** สมาชิกใหม่ครับ **
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Wednesday, 30 August 2006, 09:01AM

ชื่อ โกโก้ เป็นชายกร๊าบบบบบบบบบ อายุ 5 เดือน เกิด 25 มีนา 49 กร๊าบบบบ เข้ากะป้อได้ดี แต่น้องแตงโมไม่ยอมอ่ะ ทามไงดี เห่าจะกัดปมอ่ะ เข้าใกล้ขว้างป้อไว้ ไม่ให้ป๋มเข้าใกล้เย้ยยยย 
ตอบ: ** สมาชิกใหม่ครับ **
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Thursday, 31 August 2006, 09:07PM

วันนี้ป้อให้ป๋ม ลองหวัดดีกะน้องๆ แต่น้องแตงโมสิ ไม่ยอมเข้ากัดป๋มเลย แล้วมังคุดเข้ามาช่วยซ้ำป๋ม ดีที่ป้อป๋มมือไวคว้าคอป๋มทัน ลอยเลย แล้วจับป๋มไว้บนท้ายรถปิคอัพครับ

โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Thursday, 31 August 2006, 09:10PM

วันนี้ตอนหัวค่ำ ป้อปล่อยป๋มออกมาทำธุระ น้องเทอร์โบมาช่วยเล่นด้วย ก็วิ่งเล่นกันลิ้นแลบเลย เสร็จก็หาน้ำกินกัน แล้วป้อก็จับป๋มเข้านอนอีกแหละ วันนี้ป๋มคงร้องอีกแหละ อิอิ
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Friday, 1 September 2006, 07:27AM
  เมื่อคืนป๋มก็ร้องอีกตามเคย แต่ไม่ได้ร้องยาวเหมือนวันแรกกร๊าบบบบ
ป้อคงทนรำคาญไม่ไหวเลยเดินออกมาดู ป๋มจิ ดีใจโดดเข้ากอดขาป้อแน่นเลย ป้อเลยเอาเสื้อกล้ามที่ใส่นอนให้ป๋ม ป๋มดีใจวิ่งไปทั่วเลย แย้ววววววป้อก็แอบเข้านอนอีก ป๋มก็ร้องอีก ป้อตะโกนออกมาให้เงียบ ป๋มเลยต้องเงียบถึงเช้าเย้ยยยยยยยยย
พอเช้าป้อก็ออกมาเล่นด้วย ให้กินอาหารเช้า แย้วววววจับป๋มไว้บนรถเหมือนเดิม แล้วปล่อยน้องมังคุดกะแตงโมมาทำธุระกัน น้องๆก็วิ่งมามองป๋มอีก ป๋มยังกลัวๆอยู่ เลยขู่ไปอ่ะครับ
โดย ชุลีพร นาคพวง - Friday, 1 September 2006, 10:22AM

ดีใจด้วยนะพี่หนึ่งที่ประสบความสำเร็จในการเปลี่ยนแปลงเจ้าโกโก้ จากหน้ามือเป็น...อย่างสวยหรู แต่ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ในการสร้างความสัมพันธ์(อันดี) ระหว่างพี่โกโก้กับเจ้าแตงโมกะเจ้ามังคุดนะจ๊ะ เชื่อฟังคุณป้อด้วยล่ะเจ้าสองแสบ

โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Saturday, 2 September 2006, 11:43AM
  ขอบคุณคับ ตอนเช้าแตงโมยอมเล่นกับโกโก้แล้ว แต่มังคุดยังเลย โดดขึ้นนั่งบนรถก่อน

พอตอนเกือบเที่ยงไปอีกที ก็วิ่งเข้ามาหากันลูบหัวแตงโมก่อน แล้วพอลูบหัวโกโก้มั่ง แตงโมโดดเข้ากัดเลย รีบจับแยกเลยครับ เกือบไปเกือบได้เลือด ตัวเล็กกว่าแต่เปี่ยวน่าดู

ตอนนี้เอาออกมาหน้าร้านทั้งคู่แหละ ทั้งมังคุดและแตงโม เศร้า
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Saturday, 2 September 2006, 09:33PM

เย้ยยยยยยยยย ดีใจจัง พอตกตอนเย็น แตงโมหนีไปเล่นกะเจ้าเทอร์โบ เหลือเจ้ามังคุดตัวเดียว ก็เลยจดๆจ้องๆกับเจ้าโกโก้ แหละแล้วมานนนนก็กัดกันอีกคนละยก แล้วกรรมการก็จับแยก แล้วจับตบปากทั้งคู่ แล้วปล่อยใหม่ คร่าวนี้ดีกันได้ ไปดมก้นกัน ดมของลับที่ป้อให้มากัน แล้วเจ้ามังคุดก็ชวนวิ่งกัน เจ้าโกโก้ดันวิ่งลบไปในกรงของเจ้ามังคุด ก็เลยวิ่งวนกันในกรงอยู่เป็นนานสองนาน ถ่ายเป็นวีดีโอไว้ด้วยครับ สั้นๆ แต่เอาลงยังไงล่ะเนี้ย อิอิ กัดฟัน

แล้วเมื่อตอนกลางวันผมเพิ่งมาสังเกต เจ้ามังคุด หน้าตามานนนนนนนเปลี่ยนไปอีกแหละ ตอนแรกๆ มามีแว่นที่แถวลูกตา มาตอนนี้เปลี่ยนไปมีตาเพิ่มอีก ที่ชาวบ้านเค้าชอบหมาไทยที่เป็นสี่ตาอ่ะ น่ารักไปอีกแบบ ยักคิ้ว

แล้วมาดูตอนชวนโกโก้เล่นสิ กลัวจะกัดจะตาย

โดย SANMAI NG - Sunday, 3 September 2006, 12:14AM

...ชอบใจพัดลม ซันมัยอยากได้บ้างคร๊าบเจ้านายยยยย ....

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew