ว่าด้วย..เรื่องนมอัดเม็ดของสวนจิตรลดา(คุณพี่นิวัติค่ะ )
โดย Dumilk .. - Friday, 9 June 2006, 07:27PM

อยากจะรบกวนถามหน่อยค่ะ .....

ปัจจุบันให้เจ้าลูกกินนมอัดเม็ดของสวนจิตรฯอยู่ค่ะ  คราวนี้มันหมด พอจะไปซื้อก็หาซื้อไม่ได้เลย เพราะรสนมหมดเหลือแต่รสช็อคโกแล๊ต (ทุกร้านเลย บางร้านก็ไม่มี ปกติซื้อที่ 7  eleven ค่ะ ) เลยอยากจะสอบถามว่า ที่ไหนมีขายแบบถุงใหญ่ๆบ้างค่ะ พอดีวันก่อนได้เข้าไปดูรูปของพี่นิวัติ เห็นพี่ค้าให้นมหมาอยู่ ใส่อยู่ในถุงใหญ่ เลยอยากรู้ว่าแบบนั้นมีขายที่ไหนบ้างค่ะ  ถ้าพี่นิวัติเข้ามาอ่าน รบกวนตอบด้วยค่ะ

ตอบ: ว่าด้วย..เรื่องนมอัดเม็ดของสวนจิตรลดา(คุณพี่นิวัติค่ะ )
โดย Dumilk .. - Friday, 9 June 2006, 07:29PM

รูปนี้ของพี่นิวัติค่ะ  ถุงนมที่วางอยู่ข้างบนนี้  หาซื้อได้ที่ไหนบ้างล่ะเนี่ย ( ที่ภูเก็ตไม่น่าจะมีแน่เลย)
ตอบ: ว่าด้วย..เรื่องนมอัดเม็ดของสวนจิตรลดา(คุณพี่นิวัติค่ะ )
โดย ออสติน ทับแก้ว - Friday, 9 June 2006, 10:52PM

นมอัดเม็ดของสวนจิตรเนี่ย มีสองแบบนะคะ แบบแรกก็เป็นของคนหม่ำ ขายตามเซเว่นมีสองรสคือรสปกติกับรสช็อคโกแลต แบบที่สองจะเป็นแบบของน้องหมาโดยเฉพาะ แต่เผอิญว่าเรียกกันว่านมอัดเม็ดสวนจิตรฯเหมือนกัน เลยอาจจะทำให้สับสนเล็กน้อย

ที่คุณ Dumilk ให้เจ้าตัวเล็กที่บ้านทานอยู่น่าจะเป็นแบบของคนหม่ำมากกว่าค่ะ

ถ้าเป็นนมอัดเม็ดถุงขนาดของพี่นิวัติในรูปนี่ คิดว่าน่าจะเป็นนมอัดเม็ดสำหรับสัตว์โดยเฉพาะค่ะ ราคาถุงละ 50 บาท มีขนาดเดียว คิดว่าตามร้านขายอาหารน้องหมาที่ใหญ่ๆหน่อยน่าจะมีขายนะคะ

โดย ออสติน ทับแก้ว - Friday, 9 June 2006, 11:12PM

เอารูปมาให้ดูเลยล่ะกันค่ะ หน้าตาเป็นแบบนี้ล่ะค่ะ

ยิ้ม

โดย กี๋ ปากอ่าว - Saturday, 10 June 2006, 07:44AM

สวัสดีค่ะ ตอนปู่หัวโตป่วย แม่กี๋ได้เอานมอัดเม็ดของสวนจิตรฯให้กิน เลยมีท่านสมาชิกเข้ามาแนะนำเรื่องขนาดและราคา ชนิดสำหรับหมา รู้สึกว่าจะเป็นคุณเพ็ทแก็งค์ นะคะลองเข้าไปหาในกระทู้เก่าๆ เมื่อสองสามเดือนที่แล้ว หรือ ค้นหาในหัวข้อนมอัดเม็ดนะคะ

สำหรับที่บ้าน แม่กี๋จะซื้อแบบของคน ตามห้างโลตัส บิคซี คาร์ฟู ที่ชั้นขายขนมอมของเด็กๆ ซึ่งเขามีสองขนาด ขนาดเล็กที่หาซื้อได้ตามเซเว่น และขนาดใหญ่100กรัม 100เม็ด ราคา 29.__บาทค่ะ แม่กี๋แนบรูปมาให้ดูอีกครั้งจ้า

โดย Dumilk .. - Saturday, 10 June 2006, 11:11AM
  ขอขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะค่ะ    ปกติก็ให้ลูกกินแบบแม่กี๋นี่แหละค่ะ  แต่ถ้าแบบของสำหรับสุนัขโดยเฉพาะเนี่ย ยังไม่เคยเห็นเลยค่ะ เดี๋ยวยังไงจะลองไปหาซื้อดูค่ะ พอดีเมื่อวานไปซื้อนมอัดเม็ดสำหรับสุนัขโดยเฉพาะของสลิคกี้มา   พอกลับมาแล้วลองแกะชิมดู.....ไม่อร่อยเลยค่ะ ... สู้ของสวนจิตรฯไม่ได้เลย
โดย ป้าชัช swine - Sunday, 11 June 2006, 08:39AM
  คุณ Dumilk ที่รัก นมอัดเม็ดสำหรับสัตว์ของสวนจิตรมีขายตามร้านของโครงการหลวง เช่น ดอยคำ golden place คาดว่าน่าจะมีร้านเหล่านี้ในภูเก็ต ป้าเห็นว่าราคาถูก (45-50 บาท) มีคุณค่าและอร่อยกว่ายี่ห้ออื่น ๆ
โดย montree teaw_wananont - Sunday, 11 June 2006, 06:28PM

ใน home fresh mark ในzone อาหารสุนัข Themall บางกะปิก็มีครับ ประมาณ 50-60 บาท

โดย Dumilk .. - Monday, 12 June 2006, 10:09AM

ป้าชัชจ๋า.....เมื่อวาน(วันอาทิตย์)หนูไปหาซื้อมาแล้วจ้า แต่.....เหลือเชื่อ ที่ภูเก็ตไม่มีร้านโครงการหลวงเลยค่ะ พอไปถามตามร้านที่ขายของสุนัขว่ามีนมอัดเม็ดของสวนจิตรไหม เค้าก็ตอบเหมือนกันทุกร้านว่า ไม่เคยทราบว่าเค้าทำของสุนัขออกมาด้วย เศร้า

* * * * * ใครพอจะทราบบ้างไหมค่ะ ว่าเค้ามีสั่งซื้อในเว็บไหนได้มั่งน่ะ * * * * *

โดย ไตรสิทธิ์ . - Monday, 12 June 2006, 10:41AM

ซื้อได้ที่คุณอ็อด  loogaod@hotmail.com ดูที่กระทู้

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=1586

โดย Dumilk .. - Monday, 12 June 2006, 01:36PM
  ขอบคุณทุกท่าน ที่เข้ามาเสนอแนะค่ะ ตอนนี้ได้สั่งซื้อไปทางคุณอ๊อดแล้วค่ะ ( รอติดต่อกลับมาอยู่ ไม่รู้ว่ายังมีอีกไหม?) 

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew