กว่าจะได้รูป 2 ศรีพี่น้อง เล่นเอาเหนื่อย
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Wednesday, 2 August 2006, 03:14PM

กว่าจะหลอกให้ถ่ายรูปคู่กันได้เหนื่อยน่ะ หมดถั่วโก้แก่ไปหลายเม็ด อิอิ

ป๋มมังคุดหนัก 6โลครับ สูง 34 ซม.(ถึงหลัง) นู๋แตงโมหนัก 5.8 โลค่ะ 31 ซม. กินเก่งๆๆๆๆๆ

ตอบ: กว่าจะได้รูป 2 ศรีพี่น้อง เล่นเอาเหนื่อย
โดย ramarita Ritt - Wednesday, 2 August 2006, 05:48PM
  น่ารักจังคับ ขอเป็นเพื่อนด้วยคับ
ตอบ: กว่าจะได้รูป 2 ศรีพี่น้อง เล่นเอาเหนื่อย
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Wednesday, 2 August 2006, 05:55PM
  ได้เลยครับ คุณ ramarita Ritt ของคุณโตกี่เดือนแล้วครับ เอารูปมาลงแนะนำเพื่อนๆสมาชิกมั่งดิครับ
โดย ano titrung - Wednesday, 2 August 2006, 06:56PM

ยักคิ้ว  เหมือนเจ้ามาเก๊าตอนเด็กๆเลยค่ะยิ้ม
โดย may may @ ^ _ ^ @ - Wednesday, 2 August 2006, 09:56PM

น้องมังคุดกับน้องแตงโมโตเร็วเหมือนกันนะเนี่ย จะโตทันพี่ปอเปี๊ยะกับพี่โกกิแล้วนะ น่ารักจริงๆเลยยยยยย

โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Wednesday, 2 August 2006, 11:40PM

แย้วปี่ๆๆๆ หนักกันเท่าไหร่หยอ สูงล่ะ มาวัดกันไหมอ่ะ ไว้เจอกันจะเล่นด้วยกันไหม อยากเล่นกับปี่ๆๆๆ จังเลยกร๊าบบบบบบบบบ น้องป๋มแอบไปนอนที่น้ำขังอีกแย้วววว เดี๋ยวโดนป้อว่าแน่เลย ส่วนป๋มก็แอบไปลุยโคลนมากร๊าบบบบบบบบ ขาดำปี๊เย้ยยยยยยยยยยยย
โดย may may @ ^ _ ^ @ - Thursday, 3 August 2006, 10:35AM

ปี้ปอเปี๊ยะหนัก 8.9โล คับป๋ม แต่ส่วนสูงม่ายรู้เพราะแม่ มะมีไม้บรรทัดคับป๋ม ส่วนปี้โกกิหนัก 6.2โล ค่ะ ส่วนสูงก้อม่ายรู้เหมือนกกันอ่ะ น้องแตงโมกับน้องมังคุดตามให้ทันนะจ๊ะ

โดย ชูศักดิ์ ปั้นเหน่งเพชร - Tuesday, 8 August 2006, 02:13PM

ลองเล่าที่มาที่ไปของน้องแตงโมกับน้องมังคุด บ้างได้ไหม มีความเป็นมาอย่างไร คิดอย่างไรที่อยากเลี้ยงสุนัขบางแก้ว....เพราะเขาล่ำลือกันว่าดุนักดุหนา....

โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Tuesday, 8 August 2006, 02:40PM
  ป้อให้ป๋มมังคุดเล่าให้ฟังน่ะกร๊าบบบบบบบบ.....ตัวตลก

ช่วงที่ป้อป๋มไปเรียน ป.โทที่จ.เพชรบุรี ต้องพักที่เรียนด้วยเพราะเรียนเสาร์-อาทิตย์กร๊าบบบ บังเอิญมีอยู่วันนึง ป้อกลับเข้าที่พังเดินไปเจอลูกน้องหมาใครไม่รู้ น่ารักขนฟูหูตั้ง ก็เลยหมายจะเข้าไปอุ้มเล่น แต่ลูกน้องหมาไม่ยอมขู่ แยกเขี้ยวจะกัด พยายามยังไงก็ไม่สำเร็จ ออกไปซื้อขนมมาล่อให้กินก็ไม่ยอม เจ้าของเดินออกมาพอดีจากห้องพัก(บังเอิญมาเที่ยว) ก็บอกว่า ลูกน้องหมาพันธุ์นี้จะไม่กินของคนแปลกหน้ากร๊าบบบบ เท่านั้นแหละ ป้อป๋มจำจนตายเลยว่าจะหามาเลี้ยงไว้เฝ้าบ้าน(กลัวโดนยาเบื่อ) เลยถามว่าพันธุ์อะไร เจ้าของก็บอกว่าเป็น บางแก้ว เท่านั้นแหละ บางอ้อ ครับรู้มานานนนนนน มากเลยว่ามันดุโคตร นี้ขนาดมันเป็นแค่ลูกน้องหมาน่ะ ยังดุ ไม่ยอมกินของคนแปลกหน้า.....

จังหวะที่บ้านป็อขยายโกดังเก็บสินค้าใหม่ ไม่มีใครดูแล ป้อต้องไปนอน(เฝ้ายามแทนน้องหมา)กับลูกน้องพม่าแต่พักคนละหลังกัน ก็เกิดความคิดจะหมาน้องหมามาเลี้ยง บังเกิดความคิดว่าจะบางแก้วไม่ก็หมาไทย ช่วงนั้นเดินแถววัดเจอหลวงพ่อบอกว่ามีน้องหมาน่ารักอยู่ตัว เอาไปเลี้ยงไหม เห็นป้อป๋มเดินดูๆน้องหมาอยู่ ป้อป๋มก็เลยรับ ปี่เทอร์โบไงครับ

ก่อนหน้านั้น ป้อเคยโทสัพไปคุยกะเพื่อนๆว่าอยากได้บางแก้ว หลังจากที่รับปี่เทอร์โบมาอยู่ด้วย คืนนั้นเพื่อนๆก็โทรมาบอกว่า บ้านตูมีว่ะ มาเลือกเอาดิ ก่อนร้านน้องหมาจะมาเลือกไปขายหมด ป้อก็เลยตื่นแต่เช้าขับรถไปบ้านเพื่อนป้อ มาถึงก็เกิดปิ๋งน้องแตงโมก่อนเย้ยยยยย โดยบอกว่าจะเอาตัวเดียว เพื่อนป้อก็ทักว่าเอาเค้าไปตัวเดียวไม่เหงาหรอ เอาไปอีกตัวดิ ป้อก็เอ๋อ เอาก็เอาว่ะ เดินก็มาปิ๋งป๋มอีก แต่ป๋มเล่นตัวง่ะ ไม่ยอมไปเดินหนีเลยยยยยย ป้อบอก แม่งตัวนี้โคตรเล่นตัวเลย เอาว่ะ ตัวนี้แหละ หน้ามาโหดดี อิอิ หน้าหวานกะหน้าโหด ก็นั่งคุยกะเพื่อนป้ออีกพักใหญ่ ป้ปก็อุ้มป๋มไว้ 555555 ทัีนใดนั้น ป๋มก็ฝากรักป้อเลย ป้อไม่ว่ายิ้มอย่างเดียว แล้วก็ลาเพื่อนป้อกลับมา พอขึ้นได้บ่นป๋มใหญ่เลยว่า ยังไม่ถึงบ้านแกก็ฝากรักก่อนเลยน่ะ งั้นตั้งชื่อก่อนกลับบ้าน ป้อนั่งบ่นบ้าบออะไรไม่รู้รำคาญในรถ เกี่ยวกับชื่อพวกป๋มเนี้ยแหละ

มาถึงบ้านแม่ของป้อเดินมารับก่อนเลย ป้อเลยแนะนำตัวนู๋ 2 ตัวให้แม่ของป้อว่า เจ้าตัวแสบเนี้ยหน้าโหดชื่อมังคุด อีกตัวหน้าหวานชื่อแตงโม

มาถึงก็เอาแต่นอน(ในรถป๋มกะน้องก็นอนมาตลอด เก่งน่ะ ไม่เมารถ อิอิ) สักพัก เดินมากัดขาป้อ ป้อก็เลยเอานมแพะให้กินอ่ะ อร่ิอยฟาดเรียบไม่เหลือ ตอนมาอายุไ้ด้ 30 วันกร๊าบบบบบบบบบ นน. 2 โลพอดี

ปัจจุบัน ป๋ม 6.2 โล น้องแตงโม 6.0 โล กร๊าบบบบบ

ส่วนวีรกรรม ก็ที่ป้อเอามาเล่าที่ผ่านๆมาอ่ะครับ ยักคิ้ว
โดย SANMAI NG - Wednesday, 9 August 2006, 03:27AM

ถ่ายรูปหมายากจริงๆครับ หมาน้อยสนุกแต่ผมไล่ตามจนเหนื่อย เฮ้อออกัดฟัน
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Wednesday, 9 August 2006, 08:10AM
  กี่เดือนแล้วครับเนี้ย น่าจะเป็นหนุ่มแล้วน่ะ ที่เป็นสาวครับ 

ของเราเอาตู้เย็นเข้าล่อ อิๆๆ
โดย Dumilk .. - Thursday, 10 August 2006, 10:13PM
  เอามาโชว์บ้างนะ น่าจะรุ่นๆใกล้เคียงกัน ตอนนี้ลัคกี้ย่าง 5 เดือนแล้ว เริ่มผลัดขน ผลัดฟันแล้วค่ะ ต้องกวาดทุกวัน ฟุ้งทั่วบ้านเลย
โดย ชูศักดิ์ ปั้นเหน่งเพชร - Friday, 11 August 2006, 04:04PM

ขอบคุณมากครับ..ที่เล่าที่มาที่ไปให้ฟัง.....จุดประสงค์ในการเลี้ยง..เหมือนผมเป๊ะเลย เป็นเพื่อน..เฝ้าบ้าน...เลี้ยงแรกๆ..ตัวเดียวเขาเหงาครับ...รอเรากลับบ้านถึงหายเหงา..ตั้งแต่มีเจ้าหมีพู..มาเป็นเพื่อน..หายเหงาเลย..แต่ถ้าเพศเดียวกัน..จะควบคุมยากหน่อยเวลา..โตขึ้นพร้อมๆกัน..จะวัดลอยกันเพื่อแย่งกันเป็นจ่าฝูง..ทางที่ดีคุณต้องเป็นจ่าฝูงเอง...ตั้งแต่ตอนนี้เลย..เอาจริงๆทั้งคู่รับรองมันจะสิโรราบต่อคุณ

เล็กๆ ก็อย่างนี้แหละครับ..ไม่ยอมให้ถ่ายรูปง่ายๆ หรอกครับ เดี๋ยวพอ 6 เดือนขึ้นไปมันจะยืนนิ่งๆ ให้เราถ่ายตามชอบเลย....

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew