คุณกลัวอะไรกับลูกๆคุณ
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Saturday, 28 October 2006, 08:38AM
  ผมน่ะ ขอลงก่อนเลย อิอิ..
1. หน้าตาที่อ้อนสุดๆๆๆ
    1.1 เวลาทำผิด
    1.2 ขอของกิน
2. เจ้าเล่ห์สุดๆ
3. ทำขายขี้หน้า (อันนี้ มังคุดตัวเดียว) ลูกค้ามาซื้อของ ตอนนี้จะผูกไว้เฉพาะลูกค้ามา มานนนนทำหน้าเกียจทุกครั้ง เหมือนประชดเลย จะหาวเป็นจังหวะแบบน่าเกียจสุดๆ ให้ลูกค้าได้ยิน บางคนก็ว่าแปลก บางคนก็หัวเราะ อิอิ
4. เวลาขับรถจะชอบมาแย่งกันนั่งบนตักผม ตัวห็เริ่มใหญ่ จะขับยังล่ะ ผมละเบื่อ  แล้วบางเวลาไม่อยู่ไปส่งของเป็นวันๆกลับมา พากลับบ้านน่ะ ชอบเอาขาคู่หน้ามากอดที่หัวไหล่ผมไว้ แล้วหลับบนหัวไหล่ แบบอ้อนอารมณ์ไหนไม่รุ พักเนี้ยเป็นบ่อย โดยเฉพาะแตงโม

อยากทราบของท่านอื่นบางครับ อาจจะไม่มีสาระอะไรน่ะครับ แต่บอกเล่าเก้าสิบ
ตอบ: คุณกลัวอะไรกับลูกๆคุณ
โดย ผมยาว . - Saturday, 28 October 2006, 09:08AM
  ของผมเวลากลับจากทำงาน นังแสบจะเข้ามาเลียหน้า และที่มันชอบที่สุดบนตัวผมคือ มันจะงับเคราแพะของผม แล้วก็ดึง ๆๆ ผมเจ็บนำตาเล็ดเลย แต่ตีไม่ลง จ้า
โดย SANMAI NG - Saturday, 28 October 2006, 09:24AM

*อยากทราบของท่านอื่นบางครับ อาจจะไม่มีสาระอะไรน่ะครับ แต่บอกเล่าเก้าสิบ*
นี่แหละสาระ เลี้ยงหมาแล้วก็ต้องมีเรื่องราวครับยักคิ้ว

เท่ ที่ผมกลัวนะ กลัวมันไม่กินอาหารครับ เท่

โดย ทิตยา แก้วงาม - Saturday, 28 October 2006, 12:13PM

กลัวเค้าร้องหิวนมกลางคืน....และกลัวจะกลายเป็นหมาเมืองหนาวเพราะเปิดตู้เย็นไม่ได้เลย

โดย yod sun junior - Sunday, 29 October 2006, 07:35PM

กลัวคนอิจฉาหมา อิ อิ น่ารักที่ซู้ด ด ด ด...

โดย bonafeen 2 - Sunday, 29 October 2006, 02:45PM

1.กลัวพูดไม่รู้เรื่อง เพราะอายุ 2 เดือนยังพูดไม่รู้เรื่องจริงๆ

2.กลัวเรื่องกินยาก กินอะไรต้องเปลี่ยนทุกมื้อเลยค่ะ ตอนนี้ที่บ้านมีอาหารประมาณ 6 ชนิดต้องสลับกัน ไม่งั้นไม่กิน แล้วเวลากินต้องนั่งชมไปบ้างป้อนให้บ้างถึงจะกินเยอะ(กลุ้มอย่างแรง)

3.กลัวสมาชิกในบ้านคนอื่นไม่รัก เพราะว่าซนมาก ชอบทำของเสียหายกลัวคนอื่นเค้าไม่เข้าใจธรรมชาติของเค้า

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Saturday, 28 October 2006, 07:19PM

กลัวว่าถ้าเกิดไม่สบายขึ้นมา  ช้านจะพาไปหาหมออย่างไรดีน้า เศร้า

โดย Kaowpuun JJ - Saturday, 28 October 2006, 08:27PM

กลัว ไม่ยอมนอน เพราะตอนนี้ซนมาก ๆ อยู่นอกกรงก็จะเห่าขอความสนใจ และให้เล่นด้วยตลอด  พอไม่สนใจก็เห่าใส่หูเลยอะ

โดย แม่แตงโม บ้านวัดไตรฯ - Saturday, 28 October 2006, 09:45PM
  กลัวลูกโดนรังแกเวลาพ่อแม่ไม่อยู่
โดย may may @ ^ _ ^ @ - Saturday, 28 October 2006, 09:58PM

กลัวที่สุดก้อเวลาเขาทำผิดแหละค่ะ พอรู้ว่าทำผิดนะ เรากำลังจะไปหยิบหนังสือที่ม้วนไว้มาตี ยังไม่ทันได้ตีเลยแค่เปิดประตูบ้านออกมาแค่นั้นแหละ รีบปรี่เข้ามาเอาหน้ามาซุกที่ขาแล้วก้อเลียแข้งเลียขา ตีไม่ลงเลยจิงๆค่ะ

โดย น้องฮัช รูปหล่อ - Sunday, 29 October 2006, 09:07AM

กลัวหรือคะ

1. กลัวเวลาเขาเจอหมากลางถนน คะ กลัวเขาจะวิ่งหนีหมาตัวอื่น อายคะเป็นบางแก้วได้ยังไง

2. กลัวไปรักคนอื่นมากกว่าคะ เพราะน้องฮัชเป็นขวัญใจของคนทั้งซอย

3. กลัว พูดไม่เชื่อคะ และก็ขี้อ้อนสุดๆ เพื่อให้พาไปเที่ยว ขับรถเป็นไม่ได้ ขอขึ้นรถก่อน

น่าเอ็นดูนะ

โดย น้องฮัช รูปหล่อ - Sunday, 29 October 2006, 09:07AM

กลัวหรือคะ

1. กลัวเวลาเขาเจอหมากลางถนน คะ กลัวเขาจะวิ่งหนีหมาตัวอื่น อายคะเป็นบางแก้วได้ยังไง

2. กลัวไปรักคนอื่นมากกว่าคะ เพราะน้องฮัชเป็นขวัญใจของคนทั้งซอย

3. กลัว พูดไม่เชื่อคะ และก็ขี้อ้อนสุดๆ เพื่อให้พาไปเที่ยว ขับรถเป็นไม่ได้ ขอขึ้นรถก่อน

น่าเอ็นดูนะ

โดย bota botanio - Sunday, 29 October 2006, 03:14PM

กลัวมากๆๆๆ กับลูกชาย คือ

1.โพนทะนา   ป่าวประกาศเค้าทั่วว่าไปฝึกมาแล้วเชื่อฟังคำสั่งเป็นอย่างดี  ไม่กัดแล้วจ้า(กลัวไว้ใจไม่ได้)

2.เวลาไปกัดคนอื่นหรือตัวอื่นเวลาเข้าไปห้ามจะโดนลูกหลงเพราะมองไม่ชัดเพราะเหลือตาข้างเดียว (กลัวคนอื่นว่าคุณเนรคุณ  เห็นไม๊!เจ้าของมันยังกัด)

3.ต้องพยายามหักห้ามใจไม่ดูรูปพี่ข้าวตัง พี่ซันมัยกับน้องแตงโมมังคุดโกโก้ (กลัวเป็นคนและหมาขี้อิจฉาที่เค้าหล่อกับน่ารักกว่า)

แต่ที่กลัวจริงคือตอนติดสัดแล้วเอาไม่อยู่   แล้วหนูจะทำไงดี???????

โดย SANMAI NG - Sunday, 29 October 2006, 11:42PM

3.ต้องพยายามหักห้ามใจไม่ดูรูปพี่ข้าวตัง พี่ซันมัยกับน้องแตงโมมังคุดโกโก้ (กลัวเป็นคนและหมาขี้อิจฉาที่เค้าหล่อกับน่ารักกว่า)

มารร้ายมารร้ายมารร้าย

โดย จรัญ กาลตนากูล - Monday, 30 October 2006, 02:57PM

กลัว...เสีย...กะตังส์

โดย น้ำอบ ^o^ - Monday, 30 October 2006, 07:07PM

กลัวพ่อกะแม่ รักมันมากกว่าเรา  (ไม่อยากเป็นหมาหัวเน่า...เศร้า)

โดย บอล ระนอง - Tuesday, 31 October 2006, 04:04PM

กลัวลูกชายจะหล่อกว่าครับ  ฮือๆๆ

โดย SANMAI NG - Tuesday, 31 October 2006, 04:25PM

มาเพิ่มเติมจ้า นั่งนึกมานานแล้วมันคุ้นๆอยู่ เพิ่งนึกได้เมื่อตะกี๋นี้เองจ้า

กลัวมันจะงับแมลงวันทันครับ  เพราะเวลามีเเมลงวันให้ซันมัยเห็นมันจะตั้งป้อมรองับจนแมลงวันหายไป ไม่รู้ว่าหายไปไหน หรือลงท้องซันมัยไปแล้วหว่า  ..เเหวะ..

โดย น้องฮัช รูปหล่อ - Thursday, 2 November 2006, 11:29PM

ซันมัยเก่งจังเลย นะ น้องฮัชไม่เคยจับแมลงวันได้ทัน แต่ก็ไม่ชอบเลยหละ

โดย bonafeen 2 - Friday, 3 November 2006, 11:15AM
  เหมือนของที่บ้านเลยคะเห็นแมลงวันเป็นไม่ได้ไล่งับตลอดเลย วันก่อนไปงับเอาผึ้งค่ะ สงสัยนึกว่าแมลงวัน ลองจินตนาการเอานะคะ ว่าหมาปากเจ่อเป็นยังไง (บวมจนหุบไม่ลงน้ำลายยืดตลอด ก็เลยให้ทานยาแก้แพ้กับแก้ปวด)
โดย sopida thanasountornkul - Friday, 3 November 2006, 09:16AM
  กลัวเขาจะลืมแม่ เมื่อเวลาไม่อยู่นานๆ หรือต้องทิ้งเขาไปต่างจังหวัด กลัวเวลาเขากระโดดเข้าหาแล้วเราจะทรงตัวไม่ได้

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew