พ่อพันธุ์สิบหมื่น
โดย พรฤดี ลักษณะโพธิ - Sunday, 17 September 2006, 06:35PM
  ขอความกรุณาท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับว่าพ่อพันธุ์ที่ชื่อ สิบหมื่น เดิมเป็นของคอกใหนอยู่ที่ใหน  ยังมีชีวิตอยู่หรือไม่  และเคยได้รับรางวัลอะไรบ้าง  บังเอิญผมได้หลานเค้ามาตัวหนึ่งสีขาวนำตาลเจ้าของบอกว่าพ่อของเจ้าตัวนี้เป็นลูกของสิบหมื่น  จึงอยากทราบประวัติไว้บ้างครับ  เห็นลูกหมาที่เลี้ยงอยู่สวยใช้ได้
ตอบ: พ่อพันธุ์สิบหมื่น
โดย mr.boy 22 - Monday, 18 September 2006, 12:01PM

สิบหมื่นที่รู้จักเป็นสีขาวเทา ไม่รู้ว่าตัวเดียวกันหรือเปล่า เดิมอยู่ที่คอกเอสเอบางแก้ว จ.พิษณุโลก เจ้าของชื่อคุณโสภณ จงรักษ์ ทราบภายหลังไปอยู่ที่BBฟาร์ม จ.ระยอง น่าจะยังมีชีวิตอยู่ อยจากรู้จักเจ้าตัวลูกของสิบหมื่นชื่ออะไร แม่ชื่ออะไร

โดย mr.boy 22 - Monday, 18 September 2006, 12:06PM

สิบหมื่นตอนอยู่พิษณุโลก
โดย ไตรสิทธิ์ . - Monday, 18 September 2006, 08:11PM

ลองค้นคำว่า สิบหมื่น  บางแก้ว ใน google ดู   ได้ผลขึ้นอันดับ 1 ดังนี้ครับ

Bangkaew.Community

เจ้าตัวนี้ สิบหมื่น ครับ เป็นพ่อของเจ้า ไซโจ ... ส่วนใครอยากดูงานประกวด บางแก้ว โกอินเตอร์ เป็นดีวีดี -ซีวีดี ติดต่อที่ท่าน เพื่อนบางแก้วได้น ...
www.bangkaew.com/webboard/view.php?No=491 - 59k - หน้าที่ถูกเก็บไว้ - หน้าที่คล้ายกัน

Home(หน้าหลัก): งานประกวดสุนัขบางแก้ว

บางแก้ว , สุนัขบางแก้ว , หมาบางแก้ว , สุนัข , bangkaew ,dog. ... อะราชิ , ขันหมาก , สิบหมื่น , จ้าวซัน , ฟอร์ด , ไมโล , มอร์แกน , โชคดี , ปีเตอร์ , ทาโร่ ...
www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=1636&parent=14498 - 64k - ผลการค้นหาเสริม - หน้าที่ถูกเก็บไว้ - หน้าที่คล้ายกัน
[ ผลการค้นหาเพิ่มเติมจาก www.bangkaew.com ]

ตามไปดูกระทู้บน  จะได้รูป สิบหมื่น  ยามปลดระวาง

หรือลองไปดูที่ Bangkaew Gallery ที่

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/resource/view.php?id=15

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 19 September 2006, 09:31AM

ถูกต้องครับบบบบบบบบบบบบบ สิบหมื่นเป็นพ่อไซโจ ส่วนแม่ไซโจ ชื่อ แบม แบม ครับ รายละอียดต้องให้ท่าน จิตติ   กูรู คนหนึ่งแห่งหมาบางแก้ว (มีหลายคน) มาตอบดีกว่า  ผมแค่ลอยอยู่บนผิวน้ำเท่านั้น

โดย รุ่งรวี ดอกรัก - Tuesday, 19 September 2006, 01:00PM

ผมว่าให้ทาง Mr.Boy สัมภาษณ์ คุณโสภณ Breeder ของสิบหมื่นโดยตรงแล้วนำมาตอบ ที่มาของสิบหมื่นหรือย้อนรอยสิบหมื่นก็ดีเหมือนกันนะ

มงคล..

โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Wednesday, 20 September 2006, 06:22PM
  ในระหว่างรอ Mr.Boy หรือพี่จิตติมาให้ข้อมูลที่แน่นอน (อาจเพราะเกิดการปฏิรูปฯรัฐบาลก็เลยยังไม่มากัน) เอาที่ผมเคยรู้มาบ้างไปพลางๆก่อนแล้วกันนะครับ ถ้าผมจำไม่ผิดสิบหมื่นนี่มีพ่อชื่อขวานฟ้า (ขาว- น้ำตาล) แม่ชื่อเบเกอร์ (ขาว- น้ำตาล) สิบหมื่นตอนนี้อายุน่าจะถึงสิบปีแล้ว เพราะไซโจที่เป็นลูกตอนนี้อายุก็จะ 8 ปีแล้ว (ไซโจเกิดปี 2541) สิบหมื่นเป็นหมาดังมากในอดีต ตอนปี 2547 ที่ทาง BB.ฟาร์ม พามาโชว์ตัวที่งานอิมแพ็คเมืองทองสภาพก็ยังแข็งแรงอยู่ แต่ล่าสุดปีนี้เป็นอย่างไรยังไม่ทราบนะครับ ขอให้ข้อมูลไว้เท่านี้ ผิดพลาดประการใดขอท่านผู้รู้ช่วยมาแก้ไขด้วยนะครับ เห็นด้วย
โดย ban p.l - Tuesday, 10 October 2006, 10:10AM
           สิบหมื่นเป็นสุนัขที่เกิดในคอก เอสเอ ของคุณโสภณ  เบอร์โทร 096388979  เจ้าของคือคุณหมูจังหวัดตาก   ได้ซื้อไปเลี้ยง   ตอนอายุ 45 วัน  ในราคา 4,000 บาท  แล้วชุบเลี้ยงจนโด่ง  ในสนามประกวด  สมัยนั้น  ปัจจุบัน  เจ้าของได้ขายและขายกันไปอีกหลายต่อหลายคน  สิบหมื่นถือเป็นต้นสายสุนัขสายประกวดที่มีเส้นหลังดีอีกตัวหนึ่ง แต่ถ้าเราจะพัฒนาบางแก้วคงเลือกดูลูกหลานน่าจะได้อะไรมากกว่าที่ย้อนกลับไป
โดย mr.boy 22 - Thursday, 21 September 2006, 08:42AM
  ต้องขออภัยเกิดความผิดพลาดจากที่ได้ส่งรูปมาให้ดูกันในงานประกวด เป็นอะราชิ ตัวที่สอง ขันหมาก ตัวที่สามชื่อซัยโจ ครับไม่ใช้สิบหมื่นต้องขออภัยเพื่อนๆ ด้วยครับ
โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Friday, 29 September 2006, 05:56PM

หลานสาวสิบหมื่นจ้า

โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Friday, 29 September 2006, 05:58PM
  รูปไม่ขึ้นลองใหม่
โดย อนุวัฒน์ ทองปิ่น - Friday, 29 September 2006, 06:03PM
  1

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew