เอารูปมาแนะนำทองม้วนโตแล้วครับ และ มีคำถามนิดหน่อยครับ
โดย t.t. thamapiban - Saturday, 14 October 2006, 12:32AM
  คือว่าช่วงนี้เห็นน้องหมาหลายตัว ทั้งของเพื่อน ทั้งข้างถนน มีปัญหาเรื่องคันจนถลอกปอกเปิกกันมากมายหลายตัวเลยครับ
เลยสงสัยว่าน้องบางแก้วของพี่ ๆ เป็นกันบ้างมั้ยครับ
ตอนนี้ทองม้วนก็เกา ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ แล้วขนร่วงเยอะมาก แต่เข้าใจว่าผลัดขนครับ เพราะร่วงทั้งตัวไม่ได้ร่วงเป็นหย่อม ๆ
ก็เลยถือโอกาสมาอัพเดทรูปด้วยครับผม มีรูปตอนเป็นหมาอวกาศด้วยครับ (ล่าสุดตอนคันจนต้องใส่ไว้ไม่ให้เกาจนเป็นแผล) แต่ตอนนี้ถอดออกแล้วครับ

ตอบ: เอารูปมาแนะนำทองม้วนโตแล้วครับ และ มีคำถามนิดหน่อยครับ
โดย t.t. thamapiban - Saturday, 14 October 2006, 12:34AM
  รูปไม่ขึ้นลองใหม่ ถ้าไม่ขึ้นไว้ค่อยมาแปะใหม่ครับผม
ตอบ: เอารูปมาแนะนำทองม้วนโตแล้วครับ และ มีคำถามนิดหน่อยครับ
โดย SANMAI NG - Saturday, 14 October 2006, 10:32AM

ซันมัยเป็นครับ เคยเป็นมากถึงมากที่สุด คันจนนอนไม่ได้นาน น้ำเหลืองเยิ้ม ขนล่วงเกิน75% ซันมัยเป็นภูมิแพ้จ้า

ลองให้หมอตรวจดูนะพี่ทองม้วน

*ตอนนี้ใช้ได้แต่รูปเก่าจ้า รูปใหม่โพสไม่ขึ้น*

**ถ้าใช้รูปเก่า ลองใช้วิธีก๊อบปี้รูปที่ต้องการจากกระทู้เก่าแล้วนำมาเเปะ(paste)ในช่องพิมพ์ตัวอักษรของเราที่กำลังพิมพ์อยู่ได้เลยจ้า**

โดย SANMAI NG - Saturday, 14 October 2006, 11:12PM
  มาต่อครับ ลองเปลี่ยนอาหารดูนะครับ
โดย t.t. thamapiban - Saturday, 14 October 2006, 11:27PM

ขอบคุณครับ แล้วทำยังงัยถึงเป็นปกติ แล้วนานมั้ยครับกว่า น้อง sanmai ขนจะขึ้นเต็ม

รูปนี้บึ้กมั่ก ๆ ครับ ทองม้วนเห็นแล้วอิจฉาอย่างแรงเลย

ลองแปะรูปดูอีกทีครับผม ตอนนี้ ติด UBC ครับ
โดย SANMAI NG - Sunday, 15 October 2006, 08:12AM

ตอบพี่ทองม้วนจ้า ตอนนี้ซันมัยแค่ดีขึ้นมากแต่ไม่หายขาด พี่ทองม้วนลองให้หมอตรวจดูนะจะได้รักษาได้ถูกโรค เท่าที่คุยกับหมอมาอาการคันเกิดจากหลายสาเหตุ เช่น เชื้อรา เห็บหมัด อาหาร ที่นอน สารเคมี ไรขี้เรื้อน  อย่างซันมัยแพ้อาหารก็ต้องเปลี่ยนอาหาร ใช้เวลารักษามาปีกว่า แล้วก็ทั้งชีวิตที่เหลือของซันมัยจ้า

ลายคล้ายหันจังเลย เป็นญาติกันหรือปล่าวนะยิ้ม

รูปนี้จะเห็นได้ว่าขนยังขึ้นไม่ดี(ให้ดูที่ใต้ท้อง) แต่ตอนนี้ก็ดีขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อยจ้า

โดย SANMAI NG - Sunday, 15 October 2006, 08:32AM

อาหารซันมัยเน้น ปลาและไก่ งดหมู + ผักต่างๆ ที่ใช้บ่อยจะมี มะเขือ แครอท + ข้าวและอาหารเกรดซูปเปอพรีเมียม แล้วก็เสริมกลิ่นด้วยกระเทียมเจียวน้ำมันเมล็ดทานตะวันนิดหน่อย

*มะเขือกับแครอทต้มสุกแล้วครุกง่ายมากจ้า แต่อย่าต้มรวมกันนะ มะเขือจะเละเพราะแครอทนิ่มยากมากครับ*

อัตราส่วน แบ่งแบบง่ายๆ เนื้อ๓ + ผัก๓ + ข้าวและอาหารเม็ด๓

**เนื้อสัตว์ผมต้มสุกครับ** **วันละมื้อก็พอครับ**

กินบ่อยๆแล้วตัวจะเหลือแค่นี้จ้ามารร้าย

โดย t.t. thamapiban - Saturday, 14 October 2006, 11:29PM

โว้ว ๆ ๆ แปะรูปได้แล้ว มาดูอีกมุมนึงครับ ตอนติด UBC

โดย t.t. thamapiban - Saturday, 14 October 2006, 11:30PM

ตอนนี้ก่อนติด UBC
โดย t.t. thamapiban - Saturday, 14 October 2006, 11:31PM

กับของเล่นชิ้นโปรด
โดย t.t. thamapiban - Saturday, 14 October 2006, 11:33PM

กอดไว้ไม่ให้ห่างกายเลย

โดย t.t. thamapiban - Saturday, 14 October 2006, 11:35PM

เป็นอีกลีลาเวลาเล่นจนมันส์
โดย t.t. thamapiban - Sunday, 15 October 2006, 03:05PM
  ผมให้ทองม้วนกิน BARF ซะส่วนใหญ่ครับ ส่วนน้อยคือคนอื่นให้อาหารคนเวลาผมไม่อยู่
คิดว่าไม่น่าจะเป็นที่อาหารเพราะให้ทองม้วนกินอย่างนี้ตั้งแต่เล็ก ๆ ครับผม ไว้คงจะเอาไปให้หมอดูซะหน่อย แต่เท่าที่สังเกตุดูก็ดีขึ้นครับผม ทองม้วนเป็นไม่ค่อยมากครับส่วนใหญ่ก็แค่เกาเป็นผื่นแดงเฉย ๆ มีถลอกบ้างเล็กน้อย

เอารูปแมวยิ้มมาฝากครับ
โดย SANMAI NG - Sunday, 15 October 2006, 05:35PM
  ถ้าทองม้วนกิน BARF ก็ดีที่สุดอยู่แล้วจ้า
โดย bota botanio - Monday, 16 October 2006, 07:49AM
  ทองม้วยน่ารัก   พี่ซันมัยน่ารัก  โบต้าก็น่ารัก(ไม่มีใครชมก็ชมเอง)   เมื่อไหร่โบต้าจะฝึกเสร็จน๊ะ  ได้แต่ดูรูปลูกคนอื่นทุกวันเลย   เศร้าจัง.....

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew