ตอบ: ถึง...น้องจุ้น
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 8 November 2006, 06:40PM

พี่ข้าวตังมาเป็นกำลังใจให้น้องจุ้น  สู้ สู้ นะครับ

ขอให้หายไวๆ ดีวันดีคืนครับ    ยักคิ้ว

โดย ทรงพล เสยยงคะ - Friday, 10 November 2006, 11:05AM
  ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ข้อแนะนำและเอาใจช่วยเจ้าจุ้นครับ ตอนนี้ผมต้องมาทำงานที่ต่างจังหวัดเลยฝากให้ลูกๆ ไปผู้ดูแลไปเยี่ยมเจ้าจุ้น ได้รับแจ้งว่าผลการผ่าดี และยอมกินข้างแล้ว คุณหมอลงทุนด้วยไก่ย่างเลย เห็นบอกว่าตอนแรกๆทำเมิน สงสัยจะหิวหรืออยากกินมั้งครับเลยยอมกิน คุณหมอบอกว่าถ้ากินได้คงจะใส่ยาผสมไก่ย่างง่ายขึ้น ไม่อย่างนั้นจะต้องฉีดยา ค่ายาฉีดตกวันละหกร้อยบาทน่ะครับ คาดว่าคงจะรับกลับบ้านได้วันจันทร์นี้แหละครับ
โดย แม่แตงโม บ้านวัดไตรฯ - Friday, 10 November 2006, 01:46PM

ดีใจกับจุ้นด้วยนะ...จะได้กลับบ้านแล้ว...ไม่มีที่ใดสุขใจเท่าบ้านเรายักคิ้ว

กลับมาแล้วอย่าตามใจจนเค้าเสียนิสัยนะคะ...เพราะว่าตอนนี้เค้ากำลังอยู่ในวัยมันส์น่ะค่ะ ต้องคอยระวังต่อไปอย่าให้กระโดดมาก 1-3 เดือนโน่นล่ะค่ะ ถึงปล่อยเค้าซนตามธรรมชาติต่อไป.....หายเร็ว ๆ นะน้องนะ

โดย bonafeen 2 - Friday, 10 November 2006, 10:08PM
  เย้.... เจ้าจุ้นจะได้กลับบ้านแล้ว หายไวๆแล้วกลับมาซนได้เหมือนเดิมนะค่ะ สับสนขอมอบดอกไม้ให้ด้วยเล้ยยยยย
โดย yod sun junior - Friday, 10 November 2006, 10:21PM
  ดีใจด้วยจริง ๆ ที่การผ่าตัดเรียบร้อยดี  เมื่อกลับบ้านแล้วมีใครอยู่เป็นเพื่อนจุ้นตลอดเวลาหรือเปล่า เพราะกลัวเขาเหงา และจะซนค่ะ 
โดย ทรงพล เสยยงคะ - Monday, 13 November 2006, 09:38AM
  ขอบคุณทุกท่านครับ วันนี้(วันจันทร์ที่ 13) ลูกจะไปรับเจ้าจุ้นกลับบ้านตอนเย็นๆ หมอบอกว่าต้องจำกัดพื้นที่และกิจกรรม ลูกได้ไปซื้อโซ่ชนิดยาวพิเศษมาหนึ่งเส้น เพื่อที่จะได้ล่ามไว้ ที่บ้านเลี้ยงปล่อยครับ ไม่มีกรงเพราะอยากให้เขาได้มีอิสระ แล้วจะเล่าเรื่องให้ฟังต่อไปครับ
โดย แม่แตงโม บ้านวัดไตรฯ - Monday, 13 November 2006, 10:51AM
  ดีใจกับจุ้นด้วยจ้า...ถ้าจุ้นคุ้นกับการอยู่กรงที่ รพ.แล้ว ควรจะหากรงให้จุ้นอยู่ต่อไป เผื่อเวลาที่มีแขกมาบ้านจะได้ให้เค้าเข้ากรงได้ เอาโซ่ล่ามเฉย ๆ เกรงว่าจะจำกัดพื้นที่และกิจกรรมไม่ได้น่ะค่ะ เพราะถ้าเค้าลุกได้เมื่อไหร่...ก็จะซนอย่างเดียวเลย ล่ามไม่อยู่ค่ะ..ต้องขังอย่างเดียว....รอฟังข่าวจุ้นอยู่นะจ๊ะ....พี่แตงโมเอง
โดย ทรงพล เสยยงคะ - Monday, 13 November 2006, 08:18PM

รับกลับมาแล้วครับ ถึงบ้านดีใจใหญ่เลย ทั้งอึทั้งฉี่ แถมยังไม่ยอมให้ล่าม แต่ต้องทำใจล่ามไว้กับต้นไม้ครับ ผลที่ได้คือขุดใหญ่รอบต้นเลย ใครผ่านไปผ่านมาต้องร้องเรียกให้แวะ ปรากฏว่าแผลปริไปหน่อยต้องกลับไปหาคุณหมออีกครั้ง คุณหมอบอกว่าไม่เป็นไร แผลข้างในแห้งติดเรียบร้อยแล้ว แผลข้างนอกปรินิดหน่อยพอรับได้
โดย ทรงพล เสยยงคะ - Monday, 13 November 2006, 08:21PM

รูปแผลครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew