อยากเห็นรูป ปีใหม่ ครับ
โดย Suraphong Kumsub - Wednesday, 20 October 2004, 08:06AM

หวัดดีครับเพื่อนสมาชิกและ พี่คมกฤต

ผมรบกวนอยากจะขอดูรูป เจ้าปีใหม่ และ ต้นสายของเค้าคราวๆ นะครับ

เพราะว่าก็อย่างที่บอกแหละครับอยากใด้มาผสมกับเจ้าโบกี้ ที่บ้านผมครับ

ขอบคุณครับ

สุรพงศ์ suraphok@dtac.co.th

ตอบ: อยากเห็นรูป ปีใหม่ ครับ
โดย Suraphong Kumsub - Wednesday, 20 October 2004, 08:09AM

รูป น้องโบกี้ ที่บ้านครับ อาจจะไม่ค่อยสวยเท่าไหรนะครับ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 20 October 2004, 09:21AM

รูปไม่ขึ้น  อาจเป็นเพราะคุณไม่ได้อัพโหลดขึ้นมา
รูปที่อยู่ตามเว็บต่างๆเท่านั้นที่จะใช้วิธีลิงก์รูปได้
รูปที่อยู่ที่เครื่องคอมของคุณต้องใช้วิธีอัพโหลด(แนบไฟล์)ที่ช่องล่างสุด   ขนาดสูงสุด: 100 กิโลไบต์
คุณคมกฤต   คงมาช้าหน่อย  เพราะแกงานยุ่ง
คุณอาจหารูปปีใหม่ดูไปก่อนได้โดยค้นหาคำว่าปีใหม่ที่บล็อคค้นหาหน้าแรกมุมขวาล่าง
โดย Suraphong Kumsub - Thursday, 21 October 2004, 08:58AM

แก้ตัว ครับ

ขออภัย มือใหม่ครับ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 21 October 2004, 09:52AM

หน้าตาทะเล้นดีนะครับ   ถ้าเป็นตัวผู้คงจะเจ้าชู้น่าดู   สีเหมือนปีใหม่เลย
คุณคมกฤต คงยังไม่สะดวกที่จะปรากฎตัว   ขออนุญาตโยงรูปมาให้ดูแทนแล้วกัน
โดย ป้าชัช swine - Thursday, 21 October 2004, 11:26AM

คุณสุรพงศ์ลองให้ข้อมูลของสาวโบกี้มาด้วยว่าเป็นลูกเต้าเหล่าใคร แล้วให้คุณเพื่อนบางแก้วลองเข้ามาดูหน่อยว่า หนุ่มสาวคู่นี้เหมาะสมกันหรือไม่ เพราะคิดว่าคุณเพื่อนบางแก้วมีข้อมูลของปีใหม่อยู่แล้วจ๊ะ

โดย ปีใหม่ มดแดง - Thursday, 21 October 2004, 02:47PM

ต้องขอโทษด้วยครับที่ตอบล่าช้า ผมพยายามตอบหลายครั้งแล้ว แต่ไม่ทราบว่าทำไมส่งข้อความและรูปไม่ได้ ตั้งแต่โดนไวรัสโจมตี ทั้งคนและเครื่องก็พลอยอ่อนแอไปกันหมด สำหรับพันธุ์ประวัติของปีใหม่ ในระดับ พ่อ-แม่ ปู่-ย่า ตา-ยาย มีดังนี้ครับ

• พ่อชื่อ ดีเด่นดัง สี ขาว - เทา   แม่ชื่อ มาช่า   สี ขาว - เทา
  • ปู่ชื่อ    โอเล่    สี ขาว - เทา   ตาชื่อ  ศรีไพร สี ขาว - เทา
  • ย่าชื่อ   ศรีเทา  สี ขาว - เทา   ยายชื่อ จุ๊บแจง สีขาว - เทา

และขอบคุณคุณวิเชียรและป้าชัช ที่เข้ามาให้ข้อมูล แทน ส่วนป้าชัชไม่อยากมีลูกเขยชื่อปีใหม่บ้างเหรอครับ?

โดย Suraphong Kumsub - Thursday, 21 October 2004, 03:51PM

ขอบคุณมากครับสำหรับทุกๆ คนที่เข้ามาตอบกระทู้ของผมและโบกี้

ข้อมูลคร้าวๆ ของพ่อ แม่โบกี้ ก็มีดังนี้ ครับ

พ่อ---บิงโก                            แม่---หงส์ทอง

ปู่---สิบหมื่น,ย่า---เพิ่มทรัพย์      ตา---บ๊ะจ่าง,ยาย---มีลาภ

พ่อแม่ปู่---ขวานฟ้า,เบเกอร์        พ่อแม่ตา---จั่นเจา,มะไฟ

พ่อแม่ย่า---จั่นเจา,ตุ๊กตา           พ่อแม่ยาย---นำโชค,ชิพ

ประมาณนี้แหละครับ คงรบกวนให้คุณเพื่อนบางแก้วช่วยแนะนำด้วยครับ

สุรพงศ์

โดย ป้าชัช swine - Saturday, 23 October 2004, 12:09PM

ป้าชัชก็อยากได้ปีใหม่เป็นลูกเขยมาก ๆ เลย แต่คุณเพื่อนบางแก้วมีความเห็นว่า เขาต่างสีกัน กลัวว่าลูกออกมาจะกระดำกระด่าง เลยไม่แนะนำจ๊ะ อีกประการปีนี้อั่งเปาอายุ 6 ขวบแล้ว คงต้องพักแล้วล่ะ และจากการติดตามดูลูก ๆ ของเขา พบว่า หายไปหลายตัวด้วยอุบัติเหตุบ้าง เป็นพยาธิหนอนหัวใจแล้วรักษาไม่ทันบ้าง และมี 1 ตัวถูกคนใจร้ายยิงจนขาพิการ ป้าชัชเลยไม่สบายใจ เหมือนเราสร้างเขาออกมาตาย เลยขอพักทำใจก่อน

คุณคมกฤตจะพาปีใหม่ไปงานที่สามพรานหรือเปล่า ป้าชัชว่าจะพาเด็กชายลูกตาลไปแทนอั่งเปา เพราะระยะหลัง ๆ นี้อั่งเปาเหนื่อยง่าย

คุณเพื่อนบางแก้วรีบ ๆ เข้ามาตอบกระทู้นี้ด้วย เดี๋ยวโบกี้หมดระยะฮีทเสียก่อนจ๊ะ

โดย ปีใหม่ มดแดง - Monday, 25 October 2004, 01:04AM

สวัสดีครับป้าชัชและเพื่อน ๆ ทุกท่าน ฟังป้าชัชเล่าเรื่องบรรดาลูก ๆ ของอั่งเปา แล้วน่าสงสาร ผมว่าความคิดของป้าชัชดีแล้วครับที่ให้อั่งเป่าพัก

เมื่อต้นเดือนปีใหม่ผสมกับบางแก้วสีน้ำตาลไป 1 ตัว ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าสีจะออกมาเป็นสีอะไร ส่วนในวันที่ 26 นี้ จะมีสีขาว-เทา คือเจ้าโบกี้จะมาผสมด้วย น่าตาโบกี้น่ารักดี

สำหรับงานสุนัขที่สวนสามพรานผมยังไม่เคยไป ถ้าไม่ติดธุระสำคัญก็คิดอยากไปเที่ยวดูเหมือนกันครับ และอยากเห็นหน้าตาลูกตาลตอนโตบ้างเหมือนกันครับ

โดย ป้าชัช swine - Monday, 25 October 2004, 12:03PM

โบกี้หน้าตาน่ารัก และดูอารมณ์ดี

ปีใหม่มีแฟนแล้ว มดแดงละค่ะมีแฟนหรือยัง

ถ้าว่างพาปีใหม่ไปเดินโชว์ในงานที่สามพรานสักหน่อยก้ดีนะจ๊ะ ป้าชัชพยายามทำตัวให้ว่างในวันนั้นจ๊ะ แล้วพบกันนะจ๊ะ

โดย jitti r - Tuesday, 26 October 2004, 11:37PM

สวัสดีครับทุกท่านฝากยี่เป็งมาให้ชม.

จิตติ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew