ลูกๆใครมีความสามารถพิเศษอะไรมั่งครับ
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Thursday, 2 November 2006, 11:15AM

ของผมน่ะ  เจ้ามังคุดตอนนี้ที่ทำได้

- ถ้าเปิดแอร์ในรถเบา จะเอาขาหน้าไปเขี้ยตัวปรับ(ยังเลื่อนอยู่ไม่ได้หมุน)แอร์ให้แรงสุดๆ ถ้าวันไหนผมลืมเปิดแอร์แรงๆ จากนั้นก็เอาขาหน้าเขี้ยช่องแอร์ให้ตรงกับตัวมันได้

- วันไหนถ้าไม่เปิดเพลงฟัง มันก็จะเอาขาหน้าไปจิ้มที่ปุ่มเปิดวิทยุให้ครับ

ส่วนเจ้าโกโก้

- ถ้าเข้าบ้านพักแล้วไม่ได้กดล็อคประตู(ลูกบิด) จะเอาขาหน้า(1หรือ 2 ก็ไม่รู้)บิดเปิดได้ งงเหมือนกันมานนนเปิดได้ไง

ส่วนแตงโม กำลังจะมีความสามารถพิเศษ เพราะตอนนี้แปลงร่างเป็นแมวชั่วคราว เพราะดันไล่แมวที่อยู่มาก่อนออกไป ตัวเองก็เลยต้องรับกรรม ป๋อสั่งให้จับหนูแทน มานนนนั่งมองหนูทุกวัน แต่ก็ยังจับไม่ได้ อิอิ

ตอบ: ลูกๆใครมีความสามารถพิเศษอะไรมั่งครับ
โดย bonafeen 2 - Thursday, 2 November 2006, 03:55PM

ชิพฟ่อน เป็นหญิงอายุ 2 เดือน 1 อาทิตย์ค๊า

ความสามารถพิเศษคือ

1.สามารถเก็บของที่กินไม่หมดไว้ได้ โดยนำไปฝังดิน ตอนเอาขึ้นมากินต่อก็จะปนเปื้อนด้วยธาตุดินเล็กน้อยแต่ชิพฟ่อนก็กินได้ค่ะเพราะภูมิใจในความสามารถของตัวเอง

2.สามารถทำรองเท้าของแม่เป็นหลายข้างได้ (แล้วก็เหลืออย่างละข้าง อีกข้างเอาไปซ่อนไว้ในที่นอนบ้าง สวนหลังบ้านบ้าง)

3.ว่ายน้ำจับปลา แล้วก็ดึงสาหร่ายในบ่อปลาค่ะ (เมื่อวานทำอ่างปลาแตกไป 1 ใบด้วยค่ะ)

4.สามารถเล่นจานบินคนเดียวได้(จานข้าวเป็นพลาสติก คาบแล้วก็ล่อน แล้วก็วิ่งไปเก็บเอง แล้วก็ล่อนใหม่)

ที่เหลือกำลังจับตาดูอยู่แล้วจะรายงานมาใหม่ค่ะ

ตอบ: ลูกๆใครมีความสามารถพิเศษอะไรมั่งครับ
โดย ชวเดช เดชะชัย - Thursday, 2 November 2006, 04:28PM
  ของผมที่บ้านเจ้าโจโจ้เป็นนักกีฬาโอลิมปิก ประเภทกระโดดสูงครับ ชอบกระโดดประตูรั้วหน้าบ้านสูงเกือบ2เมตร ออกไปวิ่งเล่นกับเพื่อนๆตอนดึกๆประจำเลยครับ ตอนโดดออกนะโดดได้แต่ตอนจะเข้าบ้านนี่สิครับดันโดดเข้าไม่ได้ซะงั้น ร้อง หงิง หงิง อยู่หน้าบ้านเดือดร้อนให้เรามาเปิดประตูให้ทุกครั้ง แสบ ซนซะจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
โดย แม่แตงโม บ้านวัดไตรฯ - Thursday, 2 November 2006, 08:30PM

น้องแตงโมสู้พี่แตงโมไม่ได้แล้ว พี่แตงโมจับหนูได้ แถมล็อคประตูไม่ให้คนเข้าบ้านได้ เปิดประตูข้างบ้านเข้าไปแอบวิ่งเล่นตอนพ่อกับแม่ไม่อยู่ได้ค่ะ ประตูนี้แหละที่หนูแอบเปิด แม่ลงทุนทำตอนหนูเด็ก ๆ เพราะตรงข้างบ้านทางนี้นะมันมีน้ำขัง แล้วหนูชอบไปเล่นเรื่อยเลย น้ำมันเหม็นสกปรกด้วย แม่ก็เลยทำประตูกั้นซะเลย แต่หนูเปิดได้แล้วค่ะ

โดย น้องฮัช รูปหล่อ - Thursday, 2 November 2006, 11:26PM

เป็นพี่ฮัชแล้ว

๑. ตอนแม่กลับมา หนูจะนั่งรอที่หน้าบ้าน แล้วยกสองขารอสวัสดีทุกครั้ง

๒ จำเสียงรถของที่บ้านได้ทุกคัน รวมทั้งรถญาติๆ ด้วย เวลามาจะวิ่งมาที่หน้าประตูด้านในส่งเสียงร้อง แล้วก้วิ่งไปรอที่หน้าบ้าน

๓. ถ้าไปเดินเล่นด้วยกัน ถ้าแม่ไม่เดินไปด้วย หนูจะเดินกลับมารอหน้าบ้านแล้วส่งเสียงร้องเรียก

ทำได้แค่นี้ละคะ ก็ภูมิไจแล้วนะนะ พี่ฮัช

โดย SANMAI NG - Friday, 3 November 2006, 12:04AM

โว้วววววว โว้วววว น่ารักแล้วก็เก่งจริงๆ เพื่อนๆของซันมัย ยักคิ้ว

เศร้าเศร้าเศร้าซันมัยไม่มีความสามารถพิเศษจะเล่าเลย เรื่องเด่นของซันมัยไม่มีซักอย่างเศร้าเศร้าเศร้า

ซันมัยมีแค่เนี๊ย

๑. เป็นนายแบบให้ลูกพี่ถ่ายภาพ(เมื่อก่อนหนี แต่ปัจุบันชินแล้วจ้า)

๒. นอนเก่งครับ นอนได้หลายที่ บางทีหายตัวแบบนินจา(ไม่ได้หายไปไหนแต่ลูกพี่หาไม่เจอเอง)

๓.  ใจดีครับกับหมาตัวเล็กๆ(ลูกพี่ภูมิใจมาก)

๔.  ยิ้มเก่งครับเวลามองลูกพี่ เป็นปิศาจกับคนแปลกหน้า(เปรี่ยนสีหน้าได้เร็วมาก)

๕.  ท่าอึแบบพิเศษ ยกขาเหมือนกำลังฉี่ (อย่าวน้อยลูกพี่ป๋มก็เห็นมาแล้ว๔ครั้งจ้า)

*อิจฉาเพื่อนๆเป็นอย่างยิ่ง*

**ซันมัยไม่มีความสามารถพิเศษจ้า แต่มาร่วมสนุกครับ**

ยักคิ้วสับสน

โดย เล็ก คิม - Friday, 3 November 2006, 10:11AM

ของก๊วยเจ๋งไม่รู้ว่าเรียกว่าความสามารถพิเศษหรือเปล่า เวลานอนจะไปคาบหมอนมานอนหนุนเอง แล้วก็ชอบเอาหมอนมาแหว่งฟาดคนในบ้านเล่นค่ะ กับเล่นวิ่งผลัดคนเดียวค่ะ

โดย bonafeen 2 - Friday, 3 November 2006, 11:30AM

ชอบตอนซันมัยยิ้มค่ะ ซันมัยยิ้มได้จริงใจมากๆ ได้ใจจริงๆยิ้ม

โดย จรัญ กาลตนากูล - Friday, 3 November 2006, 01:04PM

พูดถึงเรื่องความสามารถพิเศษไปร์ทไม่อยากคุย เมื่อสองเดือนที่แล้วไปร์ทขับรถไปชนบนสะพานแม่กลองห้าคันรวด รถติดยาว เห็นจะจะไปร์ทนั่งตรงที่นั่งคนขับ คู่กรณีไม่มีใครกล้ามาคุยกะไปร์ทสักคน ย้ายรถลงมาเชิงสะพานรอตำรวจ ตำรวจยังไม่กล้ามาสอบปากคำไปร์ทเลย มอเตอร์ไซวิ่งผ่านไปผ่านมาตรงเชิงสะพาน(ทางแคบๆ) ยังต้องจอดขออนุญาติไปร์ทก่อนถึงจะผ่านไปได้ 555

ลูกพี่มาถึงบ้านไปร์ทต้องไปตามคนในบ้านมาเปิดประตูให้ทุกที ตั้งแต่มีไปร์ทลูกพี่เปิดประตูไม่เป็นเลย แถมให้ช่วยคาบของไปส่งในบ้านอีกต่างหาก สงสัยลูกพี่เมื่อยมือดีนะที่มีตับไก่ย่างมาฝาก ไม่งั้นถือไปเอง ให้รู้ซะบ้างไผเป็นไผ

ไปร์ทชอบคาบหนังสือพิมพ์มาอ่านเป็นประจำ  บางที่ก็เล่นกลซะเลยทำให้เป็นชิ้นเล็กชิ้นน้อย แต่ไปร์ททำให้มันเลยเหมือนเดิมไม่ได้อะ แล้วในทีวีเขาทำยังไงกันหว่า สงสัยไปร์ทต้องท่องคาถาผิดแน่ๆเลย

ถ้าเบื่ออ่านหนังสือพิมพ์ไปร์ทก็ไปดูโทรทัศน์แทน  แต่มันก็เปิดไม่ได้สักทีจนรีโมท อิบอ๋ายไปหลายอันแระ สงสัยเครื่องรับมันเสีย แต่ไปร์ทใช้รีโมทเป็นนะ นี่ไปร์ทเหล่ๆ ว่าจะไปเล่นคอมฯชุดใหม่อยู่เหมือนกัน มันน่าแชท

เซ็งนักไปร์ทก็จัดการย้ายโต๊ะเก้าอี้เสียใหม่เพื่อเปลี่ยนบรรยากาศ แต่ไม่มีใครช่วยไปร์ทเลย ขาโต๊ะเก้าอี้เลยเยินไปหลายตัวยังไม่ขยับ  นี่ไปร์ทตั้งใจทำดีนะเนี่ย

เช้าๆ ถ้าลูกพี่ขี้เซานักไปร์ทขึ้นไปปลุกซะเลย เด็ดกว่านาฬิกาปลุกเสียอีก ยังไงก็ต้องตื่น รับประกันการตื่นสาย

เรื่องโกอินเตอร์ เห็นพูดกันไม่จบซะที ไปร์ทลุยเองซะเลย หัดร้องเพลงเอง ไม่ต้องมีค่ายมีสังกัดให้ยุ่งยาก เพลงประจำตัว "โบ๋รว โบร๋วๆๆๆๆ"  ข้างๆบ้านว่าไปร์ทร้องเพราะน่าจะเป็นคู่แข่งทาทายัง ได้ไม่ยาก ถ้าไม่พลาดไปกินเอาสติกนินซะก่อนโกฯ

เรื่องแย่ๆของไปร์ทก็มี มันก็เรื่องใส่รองเท้านี่แหละไปร์ทใส่มันไม่เป็นสักที คาบจะมาใส่ทีไร มันก็เป็นรูหรือไม่มันก็ขาดทุกที ซื้อของโนเนมก็งี้แหละใช้ไม่ทน

ที่แน่ๆ จ๊าบสุดๆ เรื่องเดินขาเป๋นี่ไปร์ทเดินเหมือนชะมัด ไม่อยากเซดให้เปลืองน้ำลาย พูดมากไปชักมึนๆ หัว ไปร์ทเป็นอะไรกันเนี่ย อ้วก ๆๆๆ ขออำภัย "อย่าถือคนบ้า อย่าว่าหมาเมา" 

จาก ไปร์ท5518

โดย SANMAI NG - Friday, 3 November 2006, 01:15PM

ว้าวววววว ว้าววววว ว้าวววววว

ขอมอบดอกไม้ให้ ไปร์ท ยักคิ้ว

สับสนสับสนสับสนสับสนสับสน

อิอิ แจ๋วสุดเลยครับพี่จรัญ..... สับสน

...........................อ่านแล้วนั่งยิ้ม 5555555มารร้าย

โดย บอล ระนอง - Friday, 3 November 2006, 04:35PM
  เอ้.ความสามารถพิเศษ เจ้ากั๊ม ของผมไม่รู้ว่าจะมีรึเปล่านะครับ แต่ถ้าความแปลกพิเศษละก็พอมีครับ  คือมีอยู่วันนึงตอนเช้าหลังจากผมพาเจ้ากั๊ม เดินเล่นทอดอารมณ์ เสร็จแล้วก็พาเข้ากรงพร้อมกับให้อาหารตั้งไว้ในกรง เจ้ากั๊มก็ได้แต่มอง ไม่มีอาการอยากรู้อยากเห็นหรือกระหายอยากสัมผัสรสชาติอาหารเลย  ผมก็คิดว่าอาหารคงเหลือ เค้าคงเบื่อแน่ๆ แต่หลังจากนั้นตอนพักเที่ยง ผมกลับบ้าน อาหารในชามของกั๊มก็หมดไม่มีเหลือในชาม ผมก็ดีใจคิดว่าเค้าคงหิว แต่แม่ของผมที่อยู่บ้านเกือบทั้งวัน เล่าให้ฟังว่าก่อนที่ผมจะกลับบ้านเจ้ากั๊มไม่แตะอาหารที่ผมใส่ในชามให้กินเลย  จนเจ้ากั๊มได้ยินเสียงรถของผมขับเข้ามา จากที่เค้าหลับอยู่ก็จะลุกขึ้นทันทีทันใดเหมือนกับถูกไฟช็อต และจะรีบตรงไปที่ชามอาหารที่วางไว้อยู่และจัดการกับอาหารในถ้วยที่ไม่สนใจมาตั้งแต่เช้าจนหมดแบบประมาณว่าไม่เคี้ยวแต่ดูดครับ  พอผมเปิดประตูรั้วเข้ามาก็เห็นเจ้ากั๊มเอาปากคาบชามทั้งใบ ยืนอยู่ในกรงพร้อมกับทำหน้าตาบ๊องแบ๊ว หูลู่ไปข้างหลังจนเหมือนไม่มีหู และยืนอยู่นิ่งๆอย่างนั้นไม่กระดิกตัว ผมก็ไม่สนใจ เดินผ่านไปเฉยๆเค้าก็นั่งคาบถ้วยอย่างนั้นจนผมรู้สึกสงสัยว่าเค้าต้องการอะไร  ก็นั่งมองอยู่ครู่นึง จึงเดินไปขอชามที่เขาคาบให้เค้าปล่อย เค้าถึงยอม คือผมก็งงๆ       เพราะตั้งแต่เลี้ยงหมามาไม่เคยเจอแบบเจ้ากั๊มเลย นั่นก็คือจุดเริ่มต้นครับนับได้ก็ 6 เดือนมาแล้วครับที่เจ้ากั๊มยังทำพฤติกรรมแบบนี้อยู่ ผมเล่าให้ใครฟังเค้าก็งงครับ หาว่าหมาผมบ้า หรือว่าผมบ้า และจะเป็นเฉพาะตอนเที่ยงครับ และที่งง คือ เค้าจะแสดงพฤติกรรมแบบนี้กับคนในบ้านเท่านั้นครับ ถ้าคนนอกมาดูเค้าจะไม่ทำครับ  ก็เลยคิดว่าเป็นเรื่องแปลกพิเศษครับ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Friday, 3 November 2006, 10:20PM

โห!!  น้องไปร์ทครับ   อัจฉริยะเสียขนาดนี้แล้วพี่ข้าวตังจะมีความสามารถพิเศษอารายได้อีก

แต่  เอ!! นึกออกอย่างหนึ่งแร่ะ

ข้าวตังจะเป็นนาฬิกาปลุกชั้นดีทุกเช้าตรู่ เที่ยงตรง ไม่มีถ่านหมด 

ไม่มีหยุดเสาร์-อาทิตย์ทั้งๆที่มานเป็นวันหยุดของช้านนะยะ  เท่

โดย จรัญ กาลตนากูล - Friday, 3 November 2006, 10:24PM

สงสัยนาฬิกาปลุกของข้าวตัง มันคงเสียแล้วแหละ เพราะมันปลุกตลอด ไม่มีที่ไหนเขาปลุกกันเช้า สาย บ่าย เย็น หรอก เสียชัวร์

โดย SANMAI NG - Sunday, 5 November 2006, 11:40AM

ซันมัยเป็นนาฬิกาปลุกไม่ได้จ้า เพราะลูกพี่ต้องเป็นฝ่ายปลุกซันมัยมารร้าย

โดย จรัญ กาลตนากูล - Friday, 3 November 2006, 10:19PM

ของผมน่ะ  เจ้ามังคุดตอนนี้ที่ทำได้

- ถ้าเปิดแอร์ในรถเบา จะเอาขาหน้าไปเขี้ยตัวปรับ(ยังเลื่อนอยู่ไม่ได้หมุน)แอร์ให้แรงสุดๆ ถ้าวันไหนผมลืมเปิดแอร์แรงๆ จากนั้นก็เอาขาหน้าเขี้ยช่องแอร์ให้ตรงกับตัวมันได้

- วันไหนถ้าไม่เปิดเพลงฟัง มันก็จะเอาขาหน้าไปจิ้มที่ปุ่มเปิดวิทยุให้ครับ

ผมว่านะคุณสมเกียรติ คราวหน้าลองให้เจ้ามังคุดมันช่วยเข้าเกียร์ให้ซะด้วยเลย  เหยียบไป 100 ม้นดันเข้าเกียร์ถอยหลัง เอาเจ้าไปร์ทขึ้นรถไปด้วยทีไร เมื่อก่อนมันนั่งหลัง เด๋วนี้มันทะลึ่งคิดจะเป็นเนวิเกเตอร์ ไปนั่งหน้าซ้ายแทน อีกหน่อยมันคงไล่คนขับลงจากรถแล้วมันขับซะเอง ที่กลัวก็คือมันขับไปขายแถวเขมร เอาตังไปเที่ยวบ้านโกชุ้น

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew