MoJY RetutN * เปงสาวแล้วจ้า
โดย MoJyMoN มากสุวรรณ์ - Monday, 6 November 2006, 06:43PM

หลังจากหายหน้าไปนานนานๆ...จนเพื่อนๆ...บางแก้วคงจำกันไม่ได้เลย...คิคิ

ตอนนี้โมจิอายุครบ 2 ปีเต็มแล้ว เป็นสาวเต็มตัว แอบมีหนุ่มๆ ข้างๆบ้านมามองๆอยู่ หากถึงคราวเป็นสัตจิงๆคงแย่แน่ๆ <ขณะนี้เป็นประจำเดือนอยู่> เป็นปัญหาหนัก เพราะ กลัวว่าเจ้าโมจิจะต้องมี ลูกหมาน้อยโดยไม่มีพ่อเป็นตัวเป็นตน- .- อิอิ

เลยอยากจะมาขอคำปรึกษาค่ะ______!!!!(นู๋ม่ะทำหมันนะค่ะ_นู๋อยากมีลูกหมาน้อยค่ะ)

มาโชว์ออฟ 1 รูปค่ะ ไม่รู้มีจะหนุ่มๆตัวให้ว่างให้โมจิสนจัยหรือเปล่าค่ะ...?!? >.<

รูปใหญ่ล้นจอ รอไว้คืนนี้ จะแก้ให้

(Edited by ไตรสิทธิ์ เบญจบุณยสิทธิ์ - จันทร์, 6 พฤศจิกายน 2006, 06:43PM)

ตอบ: MoJY RetutN * เปงสาวแล้วจ้า
โดย MoJyMoN มากสุวรรณ์ - Monday, 6 November 2006, 12:17AM

ขอวามคิดเห็นของพี่ๆด่วนๆเลยนะค่ะ

ขอขอบคุณสำหรับคำปรึกษามาล่วงหน้าเลยค่ะ ตาเขียว

ตอบ: MoJY RetutN * เปงสาวแล้วจ้า
โดย oak _bangkaew - Monday, 6 November 2006, 11:19AM

ยินดีในการกลับมาครับ  ขอถามว่า  ไม่ทราบว่าอยากได้ลูกสุนัขกี่ตัวละครับ   

โดย MoJyMoN มากสุวรรณ์ - Monday, 6 November 2006, 11:06PM

หุๆๆ....ยักคิ้ว

กี่ตัวกี่ได้ค่ะ..คิคิ..ที่จิงอยากให้ โมจิ มีลูกเองค่ะ----->>แต่ปัญหา คือยังไม่ได้หาหนุ่มๆมาคู่กับโมจิเลยค่ะ...แก้มแดง

เขาหากันยังไงหรอค่ะ...ถามตรงๆเลย...หุๆ

โดย oak _bangkaew - Monday, 6 November 2006, 11:29PM

คือที่ถามว่าอยากได้ลูกสุนัขเพิ่มสักกี่ตัว  นั้นถ้าอยากได้เพิ่มแค่ 1 ตัว ผมแนะนำให้หาใหม่ครับ  เนื่องจากบางแก้วเราค่าเฉลี่ยในการตกลูกอยู่ที่ 5 ตัว ถ้าต้องการแค่ตัวเดียวมันจะไม่คุ้มเอาครับ  

ส่วนการหาสามีให้ลูกสาวแสนสวยก็  ให้เริ่มจากการดูใบพันธุ์ประวัติ(เพ็ดดีกรี)  แล้วเสาะหาลูกเขยที่โดนใจแม่ยาย  เมื่อเจอว่าที่ลูกเขยแล้วให้คุยกับพ่อของลูกเขยว่าเขาเป็นสายใครเป็นลูกหลานใคร  เพื่อป้องกันปัญหาผสมเลือดชิดครับ  แล้วถ้ามิมีอะไรขัดข้องก็ตกลงสินสอดได้เลยครับ  แต่ผมแนะนำนิดนึงว่าให้หาว่าที่ลูกเขยที่อยู่กับพ่อที่ดีหน่อย(คอกที่ดี  บรีดเดอร์คุณภาพ) ดังคำคมที่ว่า จะหาลูกเขยดีๆ  ต้องดูที่พ่อครับ  เอาแค่นี้ก่อนละกันครับ เดี๋ยวพูดมากไปจะงงซะก่อน  

โดย MoJyMoN มากสุวรรณ์ - Tuesday, 7 November 2006, 11:34PM

นู๋โมจิ เป็นคนอินเดียค่ะ

กะไปขอเจ้าบ่าวเองเลย สินสอน ม่ะอั้น...คิคิสับสน

ส่วนเรื่องจำนวนเจ้าตัวเล็ก เนี่ยไม่เป็นปัญหาค่ะ เพราะที่บ้านมีเนื้อที่กว้างมากๆ แต่เจ้าหมาน้อยมีเพียง 2 ตัวคือเจ้า โมจิ กะ มิกกี้ ซึ่งอยู่นัยวัยชราภาพแล้ว อายุ 9 ปี มีโรคประจำตัวด้วย <ตัวเมียทั้งคู่ไม่มีหนุ่มๆมาปกป้องบ้านค่ะ> เลยอยากได้มาไว้ซักฝูงเลยค่ะ เอาแบบบ้านข้าใครอย่าแตะ...หุๆๆ <แจกญาติค่ะถ้าเยอะเกินไปหุๆๆ_ญาติๆรักหมาทุกคนคร๊า>

แต่ก่อนเลี้ยงไว้  7 ตัวค่ะ อยู่ไปอยู่มาหายหมด - -* มี 1 ตัวหายไปพบอีกทีเป็นศพไปแย้ว_แงๆๆ T_T ตัวอื่นๆแก่ตายเพราะเป็นสุนัขตั้งแต่รุ่น คุณแม่ยังสาว...อิอิ

โดย oak _bangkaew - Wednesday, 8 November 2006, 08:11AM

ถ้าเป็นอย่างนั้นผมขอฝากอีกนิด คือ เรื่องการควบคุมบางแก้วหลายๆตัวที่บ้าน ครับ ถ้ายังไงลองศึกษาเพิ่มอีกนิดจะได้มีความสุขกับบางแก้วทั้งฝูงที่บ้านครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew