บางแก้วเต๋าเต้ยครับผม
โดย กี๋ ปากอ่าว - Thursday, 24 August 2006, 10:53AM

สวัสดีค่ะสับสน แม่กี๋ห่างจอ หยุดจ้อเรื่องลูกๆไปเสียนาน แต่ยังติดตามข่าวสารมิได้ห่างค่ะยักคิ้ว วันนี้พาเต๋าเต้ยมาเยี่ยมเยือนพี่ๆน้องๆ ด้วยความคิดถึงจูบ  ตัวตลกผมเป็นหนุ่มใหญ่แล้วนะครับ เห็นด้วย
ตอบ: บางแก้วเต๋าเต้ยครับผม
โดย กี๋ ปากอ่าว - Thursday, 24 August 2006, 11:02AM

แม่กี๋ให้ผมหม่ำวิตามินบีรวม บวก อาหารเสริมบำรุงขน เลยเจริญอาหาร บั้นท้ายใหญ่ไปติ๊ดหนึ่งครับ ช่างคิด แต่เรื่องนักเลงผมยังไม่ทิ้งลายนาครับ...นักเลงอ้วน คิกๆๆๆมารร้าย
โดย กี๋ ปากอ่าว - Thursday, 24 August 2006, 11:09AM

ผมมีสาวๆ แถวบ้านเป็นคู่ใจ (อย่างไม่เป็นทางการ) แก้มแดง แม่กี๋เค้าไม่ยอมรับเธอมาเป็นสะไภ้ แถมห้ามผมออกจากรั้วบ้านโดยเด็ดขาด คืนวันหนึ่งผมรอแม่กี๋หลับ แล้วปืนรั้วออกไปแอบพบเธอ รักของผมถูกกีดกัน...คร้าบตายดีกว่า

โดย กี๋ ปากอ่าว - Thursday, 24 August 2006, 11:16AM

ในขณะที่ผมเข้าเวรยาม ตรวจการณ์อยู่หน้าบ้าน ผมจะดูเรียบร้อย น่าหยอกล้อแลบลิ้น แต่แม่กี๋ชอบว่าผมเป็น....ตัวป่วนเมือง ห้ามจับต้องอ่ะครับ เท่
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Thursday, 24 August 2006, 02:16PM
  น่ารักดีครับ ชื่อคล้ายๆอาหารที่ผมชอบเลย ปลาเก๋าเต้ย ที่แม่กลองสดๆ อร่อยๆ ราคาไม่แพง อิอิ

พามาเล่นกะน้องๆมังคุดกะแตงโมมั่งก็ได้น่ะ
โดย กี๋ ปากอ่าว - Thursday, 24 August 2006, 02:37PM

สวัสดีค่ะ คุณพ่อหนูมังคุดกะแตงโม เต๋าเต้ยเป็นหนุ่มมหาชัยค่ะ แม่กี๋ย้ายมาจากที่นั่นเมื่อสองปีก่อน เลยตั้งชื่อตามชื่อปลาจาระเม็ดตัวยักษ์ "ปลาเต๋าเต้ย" บ่อแม่น "ปลาเก๋าเต้ย" ค้า จับไปนึ่งบ๊วย หรือ จะหม้อไฟ จิ้มน้ำจิ้มเต้าเจี้ยว แซ่บหลาย แซ่บหลายเด้อค่ะ ยิ่งถ้าได้ตบท้ายด้วยของหวาน มังคุดหลังสวน กะ แตงโมจินตหรา เหมาะเจาะจริงๆยิ้ม

โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Thursday, 24 August 2006, 03:32PM

เจ้าเต๋าเต้ย หล่อน่ากิ๊นน่ากิน อิอิ มีรูปท่ายกขาฉี่ตัว 55555 เดี๋ยวเอาไปให้เจ้าตัวแสบมังคุดมังดู 
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Thursday, 24 August 2006, 04:50PM
  แอบป้อ มาตอบอีก วันเนี้ยป๋มกะน้อง อายุครบ 3 เดือนแย้วววววววววกร๊าบบบบบบบบบ
โดย กี๋ ปากอ่าว - Thursday, 24 August 2006, 06:24PM

ตัวตลกสุขสันต์วันครบรอบ 3 เดือนครับ น้องๆ...เลี้ยงง่ายๆ โตไวๆ ตัวใหญ่ๆ แล้วมาเป็นเพื่อนกันนะครับสับสน

พี่เต๋าเต้ย กะ คู่ซี้ ปู่หัวโตยิ้มกัดฟันอาย

โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Thursday, 24 August 2006, 09:23PM

หวัดดีจ้าแม่กี๋  คิดถึงสองหนุ่มต่างขั้วจัง  แม่กี๋ได้พาสองนักเลงต่างรุ่นไปวิ่งเล่นชายทะเลสมใจแล้วเหรอคะ  นักเลงของแม่กี๋ไม่ทะเลาะกับเจ้าถิ่นเลยเหรอ  หรือว่าไม่มีเจ้าถิ่น...//เต๋าเต้ย  ยิ่งเห็นก็ยิ่งอวบขึ้นทุกทีนะ  ระวังน๊า  อีกเดี๋ยวก็ไล่ทันพี่พายุสุดหล่อเข้าสักวัน 

...ส่วนนีโมของแม่ก้า  ตอนนี้ 3 ขวบ กับ 3 เดือน  กะลังผลัดขน  น่าจะเกือบเสร็จกระบวนการแล้วล่ะ  กวาดขนได้น้อยลงแล้ว  แต่ตัวผอมเชียะ  เพราะช่วงปลาย ๆ ของระยะผลัดขน  นีโมเค้าจะกินข้าวน้อยค่ะ  อีกเดือนกว่า ๆ ก็ตัวฟูสวยเหมือนเดิมจ้า

...รูปนี้ถ่ายเมื่อต้นเดือน  ตอนนี้แฟบลงกว่าในรูปนี้อีกค่ะ  เห็นกระเต็มเลย  ทำเอาถูกข้อหาจากเพื่อนบ้านว่าเลี้ยงหมาไม่ดี  ฮือ ฮือ ๆ

โดย กี๋ ปากอ่าว - Friday, 25 August 2006, 12:09AM

สวัสดีค่ะ แม่ก้าและน้องนีโม้ที่คิดถึงแก้มแดง

แม่กี๋เพิ่งรู้ว่าเวลาพาลูกๆไปวิ่งเล่นที่ชายหาด มีควาสุขสุดๆแบบนี้นี่เองจ้า มิน่าแม่ก้าและน้องนีโมถึงได้สดใสซาบซ่า ยักคิ้ว เมื่อได้อยู่ใกล้ๆทะเล

ตอนนี้ปู่หัวโตก็ขนร่วงค่ะ บางแก้วเวลาขนร่วงจะน่าตกใจมากเลยนะคะ ราวกับว่าจะไม่กลับมามีขนฟูฟ่องเหมือนเดิม เต๋าเต้ยก็เป็นค่ะ หมดหล่อไปตั้งเกือบสองเดือน จับตรงไหนก็ร่วงติดมือ ต้องช่วยแปรงให้หลุดออกไปเร็วๆ และรอวันที่ขนรุ่นใหม่จะกลับมาเยือน ถ้าใครได้เลี้ยงบางแก้วหลายๆปีแล้วจะชินไปเองกับการไล่เก็บขนเด็กๆ ขอให้น้องนีโมกลับมามีขนงามในเร็ววันนะจ้ะ

แม่กี๋ค่ะสับสน

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew