จ้าวซัน พ่อพันธุ์ยุคใหม่แห่งปาล์มเพลสบางแก้วฟาร์ม
โดย phattarapa kumsuwan - Wednesday, 12 July 2006, 10:48PM

จ้าวซัน พ่อพันธุ์ ขาว-น้ำตาล  แห่งปาล์มเพลสบางแก้วฟาร์ม ขอโชว์ตัวบ้าง
ตอบ: จ้าวซัน พ่อพันธุ์ยุคใหม่แห่งปาล์มเพลสบางแก้วฟาร์ม
โดย phattarapa kumsuwan - Wednesday, 12 July 2006, 10:50PM

สนใจติดต่อ คุณพิชัย To.06-6346700
ตอบ: จ้าวซัน พ่อพันธุ์ยุคใหม่แห่งปาล์มเพลสบางแก้วฟาร์ม
โดย phattarapa kumsuwan - Wednesday, 12 July 2006, 10:50PM

^^อีกรูปนะครับ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 12 July 2006, 10:51PM

สวยครับ  เลี้ยงไงถึงได้แข้งสิงห์ยาวจัง

งานประกวดที่พิษณุโลกวันที่ 2 ก.ค   ได้ไปร่วมไหม  เล่าให้ฟังบ้างนะครับ

โดย phattarapa kumsuwan - Wednesday, 12 July 2006, 10:51PM

ไปครับอต่ไม่ได้ลงเพราะขนยังไม่พร้อมแต่ลูกของเจ้าซันคือ เสมา ได้Best Baby และ แสนเมืองได้ Best Puppy  

จ้าวซันขณะนี้ที่ลงรูปไปขนก็ยังไม่พร้อม ปกติขนยาวกว่านี้ครับ

โดย phan _kong - Wednesday, 12 July 2006, 10:52PM

ขอแจมด้วยครับ
โดย phan _kong - Wednesday, 12 July 2006, 10:52PM

อีกภาพ
โดย สุเนไพร มุ่งสุข - Thursday, 20 July 2006, 11:52AM
  ฝากรูปมาให้ดูนะคะเจ้าสร้อยน้องสาวจจ้าวซัน
โดย yod sun junior - Friday, 14 July 2006, 09:46PM

น้องยอด ซัน จูเนียร์  ก็เป็นลูกของจ้าวซัน เช่นเดียวกัน เกิดวันที่ 10 ตุลาคม 2548  ลองดูรูปนะคะ ตอนนั้อย่อุบลฯ ริมฝั่งแม่น้ำมูล  ตอนนี้กำลังป่วย น่าสงสารมาก  กลัวน้องตายเพราะเห็บ และไร

โดย yod sun junior - Friday, 14 July 2006, 10:19PM

รูปน้องยอด ซัน จูเนียร์  ภาพใหญ่ ขึ้นมานิดหนึ่ง ครวหน้าจะพยายามถ่ายรูปให้ชัด เหมือนแชมป์

ตอนนี้น้องยังเด็ก และเสียวว่าจะรอดหรือไม่ด้วย

โดย mr.boy 22 - Saturday, 15 July 2006, 09:46AM

น้องยอดแม่ชื่ออะไรครับ

โดย yod sun junior - Saturday, 15 July 2006, 10:44PM

จำชื่อไม่ได้ค่ะ ตอนนี้ยังหาเพ็ดดีกรี ไม่เจอ หาเจอเมื่อไรจะบอก หรือไม่งั้นก็ถามคุณพิชัย ปาล์มเพลสได้ค่ะ  หลังจากที่เราไปเที่ยว DOG SHOW 2006 แล้ว คิดว่าน้องยอดฯ  เขาก็หล่อเหมือนกัน  เสียดายที่ต้องหาตัวเมียเพราะเจ้าสาวเขาตายแล้วเมื่อ 26 กพ.49 หลังยุบสภา ต้องการหาเจ้าสาว งานนี้จะรอดไหมเนี่ย
โดย sorawis s. - Sunday, 16 July 2006, 09:10AM

สวยๆแบบนี้ น่าจะมาประกวดที่กรุงเทพฯบ้างนะคร๊าบ อยากยลโฉมตัวจริงจังเลย

(  สวยต้องประกวด ใช่โอ้อวดอยู่ที่บ้าน  )

โดย jitti r - Tuesday, 18 July 2006, 05:53PM

ประกวดไม่ไหวจ้าไม่ได้ฝึกไว้เลย ลงสนามเมื่อไหร่ก็วงแตก  ผมชื่อ เสือ พ่อคือ ออร์แกน  เป็นหลานปู่   มอร์แกน อายุปีกว่า ๆ ตอนเล็กๆ ไม่มีใครสนใจเพราะขี้เหร่มาก อะ
โดย jitti r - Wednesday, 19 July 2006, 01:41PM

เอาละ ลิ่ว โตแล้วจ้า จำได้หรือเปล่า หนูอายุเกือบๆห้าเดือนจ้า
โดย mr.boy 22 - Saturday, 22 July 2006, 12:40PM

มิสเตอร์บอยท้ารบ เรื่องหมาเราไม่สู้ แต่ถ้าเมาที่ไหนเมื่อไรบอกจะตามพี่แอ๊ดไปถะหล่ม

โดย jitti r - Saturday, 22 July 2006, 01:25PM

ท้าเมายอมแพ้นะบอย ท้าไวๆนี้จะไปหาบอกพี่แอ๊ดด้วย   ...จำน้อง  หมอก  ได้บ่
โดย jitti r - Saturday, 22 July 2006, 04:20PM

และจำน้ำคล้อยได้หรือไม่
โดย jitti r - Saturday, 22 July 2006, 04:22PM

กำลังถ่ายขนจ้า อีกภาพ
โดย jitti r - Saturday, 22 July 2006, 04:25PM

กำลังซนและไม่ได้ฝึกเพราะมัวฝึกตัวอื่น เลยตื่นๆ หางไม่ตั้ง ก็ต้องใช้เวลาอีกสักหนอยคงจะได้เจอกันในสนามประกวด
โดย Dotcom \M/ - Saturday, 22 July 2006, 07:42PM

ฝากให้คุณจิตติครับ

อยากรู้ว่าพี่ๆน้องๆครอกด็อตคอมเป็นไงบ้าง    หางตั้งเป็นพวง   ขนไม่ร่วงไหมครับ
(จะดูว่าอาหารสดดิบมีส่วนมากน้อยเพียงใด)

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=1913

โดย sorawis s. - Sunday, 23 July 2006, 09:55AM

เรียนถามคุณ jitti r ครับ !  ทําไม สุนัขบางแก้ว ( บางตัวนะครับ ) ทั้งในสนามประกวด และที่โพสต์มาให้ดูกัน  ลักษณะของ หู กะโหลก และหน้าตาไปละม้าย
คล้ายคลึงกับสุนัขต่างประเทศบางสายพันธ์จังเลยครับ

โดย สุเนไพร มุ่งสุข - Tuesday, 25 July 2006, 03:14PM
  เจ้าเสืออยู่เขาค้อไช่ใหมครับคุณ จิตติ
โดย jitti r - Friday, 28 July 2006, 09:51PM

ตอบ คุณ Dotcom เรื่องน้องตัวอื่นก็มีขนเช่นเดียวกันอย่างเช่นเจ้า รีล ขนไม่ร่วงเพราะเจ้าของก็ให้กินปลาทะเลสดเช่นเดียวกัน ส่วน แตงโม เห็นบอกว่ากำลังถ่ายขน ก็ยืนยันได้ครับอาหารสดดีแน่นอน ตอบแทนเลยนะครับ.

ตอบ.คุณสุเนไพร ..ใช่ครับเป็น ของคุณบุญชู  โรจนเสถียร ที่เขาค้อ.

ตอบ.คุณ Saw เรื่องการเหมือนกับหมาต่างประเทศบางตัว มันข้อมูลไม่จำเพาะและไม่พอเพียงที่จะตอบให้ชัด ก็จะตอบแบบมุมกว้างๆก็แล้วกัน หมาทุกสายพันธ์ล้วนแต่กำเหนิดมาจากสุนัขป่าทั้งนั้น การที่จะมาคล้ายคลึงกับสายพันธุ์ต่างประเทศอื่นๆก็ป็นเรื่องธรรมดามากๆ  ถ้าอยากเอาให้ชัด ๆ คุณโพสท์รูปน้องหมาของผมตัวใหนก็ได้ลงมาแล้วบอกรายละเอียดพันธ์ที่เหมือน เพื่อป้องกันไม่ให้กระทบคนอื่น เราจะได้ให้ความรู้กับพี่น้องชาวบางแก้วและคนทั่วไปที่สนใจด้วย.   หมอก วันนี้มอบให้ บอย.

โดย สุเนไพร มุ่งสุข - Tuesday, 25 July 2006, 03:07PM

ฝากรูปเจ้าสร้อยน้องสาวจ้าวซันมาให้ดูครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew