ดีใจจัง เจ้าปอเปี๊ยะ ทำได้แล้ว
โดย may may @ ^ _ ^ @ - Sunday, 2 July 2006, 12:36PM

เจ้าปอเปี๊ยะ หมาน้อยของน้องเมย์ มันอยู่ในกรงได้แล้วค่ะ

หลังจากที่ น้องเมย์ ต้องทนสงสารมันอยู่หลายวัน เพราะต้องฝึกมันให้อยู่ในกรง มันร้องแบบเอาเป็นเอาตายเลยค่ะ ( สงสารมันจับใจ ได้ยินเสียงมันร้องทีไร ใจน้องเมย์จะสลายให้ได้นะค่ะ)  จนวันนี้ ดูท่าทางมันมีความสุขดีค่ะ เพราะคิดว่ามันคงเริ่มคุ้นบ้างแล้ว กินเล่นนอน อยู่ในกรงอย่างมีความสุข พอตกเย็นมา ก็พามันออกมาเดินเล่นในหมู่บ้าน ให้มันรู้จักกับสังคมภายนอกค่ะ มันจะได้ไม่เครียด ยังงัย ก็ต้องขอขอบคุณ วิธีการเลี้ยง ของบ้านโชกุน ด้วยนะค่ะ  สับสน

ตอบ: ดีใจจัง เจ้าปอเปี๊ยะ ทำได้แล้ว
โดย may may @ ^ _ ^ @ - Sunday, 2 July 2006, 12:39PM

อ๋อ น้องเมย์อยากรู้นะค่ะ ว่าเจ้าปอเปี๊ยะของน้องเมย์ มันหน้าอะไรค่ะ

หน้า เสือ สิงห์ หรือจิ้งจอกค่ะ  ถ้ามันโตขึ้นมา สีของมันจะเปลี่ยนไปมากไหมค่ะ

ตอบ: ดีใจจัง เจ้าปอเปี๊ยะ ทำได้แล้ว
โดย may may @ ^ _ ^ @ - Sunday, 2 July 2006, 12:42PM

นี่คือกรงของเจ้าปอเปี๊ยะ  กว้างขวาง มีอากาศถ่ายเทได้ดี สะอาด

เห็นเจ้าปอเปี๊ยะ มีความสุข น้องเมย์ ก้อชื่นใจ มันจะรู้ไหมเนี่ย ว่า

น้องเมย์รักมันมากๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยยยยยยยยยยยยยยยจูบ

โดย may may @ ^ _ ^ @ - Sunday, 2 July 2006, 12:44PM

ภ่ายรูปผมหน่อยสิครับบบบบ
โดย may may @ ^ _ ^ @ - Sunday, 2 July 2006, 12:45PM

เพลิดเพลินกับกานเล่น

โดย may may @ ^ _ ^ @ - Sunday, 2 July 2006, 12:47PM

.

โดย พายุ วงศ์วายุ - Sunday, 2 July 2006, 02:11PM

น้องปอเปี๊ยะเก่งมากเลยครับ (ปรบมือชมเชย) ... พี่พายุชอบนอนในกรงมาตั้งแต่เล็กๆเลยครับ ...
พี่น้ำมนต์สิครับ ตอนเล็กๆพี่น้ำมนต์ไม่ชอบนอนในกรง ... พออาโกวจับให้นอนในกรง พี่น้ำมนต์ก็จะร้องโหยหวน ... จนอาโกวทนไม่ไหว ต้องยอมให้พี่น้ำมนต์นอนนอกกรงอยู่พักนึง ... แต่เดี๋ยวนี้พี่น้ำมนต์ชอบนอนในกรงเหมือนพี่พายุแล้วครับ

โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Sunday, 2 July 2006, 08:24PM

ของผมก็นอนในกรงแล้วน่ะ

โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Sunday, 2 July 2006, 08:33PM

อันนี้ให้รางวัล

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Sunday, 2 July 2006, 11:04PM

น้องปอเปี๊ยะ  น้องมังคุด  น้องแตงโม เก่งจังเลย

เห็นแล้วอยากให้เจ้าตัวดีที่บ้านกลับไปเป็นเด็กอีกจังน่ารักมากๆค่ะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew