ย พ่อกับแม่ก็ไม่รอช้า พาหนูไปเข้าโรงเรียนเตรียมประกวดนางงามทันที (เวอร์จริง แม่พาเธอไปฝึกเชื่อฟังคำสั่งต่างหาก เพราะเธอเป็นรุ่นซนพิเศษ) ฝึกไปได้เดือนหนึ่ง คุณครูประดิษฐ์บอกว่าที่จริงหนูก็มีแววนะเนี่ย นั่นแน่ ตอกย้ำความมั่นใจให้พ่อกับแม่หนูเข้าไปอีกล่ะสิทีนี้ ไม่รอช้าเหลือเวลาอีก 3 วันจะมีประกวดที่พิษณุโลก ได้ข่าวว่าเป็นงานใหญ่ พ่อเลยเบนหัวเรือให้ครูฝึกประกวด3 วันที่เหลือทันที...

โดย รสิกา อังกูร - Thursday, 9 November 2006, 07:06PM
  และแล้วงานนั้น หนูก็คว้าถ้วยในรุ่น 6-9 เดือนมาฝากคุณแม่จนได้ โดยได้อันดับที่ 3 (มีหลักฐานในรูปข้างบน) ได้ตำแหน่งขวัญใจช่างภาพจากแม่และพ่อเป็นกรณีพิเศษ และได้รางวัลจากคุณวิเชียรเป็น เว็บไซต์ส่วนตัว(hanami.bangkaew.com)ในฐานะสมาชิกชุมชน และหมาบ้านที่สร้างชื่อ จากนั้นพ่อกับแม่ก็เริ่มเอาจริงขึ้นมา(อย่างบ้าเลือด) เริ่มให้หนูออกเดินสายประกวดโดยในช่วงแรกครูประดิษฐ์จากโชคชัยฟาร์มเป็นแฮนเลอร์ประจำตัวหนูค่ะ และแล้วหนูก็คว้าCC แรกมาให้แม่จนได้อย่างสมศักดิ์ศรี เรื่องของหนูยังไม่จบนะคะ มันเป็นซีรี่ย์..ยาวโปรดติดตามต่อนะคะ เพราะตอนนี้คุณแม่มีอาการอีกแล้วค่ะ 
โดย oak _bangkaew - Friday, 10 November 2006, 11:40AM
  ว่าแต่คุณพ่อฮานามิครับไม่เห็นบริษัทประกันติดต่อน้องเลยครับ อิอิ
โดย รสิกา อังกูร - Friday, 10 November 2006, 07:28PM

ตอบน้องโอ๊ค..ใบเคลมที่ให้ไปน่ะ เป็นของปลอม555.. เสียใจด้วยคู่กรณีหนีไปแล้ว อยากได้ของจริงก็จงเอาชินบิไปแลกซะ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Friday, 10 November 2006, 12:32PM

ขอแสดงความยินดีด้วยกับทั้งฮานามิ รวยเพื่อนแม่จริงนะ

การฮานามิไปฝึกที่ฟาร์มโชคชัยและที่บ้านโชกุน ตามข้อเท็จจริงที่สายสืบรายงานมาว่า ฟามจริงคุณรสิกาต้องการทำหมาบ้านธรรมดา เชื้อสายแชมป์ตลอดกาลคือ(อะราชิ) ไปเดินตามรอยเท้าพ่อ

แต่ที่คุณต๋อยเห็นดีเห็นงามก็คือจะได้มีเวลาอยู่กับสองต่อสองโดยไม่มีเจ้าฮานามิ กวน เพราะเวลาดูบอลโลกขณะยิงลูกโทษเจ้าฮานามิเขากวดทุกที พอนำไปฝึกตอนนี้จึงเสมอ ๆ สองต่อสอง จึงต้องยิงลูกโทษ  ผลรออีกสักพักคนเห็นผลงาน คุณต๋อย 

โดย รสิกา อังกูร - Friday, 10 November 2006, 08:07PM
  ไม่จริ๊ง ไม่จริง ขอเถียงคุณพชรสุดฤทธิ์ ตอนนี้คุณต๋อยทำประตูสำเร็จแล้วด้วย แต่กำลังลุ้นอยู่ว่าจะได้เป็นคอกรึเปล่า แล้วจะเป็นขาวเทา หรือขาวน้ำตาลเท่านั้นแหละจ้ะ
โดย รสิกา อังกูร - Friday, 10 November 2006, 08:19PM
  กลับมาต่อกันที่ ฮานามิ ซีรี่ย์ดีกว่าค่ะ..หลังจากนั้นแม่หนูก็ตระเวนพาหนูไปเดินสายประกวด และโชว์ตัวในงานประกวดแบบสากล ซึ่งอยู่ในความดูแลของAKU หรือ FCI วันหลังจะเล่าให้ฟังเรื่อง CC และ การจบไทยแลนด์แชมป์ค่ะ (ขอไปค้นคว้าข้อมูลเพิ่มเติมก่อน) ตอนนี้กลับมาต่อที่เรื่องของหนูดีกว่า หลังจากที่พ่อกับแม่เพียรพยามยามอยู่ระยะหนึ่งก็เหมือนฟ้าประทานให้ได้รู้จักกับกูรูท่านหนึ่งแห่งบ้านโชกุน นั่นก็คือลุงนันท์ของหนูนั่นเอง และที่แห่งนี้ที่ทำให้หนูก้าวขึ้นมาเป็นไฮโซมากขึ้น หนูเริ่มรู้จักกับการกรูมมิ่ง แต่ก่อนแต่ไรก็ไม่เค๊ย ไม่เคย พอได้ลุงนันท์และลุงช้างมาเป็นผู้จัดการส่วนตัวนี่แหล่ะ ทำให้ชีวิตหนูเปี๊ยนไป เหล่าหมาในซอยเริ่มตามมาขอเป็นกิ๊กกับหนูถึงริมรั้ว บางทีเกิดเรื่องเป็นศึกชิงนางก็มี (อันนี้แม่หนูเว่อร์) หนูเริ่มเก็บ CC จากการประกวดไปเรื่อยๆ ด้วยความที่เป็นหมาบ้าน และมีกรูมเมอร์ดี หนูจึงไม่ได้รีบร้อนดิ้นรนที่อยากจะจบไทยแชมป์มากนัก ก็เลยใช้เวลาซะปีกว่า ๆ แต่รู้ไม๊คะว่าระหว่างประกวดหนูเจออะไรบ้าง ตรงนี้แหละค่ะที่เป็นไฮไลท์ที่หนูอยากเล่าให้ฟัง สิ่งที่หนูเจอในสนามประกวดนะคะ มีดังนี้ค่ะ
โดย รสิกา อังกูร - Friday, 10 November 2006, 08:31PM

1. ในสนามประกวดมีหมาอยู่ 4 ตัว  มีรางวัลอยู่ 3 รางวัล หนูเคยเป็นตัวเดียวที่ไม่ได้รางวัล (เดินคอตกออกนอกสนาม) แต่แม่กับพ่อก็ไม่ย่อท้อดันหนูสุดฤทธิ์ หาเวทีเดินสายประกวด เพื่อหาประสบการณ์ไปเรื่อย ๆ ทำให้หนูเข้าสังคมเก่ง มีเพื่อนเยอะ ไปไหนใครๆก็รู้จักค่ะ และก็สนุกด้วย แม้ไม่ได้รางวัลอะไรเลย

2. ประกวดแล้วกรรมการชี้ให้หนูได้รางวัลที่ 1 แต่พอใจจะไม่ให้ CC หนู แถมมี comment ให้หนูปรับปรุงเรื่อง temperament และ movement หลังจากนั้นก็ลุงนันท์อีกแหล่ะค่ะ ที่จับหนูไปพัฒนาแก้ไขในส่วนที่กรรมการชมมา นับว่าฟ้ามีตา สำเร็จค่ะ หนูสามารถพัฒนาในสิ่งที่กรรมการชมไว้ได้ จนในที่สุดหนูก็มีวันนี้ 

หนูจึงอยากบอกเพื่อน ๆ ว่า ถ้าเพื่อนมีพ่อและแม่ที่เป็นเจ็ดันอย่างพ่อแม่หนู ก็ออกมาพบกันเถอะค่ะ ลองมาหาประสบการณ์ สร้างมิตรภาพนอกบ้าน ฝึกจิตประสาท เข้าสังคม ใครๆ จะได้เลิกเข้าใจพวกเราชาวบางแก้วแต่ในแบบภาพเดิมเสียที ดีมั้ยคะ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 10 November 2006, 08:31PM

ขอบคุณที่มาเล่าเรื่องดีๆให้ฟัง

บอกสักนิดได้ไหมว่า 68 คะแนนที่ได้นั้น เขาคิดกันอย่างไร  ปกติ  กี่คะแนนถึงผ่าน

เผื่อด็อตคอมจะได้มีกำลังใจไปเก็บคะแนนกับเขาบ้าง กัดฟัน

อัพเดทเว็บฮานามิให้แล้ว   ซับโดเมนมีจำกัด   เลยทำได้เพียงซับไดเร็คตอรี่

ฝากบอกสมาชิกเก่าที่ยังมีเว็บด้วยว่า   เข้าได้ทางซับไดเร็คตอรี่  เท่านั้น

http://www.bangkaew.com/hanami

โดย รสิกา อังกูร - Friday, 10 November 2006, 09:04PM

ขอบคุณค่ะ คุณปิงปอง เรื่องคะแนนจากการประกวด เค้ากำหนดไว้อย่างนี้ค่ะ

1. เริ่มนับคะแนนและเก็บ CC ได้ตั้งแต่อายุ 6 เดือนขึ้นไป

2. ต้องเป็นงานประกวดที่อยู่ในการควบคุมของ AKU หรือ FCI (งานสมาคมพัฒนาฯ)

3. ตัวที่ชนะในเพศนั้นๆในแต่ละรุ่น ต้องเข้ามาชิง CC กัน โดยตัวที่ชนะจะได้ CC ซึ่งหมายถึงได้คะแนนพื้นฐาน 10 คะแนน บวกกับจำนวนสุนัขที่เข้าประกวดในเพศนั้น ทั้งหมด(ไม่รวมตัวเอง) เช่น ถ้ามีตัวเมียที่เข้าประกวดทั้งหมด (ทุกรุ่น) 5 ตัว ตัวที่ได้ CC ก็จะได้ 14 คะแนน (ไม่นับตัวเอง) ส่วนตัวที่ได้ที่2 ก็จะได้รับ reserve CC ซึ่งหมายถึง 2 คะแนน

4. เมื่อสุนัขเก็บCC ได้ครบ 60 คะแนน ก็จะถือว่าจบไทยแลนด์ แชมป์เปี้ยน แต่ทั้งนี้มีเงื่อนไขอยู่ว่า ต้องได้อย่างน้อย 3 CC จากกรรมการ 3 ท่าน

5. ตัวที่ได้ CC ทั้งเพศผู้และเพศเมีย จะเข้าไปชิงในรุ่นแชมป์ชิงแชมป์ เพื่อหา best of breed และเมื่อได้ best of breed ก็จะได้เข้าไปชิง best in group กับสุนัขพันธุ์อื่น ๆ ในกลุ่ม 5

6. ไม่มีการจำกัดระยะเวลาในการเก็บ CC

7. ข้อนี้สำคัญมาก (คุณต้นบอกมา) ต้องเก็บใบ CC และใบ reserve cc ที่ได้มาไว้อย่างดี พร้อมเช็คชื่อให้ถูกต้อง เพื่อยื่นเป็นหลักฐานการขอจบไทยแลนด์ แชมป์เปี้ยนนนนนนน (ถ้าทำหายสงสัยต้องเก็บใหม่..จริงรึเปล่าไม่รู้ข้อนี้ลืมถาม)

ทั้งหมดนี้เป็นความเข้าใจคร่าว ๆ ยังมีรายละเอียดอื่น ๆ อีกมากมาย เช่น แชมป์แต่ละรุ่น จะได้ best ต่าง ๆ จะไม่ขอกล่าวในที่นี้ หากอยากรู้ต้องลองหาสุนัขไปหาประสบการณ์เอาเองค่ะ  ถ้าผิดพลาดประการใด ใครหัวเราะเยาะ ขอให้ท้องเสีย แต่ถ้าใครเข้ามาแก้ไขข้อผิดพลาดให้ ขอให้มีแฟน(ใหม่)สวย และถูกหวยงวดนี้

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Friday, 10 November 2006, 10:48PM

มิเสียแรงที่มาปูเสื่อรอฟังเรื่องราวดีๆ ของนู๋ฮานามิ ยักคิ้ว

ได้ความรู้เกี่ยวกับการเก็บคะแนน  แต่ก็ยังดูสุนัขประกวดม๊ะเป็นอยู่ดี

พอไปยืนข้างสนาม  แฮนด์เล่อร์จูงสุนัขออกมาก็ไม่สามารถทราบได้ว่าไผเป็นไผ   ช่างคิด

รุ่นไหนเป็นรุ่นไหน     คุณเหน่งพอจะให้ความกระจ่างได้มั๊ยคะ 

โดย เพื่อน . - Friday, 10 November 2006, 11:22PM

หุหุ เราเป็นลุงนัน แห่งบ้านโชกุน....แก่โพดเลยอ่ะ

โดย oak _bangkaew - Friday, 10 November 2006, 11:48PM

เฮ้ย! รู้ป่าวปู่ข้าชื่อไร  ชื่อ ปู่นัน บ้านโชกุนนะโว้ย ขอร้องอย่าลองของ เดียวปั๊ดเหนี่ยวเลย

โดย oak _bangkaew - Sunday, 12 November 2006, 02:26PM

เอ...มันใช่ตัวเดียวกะตัวข้างบนป่าวหว่า  สงสัยจริงช่างคิด
โดย oak _bangkaew - Monday, 13 November 2006, 02:57PM

ประกาศ  ประกาศ ตามหา ตา -ยาย ไม่รู้หายไปไหน  พวกหนูเริ่มโตแล้วนะเดียวก็ออกเรือนซะเลยนิ อิอิ

โดย เพื่อน . - Monday, 13 November 2006, 08:06PM
  พวกหนูเป็น เด่ะๆ อยู่นะ หนูยังไม่ออกเรือนหรอกจ้า รอหนูโตก่อนเดี๋ยวพ่อหาสามีให้ค่ะ
โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Tuesday, 14 November 2006, 11:19AM

คุณเหน่งค่ะ น้องเบิร์นและครอบครัวขอแสดงความยินดีกับฮานามิด้วยคะ น้องเบิร์นกับคุณพ่อคุณแม่หายไปนาน กลับมาก็ได้รับทราบข่าวดีของฮานามิเพื่อนร่วมแก๊ง (อดีต 4 เดือน) ดีใจด้วยนะคะ (ถ้ามีรูปของฮานามิปัจจุบัน ช่วยลงให้ดูอีกนะคะ อยากเห็น)

แล้ว ... ถ้าอ่านกระทู้แล้วเค้าใจไม่ผิด คือ คุณเหน่งและคุณต๋อยกำลังจะมีสมาชิกเพิ่มขึ้นมาในครอบครัวอีกคนนึงใช่หรือเปล่าค่ะ ถ้าใช่ก็ขอแสดงความยินดีด้วยอย่างยิ่งคะ

โดย oak _bangkaew - Wednesday, 15 November 2006, 02:22PM

ไม่เอาพวกหนูจะหาแฟนเอง ให้พ่อหามาหน้าตาเหมือนปู่นัน  หนูรับไม่ได้ค่า
โดย พรรณ์ ธิดา - Wednesday, 15 November 2006, 08:19PM

ขอแจม..หน่อยเด้อ..

เห็นด้วยเหมือนกับคุณ oak เลย ดูสิขนาดเจ้าลูก 4 ขา ฮ่องเต้ เค้ายังเลียน

แบบหน้าตาเจ้าเลห์..เจ้า (คิดเอง)...เหมือนพ่อเค้าเลย....ย

โดย รสิกา อังกูร - Friday, 17 November 2006, 11:16AM

ตอบคุณนิทัสมัยค่ะ

ขอบคุณค่ะ และก็เข้าใจถูกต้องแล้ เรากำลังมีสมาชิกใหม่เพิ่มขึ้นมาค่ะ แต่มีพรรคพวกแซวว่า มาเป็นคอกรึเปล่า แล้วเป็นขวน้ำตาล หรือขาว เทา หรือขาวดำ ก็รอลุ้นอยู่เหมือนกัน ..แล้วน้องคู่แฝด (ขออภัย..จำชื่อไม่ได้ค่ะ) เป็นอย่างไรบ้างคะ ส่งรูปมาให้ดูบ้างนะคะ สงสัยโตเป็นหนุ่ม เป็นสาวกันหมดแล้วมั้ง ว่าง ๆ ไปรวมตัวกันที่บ้านโชกุนหน่อยดีมั้ยคะ...เจ้าภาพ เอ้ย..เจ้าของบ้านว่าไงจ๊ะ

โดย รสิกา อังกูร - Friday, 17 November 2006, 11:23AM
  พี่เห็นด้วยก้บน้องโอ๊ค..กลัวว่าถ้าปู่นันหาแฟนให้เดี๋ยวหลาน ๆ พี่จะออกมาหน้าเหมือนแก..คุณตา กะคุณยายคงกลุ้มใจแย่เลย..อยากไปหาหลานจะแย่ แต่ตอนนี้สังขารไม่ไห้จ้ะ..หลาน ๆ เป็นไงบ้างเรื่องสุขสบายคงไม่ต้องพูดถึง เพราะบ้านโชกุนเค้าดูแลชั้น 1 (ตอนนี้ย้ายมาอยู่ชั้น 1) จริง ๆ ..กึ๊ดเติงหาขนาดเจ้า...
โดย รสิกา อังกูร - Friday, 17 November 2006, 11:30AM
  ตอบคุณจิตรใสค่ะ  เวลาที่อยู่ข้างสนาม ถ้าสุนัขตัวที่เราไม่รู้จัก ก็ตอบไม่ได้เหมือนกันว่าไผเป็นไผค่ะ แต่สิ่งหนึ่งที่ทำคือ เดินไปถามแฮนเลอร์เลย ว่า ตัวนี้ชื่ออะไร อายุเท่าไร ลูกใครคะ หรืออยู่ที่ไหนคะ ..แค่นี้เราก็ได้เพื่อนเพิ่มแล้วค่ะ..พอสนามต่อไปเจอกันอีกก็จะจำกันได้แล้วล่ะค่ะ.. ถ้าคุณจิตรใสว่าง ๆ ไปแวะพูดคุยกันได้ค่ะ ที่โต๊ะกรูมมิ่งในสนามประกวดของบ้านโชกุนสมาชิกเยอะแยะ เครือข่ายเพียบ อาหารการกินอุดมสมบูรณ์ แต่ระวังตัวเองหน่อยนะคะ คือว่า หัวหน้ากลุ่ม (ลุงนัน) แกพูดจาเสียงดัง ตรงไปตรงมา อาจไปสะกิดตาปลาคนอื่นได้ ตัวใครตัวมันค่ะ...แซวเล่นนะคะลุงนัน..
โดย รสิกา อังกูร - Wednesday, 8 November 2006, 07:19PM

แหม..ขอบคุณพี่โอ๊คมากๆเลย ฮานามิ(และครอบครัว) ออกจะเป็นปลื้มมาก ถึงแม้หนูจะเป็นแค่หมาบ้านธรรมดาที่อยากลองของ แต่หนูก็พิสูจน์แล้วค่ะว่า..หนูทำได้..งานนี้ต้องยกความดีให้กับบ้านโชกุน ที่ช่วยทั้งฉุด ทั้งดึง ทั้งดันจนหนูมีวันนี้..ที่สำคัญยิ่งกว่าคือ ตอนนี้บ้านโชกุนเป็นเหมือนบ้านที่สองของหนูเลยค่ะ

ปล.ฝากภาพในวันงานประกวดล่าสุดมาให้ดูค่ะ แอบดึงมาจาก pet news ขออนุญาตคุณสุริยาหน่อยนะคะ

โดย รสิกา อังกูร - Wednesday, 8 November 2006, 07:23PM
  เรื่องของหนูยังไม่จบนะคะ มีเรื่องจะเล่าให้ฟังอีก เป็นประสบการณ์จากสนามที่หนูประสบมากับตัวเองค่ะ  เอาไว้พรุ่งนี้จะมาเล่าให้ฟังนะคะ เพราะว่าตอนนี้ แม่หนูจะอาเจียนอีกแล้วค่ะ  น้องอาละวาดสงสารแม่จังเลย
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 8 November 2006, 08:44PM

มาปูเสื่อรอฟังประสบการณ์ของนู๋ฮานามิจ้า

ดีใจด้วยจัง  นู๋ฮานามิจะมีน้อง ยักคิ้ว  สองเด้งเร้ยยย อิอิ

โดย อ้วน อยุธยา - Wednesday, 8 November 2006, 09:53PM

ยินดีกะคุณพ่อคุณแม่ฮานามิด้วยจ้า วันประกวดที่อยุธยาไม่มีเวลาได้คุยกะพี่เหน่งและแฟนพี่เลย พอดีวันนั้นติดงานเลยไม่มีเวลาและไม่ได้ดูการประกวดด้วย เสียดายมากๆ  

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew