รายงานผลการผ่าตัด Pecticius สองข้างของผมครับ และตามหาพี่น้องร่วมท้องครับ
โดย น้องฮัช รูปหล่อ - Monday, 25 September 2006, 10:04PM

เวลาผ่านไปหนึ่งเดือนแล้ว ผมก็มีความสุขขึ้น คือเวลาลุกนั้ง ไม่ต้องใช้ก้นยันขึ้นมากเท่าไรแล้วครับ ผมนะตั้งท่าจะเป็นหมาซนได้ทุกนาทีแล้ว แต่คุณหมอสั่งห้ามไม่ให้ออกกำลังกายหักโหม หรือเดินมากเกินไป อีก 2 เดือนนะครับ ผมนะ จะทนไม่ได้อยู่แล้วนะ แต่แม่ก็ไม่ยอมให้ทำอะไรตามใจ มีคืนวันหนึ่งแอบกระโดดเข้าหาแม่ ลอยสูงขึ้นจากพี้นได้ประมาณ 1 ฟุต และก็แอบวิ่งขึ้นบันได ไปชั้น 3 เช้าวันรุ่งขึ้น นอนซมขากระเพกไปสองวัน แม่ตกใจเลย ทำไมเป็นอย่างนี้ โทรไปปรึกษาคุณหมอ ก็เลยต้องกลับมากินยา Rymadlye ต่อ อีกสองวัน ก็หายเจ็บ ก็เริ่ม ซนอีกจนแม่ ขังไว้ในกรง อยู่ตั้ง 6 ชั่วโมง  ไม่รู้จะทนได้หรือเปล่าที่ไม่ได้วิ่งไม่ได้กระโดดอีกตั้ง สองเดือนแนะ 

ขอรายงานผลคร่าวๆ ตามนี้นะครับ ผมจะพยายามรอจนกว่าวันที่ผมจะได้เป็นสุนัขบางแก้วเต็มตัวจริงๆ สักที นะ

ปล. ผมอย่างรู้ว่าพี่น้องผมเป็นยังไงบ้างครับ ผมมาจากคอก ชโนทัยบางแก้ว หมายเลขหูผมนะ 01349 พ่อผมนะชื่อแชมป์ จากคอกเดียวกันนี้ ส่วนแม่นะมาจากคอกเนรมิต แม่ชื่อ แสงจันทร์ ผมนะคล้ายแม่นะ คือสีขาวที่หัวท้ายทอย สีขาว และ ใต้ท้อง หางเป็นฟู่สวยสีขาวนะ ผมเกิดเมื่อ วันที่ 13 พฤศจิกายน 2548 และผมมีพี่น้องอีก 2-3 ตัว ไม่รู้ว่าใครดูแลพี่น้องผมอยู่ฮะ พวกเขาสบายดีหรือเปล่าครับ อยากรู้จักครับ

ตอบ: รายงานผลการผ่าตัด Pecticius สองข้างของผมครับ และตามหาพี่น้องร่วมท้องครับ
โดย bota botanio - Tuesday, 26 September 2006, 08:03AM

น้องฮัชหายไวๆ อย่าดื้อ   อย่าซน มากนะจ๊ะ โบต้าจะเป็นกำลังใจให้  ในฐานะบางแก้วไม่ค่อยแข็งแรงเหมือนกัน  (โบต้าแข็งแรงค่ะแต่ไม่ครบ 32 )

ตอบ: รายงานผลการผ่าตัด Pecticius สองข้างของผมครับ และตามหาพี่น้องร่วมท้องครับ
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Tuesday, 26 September 2006, 09:30AM
  พี่ฮัช อย่าซนมากจิ เดี๋ยวไม่หายน่ะ แม่เค้าเป็นห่วงพี่น่ะ

ป๋มมังคุด นู๋แตงโม แล้วก็น้องโกโก้เป็นกำลังใจให้หายน่ะกร๊าบบบบบบบบบ
โดย แม่แตงโม บ้านวัดไตรฯ - Tuesday, 26 September 2006, 12:08PM

น้องฮัชเอ๋ย...น้องฮัช..ต้องอดทนนะจ๊ะ พี่แตงโมเคยผ่านมาแล้ว ถึงตอนนี้ก็ยังอยู่ในกลุ่มเสี่ยงอยู่เพราะขาพี่แตงโมอีกข้างก็มีโอกาสต้องเจอมีดหมอเหมือนกัน พ่อกับแม่ก็ลุ้นอยู่ว่าอย่าเจอดีกว่า...สงสารลูกน่ะ...หายเร็ว ๆ นะจ๊ะฮัช
โดย SANMAI NG - Tuesday, 26 September 2006, 02:59PM

ดื้อน้อยๆจะได้หายป่วยเร็วๆนะจ๊ะสับสน

ตอบ: รายงานผลการผ่าตัด Pecticius สองข้างของผมครับ
โดย น้องฮัช รูปหล่อ - Tuesday, 26 September 2006, 06:46PM
  ขอบคุณครับยักคิ้ว

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew