ป้ออาบน้ำให้ แล้วให้ของรางวัลกร๊าบบบบบ
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Monday, 31 July 2006, 03:00PM

เมื่อวานป๋มมังคุดกับน้องแตงโมซนมากไปหน่อย ไปเล่นโคลนมาก ตัวเหม็นป้อไม่ชอบกอดเลย ป้อบอกว่าจะให้กอดพวกนู๋ๆต้องอาบน้ำก่อน พวกป๋มก็เลยจำยอมต้องอาบครับ อาบเสร็จป้อก็กอดซะให้หายชื่นใจ แล้วให้รางวัลกร๊าบ แต่ให้ชิ้นเดียวอะจิ บอกว่าให้แบ่งกัน

ตอบ: ป้ออาบน้ำให้ แล้วของรางวัลกร๊าบบบบบ
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Monday, 31 July 2006, 02:34PM

ในที่สุดน้องแตงโมก็ได้ไปแถะก่อนอ่ะ

ตอบ: ป้ออาบน้ำให้ แล้วของรางวัลกร๊าบบบบบ
โดย ramarita Ritt - Monday, 31 July 2006, 02:36PM
  ไม่ กัด กันเหรอคะ เลี้ยงลูกเก่งจัง
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Monday, 31 July 2006, 03:02PM
  ก็มีตอนเล่นกันครับ ที่จะทะเลาะนิดหน่อย แต่ไม่ถึงจะกัดกันเข้าเนื้อน่ะครับ ไม่หวงของกิน แต่เจ้าพันธุ์ทางอีกตัว ไม่ได้เลย ตะกละ หวงของกินด้วย 2 ตัวเนี้ยเข้าใกล้ไม่ได้เลย
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 31 July 2006, 04:37PM

เมื่อวาน อาม่า ให้ฟักทองต้มกับพี่โบสุนัขพันทางนอกกรง    เจ้าด็อตคอมตื่นขึ้น  วิ่งมาจากหน้าบ้าน    พี่โบรีบคาบฟักทองไว้ในปากเหมือนที่เคยคาบหนูในกระทู้หนูเป็นเหตุ     เจ้าด็อตคอมทำยกหางพองขน   คำรามขู่จะเอาเรื่อง   ราวกับว่า ฟักทองของข้า  ใครอย่าแตะ  พี่โบไม่สนใจ  รีบคาบฟักทองวิ่งเข้าฐานที่มั่นในกรงไปก่อน   เลยรอดตัวไป       เรื่องการหวงอาหาร  และ  การชอบข่มหมาอื่น  ไม่รู้จะสอนยังไง    คงต้องใช้วิธีปลอดภัยไว้ก่อน  อย่างที่ป้าวิย้ำสอนไว้

คุณสมเกียรติ  ก็ระวังไว้ด้วย  มังคุด  แตงโม โตขึ้นเมื่อไหร่     เจ้าพันทางมีสิทธิโดนแก้แค้นถึงตายได้    เตรียมหาที่หลบภัยให้มันไว้แต่เนิ่นๆ    บางแก้วมันจะจำฝังใจ

โดย อนุวัฒน์ หาญสวัสดิ์ - Monday, 31 July 2006, 09:25PM

โตเร็วจัง อีกหน่อยตงโตเท่ามอมแล้วนะครับ
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Monday, 31 July 2006, 11:15PM
  ดูจากรูปน่ะ ป๋มมังคุดน่าจะตัวเท่าๆกับพี่มอมแมมแย้ววววววอ่ะ ป๋มหนัก 5.5 โลแย้วน่ะ กินเก่งอ่ะ ส่วนน้องแตงโม 5 โลกร๊าบบบบบบบ แย่งกินไม่ทัน กินช้าด้วยเลยเสร็จป๋ม อิอิ 
โดย eve Savangpop - Tuesday, 1 August 2006, 12:19AM

ยังเล็กๆ อยู่ถึงจะทะเลาะกันยังไงก็ดูน่ารักนะคะ   ควบคุมสถานการณ์ได้ไม่ยาก   กรรมการสั่งพักยกได้ง่ายหน่อย   แต่ถ้าโตมาแล้วเกิดมีทะเลาะกัน   กว่าจะเอาอยู่คงยากหน่อย   ได้ออกแรงกันทั้งคนทั้งม๋าแน่ค่ะGrin

โดย may may @ ^ _ ^ @ - Tuesday, 1 August 2006, 11:26AM

ผมกับโกกิ ตอนนี้เป็นขวัญใจเด็กๆในหมู่บ้านไปเรียบร้อยแล้วคร้าบบบบบบ   ทุกๆวัน แม่จะพาผมกับโกกิ ไปเล่นตรงหน้าบ้านก้อมีเด็กเข้ามารุมล้อมกันใหญ่เลย แล้วทุกๆเย็นก้อจะมาเล่นกับผมกันคร้าบบ ผมก็เลยมีเพื่อนเยอะแยะเลย

โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Monday, 31 July 2006, 11:08PM
  ขอบคุณครับคุณปิงปอง ก็ระวังอยู่น่ะ แต่เจ้าพันทางจะเอาเรื่อง คิดว่าโตขึ้น เจ้ามังคุดกะแตงโมเอาคืนแน่ๆเลยต้องหาวิธีครับ คงจับไว้คนละโซนเลยครับเวลากินเจ้าให้เจ้ามังคุดกับแตงโมทานในกรงตลอดครับ ส่วนเจ้าพันทาง(เทอร์โบ) ยังคิดอยู่ว่าโตขึ้นทั้งสามตัวคงต้องเอาเข้ากรงทั้งหมดเวลาให้อาหาร แล้วเจ้ามังคุดยังมีขู่น้องแตงโมเลย เฉพาะกระดูกของโปรดน่ะ ว่าจะจับแยกแหละ เวลาให้อาหารเท่าั้นั้น
ยังไงใครมีความคิดเห็นเพิ่มเติมบอกมาได้น่ะครับ จะได้ระวังตัว
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Wednesday, 2 August 2006, 11:41PM

เนี้ยโฉมหน้าปี่เทอร์โบ ชอบแย่งและขู่กัดพวกป๋มบ่อยมากกกกกกกกกกกก

โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Monday, 31 July 2006, 02:37PM

แย่งกันมาสมควร ก็เหนื่อย แยกกันไปนอน นอนใกล้กันไม่ได้ น้องแตงโมไม่ยอม (เริ่มเป็นสาวแล้วมั่ง) อิอิ ดูท่าน้องแตงโมสิ ป้อขายหน้าหมดดดดดดดดดดดดดดด

โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Monday, 31 July 2006, 02:38PM

คร่ายยยยว่านู่นอนน่าเกลียด ปี่มังคุดก็นอนน่าเกลียด ดูจิ

โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Monday, 31 July 2006, 02:41PM

แถมนอนฝันร้ายด้วย ป้อๆๆๆๆๆๆๆ อย่าทิ้งนู๋ไปเที่ยวคนเดียวจิ ไม่ยอมไม่ยอมไม่ยอม เอา เอา เอาเข้าไป

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew