หลังจากเล่นด้วยกัน สรุปจ่าฝูงได้แล้วครับ
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Sunday, 6 August 2006, 08:25AM

เมื่อวานเจ้ามังคุด, แตงโม, เทอร์โบ เล่นด้วยกันแบบวิ่งไล่กันอย่างเมามันตามประสาน้องหมา(เด็กๆ)ก็ไม่มีอะไร ร่างกายแข็งแรงทั้ง 3 ตัว

ปรากฏว่าตอนเช้าก็ปล่อยวิ่งเล่นปกติ ที่นี้เริ่มเล่นแรงๆกันขึ้น ตัวที่สยบได้คือเจ้าแตงโมครับ สยบได้ทั้ง 2 ตัวเลย เลยคิดว่า เจ้าแตงโมน่าจะเป็นจ่าฝูงน่ะ เพราะเจ้ามังคุดและเจ้าเทอร์โบสู้ไม่ได้เลย

ตอบ: หลังจากเล่นด้วยกัน สรุปจ่าฝูงได้แล้วครับ
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Sunday, 6 August 2006, 08:28AM

ส่วนเจ้ามังคุด ฝีือยังสู้เจ้าเทอร์โบกะเจ้าแตงโมไม่ค่อยได้ โดยรุมบ่อย เลยต้องคอยปลอบใจไปเลย อิอิ

ตอบ: หลังจากเล่นด้วยกัน สรุปจ่าฝูงได้แล้วครับ
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Sunday, 6 August 2006, 08:29AM

และเนี้ยครับ เจ้าเทอร์โบ น้องหมาพันธุ์ทางที่ทางวัดอนุญาตให้นำมาเลี้ยง โดยยอมให้เจ้าแตงโมครับ คลานต่ำมาหาตลอด ดูจากเมื่อเช้า

โดย ดาริณี ยินดีภพ - Sunday, 27 August 2006, 08:34PM

เจ้าแตงโม หน้าเหมือพี่เมฆเลย  ตอนที่พี่เมฆอายุ  5  เดือนนะ  ตอนนี้หน้าดูดุกว่าเมื่อก่อนมากเลย  ตัวโต  แต่ขี้กลัวถ้าได้ยินเสียงโครม หรือเสียงประทัด  วิ่งนำหน้าก่อนเลย ไม่ได้คิดถึงเจ้าของหรอก
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Sunday, 27 August 2006, 08:54PM
  ของป๋มกะน้องชินแล้วครับ เสียงเหล็กดังโครมดังๆ ทีแรกก็ตกกะใจหางตกเลย ตอนนี้ชินแล้วครับบบบบบบบบบ

แล้วจ่าฝูงก็เปลี่ยนไปเป็นเจ้ามังคุดครับ แตงโมค่อยตาม.......
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Monday, 28 August 2006, 02:53PM

เนี้ย ป้อมอมแมมบอกว่าไม่ยอมเอาแตงโมมาลงเลย วันนี้ถือโอกาสอาบน้ำเสร็จ จับถ่ายรูปเลย 
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Monday, 28 August 2006, 02:59PM

อาบน้ำเสร็จ กินข้าวคลุก หลับสบาย

โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Monday, 28 August 2006, 03:53PM

แต่ก่อนแตงโมสีสวยมากเลย
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Monday, 28 August 2006, 03:55PM

ปัจจุบันสีเริ่มเปลี่ยนไป๋
โดย มรกต อุกกุฏานนท์ - Monday, 28 August 2006, 08:27PM

เหมือนเจ้าโด้เลยค่ะ เมื่อก่อนลายสวยมาก แต่ตอนนี้ จางหายไปกับสายลม กลายเป็นหมาสีขาวโดยปริยายไป ... เสียดายจัง

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew