น้องใหม่ครับ
โดย SANMAI NG - Tuesday, 8 August 2006, 01:56AM

ยิ้ม สวัสดีครับ ซันมัยน้องใหม่ครับ

ตอนย้ายบ้านใหม่วันแรก

ตอบ: น้องใหม่ครับ
โดย SANMAI NG - Tuesday, 8 August 2006, 01:58AM

ยิ้ม
โดย SANMAI NG - Tuesday, 8 August 2006, 01:58AM

ยิ้ม
โดย SANMAI NG - Tuesday, 8 August 2006, 02:06AM

ยิ้ม ตอนทรมาน!!
โดย SANMAI NG - Tuesday, 8 August 2006, 02:09AM

ยิ้ม แห้งแล้วครับ
โดย SANMAI NG - Tuesday, 8 August 2006, 02:15AM

ตัวตลก ซันมัยโตแล้ว ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ตัวตลก
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 8 August 2006, 05:42AM

ยินดีต้อนรับสู่ชุมชนคนรักบางแก้ว  

นึกไง  ถึงเลี้ยงบางแก้ว  เล่าให้ฟังบ้างนะ

โดย ชูศักดิ์ ปั้นเหน่งเพชร - Tuesday, 8 August 2006, 09:17AM

ดุไหมครับ....เคยกัดใครบ้างหรือเปล่า....

การอาบน้ำ...ทำไมถึงกับทรมาณเลยล่ะครับ..ปกติเนี่ยหมาบางแก้วจะชอบน้ำนะ....

อย่างมะลิกะหมีพูเนี่ย...นั่งให้อาบได้อย่างสบายๆ เลย...ไม่มีขัดขืนเลย..แถมชอบด้วยซ้ำ...

โดย SANMAI NG - Wednesday, 9 August 2006, 02:44AM
  ซันมัยดุมาก แต่ไม่เคยได้แอ้มใครเพราะอยู่ในเขตรั้วรอบขอบชิดครับ สังเกตุได้ว่าดุเพราะไม่ยอมให้คนที่ไม่คุ้นเคยจับตัวตั้งแต่เป็นเด็ก แล้วก็ฉายแววมาเรื่อยๆตามระยะการเจริญเติบโต ขู่แล้วก็ไล่คนที่เข้าใกล้รั้วบ้าน ตอนมีแขกมาจะพุ่งเข้ากัดทุกคนที่อยู่ในระยะโซ่ < ล่ามโซ่เฉพาะตอนมีแขกมาบ้านเพราะไม่ไว้ใจ กับตอนอาบน้ำเท่านั้น > แล้วก็อาบน้ำนี่แหละสุดมันครับ เสียง งี๊ดง๊าดขอความเห็นใจจะครางเป็นระยะครับ ตัวตลก
โดย SANMAI NG - Wednesday, 9 August 2006, 03:09AM

ซันมัยนะจ๊ะ ตอนอายุ๓เดือนครับ
โดย SANMAI NG - Wednesday, 9 August 2006, 03:12AM

ถ่ายรูปไม่ค่อยจะทัน ยกเว้นตอนนอนนนนครับ
โดย SANMAI NG - Wednesday, 9 August 2006, 03:13AM

ซันมัยนะจ๊ะอีกทีครับ
โดย SANMAI NG - Wednesday, 9 August 2006, 02:17AM

คือว่าได้รู้จักหมาบางแก้วจากรายการหลายชีวิตของคุณโจ๋ยบางจาก เมื่อหลายๆปีที่แล้วทำให้อยากได้มาเลี้ยงครับ แต่ติดปัญหาเรื่องสถานที่ เพิ่งจะพร้อมก็เมื่อปี๒๕๔๘ครับ

ก่อนที่จะได้หมาบางแก้วมาเลี้ยงก็หาหมาไทยหลังอานด้วย แต่ได้ซันมัยมาเลี้ยงก่อน จุดประสงค์คือ เลี้ยงเป็นเพื่อนแล้วก็เฝ้าบ้านได้ครับ ยิ้ม

โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Wednesday, 9 August 2006, 08:26AM
  แล้วได้เจ้าซันมัยมายังไงครับ ทำไมถึงไม่ชอบอาบน้ำล่ะ ของผมไม่ชอบอาบเหมือนกัน ลาดน้ำก็โดน้ำจ๊ากแล้ว แต่ตอนลงแชมพู นั่งนิ่งเลย เพราะผมจะนวดให้เค้าด้วย พอลาดน้ำล้างตัวกระโดดเลย ตอนไดร์ขนก็มาพยศนิดหน่อย
โดย SANMAI NG - Saturday, 19 August 2006, 12:53AM

ได้ซันมัยมาเลี้ยงจากผู้เพาะเลี้ยงแถวบ้านครับ <อ.บ้าบบึง จ.ชลบุรี> ส่วนเรื่องไม่ชอบอาบน้ำคงเป็นกันเกือบทุกตัวจากที่ได้อ่านจากกระทู้ต่างๆ แต่ก็สนุกดีนะตอนอาบน้ำ<คนสนุก หมาเซ็ง> ซันมัยไม่เคยไดร์ขนครับแค่ปล่อยวิ่งไม่เกิน๕นาทีขนก็แห้งแล้ว ส่วนตอนแปรงขนซันมัยจะชอบมากแต่ยกเว้นที่หาง มันงับทันทีครับ

โดย SANMAI NG - Saturday, 2 September 2006, 01:21AM

ตากลมครับไม่ใช่ตากลม

....

ตาก+ลมครับไม่ช่ายตา+กลม ...

โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Saturday, 2 September 2006, 11:19AM

เห็นหน้าซันมัย  แล้วนึกถึงพี่ข้าวตังของคุณแม่โอ๊ต  ไม่รู้ทำไมพี่ข้าวตังหน้าจะออกไปทางดำกว่านี้  แต่มันนึกถึง  แต่พอเห็นหุ่นกับสีสรรแล้ว กลับนึกถึงหนุ่มเต๋าเต้ยของแม่กี๋แทน 

...บางแก้วตอนเด็ก ๆ นี่จะต้องมีท่าไม่ไว้ใจ -->ก้มหน้า แล้วเหลือบตามองทุกตัวเลยแฮะ  เห็นแล้วมันน่าแกล้งจริง ๆ ตอนเด็กนะ  ตอนโตแกล้งได้แต่ของตัวเอง ของคนอื่นไม่บังอาจ  กัดฟัน...

โดย SANMAI NG - Sunday, 3 September 2006, 01:41AM
  ...มารร้ายจะลองหาวิธีแกล้งบ้างครับมารร้าย แต่ยังนึกไม่ออกจ้าเท่
โดย SANMAI NG - Saturday, 9 September 2006, 12:20AM

ยิ้มซันมัยเก็กหน้าจ้ากัดฟัน

โดย SANMAI NG - Saturday, 9 September 2006, 12:25AM

ยิ้มยิ้มกับซันมัย หมาเจ้าปัญหายิ้ม
โดย SANMAI NG - Sunday, 10 September 2006, 11:36PM

ใครๆเขาก็มีเส้นแบ่งที่หน้ากัน ซันมัยอาภัพนัก แต่ใครมีอย่างนี้บ้าง ...เส้นแบ่งท้ายทอย จ้า...กัดฟัน
โดย SANMAI NG - Sunday, 10 September 2006, 11:46PM

มีทีเด็ดที่ไม่ได้ตรงอย่างเดียว กัดฟัน (รูปตอนเด็กครับ)
โดย SANMAI NG - Tuesday, 12 September 2006, 11:38PM

เพิ่งตื่นนอนครับ หน้าตาตลกดี
โดย SANMAI NG - Thursday, 21 September 2006, 12:48AM

รูปซันมัยตอนยืนจ้า ถ่ายรูปยากไม่ค่อยจะทัน เพราะซันมัยชอบนอนมากกว่ายืนครับ กัดฟัน
โดย SANMAI NG - Thursday, 21 September 2006, 12:54AM

สงสัยซันมัยกินยาผิดซองกัดฟัน (วันนี้ขยันยืนมากกว่าปกติเล็กน้อย)

โดย SANMAI NG - Thursday, 21 September 2006, 01:06AM

ซันมัยขยันนะจ๊ะ วันนี้อาการแปลกครับมารร้าย

โดย SANMAI NG - Thursday, 21 September 2006, 01:11AM

เมื่อยแว้วนั่งพักครับเจ้านาย
โดย SANMAI NG - Thursday, 21 September 2006, 01:19AM

ขอนอนล่ะนะลูกพี่
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Tuesday, 8 August 2006, 09:48AM

หวัดดีครับ ป๋มมังคุดกะน้องแตงโมครับ ชอบเล่นน้ำแต่ไม่ชอบอาบน้ำ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew