เอาภาพลูกสุนัขบางแก้วพันธุ์แท้มาให้ผู้ที่กำลังสนใจหา
โดย oak _bangkaew - Friday, 20 October 2006, 12:09PM

ขอบอกก่อนว่านี่ไม่ใช่การขายหมา  แต่ที่โพสเพราะเห็นเป็นช่วงขายลูกสุนัข  ก็เลยอยากให้ผู้ที่กำลังสนใจในสุนัขบางแก้วได้เห็นรูปของลูกสุนัขว่า  ลูกสุนัขที่สมบรูณ์  แข็งแรง  และสายพันธุ์แท้นั้นมีลักษณะอย่างไร(ให้เห็นของจริงเลย)

ป.ล.ถ้าสังเกตุกับสุนัขไทยธรรมดาจะเห็นข้อแตกต่างกันบ้างครับ(บางแก้วเด่นกว่า  น่ารักกว่า)

ถ้ามีข้อสงสัยก็ถามได้เลยนะครับ

ตอบ: เอาภาพลูกสุนัขบางแก้วพันธุ์แท้มาให้ผู้ที่กำลังสนใจหา
โดย oak _bangkaew - Friday, 20 October 2006, 11:41AM

อันนี้ไม่ได้บอกว่าสุดยอดนะครับ
ตอบ: เอาภาพลูกสุนัขบางแก้วพันธุ์แท้มาให้ผู้ที่กำลังสนใจหา
โดย oak _bangkaew - Friday, 20 October 2006, 11:43AM

สวยๆทั้งนั้น
โดย oak _bangkaew - Friday, 20 October 2006, 11:45AM

เลือกเพื่อนทั้งทีอย่าให้โดนหลอกนะครับ
โดย oak _bangkaew - Friday, 20 October 2006, 11:46AM

ส่วนหน้าตาอย่างไรแล้วแต่นายเลยครับ
โดย oak _bangkaew - Friday, 20 October 2006, 11:48AM

ชอบมาร์คกิ้ง(ลาย)แบบไหนก็ตามสะดวกครับ
โดย oak _bangkaew - Friday, 20 October 2006, 11:51AM

ดูแล้วก็อย่าดูผ่านๆนะครับ  สังเกตุตามด้วยเด๋อ
โดย oak _bangkaew - Friday, 20 October 2006, 11:53AM

โตขึ้นก็ดูเหมือนเด่นขึ้น(ทองเด่นคือพ่อเขาครับ อิอิ)
โดย oak _bangkaew - Friday, 20 October 2006, 11:55AM

ขาว  อกโตด้วย  โดนใจจัง  555
โดย oak _bangkaew - Friday, 20 October 2006, 11:57AM

ถ้าเลือกเกรดประกวดแล้วเลี้ยงดูถูกต้องก็จะหล่อเหมือนชินจังครับ
โดย oak _bangkaew - Friday, 20 October 2006, 12:01PM

นี่คือภาพลูกสุนัขที่สมบรูณ์เท่านั้นนะครับ  ไม่ได้บอกว่าเกรดอะไร  ไม่ได้บอกว่าตัวไหนสวยกว่า  แต่บอกได้แค่ว่าพวกเขาคือบางแก้วแท้ๆครับ

และถ้าเจ้าของเลี้ยงดูอย่าถูกวิธีเขาก็จะโตขึ้นอย่างสวยงามครับ(ตามเกรด  ตามตัว  ตามการเลี้ยงดู)

ป.ล.แต่ที่แน่ๆสวยกว่าจูล่งแน่เลย

โดย จรัญ กาลตนากูล - Friday, 20 October 2006, 12:57PM

ขอถามคุณ Oak ดูยังไงครับว่าเมื่อบางแก้วผลัดขนแล้วสีที่แท้จริงเขาจะเป็นสีอะไร เพราะเมื่อลูกสุนัขผลัดขนแล้ว สีเขาจะเปลี่ยนไปไม่เหมือนตอนเล็กๆ รวมทั้งมาร์คกิ้งด้วย

บางแก้วตอน 2-3 เดือนมันน่ารักมากครับ ถ้าเป็นบางแก้วพันธ์แท้จริงๆ หลังจาก 2-3 เดือนไปแล้วจะต้องมีลักษณะอย่างนี้ครับ แต่หลังจาก 12 เดือนไปเขากลับมาเป็นบางแก้วที่น่ารักเหมือนเดิม

โดย oak _bangkaew - Monday, 23 October 2006, 01:12PM

ตอบพี่จรัญครับ  เรื่องสีที่แท้จริงของบางแก้วนั้น  ต้องอาศัยประสบการ์ณครับ และสามารถสอบถามจากบรีดเดอร์ที่มีประสบการ์ณและคุณภาพก็ได้ครับ ส่วนมากผมจะบอกได้แค่  ตัวนี้ ขาว-ดำ  ตัวนี้ ขาว-น้ำตาล  ตัวนี้ขาว- เทา  โดยแต่ละสีก็จะมีระดับความอ่อน-เข็ม  ต่างกันไป  ยกตัวอย่างเช่น ขาว-น้ำตาล  ก็จะมีตั้งแต่น้ำตาลอ่อน  น้ำตาลผ่านเทา  น้ำตาลทอง  น้ำตาลเข้ม  น้ำตาลแดง ฯลฯ 

ส่วนขาว-เทา  ก็จะแบ่งเป็น เทา เทาอ่อน เทาเข้ม เทาดำ เทาอมน้ำตาล ฯลฯ

ส่วนถ้าถามว่าจะสังเกตุอย่างไร  ก็แนะนำว่าถ้าต้องการสีน้ำตาลเข้มๆ-สีจัดก็ให้เลือกลูกสุนัขที่มาร์คกิ้งจะมีสีออกน้ำตาลเข้มเกือบดำครับ    

ส่วนเรื่องอายุนั้นผมว่าอายุประมาณ 5 เดือนเขาก็เริ่มกลับมาสวยแล้วนะครับ  แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการเลี้ยงดู  อาหารที่มีคุณภาพ  การแปรงขนด้วยนะครับ

ส่วนเรื่องการเปลี่ยนแปลงของมาร์คกิ้งนั้น  มาร์คกิ้งแต่ละตำแหน่งก็จะมีการเปลี่ยนแปลงแตกต่างกันไป  เช่น  ส่วนเส้นแบ่งที่หน้าจากที่มีขนาดกว้างก็จะแคบลงครับ  มาร์คกิ้งที่ลำตัวก็จะขยายตามลำตัวที่มีขนาดใหญ่ขึ้นครับ  บางที่มันจะขยายจะมองมามันเคลื่อนที่ได้ครับ

ป.ล.ในรูปคือลูกสุนัขเพศเมียที่เริ่มพลัดขนครับ

โดย oak _bangkaew - Monday, 23 October 2006, 01:06PM

นี่คือรูปปัจจุบันครับ
โดย SAKARIN SAP-UDOM - Friday, 20 October 2006, 01:00PM
  เห็นแล้วนำลายหกมั๊ยล่ะ แต่มั่นใจนะคุณOak ว่าไม่ใช่เซนต์เบอร์นาร์ด หุหุ  (ล้อเล่นนะ จ้ำม่ำจริงๆเลยนะตัวเอง รวมคนตั้งกระทู้ด้วยรึเปล่าไม่รู้)
โดย oak _bangkaew - Monday, 23 October 2006, 01:16PM

ตอบพี่ Sakarin ครับ  ผมแค่อวบครับ แค่อวบแต่เป็นอวบระยะสุดท้ายครับ  อิอิ 

ส่วนลูกสุนัขผมว่าไม่ใช่เซนต์หรอกครับ  ผมว่าเสี่ยเพื่อนบางแก้วเขาให้กินควายอะครับเลยตัวยังกะควายหมดคอกลย  อิอิ

โดย oak _bangkaew - Monday, 23 October 2006, 01:17PM

ตัวนี้สีขาวดำครับ
โดย oak _bangkaew - Monday, 23 October 2006, 01:19PM

อายุประมาณ 3 เดือนก็โดนพ่อเขา ข่มขืนทางจิตใจครับ
โดย oak _bangkaew - Monday, 23 October 2006, 01:20PM

โตอีกนิดก็ยังโดนต่อ
โดย oak _bangkaew - Monday, 23 October 2006, 01:22PM

ในรูปเป็นสีขาว-น้ำตาลทั้งหมดครับ  แต่มีความอ่อนเข้มต่างกันออกไป
ตอบ: คุณ oak
โดย ทิตยา แก้วงาม - Monday, 23 October 2006, 09:26PM
  เอามาอวดอย่างเดียวให้คนอื่นเค้าอิจฉาตาร้อน ...พระท่านก็ว่าเป็นบาปนะ....ทางที่ดีแบ่งปันความสุขให้คนอื่นบ้างจะเป็นการสร้างกุศลอันยิ่งใหญ่...จะเกิดความอิ่มเอมใจเป็นสุขที่ได้ให้...กับผู้ที่เต็มใจที่จะรับอย่างยิ่ง...อย่างมากที่สุดดีก่า....ฮิ ฮิ
โดย SAKARIN SAP-UDOM - Tuesday, 24 October 2006, 04:51PM

ทองเด่นเป็นของท่านไพโรจน์ประธานชมรมไทยบางแก้วฯ ใช่หรือไม่ แล้วทำไมถึงมาเป็นพ่อของเด็กๆของเสี่ยเพื่อนฯ คอกนี้ได้ละครับ ดูจากรูปถือว่าทองเด่น(ลูกไซโจ)จ่ายลูกได้ดีนะฟอร์มสวยมากครับ มีลูกตัวไหนที่ลงเวทีประกวดไปกี่ตัวแล้วครับ

โดย เพื่อน . - Tuesday, 24 October 2006, 08:16PM
  หุหุ ทองเด่นเป็นลูกของ วันใหม่ ครับ ที่เป็นพ่อของลูกๆในฟาร์มผมก็ไม่ยากส์ครับ แค่เพียงพาสุนัขตัวเมียของผม ไปหาเจ้าทองเด่น แล้วก็ให้เจ้าทองเด่นมันไล่ขยำขยี้ เสร็จแล้วก็จ่ายตังค์ เท่านี้เราก็จะได้ลูกของเจ้าทองเด่นครับ
โดย SAKARIN SAP-UDOM - Wednesday, 25 October 2006, 08:57AM

หุหุ เสี่ยเพื่อนฯ พวกคุมถุงชน กดขี่ทางเพศและจิตใจ (ไล่ขยำขยี้ เสร็จแล้วก็จ่ายตังค์) แถมใจร้ายมีของดีไม่ค่อยเอามาโชว์หรอก แต่เด็กๆก็สวยทุกตัวนะน่ายกย่องจริงๆ (คือแบบว่าแอบไปยกมาแล้วย่องไปเงียบๆ แต่กลัวโดน.38 กลับมาแบบหลังเป็นรู ไม่คุ้มวุ้ย หุหุ)

โดย เพื่อน . - Wednesday, 25 October 2006, 09:10AM

ผมไม่ได้กดขี่เลย แต่เจ้าตัวเมียของผมซิพอเห็นเจ้าทองเด่นก็ส่ายหางเป็นระวิง แล้วรีบวิ่งไปขี่เจ้าทองเด่น จนไม่รู้ว่าใครเป็นตัวผู้หรือตัวเมียกันแน่ หุหุ ก็เขาชอบกัน ผมเป็นพ่อก็ต้องตามใจลูกนะครับ

ก็ได้แต่พูดว่า พ่อรักลูก แล้วพ่อก็รักลูกของลูกด้วย แล้วผมก็ทำตามสัญญาครับ หุหุ แบบว่า บ้าตามโฆษณาครับ

ลูกสุนัขที่เห็นนี้ ปัจจุบัน โตเป็นหนุ่มเป็นสาวหมดแล้วครับ ไม่มีตัวเล็กๆน่ารักแล้วครับ

โดย จรัญ กาลตนากูล - Wednesday, 25 October 2006, 09:29AM
  "พ่อก็รักลูกของลูกด้วย"  เขาเรียกว่า "คุณตา"
โดย SAKARIN SAP-UDOM - Wednesday, 25 October 2006, 01:03PM

ลูกสุนัขที่เห็นในรูปก็คงต้องโตหมดแล้วแน่เลย เพราะเจ้าเด็กเสื้อส้มที่อุ้มลูกๆเสี่ยเพื่อนฯอยู่ในรูปตอนนี้เป็นแฮนเลอร์ให้เสี่ยเพื่อนฯด้วยใช่ไหมครับ คุ้นๆนะ เพราะทุกทีที่เห็นแฮนเลอร์รุ่นเด็กจูงสุนัขลงเวทีประกวดทีไรมันชื่นใจบอกไม่ถูก แบบว่าจะเชียร์เเป็นพิเศษ หุหุ เพราะวงการสุนัขจะก้าวหน้าคงต้องส่งเสริมกันทุกกลุ่มก้อน ไม่ว่าตัวสุนัข บรีดเดอรื แฮนเลอร์ ผู้เลี้ยงทัวไป

โดย oak _bangkaew - Saturday, 28 October 2006, 12:39PM

ไม่นึกเลย เสี่ยเราจะ อ่อนโยนถึงเพียงนี้ อิอิ
โดย รสิกา อังกูร - Saturday, 28 October 2006, 08:33PM
  สร้างภาพคะ สร้างภาพ ตัวจริงโหดมากๆ คะ ยืนยัน มีรูปลูกๆไม่ยอมเอามาให้ดู เอาแต่รูปเก่ามาให้ดู เราอยากเห็นรูปหลานเรานะ  แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
โดย เพื่อน . - Saturday, 28 October 2006, 08:46PM

โอ๋ๆๆๆๆ เราไม่โหด งั้นเอารูปหลานของเธอไปหนึ่งกาละมัง

โดย เพื่อน . - Saturday, 28 October 2006, 08:50PM

เอาไปเลย ไม่รู้แม่เธอตั้งชื่อได้ไง ลูกสาวชื่อ ย้งยี้
โดย เพื่อน . - Saturday, 28 October 2006, 08:55PM

นี่ซิ ขวัญใจผม แต่แม่เธอตั้งชื่อเชยสุดๆ ก๊วยเจ๊ง
โดย เพื่อน . - Saturday, 28 October 2006, 09:00PM

ตัวนี้เราตั้งชื่อให้เอง จันทร์เจ้าขา หุหุ เพราะเป่า.....ว่ะ
โดย เพื่อน . - Saturday, 28 October 2006, 09:03PM
  ลูกสุนัขทั้งหมดนี้ไม่ใช่ ลูกสุนัขของผมครับ ผมเป็นเพียงแค่ หมอตำแย เด๋อครับ แถมด้วยเป็นผู้รับดูแลหลานๆของ คุณแม่ฮานามิ ครับ ตอนนี้เธอก็มีอายุ ประมาณ 15 วันแย้วครับ กินเก่งมากๆๆๆๆ ป้อนกันไม่ทันเลยครับ
โดย เพื่อน . - Saturday, 28 October 2006, 09:16PM

นี่ก็ลูกของผมครับ แต่อายครับ เกิดก่อนเขา 5 วัน เล็กกว่ากัน นะ ครา.......บ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Saturday, 28 October 2006, 09:40PM

คุณแม่ฮานามิจ๋า  เจอกันเมื่อปีที่แล้วเธอจัดเข้าอยู่ในแกงค์บางแก้ว 4 เดือนที่กระทรวงฯ

เผลอแป๊บเดี๋ยวเอง  มีลูกเป็นกาละมังเช่นนี้เลยหรือจ๊ะ 

ให้อิจฉาคุณยายเหน่งสุดๆ ไปเลย  ยักคิ้ว  

โดย รสิกา อังกูร - Sunday, 29 October 2006, 08:11PM

ตกลงหลานเรามันกลายพันธุ์ไปเป็นหมาบางกะละมังไปแล้วเหรอเนี่ย ไหนบอกว่าไม่โหด ทำบางแก้วเราเป็นบางกะละมังไปเสียแล้ว  แต่ละตัวยังกะลูกหมูขุนแน่ะ  สงสัยเตรียมไว้ขายตรุษจีนแน่ๆเลย  คุณแม่โอ๊ตขาไอ้ 6 ตัวร้ายที่เห็น ไม่ใช่ลูกของฮานามิหรอกคะ เป็นลูกของหมาที่เรารับอุปการะมานะคะ ชื่อแม่ลูกจันคะ ส่วนฮานามิยังโสดและซิง ไม่ยอมให้ชายใดมากล้ำกรายค๊า ฝากรูปลูกจันให้ดูคะ
ตอบ: คุณเหน่งค่ะ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Sunday, 29 October 2006, 10:40PM

โห! หน้าแตกเพล้งๆ หมอไม่รับเย็บซิคะอย่างงี้อ่ะ กัดฟัน

แต่ถึงจะเป็นลูกของแม่ลูกจัน  ก็น่ารักทั้งกะละมังค่ะ 

ตอบ: คุณเหน่งค่ะ
โดย oak _bangkaew - Thursday, 2 November 2006, 11:17AM

ขึ้นไปมอบความรู้ต่อนะเจ้ากระทู้
โดย yod sun junior - Tuesday, 24 October 2006, 11:51PM

อยากได้ กำลังรอลูกสาวจากพิษณุโลก ไม่สามารถไปเลือกหาได้ด้วยตนเอง แล้วแต่บรีดเดอร์จะส่งมาให้ แล้วก็โอนเงินเข้าบัญชี ตอนนี้มีตัวผู้ขาวน้ำตาล อยากได้ขาว ดำหรือเทา

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew