เอามาโชว์บ้าง ผมชื่อลีโอครับ ฝนตกยังไม่ได้อาบน้ำเลยครับ ...อิ อิ
โดย ฟาร์มสุนัขสายฟ้า T-06 - Friday, 15 September 2006, 09:08PM
  ผมชื่อลีโอครับ เป็นลูกชายซัยโจกับแม่เบียร์ครับ...
อีกซักรูป....ลีโอครับ
โดย ฟาร์มสุนัขสายฟ้า T-06 - Friday, 15 September 2006, 09:14PM
  อีกซักรูป หล่อมั๊ยครับ
วันนี้ผมมีลูกน่ารักๆแล้วนะครับ แวะไปชมที่ฟาร์มผมได้ครับ ที่นี่ครับผม
ตอบ: อีกซักรูป....ลีโอครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 15 September 2006, 09:40PM

รูปหล่อดีจังครับ  พ่อแม่เป็นสายข่าว-ดำ แท้หรือครับ   ถึงออกมาค่อนไปทางขาว-ดำ

รูปหล่อแบบนี้  เคยส่งเข้าประกวดบ้างไหมครับ  

ขออนุญาตยุบกระทู้รวมกันนะครับ  ความเห็นจะได้ไม่กระจาย

โดย ฟาร์มสุนัขสายฟ้า T-06 - Friday, 15 September 2006, 09:59PM
  พ่อของลีโอ ก็ซัยโจครับ ส่วนแม่ชื่อเบียร์ สี ขาว-เทา แท้ทั้งคู่ครับ ตัวนี้เป็นพี่ชายทองคำครับ
ไม่เคยลงประกวดเลยครับ
โดย ฟาร์มสุนัขสายฟ้า T-06 - Saturday, 16 September 2006, 12:30AM
  พ่อลีโอครับ ซัยโจไง...
ซัยโจ
โดย SANMAI NG - Saturday, 16 September 2006, 12:37AM

หล่อทั้งพ่อทั้งลูก ยักคิ้ว

โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 16 September 2006, 06:00AM

เห็นทางแถบตะวันออก มี ชมรมพัฒนาสุนัขบางแก้วทิศบูรพา

แต่ไม่ค่อยได้ยินข่าวคราวการจัดประกวด  หรือ  มาร่วมการประกวด

ไม่ทราบว่าส่วนใหญ่มีปัญหาอะไรถึงไม่ค่อยอยากมาประกวดครับ

ถามเผื่อหน่วยงานที่ต้องรับผิดชอบในการจัดประกวดในกลุ่ม 5 เพื่อผลักดันบางแก้วสู่สากลอะครับ

ยิ่งเป็นลูกซัยโจ   ก็ยิ่งน่าจะมาสืบทอดเจตนารมณ์พ่อบ้าง

โดย ฟาร์มสุนัขสายฟ้า T-06 - Saturday, 16 September 2006, 07:13AM
  ชมรมนี้เห็นเงียบๆครับ คุณทิวา ประธานชมรมก็เคยมาที่ฟาร์มบ่อยๆครับ
ได้แบ่งพี่น้องลีโอไปตัวนึงครับ ชื่อว่า เมย์

จากล่าสุดที่เคยไปหา เห็นมีสุนัขประมาณ 5-6 ตัวครับ

ส่วนเรื่องการประกวดนั้น ทางฟาร์มยังติดปัญหาหลายด้านครับ (ตรงนี้ไม่ขอพูดดีกว่าครับ)
แต่ในอนาคต การประกวดมีแน่นอนครับ

โดย oak _bangkaew - Saturday, 16 September 2006, 03:58PM

ขอแก้ไขภาพหน่อยครับ  ผมเข้าใจว่าภาพตัวข้างบนเป็นเจ้า"ยอดยิ่ง"ครับ  แต่ตัวนี้ "ซัยโจ" ชัวครับ
โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Tuesday, 19 September 2006, 06:12PM

คุณ oak เขียนไว้ถูกต้องแล้วครับ รูปที่คุณ oak ลงไว้เป็นซัยโจแน่นอน อีกตัวที่กล่าวถึงก็คือยอดยิ่งผมก็ว่าใช่นะเคยเห็นลงปกหน้าหนังสือจตุจักรปีที่แล้ว ส่วนเจ้าทองคำน่าจะอยู่ที่สุราษฎ์ฯรูปร่างดูจะใกล้เคียงคล้ายกับลีโอ เห็นด้วย

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew